Cảm giác khi rời khỏi gara Hiệp Hoà trên phố Láng Hạ, HN

Trạng thái
Thớt đang đóng

ZIN7588

Xe buýt
CHUYỆN NGÀY XƯA:
Ngày xưa ở đây là lúc xe đạp thịnh hành.
Bệnh của xe đạp bị nhiều nhất là thủng săm nên các hàng làm mỗi một việc là vá săm xe lề đường cũng nhiều.
Một lần xe em xuống hơi, xuống cũng chậm mà sao hàng vá săm lề đường tìm ra 3 lỗ thủng. LẠ!
Chỉ khi em rửa tay vào cái chậu nước đục ngầu dùng để thử xem săm bị thủng ở đâu mới té ngửa. Dưới đáy chậu là cái kim nhọn hoắt, muốn chọc mấy lỗ thì tuỳ vào nhìn mặt chủ xe. BỰC!

CHUYỆN NGÀY 15 THÁNG 8 NĂM 2010 TẠI GARA HIỆP HOÁ PHỐ LÁNG HẠ:
Ngày 15 tháng 8 năm 2010 là lúc của những năm ô tô cá nhân bắt đầu thịnh hành.
Bệnh của ô tô thì vô cùng, từ dễ cho đến khó, chả biết đâu mà lần nên người ta mở ra cái gọi là GARA đầu tư cả tỷ đồng.
Ông anh em vào đổ dầu cho xe ở cây xăng cạnh Đại sứ quán Huê Kỳ. Đổ xong ra đường xe khói mù.
Bệnh thường xuyên của cái xe đó thời gian gần đây cứ sau mỗi lần hết dầu phải đổ mới nhưng ông anh không biết.
Thế là vứt xe vào cái gọi là GARA Hiệp Hoà trên phố Láng Hạ, cũng cạnh ngay sư quán Huê Kỳ.
Xe vào lúc 2 giờ chiều, vì vội đi mua cái đàn cho con gái nên ông anh em để lại số phone, yêu cầu kiểm tra có gì thì gọi.
4 giờ không thấy ý ới gì quay lại thì ôi thôi, xe đã lên bàn mổ, máy móc đã tháo tung. Tất cả không một lần hỏi ý kiến. LẠ!
Báo giá cho một vài hạng mục sửa chữa thay thế là 17 củ. Lúc ấy ông anh mới gọi hỏi ý kiến em. Biết tình trạng cái xe nên em bảo lắp vào tính sau. Cái giá của việc lắp vào cũng có vấn đề: 1,8 củ tiền công, 2,6 củ tiền gioăng, thay ga điều hoà + thay dầu tổng cộng là 5,1 củ.
Tháo thì nhanh nhưng lắp thì lâu, 2 ngày sau GARA Hiệp Hoà mới gọi lên lấy xe về. Thắc mắc tại sao không hỏi mà tự ý tháo máy ra? Thái độ của GARA Hiệp Hoà từ chủ tới tớ là không nghe, không thấy, không biết. Nôn 5,1 củ ra thì lấy xe về. BỰC!

CẢM GIÁC KHI RỜI KHỎI GARA HIỆP HOÀ TRÊN PHỐ LÁNG HẠ
Về tới nhà thấy ông anh gọi thêm 1 cú nữa: Mất 3 cái chụp đầu bánh xe, thứ mà bọn nghiện hay lùng.
Cảm giác sờ thấy cái kim dưới chậu nước của những hàng vá săm xe vỉa hè ngày xưa nó mỡi rõ làm sao!
Các Cụ có an tâm khi mang xe đi GARA? Em thì cảm thấy bất ổn!

minh0075

Xe điện
Số bn Láng hạ đấy kụ chủ,để còn biết mà tránh.
Làm ăn kiểu ấy thì éo được rùi,nhưng cũng phải tự trách mình trước mất cảnh giác.

