Em vừa đi tắm biển ở vùng ......CÁ MẬP

buffalo car

Xe điện
Chào các Cụ, các Mợ!

Bỏ qua các bãi biển đông nghịt năm nay em quyết định cùng gia đình và bạn bè đến vùng biển đang rất ồn ào, rất "hót" - em đi Quy Nhơn xem cá mập ở đây oanh tạc thế nào các Cụ ạb-), khi nghe thấy em đi Quy Nhơn mọi người khuyên can là đi đến vùng toàn cá mập đấy làm gì! ^:)^ Hê hê sợ gì chứ! Không tắm biển thì cho bọn trẻ ì oạp ở bể bơi, lo gì. Quan trọng là em thích địa điểm mới.;;)

Vé máy bay đã ok, phòng khách sạn đã ok, nhà em lên đường từ 13/6. Tưởng đường bay Hà Nội – Quy Nhơn bay bằng máy bay nhỏ thế mà bay bằng Airbus A320 hẳn hoi các cụ nhé! :-o Cả chuyến đi và về ghế trống vẫn còn quá nhiều, chắc do nghe tình hình cá mập xơi người nhiều, nên mọi người đến Quy Nhơn còn ít quá hoặc du lich Bình Định quảng cáo chưa hấp dẫn chăng.\:D/

Sau 1h20’ bay em đã đến sân bay Phù Cát, trước đây sân bay nằm trong thành phố Quy Nhơn nhưng bây giờ đã chính thức dùng sân bay Phù Cát trước đây là sân bay quân sự cách Thành phố Quy Nhơn 35km.

Sân bay chỉ duy nhất có một máy bay vừa hạ cánh, rồi lại làm thủ tục đón khách quay về Hà nội.

Ra khỏi sân bay các bác taxi đã tươi cười như hoa, làm quả Mai Linh 7 chỗ nhà em tay bồng tay bế lỉnh cà lỉnh kỉnh, một xe vừa luôn gồm 4 người lớn + 4 trẻ em. Quá ngon!
Đến Thành phố Quy Nhơn em không ngờ TP lại sạch đẹp như vậy, gió mát lồng lộng, những con đường mới, những quảng trường rộng bát ngát cỏ xanh rì ….em mê Quy Nhơn rồi đấy! :x

2 đêm đầu chúng em ở khách sạn Hải Âu 4 sao, em thấy đây là khách sạn cao nhất nằm trên bờ biển Quy Nhơn. Tuyệt đẹp và tiện nghi đúng là Ngon Bổ Rẻ, xung quanh thoáng đãng, gió biển lồng lộng, view thì toàn cảnh luôn.

Đây là khách sạn Hải Âu em ở. (sao em chụp mà khách sạn cứ nghiêng nghiêng thế nhỉ 8-})

Bể bơi đây ạ, cạnh bờ biển luôn!

Quả này em chụp trên ban công room của em đây ạ! Bờ biển QN quá sạch và đẹp!. Vị trí trước khách sạn Hoàng Yến trong ảnh là hôm 15/6 chú cá mập dài hơn mét hùng hục đuổi theo và xơi chân người đi tắm biển đấy các cụ ạ X_X. Lúc đấy em đang tắm cách đấy khoảng 200m về phía núi thôi ạ! hú vía~X(:77:

Quy nhơn còn nhiều cái hấp dẫn lắm ạ! em sẽ kể cho các cụ tiếp nhé, em bận tí. Mà ảnh em chụp chả có kỹ thuật gì, các cụ động viên, đừng chê em nhé!

Chỉnh sửa cuối:

SENTA

Xe tải
Vừa Vote cho bác. Chờ những thông tin bổ ích của bác. Đầu tháng 7 em cũng có kế hoạch đi Quy nhơn. Bác nhớ chia sẻ nhiều kinh nghiệm đấy nhé

TER-2008

Xe buýt
TUI CŨNG VƯA ỞqUI NHƠN VỀ, HAY CÁC CHÊ THỊT TUI NHẠT chẳng có vấn đề gì tất nhiên bơ k xa lắm sóng to, QN ăn rẻ và tươi ngon .

c3df32ea

Tháo bánh
Có nhiều đoạn ngon bổ rẻ mà cụ k0 phọt nốt cái giá lên để anh em có thêm thông tin. Edit bài đi cụ nhé!

