[Thảo luận] Các bác bảo em có ngốc ko???

Ho Cong

Xe buýt
Tuần trước em đi bản Lắk, Hòa Bình. Khi qua đèo Thung khe em chạy rất cẩn thận vì đường đèo dài mà em mới đi lần đầu. Khoảng qua giữa đèo thì có 2 xxx đứng cạnh xe hơi chặn em lại và nói lỗi của em là đè vạch. Em nói có bằng chứng gì ko thì xx nói tôi đứng chỗ này nhìn thấy hết, khỏi cãi. Đường đèo vắng tanh chả có ma mốc nào, em thì cũng chả nhớ có cán vạch hay ko nữa, trong khi thái độ của xxx rất căng thẳng, đòi giữ giấy. Em đành hy sinh bữa nhậu cho nó lành.
Dọc đường em nghĩ mãi mình có ngốc ko khi mất tiền mà ko có bằng chứng gì cả?

benq

Xe điện
Kiên quết không nhân nhượng...e đã đôi lần như cụ nhưng cuối cùng xxx cũng phải nhả.

Equus

Xe buýt
Cụ gặp đúng cướp rồi chứ công an ai lại làm thế. Các anh ấy không xuất trình giấy tờ thì cụ có kiểm chứng bằng mắt, cụ phải tỉnh táo không lại vu oan cho các đồng chí công an giao thông, phạm phải tội vu khống đặt điều như chơi đấy cụ nhé.

Mà gặp cướp chỉ trấn có bữa nhậu như thế thôi là lành lắm rồi đấy, đúng là trong cái tủi có cái may :((

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Phải cãi chứ cụ, sợ gì... Nó cứ dọa được ai thì nó dọa thôi, em mà như cụ, trước khi xuống xe nói nhõn câu các anh cứ đua ra đủ chứng ký, tôi ký BB ngay ...

xe365vn

Xe container
đất khách quê người, chia buồn cụ

beetle

Xe tải
Tuần trước em đi bản Lắk, Hòa Bình. Khi qua đèo Thung khe em chạy rất cẩn thận vì đường đèo dài mà em mới đi lần đầu. Khoảng qua giữa đèo thì có 2 xxx đứng cạnh xe hơi chặn em lại và nói lỗi của em là đè vạch. Em nói có bằng chứng gì ko thì xx nói tôi đứng chỗ này nhìn thấy hết, khỏi cãi. Đường đèo vắng tanh chả có ma mốc nào, em thì cũng chả nhớ có cán vạch hay ko nữa, trong khi thái độ của xxx rất căng thẳng, đòi giữ giấy. Em đành hy sinh bữa nhậu cho nó lành.
Đâu phải lúc nào mình cũng tỉnh táo và đủ gân để cãi, lần này coi như gặp cướp, rút KN vậy. Chúc cụ lần sau gặp may hơn, may nhất là k gặp, mà lỡ có gặp thì cũng cãi thắng :)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chạ ngốc tí nào cạ :D

Có lần em cũng bị cướp giữa đường, xuống xe chú xxx bảo "tôi nói luôn lỗi của anh" nói đến đây em vỗ vai chú xxx chặn luôn "thôi khỏi cần, anh em cầm tiền uống nước". Em thề (em mà nói sai vợ hai em 4 bánh), từ lúc xuồng xe đến lúc lên xe để đi chưa đến 5 phút, mọi người trên xe cứ tấm tắc khen em giải quyết nhanh thế mới chết chứ. :))

tiger

Xe tăng
coi như dẫm phải mứt đi cụ ạ
Âu cũng là cái liễn thôi mà

hieuanh

Xe tải
Bản của người ta là Bản Lác. Còn cụ đi bản Lắk, nên em dự là cụ vừa đi vừa lắc sang cả đường nhà người khác nên XXX bắt là phải rồi.:))

ththang

Xe lăn
Cụ BỜM quá, may mấy anh xxx gặp đúng gà béo.

chinhatm

Xe container
Trường hợp này xxx không cần ảnh đâu, vì ngành công an quy định có thể dùng mắt thường hoặc phương tiện nghiệp vụ để phát hiện lỗi mà. Nếu đoạn đường ngay chỗ xxx đứng có vạch liền thì bác không thể cãi được, dù bác biết chắc chắn rằng mình không đè vạch. Trường hợp này chỉ có thể vặn lại xxx xem họ có quyết định của trưởng phòng cảnh sát giao thông cử ra lập chốt ở đấy không thôi, nhưng nếu họ có quyết định thì chắc chắn là bác phải để lại bằng, mấy hôm khác quay lại giải quyết đấy.

anhtho

Xe ngựa
Coi như đen một chút. Chẳng ai có thể giữ mãi được, kiểu gì thì cụ sẽ bị vịn không lỗi này thì lỗi kia. Em gặp như cụ thì cũng xì polime ra chứ còn cách gì nữa đâu, chẳng nhẽ cãi nhau đến tối. Cái đoạn thung nai đó em qua rồi, nó vắng vẻ và đường cực hẹp, cụ cán vạch một tí là họ nhìn thấy ngay, và khả năng đi lấn làn là cao vì nếu chỉ khư khư đi đúng làn nhiều khi lại nguy hiểm hơn. Chuối là ở chỗ đó.
Vote cụ vì em cũng chuẩn bị đi chơi Thung nai !

Chỉnh sửa cuối:

haivanphe

Xe container
Chả ngốc đâu kụ. Thế cho nó lành.

QuangThanh208

Xe tải
đất khách quê người, chia buồn cụ
đúng vậy gặp đường nào chưa đi tâm lý lo ngại va chạm xxx đã làm kụ không đủ tỉnh táo để tranh luận việc đè vạch hay không ,chúng ta luôn phải nghĩ rằng xxx là người thực thi chính sách" ăn được thì nhặt không ăn được thì ...bỏ" nên đừng vội xuất trình dấu đỏ khi chưa đủ bằng chứng.

K_80A

Xe điện
Lần này thì ngốc, lần sau thì k nhé.!

FujiS5200

Xe điện
Trường hợp này xxx không cần ảnh đâu, vì ngành công an quy định có thể dùng mắt thường hoặc phương tiện nghiệp vụ để phát hiện lỗi mà. Nếu đoạn đường ngay chỗ xxx đứng có vạch liền thì bác không thể cãi được, dù bác biết chắc chắn rằng mình không đè vạch. Trường hợp này chỉ có thể vặn lại xxx xem họ có quyết định của trưởng phòng cảnh sát giao thông cử ra lập chốt ở đấy không thôi, nhưng nếu họ có quyết định thì chắc chắn là bác phải để lại bằng, mấy hôm khác quay lại giải quyết đấy.
Vậy nó cứ tóm là mình chết àhh? Tóm bừa tóm bãi thì mình cũng toi àhh?
Cứ nói là lên đồn giải quyết thì lúc đó cũng chỉ xxx "tôi thấy anh bla, bla..." và bác thì "tôi thấy tôi blê, blê..."; giải quyết cái kiểu gì khi không bằng chứng? Em tin là trong trường hợp này còn lâu mình mới thắng, và vậy là dân đen phải ngậm tăm nơi chín suối àhh? Vô lý vãi.