Bài học chống ồn cho Kia FT bằng cách thay lốp

GANHO

Xe buýt
Chào các cụ đang chạy FT hoặc sắp chạy,

Xe em sau khi chạy được mấy nghìn cây thì mảnh sành và thủy tinh đường về nhà em nó hôn linh tinh cả, và thấy cái chân hàn xẻng của vợ 2 nhà em nó cứ nhún nhảy nhiều quá khi đi đường xấu làm mông em ngày càng to ra có nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe.
Em quyết định lên kế hoạch thay thế chân cho bà 2, sau khi được bà cả phê chuẩn kinh phí thì em bắt đầu lượn trên mạng tham khảo ý kiến của các chuyên gia về lốp, nhưng hoa cả mắt và ù tai vì các quảng cáo của nhà sản xuất và cung cấp lốp.
Vì vậy em quyết định đi thực tế luôn xem thế nào, sau khi lượn cầu giấy, trường chinh, Hai bà trưng, Ngọc khánh e, quyết định thay 4 chân loại Mit gai Pilot preceda madein thái lan với sự tư vấn của nhân viên bán hàng là rất êm và chống ồn tốt hơn lốp Hàn rất nhiều

c3df32ea

Tháo bánh
Kết quả và tổng thiệt hại ra sao hả cụ?

GANHO

Xe buýt
sau khi lắp xong em chạy thử mấy km trong phố cảm nhận đầu tiền là êm hơn lốp hàn một chút kiểu như lốp hàn xóc nẩy 5cm thì em này chỉ nẩy 4,8cm thôi, nhưng mấy hôm sau em đi đường cao tốc thăng long nội bài thì ồn không chịu nổi, như là ngồi trên taxi matiz đời 2005 vậy, quay trở lại chỗ bán lốp thắc mắc, chú quản lý bảo do thợ bơm căng quá, để em xì bớt ra còn mấy chú thợ thì bảo lốp Mit thì ồn làm sao được bằng lốp Hàn:102::102:

boylangthang

Xe hơi
Cái vụ thay lốp đi êm hơn này ngày trước em cũng dính. Đổi từ Bridgestone sang Michelin Nhật Bổn đàng hoàng, ngày đầu chạy thì thấy êm hơn - chắc cảm giác. Sau đi thấy vẫn rứa, vẫn ồn. Cho nên giải pháp vẫn là đổi xe, chứ không phải đổi lốp:21:

toanvinh_forever

Xe điện
em đồng ý, lốp nào ở VN cũng là hàng lởm cả thôi, cứ nhắm mắt đưa cờ him mà thay thôi. chứ đã là lốp thay ngoài thì cái nào chẳng ồn, đấy là chưa kể thay vào rồi hôm sau lại phải quay lại thay cái mới vì lốp bị méo đấy :21::21::21:

thuytrieudo

Xe buýt
em bảo cụ chủ thớt nhá: sao cụ không vào box KFC hỏi kinh nghiệm
cá nhân em đang xài ft, thấy rất ổn dù xe em chưa độ thêm cái gì cả
cụ gọi cho bác cua biển (dũng): 09034 177 99
bác ấy là PCT hội KFC, nhiều kinh nghiệm hay lắm
chúc bác vui và happy với vợ 2 (b)

HobbyDriver

Xe tăng
Chả hiểu sao, lốp toàn đồ lởm hay sao ấy bác ợ. Cứ nói sx nơi nọ kia dưng mà chưa chắc đã đúng. Mấy ông thị trường thì đi đâu hết cả.
Em tìm hiểu mãi nhưng vẫn cứ là bài toán khó.
Bác mở thớt này có khi hay đới, cho anh em trao đổi kinh nghiệm

thanh_hoi

Xe điện
Xì bớt lốp thì kết quả ra sao cụ chủ thớt?
Em thì cứ cho mấy trăm music vừa chống ồn cực kỳ hiệu quả lại kinh tế và mang lại cảm giác thật dễ chịu

xegicunglai

Xe buýt
Đúng là chuẩn nhất thì phải đổi xe chứ ko phải lốp
Lốp Mít thì mềm hơn Goodyear, Hancook... nhưng đi đường VN thì chả đỡ được bao nhiêu mà lại dễ bị ăn đinh, đá chém ( lốp hàn quốc cứng hơn nên chịu được đường xấu ).
Túm lại là nếu chưa có điều kiện thì volume nhạc cho lớn thêm vẫn là tương đối chấp nhận được

scb360

Xe tăng
mình cũng vừa dính vụ thay lốp mit pp2 như cụ chủ thớt, nói chung là, nếu bảo không khác Kumho thì không đúng, nhưng sự khác biệt quá ít so với tiền phải bỏ ra, nếu cụ nào chưa thay thì đừng thay:102::102:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Chắc cái xe ấy nó thế, nó không thế thì không phải cái xe ấy... sao phải chống
ồn? Em lại thích
ồn mới đểu chứ:21: không có
ồn là em không chịu được:))

GANHO

Xe buýt
Sau khi xì bớt hơi xuống thì đi cũng chỉ bớt ồn hơn có tý tẹo gần như là không cảm nhận thấy, làm cho mấy hôm chở bà cả đi chơi cứ kêu là anh làm gì mà bà 2 hát ù cả tai em, chán hơn là ngồi cái xe cũ Vịt lắp của văn phòng.

