Tự bảo dưỡng VIT

fansi

Xe buýt
Hôm T7 vừa rồi cả đàn VIT rủ nhau ra Mỹ Đình bảo dưõng ĐH.
Cháu làm riêng thớt này để biểu dương tinh thần tự lực và hợp tác của đàn VIT.

Theo chỉ dẫn tận tình của bác thợ cả VKing, (TA(b) ), lại thêm sự nhiệt tình tổ chức của cụ EZDong (kính cụ(b)) 10 xe Vit ra MĐ đê tự bảo dưỡng ĐH.

Mặc dù có cụ làm nhanh, cụ làm chậm, vất vả chút, nhưng cái việc tự "xoay vít, sờ mó, bới móc..." nó có giá trị lắm các cụ ạ. Nó làm cho anh em ta tự tin hơn rất rất nhiều!

Không cần nhiều nhời nữa, ảnh đây hầu các cụ:

Tập trung trước cái cho ló hoành ạ:

Cụ EZDong mở màn luôn:

có cụ Văn giúp một tay thì phải nhể

Các anh em khác làm theo

cái cụm quạt đây zồi, toàn lá và bụi bên trong

Tháo hẳn môtơ ra cho dễ lau nào

Một dãy các em bẩn bị phơi ra ánh sáng

Nhưng em dàn lạnh bẩn cực, vẫn trốn bên trong đây. Các bác bảo dàn lạnh thế này thì làm sao mà lạnh, mà không bị viêm đường hô hấp?

Anh em quyết định chạy ra chỗ rửa xe lấy vòi phun để xịt

Xịt mạnh vào dàn lạnh cho chảy nươc tồ tồ xuống dưới gầm xe thế này

Cụ Namvu đang cọ rửa em quạt, bác VK lại nghiên cứu...

Tạm úp vài ảnh thế, bác nào còn thì úp lên cho anh em xem nhé.

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Giờ mới có bác fansi post hình, còn nhiều bác có hình post lên đi, đội hình Vịt hôm qua hoành tráng thật

tptitoe

Xe tăng
Hôm T7 vừa rồi cả đàn VIT rủ nhau ra Mỹ Đình bảo dưõng ĐH.
Cháu làm riêng thớt này để biểu dương tinh thần tự lực và hợp tác của đàn VIT.

Theo chỉ dẫn tận tình của bác thợ cả VKing, (TA(b) ), lại thêm sự nhiệt tình tổ chức của cụ EZDong (kính cụ(b)) 10 xe Vit ra MĐ đê tự bảo dưỡng ĐH.

Mặc dù có cụ làm nhanh, cụ làm chậm, vất vả chút, nhưng cái việc tự "xoay vít, sờ mó, bới móc..." nó có giá trị lắm các cụ ạ. Nó làm cho anh em ta tự tin hơn rất rất nhiều!

Không cần nhiều nhời nữa, ảnh đây hầu các cụ:

Nhưng em dàn lạnh bẩn cực, vẫn trốn bên trong đây. Các bác bảo dàn lạnh thế này thì làm sao mà lạnh, mà không bị viêm đường hô hấp?
Dàn lạnh của cụ Ezdong là bẩn vô địch. Chắc "Bướm"... gió có khi mắc bệnh nặng lắm.

FeRAM

Xe điện
Dạo này hội Vịt rất nhiều chương trình bổ ích, nhưng các cụ toàn làm ... trộm. Đề nghị cụ Namvu lập một cái thớt như cái Bảng Thông báo phường đê, để bà con còn biết mà tham gia.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hoan hô tinh thần tự lực - Kính mời tất cả đàn vịt nói trên hôm nào tụ ở đâu em cho thợ đến . . . nạp bổ sung ga điều hòa tập thể MIỂN PHÍ cho các cụ (nhớ thông báo trước) - à em trộm nói thế, chứ nếu các cụ cũng tự nạp ga rồi thì em xin lỗi :)

fansi

Xe buýt
Hoan hô tinh thần tự lực - Kính mời tất cả đàn vịt nói trên hôm nào tụ ở đâu em cho thợ đến . . . nạp bổ sung ga điều hòa tập thể MIỂN PHÍ cho các cụ (nhớ thông báo trước) - à em trộm nói thế, chứ nếu các cụ cũng tự nạp ga rồi thì em xin lỗi :)
Hoan hô tinh thần hợp tác của cụ Vietvoiz!
Nhà cháu quảng cáo cái phun gầm chống gỉ chống ồn của cụ cho khối bác đới.
Cụ cứ cho các cháu nó đi giao lưu để nó biết các lái xe chăm sóc vợ 2 thế nào bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Anh EZDong ơi, lại phải bố trí tiếp rồi.

