ESCAPE lắp thêm đồ chơi tý, độ tý, nghịch tý... cùng chia sẻ kinh nghiệm tý nào

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Em tay mơ về mấy món xe cộ, vừa mới cưới vợ 2 là em ếch còi 1 chân 09, cũng muốn nghịch em nó tý, độ tý, lắp thêm vài tý linh tinh cho em nó thêm phần thú vị, đáng yêu 1 vài tý nữa. Mà em thấy nhiều cụ cũng có nhiều thắc mắc, phân vân khi muốn động chạm đến mấy phần tý tý kia. Vậy nên em lập thớt này rất mong các cụ có xe ESCAPE dính vào mấy cái tý tý kia vào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em biết học hỏi tý tý :69:

(chả hiểu các cụ dư lào, nhà cháu cứ thấy nhiều các loại tý hay tí đều thích :)))

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Xe của em thì mới vọc sơ sơ như nì thôi ạ:
- Lắp bậc lên xuống
- Bọc lại ghế và 4 miếng vách cửa, bọc lại cốp, cái nì làm ở chỗ Bách lộc HHT thấy cụ ý bẩu da công nghiệp gì đó (giả da thôi), em thấy nó cũng mềm mềm sờ cũng mát tay, thiệt hại 3 củ (có vài điểm không hài lòng chỗ cụ Bách Lộc là: bọc ghế có chỗ vẫn chưa ôm, làm trầy 1 góc ốp cửa bằng nhựa đúng chỗ dễ nhìn thấy, em trao đổi với cậu gì cao cao thì cậu ý bẩu: chả sao đâu anh ạ, lúc nào anh kiếm cái đầu mài oánh đi 1 tý là hết :ohmy: ).
- Dán chống ồn sàn bằng tấm gì đen đen, chắc có gốc bitum giống mấy cái chống thấm bên xây dựng bọn em. Mấy cái vách cửa và trần thì dán bằng mấy tấm mút, trải thêm 1 lớp simili lên sàn, linh tinh vài cái lặt vặt nữa thì mất thêm hơn 3 củ nữa. Riêng cái vụ chống ồn thì em cũng chả phân biệt nổi thực chất có đỡ hơn nhiều không hay chủ yếu là chống ồn về mặt tâm lý là chính :)

-Âm thanh hình ảnh thì giao phó cho cụ Duy Linh:
DVD JVC 826, Subwoofer JBL Bass Pro II, Loa trước và sau RockFord P1572, Lắp thêm em camera lùi, tổng cộng mất gần 27 củ, lắp xong nghe cũng thấy ổn ổn, hơi buốt quả DVD, thấy bẩu muốn âm thanh hay thì phải dùng đầu tạm 1 tý nên đành lý cố.

Dự định làm tiếp, nhiều cái còn lăn tăn, mù mờ quá nên nhờ các cụ tư vấn giúp em luôn ạ:
- ES 1 chân đời 09 thì không có đèn sương mù, vậy nên lắp đèn sương mù hay lắp thêm 2 bóng tăng cường độ sáng để chạy đường trường. Em đi đêm hay bị lóa vậy nên lắp loại đèn gì cho đèn pha.
- Dán kính: em thấy vụ này cũng oản tà rà oàn chả khác gì vụ chống ồn cho xe, các loại thương hiệu chả hiểu thực hư dư lào nữa, em chỉ quan tâm mỗi kính lái, theo các cụ có nên dán không và dán loại gì cho mấy đồng chí hay bị lóa khi chạy đêm như em.
- Lắp thêm 2 cái mô tơ cho 2 em gương để em nó tự cụp tự xòe được, thấy cụ gì ở Võ thị Sáu bẩu chế bằng mô tơ của camry LD vào thì dùng ổn.
- Định sơn lại 1 số phần nhựa của xe nhưng vẫn lăn tăn, em thích đơn giản, sơn giả gỗ vào ngán nhất là trông nó cải lương, không sơn thì chân tay cũng có tý ngứa ngáy :21:

