Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

H.3

Xe đạp
hôm trước em cũng thực hành 1 cánh bằng giấy ép. mất 3h - oải quá cụ ah.
bọn em đang nghiên cứu vật liệu khác thay thế, vì cài này cần độ cứng nhất định để có thể tháo ra không bị méo.
vật liệu bọn em dự kiến là tấm nhôm hình ( loại có mút ở giữa - 2 mặt tráng nhôm ) e thấy thợ mộc dùng loại này để đóng phía sau tủ tường - loại này ưu điểm là cứng cáp - dễ thi công ( bằng khoan và cưa săt ) và chịu được nước - đấy mới đang nằm trong ý tưởng - sắp làm ( e với cụ Phốt đang bàn nhau thế ):P
hay cụ chuột bạch trước đi - nhớ là dán thêm lượt xốp mỏng ( loại mà bọn ốp sàn gỗ hay dùng lót sàn trước khi lắp sàn gỗ ấy ) cho nó êm và mềm mại khi sờ tay vào nhỉ :P
Cụ làm một cánh mất 3h thì thật là oải quá, em nghĩ nếu có biện pháp thi công hợp lý, cộng với dụng cụ, đồ nghề đầy đủ thì chắc là 3h sẽ xong được 4 cái đó cụ. Em đang nghiêng về phương án giấy ép cho nó nhanh cụ ạ, kiếm loại giấy tốt và cứng, sau đó đo vẽ và dùng mấy thứ đồ nghề thợ mộc như tràng, đục tròn,... cứ thế mà đục thì chả mấy là xong cụ ạ! Còn bọc da thì đơn giản lắm, em đã làm một lần rồi :D Tuy nhiên, em còn đang băn khoăn là giấy ép loại tốt thì bán ở đâu? Có cụ nào biết không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Cụ làm một cánh mất 3h thì thật là oải quá, em nghĩ nếu có biện pháp thi công hợp lý, cộng với dụng cụ, đồ nghề đầy đủ thì chắc là 3h sẽ xong được 4 cái đó cụ. Em đang nghiêng về phương án giấy ép cho nó nhanh cụ ạ, kiếm loại giấy tốt và cứng, sau đó đo vẽ và dùng mấy thứ đồ nghề thợ mộc như tràng, đục tròn,... cứ thế mà đục thì chả mấy là xong cụ ạ! Còn bọc da thì đơn giản lắm, em đã làm một lần rồi :D
Em nghĩ nếu dùng cưa máy và khoan, mũi khoét thì với chất liệu giấy ép mới nhanh được bác ạ. Đồ nghề mộc truyền thống làm cũng được nhưng sẽ lâu hơddaaays.

bluestar2006

Xe container
đây là trả lại tên cho em bác ạ đâu có độ gì đâu! nếu đúng nó còn hai signal hông nữa bác ạ gương điện zin luôn có ctắc chỉnh gương zin có luôn ,em mới chộp đ cái kính phải chưa có trái
tên em là pride glx bên bễn đấy bác ạ, mà bác có thấy là ta dang chơi một loại xe cổ có ba hãng tham gia sx không . xe cổ phải độc đáo mới thích bác ơi . sứ thì nghèo xe thì đắt lại bị mấy thằng liên doanh sx ô tô nội (Phần cờ lê mỏ lết ) nó thiến nhiều quá bác ạ
Nếu kể thêm thì còn một vài option nữa bác ạ:
- Đèn phanh thứ 3.
- Đèn cốp sau.
- Chế độ DIM cho đèn taplo
- Dây bảo hiểm sau 3 điểm
- Dây bảo hiểm trước tự động.
- Spoiler

em mới tạm nhớ ra thế đã.

H.3

Xe đạp
Em nghĩ nếu dùng cưa máy và khoan, mũi khoét thì với chất liệu giấy ép mới nhanh được bác ạ. Đồ nghề mộc truyền thống làm cũng được nhưng sẽ lâu hơddaaays.
Vầng, có lẽ phải dùng cưa, nhưng chưa biết dùng cưa nào hợp lý, kiếm cái cưa của mấy ông làm quảng cáo được không bác nhỉ! Khoan thì em có rồi, nhưng khoan em sợ cạnh các lỗ để gắn nở nhựa không được sắc, trường hợp này dùng đục tròn hợp lý hơn.

long_bike

Xe máy
có bóng nữa ct ạ hình như > 2000 model còn cái đèn phanh em có xem nó bán ebay nhưng nó nói không phải đồ zin chỉ ăn theo hay sao ấy em not sure . hôm nọ em đã thiệt hại 1t như đã báo cáo có đồng hồ rồi chủ tịch ạ em cũng phải đưa miếng trơn cho nó.

bluestar2006

Xe container
Vầng, có lẽ phải dùng cưa, nhưng chưa biết dùng cưa nào hợp lý, kiếm cái cưa của mấy ông làm quảng cáo được không bác nhỉ! Khoan thì em có rồi, nhưng khoan em sợ cạnh các lỗ để gắn nở nhựa không được sắc, trường hợp này dùng đục tròn hợp lý hơn.
Nếu có cái cưa này thì em thấy làm nhanh nhất.