Hoan hô cụ Việt vòi

raotro

Xe container
OK, cháu chưa được làm thành viên chính thức của hội VỊt nhưng cháu xin đảm nhận nhiệm vụ thông báo và mời kụ mang ga đến cho những lần tụ tập hội Vịt...

raotro

Xe container
Chả tìm thấy cái mặt khóc đâu...muốn khóc quá!!!
Biết là có chương trình Thứ Bảy mà chả ra được mới đau chứ...(bác Viper cẩn thận còn nhắn cả tin - thanks bác nhiều, lần sau bác lại thế nhá!)

EZdong

Xe điện
Sáng nay viết, úp, úp mãi mà chả được các cụ ạ!!!!!!!!!! Giao diện OF mới nhưng hình như chậm hơn thì phải?
Phải công nhận hôm Thứ Bảy các cụ VIT nhà mình tập trung rất đúng giờ, một hàng ngang tập hợp, nhìn bên phải, thẳng chả kém gì quân đội:

Có mấy cụ VIT đến sau, riêng Nhà Đèn phải chui vào chỗ mát để bảo vệ cái ống thở vừa độ xong:

Em kể thêm tý, về đến nhà, vội vàng kết nối vào TV để xem cho nó rõ, đúng lúc đang zoom, con gái em bẩu bố chụp cái cửa sổ nào mà trông khang khác là:

Thế mới chán! Em giải thích luôn: cái cửa sổ bộ phận điều hoà xe Vitara con ạ, đúng ra thì không phải như thế, nhưng mà bố bận quá nên sáng nay mới nhờ các chú trong hội VIT tháo hộ xem thế nào, cận cảnh nó như thế này này:

Ấy là do bên Nhật hay bên Tây nó không bụi bặm như HN mình, bố còn ra xịt nước (nhờ cụ Văn Vitara73) đây:

Chứ không thì nó vẫn bẩn như thế này:

Mà nếu thò tay vào còn lấy được những thứ còn kinh hơn:

Cháu nó hiểu ngay (giống bố nó thế không biết!), à....... rửa xong thì:

Sạch rồi bố nhỉ??????????????
Đúng rồi, sau đó là bố với các chú xếp hàng, điểm danh rồi về luôn:

Riêng đoạn ngồi ở Hải Sản Đà Nẵng em chả chụp phát nào, đợi mãii gần đến Giờ Trái đất 20h30 rồi mới về đấy ạ.
Cuối tuần này nếu không nạp gas thì em sẽ chống nóng tầng 4, đầu tư thêm một số bể cá........ may ra mới reuse hết chố vật tư em đã mua ạ...............

Saucon

Xe hơi
Có mấy cụ VIT đến sau, riêng Nhà Đèn phải chui vào chỗ mát để bảo vệ cái ống thở vừa độ xong:
Ôi chú vịt này trước kia là của em đấy các cụ ạ. Nhìn thấy em nó mà lòng xao xuyến quá.
Em tuy tạm xa VIT nhưng tình cảm vẫn còn nguyên các cụ ạ. Chắc đợt tới em lại tìm mua VIT thôi
P/S: Ông cháu, không trả cậu cái bơm à?

laixe6868

Xe tải
Tuần trước e cũng mang VIT đến đây cùng hội wagon, lúc đến hội VIT thì bận ko đến được, tiếc quá. Các cụ còn xịt rửa luôn được dàn lạnh thì tốt quá rồi, chắc bổ sung thêm tí ga nữa là quá ngon.

rfs

Xe điện
Ôi chú vịt này trước kia là của em đấy các cụ ạ. Nhìn thấy em nó mà lòng xao xuyến quá.
Em tuy tạm xa VIT nhưng tình cảm vẫn còn nguyên các cụ ạ. Chắc đợt tới em lại tìm mua VIT thôi
Cuối tuần này về Nam Định, xe nhà cậu 2 cái về, chắc sẽ gặp nhau tại đó, cháu sẽ gửi, ko gặp thì chưa gửi :D

EZdong

Xe điện
Cái bơm của nhà rfs nho nhỏ xinh xinh thật, nhưng mà cắm mãi chả chạy, phải chạy không tải trước rồi cắm vào mới chạy í à?

vitara73

Xe buýt
Em cũng chụp được nhiều ảnh cả đàn Vịt hôm dó lắm nhưung đợt này bận quá chưa úp được
Bác EZdong cho em nộp hội phí hôm đó với, về sớm quá, ngại lắm nhưng đưa 2 thằng đi từ sáng nên khó quá (câu này em buồn quá: Sạch rồi bố nhỉ??????????????
Đúng rồi, sau đó là bố với các chú xếp hàng, điểm danh rồi về luôn:)
(b)(b)

Saucon

Xe hơi
Cái bơm của nhà rfs nho nhỏ xinh xinh thật, nhưng mà cắm mãi chả chạy, phải chạy không tải trước rồi cắm vào mới chạy í à?
Cắm chạy ngay ạ. Nếu không chạy là tại xe. Cũng có khả năng ông chủ mới làm hỏng của em. chắc em bắt đền ạ

EZdong

Xe điện
Em cũng chụp được nhiều ảnh cả đàn Vịt hôm dó lắm nhưung đợt này bận quá chưa úp được
Bác EZdong cho em nộp hội phí hôm đó với, về sớm quá, ngại lắm nhưng đưa 2 thằng đi từ sáng nên khó quá (câu này em buồn quá: Sạch rồi bố nhỉ??????????????
Đúng rồi, sau đó là bố với các chú xếp hàng, điểm danh rồi về luôn:)
(b)(b)
Em cũng bận quá, trưa nay mới úp được. Hôm qua mang VIT đi Chùa Tiên cả ngày, chạy hơn 200 Km kết hợp kiểm tra kết quả tháo lắp hôm Thứ Bảy xem có trục trặc hay quên cái gì chưa lắp hết không (hôm lắp xong em phát hiện vẫn còn thừa một số ốc vít, tính em cẩn thận, cứ nhét vào cốp rồi tính sau!). Đúng là điều hoà có tốt hơn thật, thể hiện ở chỗ êm hơn, lạnh nhanh hơn. Gấu mẹ, Gấu con cứ theo mô tả của em lại khen lấy khen để mới sướng chứ! Ôi, sướng thật (hôm nào em lại tháo xem có lắp nốt mấy con ốc vít kia vào, để ở cốp nó phí phạm quá!)

SAYXE4B

Xe hơi
Em cũng bận quá, trưa nay mới úp được. Hôm qua mang VIT đi Chùa Tiên cả ngày, chạy hơn 200 Km kết hợp kiểm tra kết quả tháo lắp hôm Thứ Bảy xem có trục trặc hay quên cái gì chưa lắp hết không (hôm lắp xong em phát hiện vẫn còn thừa một số ốc vít, tính em cẩn thận, cứ nhét vào cốp rồi tính sau!). Đúng là điều hoà có tốt hơn thật, thể hiện ở chỗ êm hơn, lạnh nhanh hơn. Gấu mẹ, Gấu con cứ theo mô tả của em lại khen lấy khen để mới sướng chứ! Ôi, sướng thật (hôm nào em lại tháo xem có lắp nốt mấy con ốc vít kia vào, để ở cốp nó phí phạm quá!)
chắc anh EZdong cất kỹ quá đây mà. :) điều hòa 1 năm bảo dưỡng 1 lần còn lọc gió thì 1-2 tháng 1 lần các cụ nhỉ. chỉ cần quả bơm cs cao của cụ Nam Vũ là ngon ngay.
ps: bộ tools sửa xe của anh hoành tráng nhất hội đấy.

SAYXE4B

Xe hơi
làm sao biết đc điều hòa bị thiếu gaz hay thừa gaz các cụ nhỉ. thừa gas hay thiếu gas đều không tốt, thế mới khó.

EZdong

Xe điện
làm sao biết đc điều hòa bị thiếu gaz hay thừa gaz các cụ nhỉ. thừa gas hay thiếu gas đều không tốt, thế mới khó.
Cụ Vietvoiz có bộ đồng hồ chuẩn lắm, gắn vào cái đầu chờ để kiểm tra là biết chính xác thừa hay thiếu rồi mới xử lý đấy ạ! Nếu thừa thì cụ í hút bớt ra, thiếu thì cụ í lại bơm vào cho đủ mà!