Thế đã ạ, hôm nào em choạch em ếch còi của em lên để các cụ ném đá (b)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Tình hình là em ếch XLS không có chắn bùn trước, đi đường hơi ướt 1 tý là văng đầy sườn và bậc lên xuống, nhà cháu muốn lắp mà call mấy chỗ hỏi không có hàng, các cụ biết chỗ nào có thì ới nhà cháu với

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
c Ứ t t Ừ tỪ cụ ạ.:))

Em tay mơ về mấy món xe cộ, vừa mới cưới vợ 2 là em ếch còi 1 chân 09, cũng muốn nghịch em nó tý, độ tý, lắp thêm vài tý linh tinh cho em nó thêm phần thú vị, đáng yêu 1 vài tý nữa. Mà em thấy nhiều cụ cũng có nhiều thắc mắc, phân vân khi muốn động chạm đến mấy phần tý tý kia. Vậy nên em lập thớt này rất mong các cụ có xe ESCAPE dính vào mấy cái tý tý kia vào chia sẻ kinh nghiệm cho anh em biết học hỏi tý tý :69:

(chả hiểu các cụ dư lào, nhà cháu cứ thấy nhiều các loại tý hay tí đều thích :)))

Cu Sut

Xe buýt
c Ứ t t Ừ tỪ cụ ạ.:))
Có lẽ cụ này phán chuẩn.

(có vài điểm không hài lòng chỗ cụ Bách Lộc là: bọc ghế có chỗ vẫn chưa ôm, làm trầy 1 góc ốp cửa bằng nhựa đúng chỗ dễ nhìn thấy, em trao đổi với cậu gì cao cao thì cậu ý bẩu: chả sao đâu anh ạ, lúc nào anh kiếm cái đầu mài oánh đi 1 tý là hết :ohmy: ).
Em ghét nhất mấy ông thợ VN ở chỗ này: làm ăn thì không chuyên nghiệp, làm hỏng của người ta rồi toàn lấp liếm đi cho xong chuyện. Rất nhiều những cái mình làm thuộc về phần thẩm mĩ, không động chạm đến vận hành. Nó làm xấu của mình, nó lại bảo không sao :102: Không sao là không sao thế nào?
Xe của em XLS, lắp thêm bậc lên xuống và đèn sương mù, chủ yếu cho đẹp. Nhưng hóa ra bậc lên xuống cũng tác dụng phết vì thằng F1 nhà em lên xuống xe đều phải dùng.
Phần dán phim cách nhiệt em cũng định làm, nhưng có lẽ em sẽ không làm kính lái, vì mắt em kém, chưa dán kính mà đi tối nhìn đã hơi lóa lóa rồi. Em định dán kính bên và kính hậu, dùng V Kool. Có 2 loại này có vẻ tốt, cụ tham khảo thêm nhé (bên Otosaigon đã tổ chức đo đạc tỉ mỉ):
- VK70: truyền sáng 58%, truyền hồng ngoại 5%, thích hợp cho lắp kính bên phía trên, vì cụ cần nhìn gương hậu
- VK40: truyền sáng 38%, truyền hồng ngoại 3.5%, thích hợp cho kính hậu và kính bên phía sau.
Nếu cụ cần nhìn rõ hơn nữa thì thay VK70 bằng VK75, độ truyền sáng đo được lên tới 70%.
Các cụ mắt tinh thì dán luôn cả kính lái, dùng VK75 hoặc VK70; bên và hậu dùng toàn VK40. Thông tin này là do em đọc các thớt trên đây và trên Otosaigon mà suy ra.
Các phần sơn khác, thì có lẽ em can cụ. Chưa chắc đã đẹp hơn, mà có khi lại đem đến những phiền toái khác.

khoikhoi

Xe buýt
Gớm đầu tư kinh nhể! Thế mà hôm qua ko thấy khoe xe:6::6:(b)

tuananhbmw

Xe buýt
Đừng sơn giả gỗ cụ ơi,nhìn nó cải luơng mà cứ quê quê ý,nội thất đen cụ sơn cacbon đi ạ,ở mình bây giờ sơn nhìn cũng tàm tạm,mà nó không bị lòe loẹt như vân gỗ...

yamaha-x8

Xe tăng
Cụ chủ thớt mua xe rồi ah, chúc mứng nhé (b) thôi

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cụ từ từ ơi!