Container

Xe buýt
Tiếp đi Cụ chủ?hóng?

tmanhthang

Xe tăng
bãi biển đẹp thế mà vắng như chùa bà đanh,

buffalo car

Xe điện
Vừa Vote cho bác. Chờ những thông tin bổ ích của bác. Đầu tháng 7 em cũng có kế hoạch đi Quy nhơn. Bác nhớ chia sẻ nhiều kinh nghiệm đấy nhé
Tks Cụ! Cụ cần gì cứ pm cho em, em cung cấp thông tin cho cụ ngay! (b)

TUI CŨNG VƯA ỞqUI NHƠN VỀ, HAY CÁC CHÊ THỊT TUI NHẠT chẳng có vấn đề gì tất nhiên bơ k xa lắm sóng to, QN ăn rẻ và tươi ngon .
Cụ giống em roài! cá mập nó cũng chê em! :)) nó thích đùi phải trắng cơ =)). Mà em thấy nó toàn xơi người dân QN đi tắm biển hay sao ý, khách DL nó "lạ" cụ ạ! Hì HÌ

Có nhiều đoạn ngon bổ rẻ mà cụ k0 phọt nốt cái giá lên để anh em có thêm thông tin. Edit bài đi cụ nhé!
Cụ cứ từ từ em sẽ thông tin mà!

bãi biển đẹp thế mà vắng như chùa bà đanh,
Sáng sớm vắng lắm cụ a! mà em nói rồi, em có thấy khách DL đến Quy Nhơn mấy đâu. Buổi chiều thì đông nghịt dân TP Quy Nhơn tắm biển ạ, đông lắm! X_X

Chi Chi

Xe điện
Biển Quy Nhơn cũng đẹp đấy chứ nhỉ :)
chắc tại vụ Cá Mập nên k thấy đông mấy.

buffalo car

Xe điện
Em hầu các Cụ tiếp đây! Cảm nhận đầu tiên đối với biển Quy Nhơn thật ấn tựong với em. Biển đông nghịt người dân địa phương tắm biển giống TP Nha Trang hay Đà Nẵng. Sóng rất to vỗ ầm ầm...Và không có một hàng bán rong nào trên bờ cả.

Và ấn tượng nữa là đồ ăn, đặc biệt là Hải sản tươi sống của vùng biển Nam Trung Bộ này! :x Có đủ các loại Tôm hùm, sú, ghẹ, cua, mực, các loại cá, xìa (ngao), sò huyết, ốc hương, rồi nhum ...nhiều nhiều lắm ạ! Và đặc biệt ở Quy Nhơn có Cua Huỳnh Đế rất ngon (mải chén lên em không chụp được kiểu ảnh nào của Cua Huỳnh đế ~X() thịt cua chỉ có ở mình cua còn cái càng thì mỏng dẹt và không có thịt.

Này thì mực cơm hấp.

Này thì tôm hấp.

Ghẹ nó ''lườm'' em. Em chưa thấy đâu ghẹ ngon như ở QN. Rổ giá thì khoảng 180k/kg đang tung tăng bơi lội.:)

Thật tiếc vì em chụp ít các món Hải sản ở đây quá! Nhà em ăn thùng uống vại, ăn nhiều lắm :$ chứ không giống mấy bác bàn bên cạnh dân nhậu chỉ thấy uống bia là nhiều còn mồi có nổi lẩu hay con cá nướng thôi ạ! Ăn ở Quy Nhơn đúng là phải ăn ở các nơi của người dân địa phương đến ăn thì thực sự là Ngon bổ rẻ. Nhà em ăn trung bình mỗi bữa hết từ 1tr - 1,3tr là ăn nhiều loại hải sản lắm đấy các Cụ ạ! Rẻ đến bất ngờ mà rất ngon.:x

F2 nhà em thì chỉ thích Heneken thôi!:))(b)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
F2 nhà cụ là cháu nội hay cháu ngoại thế cụ.
Nhìn yêu nhỉ. Không như 2 thằng F1 nhà em, nghịch như giặc

TNTuan

Xe điện
cụ cho em bít giá rổ thế nào nhé ( xiền vé máy bay, khách sạn ...) để iem lên cái kế hoạch cho gấu vs f1 nhà iem đú tý

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Năm ngoái em đi Quy nhơn 2 lần ! Giá cả ăn uống và sinh hoạt ở Quy nhơn rẻ nhất VN !

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
cụ cho em bít giá rổ thế nào nhé ( xiền vé máy bay, khách sạn ...) để iem lên cái kế hoạch cho gấu vs f1 nhà iem đú tý
Bác nên ở KS Lan Anh 1 trên đường Xuân Diệu, 200K 1 phòng, là KS tư nhân. Nhớ ăn cua Huỳnh đế, giá khoảng 80k 1 con là đặc sản của QN.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đến QN nhớ ăn Bún Cá, Cơm gà ở đường Nguyễn Huệ và Bánh Canh Bà O 45 Phan Đình Phùng nữa !