Thế là em lại lượn tìm lốp khác, nhưng các bác bán lốp thì lại không có loại gai mịn như premacy LC hoặc enegy xm1 (được quảng cáo là phù hợp với đường khu vực đông nam á), chắc giá cao không có lãi nên các bác không nhập hàng chính hãng về bán thì phải?

Một hôm em lượn lên chỗ bác Đích cũng không có, nhưng được bác cho đổi thử sang loại hankook cỡ 225/45 r17 chạy thử, OK thì lấy, em thấy khá ổn, chạy êm hơn lốp nguyên bản (do thành lốp cao hơn) đỡ ồn hơn PP2 của Thái nhiều nhưng độ ồn vẫn hơn lốp theo xe nhưng do không có lựa chọn nào tốt hơn nữa thế là em đành đổi luôn chạy cho sướng tý đã sau 2 tuần bị ù tai vì cái chân Thái của bà 2, và lại lên đường tìm tiếp giầy mới

Bác Biển Đỏ: em đã hỏi bác Cua Sông rồi nhưng Mit của bác đấy là Mit nhật nên mông bác Cua không to ra được

cuncon123

Xe tải
ớ bác thay thế này thì ko sợ đi đăng kiểm nó hỏi à.:^)

BNN

Xe buýt
Có bác nào dũng cảm hạ vành từ 17" xuống 15"-16" thử chưa cho xin cảm nhận với.

mango

Xe tăng
chắc cụ chủ thớt đi xe xịn quen nên để ý suốt chuyện ồn trong xe. Em cũng đi lốp Kumho, hàng ngày chạy tuyến Láng Hạ, Lê Văn Lương suốt. Đóng kín cửa bật điều hòa, nghe nhạc trong xe Volum cỡ 5->9 thấy rất OK, ồn mấy đâu.
Hay tai em bị hỏng nhỉ?

redarcher

Xe buýt
Thực ra ồn hay không cũng do chất lượng đường rất nhiều. Ví như em đi cũng với tốc độ đó, nhưng tuyến Láng Hạ thì ồn rõ và cảm nhận rất rõ mặt đường xấu. Ngược lại khi sang tuyến Kim Liên kéo dài, đặc biệt là tuyến Giải Phóng gần cầu vượt thì khác hẳn, chẳng thấy ồn gì (l)

System

Xe đạp
May quá em đang định đầu tư giầy mới cho bà 2 (vì thấy có bác bảo đi êm hơn, đỡ ồn hơn) thì lại đọc bài này:41:

linhnm

Xe tải
Chắc cái xe ấy nó thế, nó không thế thì không phải cái xe ấy... sao phải chống
ồn? Em lại thích
ồn mới đểu chứ:21: không có
ồn là em không chịu được:))
Bác lại có cái sở thích giống em rồi :))

Thực ra ồn hay không cũng do chất lượng đường rất nhiều. Ví như em đi cũng với tốc độ đó, nhưng tuyến Láng Hạ thì ồn rõ và cảm nhận rất rõ mặt đường xấu. Ngược lại khi sang tuyến Kim Liên kéo dài, đặc biệt là tuyến Giải Phóng gần cầu vượt thì khác hẳn, chẳng thấy ồn gì (l)
Đúng là còn dựa nhiều vào chất lượng đường ở VN nữa, không phải chê chứ nói thật là quá lởm, nhìn thì phẳng đấy đi vào mới biết nó lởm thế nào. Đoạn Láng Hạ em ngày nào cũng đi qua nhưng chỉ sang qua đến Giảng võ thôi đã khác rồi nhưng vẫn còn ồn lắm :))

patuana76

Xe container
Sau khi xì bớt hơi xuống thì đi cũng chỉ bớt ồn hơn có tý tẹo gần như là không cảm nhận thấy, làm cho mấy hôm chở bà cả đi chơi cứ kêu là anh làm gì mà bà 2 hát ù cả tai em, chán hơn là ngồi cái xe cũ Vịt lắp của văn phòng.

Thế là em lại lượn tìm lốp khác, nhưng các bác bán lốp thì lại không có loại gai mịn như premacy LC hoặc enegy xm1 (được quảng cáo là phù hợp với đường khu vực đông nam á), chắc giá cao không có lãi nên các bác không nhập hàng chính hãng về bán thì phải?

Một hôm em lượn lên chỗ bác Đích cũng không có, nhưng được bác cho đổi thử sang loại hankook cỡ 225/45 r17 chạy thử, OK thì lấy, em thấy khá ổn, chạy êm hơn lốp nguyên bản (do thành lốp cao hơn) đỡ ồn hơn PP2 của Thái nhiều nhưng độ ồn vẫn hơn lốp theo xe nhưng do không có lựa chọn nào tốt hơn nữa thế là em đành đổi luôn chạy cho sướng tý đã sau 2 tuần bị ù tai vì cái chân Thái của bà 2, và lại lên đường tìm tiếp giầy mới

Bác Biển Đỏ: em đã hỏi bác Cua Sông rồi nhưng Mit của bác đấy là Mit nhật nên mông bác Cua không to ra được
Cái này khả năng bác chạy 80km/h thì bị bắn trên 85 là rất cao

Các bác thay thử loại Siêu êm của Goodyear xem sao ạ!Xe em vành 18 nhưng cảm giác khá êm, cao su của lốp cảm nhận bằng tay cũng thấy mềm hơn các loại khác!Mỗi tội mềm quá nên dễ hỏng khi chém vào ổ voi ổ trâu!