Quảng Châu - Những nơi Tour ít đến

chuotlang

Xe lừa
Chào các bác, thấy nhiếu topic các bác nói về Quảng Châu rồi. Ví dụ như đi các chợ bán buôn, chợ hàng nhái, chợ đồ cổ, Thượng Hạ Cửu, đường Bắc kinh, mộ bác Phạm Hồng Thái, du thuyền trên sông Châu Giang..vv, đi bằng oto or máy bay sang thì như thế nào? Bài này em Up thêm ảnh cho các bác nhưng nơi mà các bác có thể ít đến hơn những điểm kia.
Trong bài đa phần ảnh là em tự chụp bằng máy du lịch "lởm", nên chất lượng có kém chút thì các bác đừng chê trách nhé.
Mấy ảnh dưới em chụp thì chắc bác nào di tour đã quá quen thuộc rồi, nhưng nó vẫn là biểu tượng của thành phố nên em mới UP lên, đó là tượng 5 con dê, biểu tượng của QC, hay còn gọi là Duơng Thành. Tình cả nhưng thành phần thỉnh thoảng mới đăng ký tạm trú như em thì vào khoang 16 mil người, dân gốc khoảng 1/2 gì đấy, em ko phải ban điều tra dân số nên ko thống kê chính xác lắm. Thòi tiết Hè như Hanoi, mùa khác thì lạnh hơn 3-5 độ. Ko mưa phùn và nồm như HN. Đẹp nhất các bác đi vào giữa tháng 11 đến cuối 12, trời xanh thẳm ít mây, hanh, và nhiệt độ vừa phải (15-25)

Nằm trong công viên Việt Tú, đây là điểm tour hay đến (vì nó free, chụp đc tượng 5 chú dê là hết, leo đồi thì mệt) Cho nên bác nào đi tour QC cũng bảo là chẳng có gì xem...

Ngoài của chính công viên trước kia có rất nhiều showroom xe đẹp, như Mascerati, RR, Lambo. Giờ thì còn mỗi Lambo, mấy cái kia nó chuyển đi chỗ khác. Các bác yêu oto có thể đến Trường Đua Ngựa để xem chợ xe mới, nếu siêu xe thì ra Huanshi Road cũng nhiều, chẳng thiếu xe gì. QC có rất nhiều chợ xe 2nd, điểm đăng ký xe thì đến 25 cái.
Dưới đây là khu hội chợ triển lãm, bác nào hay đi hội chợ chắc đã đi qua rồi.

Tổng cộng có 4 tòa nhà hình cái bánh này, đây là em chụp có 1 tòa thôi, rộng đủ cho các bác đi mệt nghỉ.

Thêm tý ngoài cửa, mấy em luơn lờ..

Tiện thể lục lại HDD up cho các bác xem hình mấy em mẫu auto, tự sướng, đang cười duyên với em để em bấm máy. Mỗi năm tổ chức 2 lần tại QC, cũng đầy đủ các loại xe như nhưng triển lãm khác. Cái này em chụp từ 2005, mấy năm nay đều Busy nên ko đi đc, mà đi nhiều moir chân, xem nhiều quá lại chán xe mình thì chết.

Nhóc con ngồi trong xe phô quá, bé tý mà đã ... Chắc papa nó chỉ cách......

Cậu áo đen kia đang nhìn mâm hay nhìn gì...nghiên cứu xem 18 ỏ 19 inch, em thì đoán có cái chụp phanh màu RED của BREMBO luôn haha (nghĩa bóng,các bác nhìn 2 nhân vật chính thôi chứ đừng nhìn xe)

Em đang cho mọi người xem lưng đẹp, xem Model show nhiều nhưng vẫn kết nhất quả lưng em này (bác nào bảo xấu thì mắt em có "đờm" rồi, mai đi mua thuốc nhỏ mắt luôn) Face thì thẩm mỹ riêng từng người thôi .......:P

Đang nhìn mình thèm nhỏ nước miếng đây, đêm về lại nằm mơ...

Dứng 10p ko thấy em nó cười nên cũng làm 1 kiểu, nhìn hay hay giống Gigi HK

Khách hàng là teen, ngưởi yêu nó lầm bầm em "dám chụp n/y tui à"
Dưới đây là hình Châu Giang New City. Hiện vẫn còn đang xây dựng gần hoàn tất, 2 kè sông vẫn đang be. Sau này sẽ thành trung tâm tài chính mới của QC.

Góc này ít người sang lắm, vì con đường em đứng chụp còn chưa thông xe. Cao cao là toàn tháp đôi (mới xây xong 1 bên) (k) 425m, gọi là West tower thì phải..