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Sân bay Quy Nhơn trước ở gần chỗ Cụ ở,nhưng bỏ đi hơn 20 năm rồi Cụ ạ, bi giờ chắc thành khu dân cư rồi.Chỗ Cụ ở là đầu Gềnh Ráng phải không ạ, đối diện ĐH Quy Nhơn, cũng là gần đầu sân bay cũ.
Quy Nhơn còn có món gỏi cá ăn ở đầu Cảng cá (sát cảng Thị Nại),thịt lợn rừng mang ở cao nguyên về (ngày xưa chưa có lợn nuôi,bi giờ không bít thế nào), bánh xèo ở đối diên chợ Quy nhơn (cái chợ bị cháy í,tự dưng Cháu chả nhớ nổi tên).Ngày xưa chúng Cháu hay đi bắt cua đá vào lúc chiều tối ở sau cảng Thị Nại về rang me ăn ngon tuyệt.
Cụ có đi thuyền sang thăm tượng Đức Thánh Trần không? Chắc Cụ ở đấy nên sẽ đi thăm mộ HMT nhỉ,dốc Mộng Cầm (ngày xưa là đường đất, bi giờ chắc rải nhựa rồi),bãi tắm Trứng (bãi NPHH) ở ngay đấy. Nếu Cụ không quá bộ vào trại phong Quy Hoà thì sẽ là 1 nuối tiếc lớn đấy,vì ở đó ngoài cảnh quan cũng rất đẹp mà còn có những con người đáng thương nhưng đầy lòng nhân ái nữa.
Ôi ! Nhiều cảm xúc quá,cũng 18 năm rồi Cháu chưa quay lại nơi đây.

buffalo car

Xe điện
Biển Quy Nhơn cũng đẹp đấy chứ nhỉ :)
chắc tại vụ Cá Mập nên k thấy đông mấy.
Biển QN đẹp thật mà Mợ Chi. Nếu chưa đến thì Mợ nhanh nhanh đến QN để thấy vẻ gian dị và không khí quá tuyệt vời ở đây! và tắm cùng cá mập nữa :))

@ Mợ Chi Chi cứ thay avatar xoành xoạch nhề! @};-

buffalo car

Xe điện
F2 nhà cụ là cháu nội hay cháu ngoại thế cụ.
Nhìn yêu nhỉ. Không như 2 thằng F1 nhà em, nghịch như giặc
Tks Cụ! Là cháu nội của baba em ạ! :)) Em chụp nó là lúc nó "hiền" nhất đấy Cụ ạ. Toàn sang ban nhậu bên cạnh nhặt vỏ lon bia rồi ngửa cổ ....uống nốt! ~X(chết mất thôi :77: nghịch lắm ạ!

buffalo car

Xe điện
Dạ có ngay đây ạ!
Cụ ở Mini hotel dọc bờ biển thì theo em biết là khá rẻ khoảng 200 - 250k/room/đêm
Cụ ở Hải âu khu 12 tầng (em ở khu này) là 550K/room/đêm
Cụ ỏ rì sọt HAGL thì giá là 50usd/room/đêm
Cụ nên đặt vé MB sớm để tìm được giá khuyến mại. Em mua được giá KM là 1,8tr/khứ hồi quá Ngon bổ rẻ
Ăn uống thì Cụ khỏi lo nhé! :)>-

Năm ngoái em đi Quy nhơn 2 lần ! Giá cả ăn uống và sinh hoạt ở Quy nhơn rẻ nhất VN !
Chuẩn đấy Cụ Mèo ợ! Sang năm em lại đi QN. Em mê QN rồi :x

cụ ăn ở nhà hàng 2000 đúng không ợ :-w
Hơ hơ!!! sao Cụ anhviet88 biết em ăn ở đây nhỉ,:)) bữa trưa đầu tiên là em đã chọn NH 2000 rồi (nghe quảng cáo nhiều mà \:D/). ui trời! ăn uống no nê toàn seafood thanh toán hết 780k :-o rẻ quá đi mất thôi! nhưng nhà em cũng chỉ ăn ở đây một lần vì NH 2000 hơi nóng mà mọi người muốn ăn chỗ mát và ngoài bờ biển.

Chỉnh sửa cuối: