Tổng hợp các lỗi và mức phạt đối với lái xe ôtô.

Tribute

Xe container
Em thấy nhiều khi xxx vịn mà mình không biết chính xác lỗi đó phạt bao nhiêu? có bị giam bằng không? Trên OF cũng đã nhiều cụ bị xxx hù dọa mức phạt cao để làm tiền. Thực sự đọc cái NĐ34 thì rối như canh hẹ, không tài nào nhớ nổi nên em tổng hợp lại cho dễ tra cứu rồi in để trên xe, copy 1 bản mềm lên điện thoại. Lúc có biến là ngó lại ngay để xxx không hù được mình. Em phọt lên đây chia sẻ cùng các cụ.

Trên này không phọt được file PDF nên em dẫn link các cụ chịu khó down về nhé.

Đại loại nó như thế này:

Thùy Link đầy đủ đây
.

P/S: Có thể quá trình tổng hợp em cũng chưa phát hiện hết những chỗ lắt léo của NĐ34, các cụ thấy chỗ nào chưa chuẩn thì PM để em sửa và Up lại nhé. Những chỗ em bôi chữ đỏ là có sự khác biệt chế tài giữa đô thị đặc biệt với các tỉnh thành khác.

Chỉnh sửa cuối:

anhduc8805

Xe tải
đọc cũng chỉ biết thôi chứ gặp các chú CSGT thì tiêu chí càng ít càng tốt cho các chú ý ko thế nào nó cũng mò thêm lỗi để phạt.:(

Tribute

Xe container
đọc cũng chỉ biết thôi chứ gặp các chú CSGT thì tiêu chí càng ít càng tốt cho các chú ý ko thế nào nó cũng mò thêm lỗi để phạt.:(
Tiêu chí của kụ là chi xiền cho nhanh, léo cần bít luật là gì, đúng không cụ? Lỗi đáng 300k nó bảo lỗi này 1,2t giam bằng 1 tháng, thế là kụ chi khoảng 5-7 lít, về đọc cái này kụ đau hơn hoạn, nghĩ bụng "bít thế bố léo thèm đọc cái này nữa, đỡ bực mình". hề hề.

anhduc8805

Xe tải
e thề với cụ là ko có nó sẽ lôi thêm vào để phạt.cụ cứ thử mà xem e nói đúng hay sai.nguyên tắc đầu tiên là ko nên cãi lý với bọn nó.:D

Tribute

Xe container
e thề với cụ là ko có nó sẽ lôi thêm vào để phạt.cụ cứ thử mà xem e nói đúng hay sai.nguyên tắc đầu tiên là ko nên cãi lý với bọn nó.:D
Vậy em xóa *** nó cái thớt này đi kụ nhể? Em thấy cũng chả ai quan tâm thì phải! :(

Mr.Saclo

Xe tăng
Em xin vod cụ 1 chén . Em đọc nđ 34 thấy cũng rối như canh hẹ.

Website
www.facebook.com
Ấy chết, đừng thế kụ ơi.

Nguyên tắc đầu tiên: khi bị xxx dừng phải tìm mọi lí lẽ để phản bác xxx, bảo vệ mình. XXX hay kê khống lỗi để hù dọa, làm chúng ta sợ mà xì polime ra.
Nguyên tắc thứ 2: thà kí biên bản nếu mình sai (chịu vất vả thêm tý), không làm hư xxx.

Tribute

Xe container
Ấy chết, đừng thế kụ ơi.

Nguyên tắc đầu tiên: khi bị xxx dừng phải tìm mọi lí lẽ để phản bác xxx, bảo vệ mình. XXX hay kê khống lỗi để hù dọa, làm chúng ta sợ mà xì polime ra.
Nguyên tắc thứ 2: thà kí biên bản nếu mình sai (chịu vất vả thêm tý), không làm hư xxx.
Kụ SG chưa hiểu thuật ngữ đàng ngoài này rùi!

chauchau

Xe điện
Em thấy rất bổ ợ, tuy nhiên còn 1 số điểm "trừ điểm...của điều..." cụ chủ thớt trích luôn vào được không? Chínhem hôm vừa rồi qua ngã tư Kim liên từ hướng Đào duy Anh sang Đại Cồ Việt, bị túm lỗi "sai làn" khi đỗ hàng thứ 2 tính từ trái sang, tức là thông thường mình vẫn tránh 1 làn cho bên rẽ trái. Sáng sớm vội đi viếng tang cho kịp giờ, không để ý biển nên không chắc mình đúng hay sai, chẳng lẽ mới bắt đi thẳng phải qua hầm? Cũng vội nên đưa chú áo vàng 200 chú mở sổ chỉ lỗi mình 1,2tr giữ bằng 30 ngày nên....phải gấp đôi !!!!! He he, thôi thì cũng xong, thỉnh thoảng mới bị tóm nên cũng cho xong việc. Tuy nhiên theo cụ chủ thớt chú áo vàng dọa em đúng?

Tribute

Xe container
Em thấy rất bổ ợ, tuy nhiên còn 1 số điểm "trừ điểm...của điều..." cụ chủ thớt trích luôn vào được không? Chínhem hôm vừa rồi qua ngã tư Kim liên từ hướng Đào duy Anh sang Đại Cồ Việt, bị túm lỗi "sai làn" khi đỗ hàng thứ 2 tính từ trái sang, tức là thông thường mình vẫn tránh 1 làn cho bên rẽ trái. Sáng sớm vội đi viếng tang cho kịp giờ, không để ý biển nên không chắc mình đúng hay sai, chẳng lẽ mới bắt đi thẳng phải qua hầm? Cũng vội nên đưa chú áo vàng 200 chú mở sổ chỉ lỗi mình 1,2tr giữ bằng 30 ngày nên....phải gấp đôi !!!!! He he, thôi thì cũng xong, thỉnh thoảng mới bị tóm nên cũng cho xong việc. Tuy nhiên theo cụ chủ thớt chú áo vàng dọa em đúng?
Ơ cái nhà cụ "Chảy dầu" này! em trích nguyên văn NĐ34, chỉ sắp xếp lại cho dễ nhìn, dễ đọc, dễ tra cứu chứ có ăn bớt, thêm nếm gì đâu!. Hiểu thế nào? ai đúng? ai sai? ló phụ thuộc vào cái họng của người phát ngôn chứ em làm sao lý giải được.\:D/

Nói vậy chứ cụ tỉ như cái lỗi không bật xia nhan, có 3 loại:

1. Khoản 2a: "chuyển làn.. không có tín hiệu...." : 300k đến 500k (không phân biệt địa bàn) ngoại trừ khoản 4i;

2. Khoản 4i : "..." (với đường cao tốc) : 800k đến 1,2 củ + giam bằng 30 ngày (không phân biệt địa bàn)

3. Khoản 3c: "...Chuyển hướng không có tín hiệu...." : 600k đến 800k (không phân biệt địa bàn)

Vậy mà hầu hết các kụ bị xxx dọa 1,2 củ + giam bằng 30 ngày. Botay.com^:)^

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Harmony_Civic

Xe hơi
Cái này hay ợ, vote cụ Tribute phát. Em đồ là cụ làm ở bên liên quan đến GTCC, ko biết có đúng ko ợ.

Tribute

Xe container
Cái này hay ợ, vote cụ Tribute phát. Em đồ là cụ làm ở bên liên quan đến GTCC, ko biết có đúng ko ợ.
Oài! Kụ chưa đọc nhiều bài của em rồi. Em mà làm bên GTCC thì nó đuổi việc em lâu rồi!

jeehoon

Xe tải
tks cụ đã dành time phọt để anh em thêm tài liệu nghiên cứu

sontsc

Xe máy
thank cụ chủ thớt nhé!

thangktvta

Xe tăng
hiện nay ND 34 đang được nghiên cứu bổ sung
các bác lưu ý nếu xe mình chưa có thì nên bổ sung từ bây giờ:

[FONT=&quot]- Điều khiển ôtô không có dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy: mức phạt 300.000-500.000 đồng.[/FONT]
e thấy cái này hơi chuối. Chỉ quy định với xe chở khách thì hợp lý hơn