HUNGSMUN

Xe container
Trước đây, khoảng vào năm 2001 đến 2003 em có vào đó một vài lần nhưng cảm giác không giống cụ...khi đó cảm giác của em như chơi trò chốn tìm thủa thơ ấu ấy...thú vị lắm:(.

engger

Xe tải
Số bn Láng hạ đấy kụ chủ,để còn biết mà tránh.
Làm ăn kiểu ấy thì éo được rùi,nhưng cũng phải tự trách mình trước mất cảnh giác.
11 Láng Hạ cụ ơi. E cũng từng ra đấy thay dầu 1 lần vì nhầm là gara Tiên Phong. E chỉ nhớ là đắt hơn thay dầu những chỗ khác khoảng 200k thời điểm cách đây khoảng 2 năm. Sau vụ đấy a cạch luôn cụ ạ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
TSB cái bọn giết người ấy chứ. sao cụ không bảo ông anh cụ phi xuống tẹo nữa là gara tiền phong của bác raubac cho yên tâm. chúng nó làm ăn kiểu thế thì thất đức quáx-(x-(x-(x-(x-(

pipilazi

Xe tăng
Như thế thì ngang bằng giết nhau các cụ nhỉ :-s

minhnguyen3107

Xe tăng
Khổ thân cụ, nhưng cụ phải tự trách cụ thôi, em thấy cụ quá xuề xòa khi giao tài sản cho người khác.

Fiat1.6

Xe buýt
Em hồi mới lấy xe cũng mắc phải một số vấn đề vì đem xe vào gara nhưng không hiểu nên tin tưởng GARA hỏng gì sửa đấy, sau vài lần xót của mà không yên tâm nên phải phải tìm hiểu hạn chế tổn thất kiểu như đứt cầu chì nhưng mất tới 1 triệu vì thợ báo hỏng quạt.Bị cục cân bằng động chạm vào Rotuyn mà phải thay hết cả Rotuy lẫn láp mà đánh lái vẫn kêu cuối cùng phát hiện ra cục cân bằng động bằng chì chạm vào ROTUYN lái :">
Sau này đi công tác cậu lái xe bảo ::: Ơ anh không biết thợ sửa xe có câu sửa xe mà xe không hỏng là thợ ngu, sửa mà hỏng là cực ngu, sửa vừa hỏng vừa sửa là khôn à. Em ngẫm mãi rồi mời hiểu . Chuyện phải trái như thế nào thì em không biết, nhưng xe hỏng thì Xin chia buồn với cụ :)
Không phải GARA sửa xe nào cũng làm ăn như thế, nhưng tìm được Gara uy tín trách nhiệm để có thể giao xe yên tâm thì không phải dễ.:(. Kể cả vào chính hãng

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

Xe điện
Chủ Gara đó tên Dũng.
Cũng là 1 member trên diễn đàn này.
nếu bác có thông tin đúng là chủ gara đó có nick trên OF thì công bố luôn

Một trong những nguyên tắc "xóa bài" ở Quán cũng như ở bất cứ chỗ nào trên OF là những khiếu nại "vô danh" - tức là người bị khiếu nại không có cơ hội trao đổi qua lại trên OF để mọi người cùng có thông tin 2 chiều, đánh giá khách quan.

Vậy em đề nghị cứ tạm để bài này để bác chủ thớt, hoặc bác nào biết sự việc, người liên quan vào có ý kiến. Đến 12h trưa mai không có thêm thông tin 2 chiều em xin phép lĩnh 50k xóa bài này.

ong vàng 2000

Xe hơi
Cụ cho bảng số xe của cụ đi, hạng mục sửa chữa, em hứa sẽ tìm hiểu đúng sự thực rồi đúng sai sẽ có hồi kết viết trên otofun.

chuột 74

Xe điện

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái Gara này cũng bị em cho vào sổ đen từ đợt ngập vừa rồi, đẩy xe vào kiểm tra có tí xong rồi các chú ấy phán là phải cẩu máy ra để kiểm tra bệnh, phán bệnh linh tinh. Lúc đấy em nhìn cung cách thợ làm kô yên tâm thế là em kéo vào hãng. Loằng ngoằng tí mà cũng lấy của em mất 1 củ .

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
11 Láng Hạ cụ ơi. E cũng từng ra đấy thay dầu 1 lần vì nhầm là gara Tiên Phong. E chỉ nhớ là đắt hơn thay dầu những chỗ khác khoảng 200k thời điểm cách đây khoảng 2 năm. Sau vụ đấy a cạch luôn cụ ạ
nếu bác có thông tin đúng là chủ gara đó có nick trên OF thì công bố luôn

Một trong những nguyên tắc "xóa bài" ở Quán cũng như ở bất cứ chỗ nào trên OF là những khiếu nại "vô danh" - tức là người bị khiếu nại không có cơ hội trao đổi qua lại trên OF để mọi người cùng có thông tin 2 chiều, đánh giá khách quan.

Vậy em đề nghị cứ tạm để bài này để bác chủ thớt, hoặc bác nào biết sự việc, người liên quan vào có ý kiến. Đến 12h trưa mai không có thêm thông tin 2 chiều em xin phép lĩnh 50k xóa bài này.
Cái Gara này cũng bị em cho vào sổ đen từ đợt ngập vừa rồi, đẩy xe vào kiểm tra có tí xong rồi các chú ấy phán là phải cẩu máy ra để kiểm tra bệnh, phán bệnh linh tinh. Lúc đấy em nhìn cung cách thợ làm kô yên tâm thế là em kéo vào hãng. Loằng ngoằng tí mà cũng lấy của em mất 1 củ .
Theo em thì những gara có nhiều người góp ý thì nên để. Thứ nhất là để cho chủ gara có thể vào phản biện các ý kiến đó, thứ hai là trong trường hợp nhiều OFer đã bị làm gà ở đó lên tiếng thì cũng là bài học cảnh tỉnh cho các OFer khác trước khi có ý định làm gà.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Tiên trách kỷ hậu trách nhân

Vào cái gara đó làm gì có không khí làm việc mà còn giao xe chữa được, gara đó là của một HTX, ổng chủ (bố ông chủ điều hành) đã mua gom hết cổ phần của xã viên nhưng hiện nay chưa chuyển đổi xong mục đích sử dụng để biến thành đất xây building được. Đang nằm yên chờ thời nhưng hiện giờ nó vốn là HTX nên buộc phải làm gì đó nếu không nhà nước thu đất. Cái gara hoạt động nhằm mục đích thể hiện là "hợp tác xã đang hoạt động mà thôi"

Làm gì phải nhìn, thôi đừng bực nữa ạ

@ em cam đoan là em biết rõ gara này :D em còn biết nhà ông chủ ở ngõ Thái Hà chỗ cạnh FPT nữa cơ :D :D

Chỉnh sửa cuối:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Cái gara này mà bình thường thì em cũng kô bao giờ vào, hôm đó xe em bi sặc nước nên nhờ bọn nó đẩy vào kiểm tra lọc gió xem có bị ướt nhiều kô thôi. Lúc mở nắp capo ra tháo lọc gió thấy ướt, có chú thợ lấy cái que sắt đút từ phía dưới lên ( cái khu vực có mấy cái xi lanh ấy) rồi xoay bánh, xoay 1 lúc chú ấy phán xe anh bị cong tay biên phải cẩu máy ra để sửa và thay thế ~X( . Thấy tình trạng đấy em gọi cứu hộ đưa xe về hãng luôn, lúc xuống kiểm tra xe em chả có bị sao cả , chỉ phải thay lọc dầu lọc gió và vệ sinh máy. May mà hôm đấy em quách tình nên bị chăn ít chứ kô như ông anh bác chủ thớt thì đúng là tiền mất tật mang.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cái gara này mà bình thường thì em cũng kô bao giờ vào, hôm đó xe em bi sặc nước nên nhờ bọn nó đẩy vào kiểm tra lọc gió xem có bị ướt nhiều kô thôi. Lúc mở nắp capo ra tháo lọc gió thấy ướt, có chú thợ lấy cái que sắt đút từ phía dưới lên ( cái khu vực có mấy cái xi lanh ấy) rồi xoay bánh, xoay 1 lúc chú ấy phán xe anh bị cong tay biên phải cẩu máy ra để sửa và thay thế ~X( . Thấy tình trạng đấy em gọi cứu hộ đưa xe về hãng luôn, lúc xuống kiểm tra xe em chả có bị sao cả , chỉ phải thay lọc dầu lọc gió và vệ sinh máy. May mà hôm đấy em quách tình nên bị chăn ít chứ kô như ông anh bác chủ thớt thì đúng là tiền mất tật mang.
Cả ngày nó có được mấy người khách :P, có họa mấy bác gà :D :D :D trong xưởng tối om om chủ yếu cho gửi xe, các bác nhẩm xem nếu thuế cái nhà đó bao nhiêu tiền một tháng và liệu nhìn số khách đó có đủ tiền thuê hay không chứ :P nó đang voi phục chờ biến thành đất xây cao ốc thôi, thợ làm gì có, chỉ có mấy chú thợ rởm .... mà ông chủ cũng chả quan tâm việc có hay không có ai sửa xe

Trạng thái
Thớt đang đóng