Còn cái lỗ để gắn nở nhựa thì dùng 1 mũi khoét tạo lỗ to, rồi mũi khoan làm lỗ nhỏ bên cạnh. Sau đó lại dùng cưa để tạo thành hình chìa khóa, theo em làm vậy đảm bảo lỗ đẹp và chắc

long_bike

Xe máy
có tự động bảo hiểm trước chủ tịch ạ em thấy ebay anh có bán motor chạy dây bảo hiểm

bluestar2006

Xe container
có bóng nữa ct ạ hình như > 2000 model còn cái đèn phanh em có xem nó bán ebay nhưng nó nói không phải đồ zin chỉ ăn theo hay sao ấy em not sure . hôm nọ em đã thiệt hại 1t như đã báo cáo có đồng hồ rồi chủ tịch ạ em cũng phải đưa miếng trơn cho nó.
Hàng OEM thì nó như thế này. Bác để ý cái xe mở cửa lật, cái tấm che cốp khuyết ở giữa chính là cho cái đèn này

Cái xe này cũng dùng dây bảo hiểm trước bằng điện đấy bác

Chỉnh sửa cuối:

long_bike

Xe máy
H3--- nó có loại mũi khoét lỗ có nhiều đường kính bán tại mấy hàng sắt đấy cụ ạ

long_bike

Xe máy
mấy ngày nay em quan sát con huyndai gezt 1.4 mt em thấy nó có dáng và đường nét giống cd5 nhà mình các cụ ạ!

KiaCD5_2000

Đi bộ
các bác ơi, cho em hỏi chút xíu
KIA CD5 khi chạy bình thường đồng hồ báo nhiệt nằm ở mức nào vậy bác ? Xe em nó chỉ nhích 1 tí từ vạch trắng ban đầu của đồng hồ, ít khi nó hấy lên cao, em mang thợ sửa thì bác chủ gara đoán là do cái cảm ứng nhiệt, nhưng khi thay thử 3 cái thì nó vẫn vậy, lúc rút dây gắn mass thì kim đồng hồ chạy lên gần hết nhưng chạy rất chậm, Có bác nào giúp em vấn đề này với
Xin cảm ơn các bác

long_bike

Xe máy
KIA CD5 khi chạy bình thường đồng hồ báo nhiệt nằm ở mức nào vậy bác ? Xe em nó chỉ nhích 1 tí từ vạch trắng ban đầu của đồng hồ, ít khi nó hấy lên cao, em mang thợ sửa thì bác chủ gara đoán là do cái cảm ứng nhiệt, nhưng khi thay thử 3 cái thì nó vẫn vậy, lúc rút dây gắn mass thì kim đồng hồ chạy lên gần hết nhưng chạy rất chậm, Có bác nào giúp em vấn đề này với
Xin cảm ơn các bác
em cũng thay 3 cái rồi bác ạ điện trở ban đầu khi chưa nổ máy là 550 om nhật, TQ, hàn như rứa nhưng quan trọng là tỉ lệ giảm điện trở(để cây kim vọt lên) khi nhiệt độ nước tăng ví dụ từ 25-100 độ có phù hợp cd5 thì chúa mới biết :D em thay cái nhậy nhất của nhật là honda vẫn không lên quá chữ c chạy từ s-gòn về biên hòa 30km cụ ạ em chán òi khỏi thay luôn

dugon_ng

Xe tải
Xin cảm ơn các bác
Xe em cũng vậy, các bác trên OF nói rằng do thợ đã tháo bỏ cái van hằng nhiệt nên cây kim đồng hồ báo nhiệt nó mới như vậy!?

YORK

Xe tăng
Xe em cũng vậy, các bác trên OF nói rằng do thợ đã tháo bỏ cái van hằng nhiệt nên cây kim đồng hồ báo nhiệt nó mới như vậy!?
Các cụ ở trỏng thời tiết nóng tháo bỏ là đúng, chạy thế mát máy mà vẫn bốc. Ngoài này không tháo được vì có mùa đông, đặc biệt bi giề lại còn thêm dàn sưởi nữa Khoe các cụ tý :D

Pride6575

Xe tải
Các cụ ở trỏng thời tiết nóng tháo bỏ là đúng, chạy thế mát máy mà vẫn bốc. Ngoài này không tháo được vì có mùa đông, đặc biệt bi giề lại còn thêm dàn sưởi nữa Khoe các cụ tý :D
Cụ cứ tháo ra cái van đó ra cất đi cho nó mới vẫn được Cụ ah. chả ai cấm mà đăng kiểm, CA cũng chả bắt bẻ gì. Bao giờ có tuyết rơi thì mới phải lắp vào Cụ nhá...:D

nhim07

Xe tăng
Anh Quân nói thế làm em nhớ ra phải cởi bớt áo, vã hết cả mồ hôi.:D

Pride6575

Xe tải
Nếu có cái cưa này thì em thấy làm nhanh nhất.

Còn cái lỗ để gắn nở nhựa thì dùng 1 mũi khoét tạo lỗ to, rồi mũi khoan làm lỗ nhỏ bên cạnh. Sau đó lại dùng cưa để tạo thành hình chìa khóa, theo em làm vậy đảm bảo lỗ đẹp và chắc
CT nói và làm cái gì cũng chuẩn ko cần chỉnh...
nhưng nếu điều kiện công cụ gia công khó khăn thì chiến kiểu thợ mộc là nhanh nhất vì nó là cát tông nện như gỗ mỏng, đoạn nào đi thẳng ta dùng "tràng" hoặc dùng cưa phi tí là xong, đoạn cong gấp dùng đục mộng, khoét lỗ to dùng đục cong, lỗ nhỏ dùng khoan, làm phẳng dùng dũa phẳng hoặc bào nhỏ, lỗ tròn dùng dũa tròn...
trò này cháu nghịch rồi, xin phép CT pép xép tí...:D

KiaCD5_2000

Đi bộ
Vậy sao mình ko để vậy mà tháo ra vậy cụ ? Chạy xe mà đồng hồ nhiệt nó ko lên hoặc lên tí xíu làm em lo lắm,