1. Cụ lắp đèn sương mù ở đâu, xong rồi cụ sâu hàng cho anh em xem với nhé. Không hiểu bản XLS có sẵn chưa hay lại phải khoan ngoáy ra nữa.

2. Gương điện cụ làm thế này này, trông chắc chắn phết: http://www.otofun.net/showthread.php?t=121312

3. Dán kính đối với thời tiết của ta là chuẩn rồi cụ, cứ hai hãng tốt nhất mà phang thôi cụ. Đừng dán kính lái cụ nhé, hậu quả khi đi mưa rất nặng nề ;)
Cụ chụp ít ảnh kể cả về nội thất, loa đài lên cho anh em ngắm tí chứ

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Tình hình là em ếch XLS không có chắn bùn trước, đi đường hơi ướt 1 tý là văng đầy sườn và bậc lên xuống, nhà cháu muốn lắp mà call mấy chỗ hỏi không có hàng, các cụ biết chỗ nào có thì ới nhà cháu với
Mua ở Andoford 750K

Ngon bổ rẻ thì ra mua chắn bùn xe khác thuê thợ nhựa hàn, nắn lại ... chắc không quá 300K. Đằng nào leo hè cái chắn bùn này cũng hay gẫy

Đèn sương mù nên lắp đèn thành đèn pha chiếu bổ xung..cho sáng

@ all: bác nào đi ESC2009 đi bọc da thì cho em xin.. bộ nỉ...many thank

Móp

Xe tăng
- Lắp bậc lên xuống
- Bọc lại ghế và 4 miếng vách cửa, bọc lại cốp, cái nì làm ở chỗ Bách lộc HHT thấy cụ ý bẩu da công nghiệp gì đó (giả da thôi), em thấy nó cũng mềm mềm sờ cũng mát tay, thiệt hại 3 củ (có vài điểm không hài lòng chỗ cụ Bách Lộc là: bọc ghế có chỗ vẫn chưa ôm, làm trầy 1 góc ốp cửa bằng nhựa đúng chỗ dễ nhìn thấy, em trao đổi với cậu gì cao cao thì cậu ý bẩu: chả sao đâu anh ạ, lúc nào anh kiếm cái đầu mài oánh đi 1 tý là hết :ohmy: ).
- Dán chống ồn sàn bằng tấm gì đen đen, chắc có gốc bitum giống mấy cái chống thấm bên xây dựng bọn em. Mấy cái vách cửa và trần thì dán bằng mấy tấm mút, trải thêm 1 lớp simili lên sàn, linh tinh vài cái lặt vặt nữa thì mất thêm hơn 3 củ nữa. Riêng cái vụ chống ồn thì em cũng chả phân biệt nổi thực chất có đỡ hơn nhiều không hay chủ yếu là chống ồn về mặt tâm lý là chính :)

-Âm thanh hình ảnh thì giao phó cho cụ Duy Linh:
DVD JVC 826, Subwoofer JBL Bass Pro II, Loa trước và sau RockFord P1572, Lắp thêm em camera lùi, tổng cộng mất gần 27 củ, lắp xong nghe cũng thấy ổn ổn, hơi buốt quả DVD, thấy bẩu muốn âm thanh hay thì phải dùng đầu tạm 1 tý nên đành lý cố.

Dự định làm tiếp, nhiều cái còn lăn tăn, mù mờ quá nên nhờ các cụ tư vấn giúp em luôn ạ:
- ES 1 chân đời 09 thì không có đèn sương mù, vậy nên lắp đèn sương mù hay lắp thêm 2 bóng tăng cường độ sáng để chạy đường trường. Em đi đêm hay bị lóa vậy nên lắp loại đèn gì cho đèn pha.
- Dán kính: em thấy vụ này cũng oản tà rà oàn chả khác gì vụ chống ồn cho xe, các loại thương hiệu chả hiểu thực hư dư lào nữa, em chỉ quan tâm mỗi kính lái, theo các cụ có nên dán không và dán loại gì cho mấy đồng chí hay bị lóa khi chạy đêm như em.
- Lắp thêm 2 cái mô tơ cho 2 em gương để em nó tự cụp tự xòe được, thấy cụ gì ở Võ thị Sáu bẩu chế bằng mô tơ của camry LD vào thì dùng ổn.
- Định sơn lại 1 số phần nhựa của xe nhưng vẫn lăn tăn, em thích đơn giản, sơn giả gỗ vào ngán nhất là trông nó cải lương, không sơn thì chân tay cũng có tý ngứa ngáy :21:

Thế đã ạ, hôm nào em choạch em ếch còi của em lên để các cụ ném đá (b)
Chào bác, chiều hôm nay hình như em đã gặp bác ở chỗ bác Long Thịnh đúng không ạ(b), hệ thống loa trên xe bác nghe ok quá còn gì, ghế da em cũng thấy ổn, bác chơi bộ đèn như xe em cho nó máu:21:(b)

dangtaplai

Xe máy
Cụ ra chỗ Gia Huy, em k nhớ chính xác địa chỉ nhưng đúng chỗ giao cắt cuối Trương định và đường Giải phóng, cửa hàng rất to. Thấy họ nói chắn bùn xịn, k phải đục đẽo gì hết, 350K/bộ.

khoai_ngua

Xe buýt
ảnh đâu ảnh đâu bác ơi:102::102:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
ảnh đâu ảnh đâu bác ơi:102::102:
Dạ ếch nhà em gái quê mới nhớn, đang tập tành son phấn 1 tý nên em nó còn xí gái, vưỡn thẹn thùng, chưa dám chụp choạch gì cả, đợi khi nào em nó phổng phao thêm vài cái tý nữa thì em vác nó lên đây hầu các cụ :6:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
........
Em ghét nhất mấy ông thợ VN ở chỗ này: làm ăn thì không chuyên nghiệp, làm hỏng của người ta rồi toàn lấp liếm đi cho xong chuyện. Rất nhiều những cái mình làm thuộc về phần thẩm mĩ, không động chạm đến vận hành. Nó làm xấu của mình, nó lại bảo không sao :102: Không sao là không sao thế nào?
Xe của em XLS, lắp thêm bậc lên xuống và đèn sương mù, chủ yếu cho đẹp. Nhưng hóa ra bậc lên xuống cũng tác dụng phết vì thằng F1 nhà em lên xuống xe đều phải dùng.
Phần dán phim cách nhiệt em cũng định làm, nhưng có lẽ em sẽ không làm kính lái, vì mắt em kém, chưa dán kính mà đi tối nhìn đã hơi lóa lóa rồi. Em định dán kính bên và kính hậu, dùng V Kool. Có 2 loại này có vẻ tốt, cụ tham khảo thêm nhé (bên Otosaigon đã tổ chức đo đạc tỉ mỉ):
- VK70: truyền sáng 58%, truyền hồng ngoại 5%, thích hợp cho lắp kính bên phía trên, vì cụ cần nhìn gương hậu
- VK40: truyền sáng 38%, truyền hồng ngoại 3.5%, thích hợp cho kính hậu và kính bên phía sau.
Nếu cụ cần nhìn rõ hơn nữa thì thay VK70 bằng VK75, độ truyền sáng đo được lên tới 70%.
Các cụ mắt tinh thì dán luôn cả kính lái, dùng VK75 hoặc VK70; bên và hậu dùng toàn VK40. Thông tin này là do em đọc các thớt trên đây và trên Otosaigon mà suy ra.
Các phần sơn khác, thì có lẽ em can cụ. Chưa chắc đã đẹp hơn, mà có khi lại đem đến những phiền toái khác.
Công nhận là rất bực, cũng biết là rồi thì đằng nào vợ cả vợ 2 cả 2 rồi cũng già dần và xí dần đi :P Nhưng vừa mới cưới về mà bị nó cào cho 1 phát vào mẹt vợ mềnh thì kể cũng cáu cụ nhể :21:
Bậc lên xuống thì em thấy rất hữu dụng với em: chỗ để xe nhà em đúng bên lái có xếp 1 ít đồ, nếu không đi theo cái bậc đấy mà leo ra thì phải dẫm lên đồ để xuống hoặc trèo qua ghế phụ, tác dụng nữa: em đi nhậu tây tây về, căn đúng gốc cây nhà ông hàng xóm như mọi khi :P vít sạch lái để vào: rốp 1 phát, ơ hơ, mở mắt ra đá gương thì thấy sườn xe vưỡn chưa chạm, thò hẳn cổ ra thì thấy em bậc lên xuống đang hun ngấu nghiến anh đá ốp cổng (l) Nhiều lúc phê phê mà có em nó đỡ đòn cho em sườn xe kể cũng giá trị :41:
Vụ kính lái chắc nghe ngóng thêm tý nữa, nghe theo lời cụ Gà Bố: làm hết luôn là dễ chán cả xe luôn :21:

@ Cụ tuananhbmw: em cũng nghĩ giống cụ, sơn giả gỗ mà chọn tone màu không chuẩn là dễ đá với tone màu chung của xe: đấy gọi là mất tiền để làm xấu cho xe các cụ nhể :)

@ cụ nck kool: Em cũng chưa lắp gì vào cái hốc đen đen xí xí ý cả, chắc qua nhờ cụ Nam Vũ chọc chạch xem có sáng ra tý nào không. Cụ nói cụ thể hơn vụ mưa gió ảnh hưởng thế nào đến kính lái có dán film đi ah (b)

@ cụ dangtaplai: chuẫn luôn cụ ợ, trưa nay em vừa qua lắp ở Gia Huy Nguyễn Khánh Toàn, 2 lít 6 cho em chắn bùn, quá ổn

@ cụ Giangtroc: em thấy đây là cái cải lùi dở hơi nhất của xe escape, không có cái chắn bùn trước thì cứ xác định đường hơi ướt 1 tý là ăn đòn. Còn cái dở hơi thứ nhì là quả phanh tay: nhỡ chở em gái vợ ngồi ghế phụ, vợ ngồi ghế sau. Thò tay sang kéo phanh tay dễ bị ăn 2 cái tát 1 lúc lắm các cụ ợ :))

@ cụ M O F: nhìn đôi mắt long lanh của vợ bé nhà cụ thích thật (b) Em thì lại nghịch nghịch theo hướng hơi khác 1 tý: chú trọng đầu tư vào những gì mình hưởng thụ trước đã, mấy khâu phẫu thuật thẩm mỹ bên ngoài thì cứ từ từ kẻo vợ cả lại ghen lồng lên thì chết (y)

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
............
@ all: bác nào đi ESC2009 đi bọc da thì cho em xin.. bộ nỉ...many thank
Bộ nỉ bọc ghế xe thì em để luôn ở hàng bọc không hỏi, có miếng bọc cốp cũ bẩu để lại cho anh thì nó bẩu: bọn nó vứt đi đâu rồi ý anh ạ :ohmy:
Thợ của mềnh nhiều lúc cũng làm thượng đế ngớ cả người ra

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
@ cụ nck kool: Cụ nói cụ thể hơn vụ mưa gió ảnh hưởng thế nào đến kính lái có dán film đi ah (b)
Thế này bác ạ:

Tất cả các xe em thấy đi trời mưa, ẩm mặc dù bật điều hòa, gạt nước thật lực nhưng trên kính lái thấy vết loang lổ như kiểu không bật điều hòa, thò tay lên lau không thấy có tác dụng gì khi hỏi ra thì đều xác nhận là "vừa mới" dán kính lái.

Có mấy vấn đề em không chắc lắm là:

1. Những xe em biết này vừa mới dán kính trong khoảng thời gian 1 tháng.

2. Dán kính 3M, có nghĩa chưa phải loại xếp thứ nhất (nhiều bác khẳng định là không bị vụ này).

Riêng em sau vụ bôi Clearview lên kính lái thì tự hứa với mình từ giờ trở đi không bôi hay trát cái gì lên kính lái nữa

Trạng thái
Thớt đang đóng