Tháp cao quá, ông kính lởm chụp ko hết đc, 620 m, cao hơn tháp toronto

Sắp đc khánh thành và còn chưa đặt tên, ở trên có nhà hàng và khu ngắm toàn cảnh..

Còn tiếp ...

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Khu đồ giảm giá Outlet ..

Cạnh đó có thêm khu bán nội thất, sứ toilet vv.. Dành cho các bác mua ít thì ko cần đi xuống Phật Sơn..

Cạnh đó là nhà hàng Tứ Hải, ăn tự chọn rất ngon.

chuotlang

Xe lừa
Đường xá em cũng làm 1-2 tấm.

Đây là cao tốc Huanan cắt ngang qua thành phố, con đường thu phí đắt đỏ

Hôm nay chụp thì trời u ám quá, mấy hôm trời đẹp thì lại ko mang máy đi :)

Em xin phép xen đoạn này vào trang 1 để các bác so sánh khu Louis bên Phật Sơn và JSWB của QC nhé (from page 22)

Hôm nay có việc ra khu Hội chợ làm tý đồ nội thất nên chụp kỹ hơn cho các bác xem khu này.
Trung tâm showroom nội thất JSWB, tập chung hơn 100 hãng tốt nhất của China và Hongkong

Ngoài cửa với không khí chào đón năm mới 2010

Parking rộng rãi

Em cũng khoe khéo vợ 2 em cái

Vợ 2 vs Toyota Reiz

Hệ thống qua đường khu hội chợ

Cổng chính khu JSWB

Nhìn ra khu Hội chợ chính, nơi thuơng xuyên diễn ra các tổ chức triển lãm

2 gái Mỹ sánh vai Buick vs Chrysler

Đối diện là KS 5 sao

Shangrila

Bên trong tòa nhà JSWB

Xe xấu thế này mà cũng bày ra

Lại còn 2 chiếc nữa

Chỉnh sửa cuối:

taylailua

Xe buýt
Tiếng tàu mà các bác dịch sang tiếng Việt thật là khó nhau quá....

chuotlang

Xe lừa
Giới thiệu với các bác 1 nhà hàng hải sản, 1 trong hơn 10 cái của tập đoàn Đông Giang.

Sảnh ngoài, bày mấy cái chơi, cứ vài ngày lại thay đổi, chủ nhà hàng có rất nhiều siêu xe, từ đời mới đến xe cổ.

Khu ăn bên trong, to như sân vận động, ở đây nhân viên + bếp khoảng 1000 người.

Ngoài ra trên gác còn có 160 phòng riêng, em cũng chưa lên xem thử bao giờ

1 chút về giá cả, dơn vị tính theo 500 gram

Còn nữa ...

chuotlang

Xe lừa
Chimelong, khu vui chơi bao gồm Vườn bách thú, Cảm giác mạnh, Công viên nước.
Cũng là 1 điểm nên đến, vé vào cửa ko đắt so với các nước Châu Á.
Trước tiên là Vườn Bách Thú ( Nghe bạn em nói là rộng hơn bên Singapore nhiều)

Chắc Tứ Xuyên động đất, nên mấy em Panda này xuống đây nhiều thế. (tính bằng 2 chữ số)

Huơu cao cổ tạo dáng, trẻ em đưá nào cũng thích

Vẹt Nam Mỹ nó to như thế này

Hổ trắng nữa

1 chút về phong cảnh thiên nhiên

Ngoài ra có thể ngồi tàu đi thăm khu bảo tồn hoang dã

Và 2 bố con sau 1 ngày nắng nóng...

Còn nữa...

Chỉnh sửa cuối:

nautrica

Xe hơi
Tiếp đi bác. Thủ phủ của nó rât hoành tráng. E ấn tượng với cái nhà hàng hải sản đó.

chuotlang

Xe lừa
Đôi chút về công viên nước Chimelong

Và 1 góc bên cảm giác mạnh

Nói chung môn này thì em sợ, gan bé tý ...

Còn tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

duytrong

Xe lăn
1tua dư lày tốn bao nhiêu xiền vậy bác,công nhận các cơ sở hạ tầng của bọn tầu đẹp thật, em thích nhất mấy mẫu quảng cáo xe ấy.:21:

chuotlang

Xe lừa
Còn đây là quà tặng cho các bác thích nhiếp ảnh, nơi này mà chụp hình thì phê lắm. Chụp máy lởm nó đã thế này:

Cũng không xa QC lắm, lái xe hơn 1 tiếng thôi. Bác nào muốn đến thì PM em chỉ đường cho :6:

Phần sau, điểm tắm suối nước nóng nên đến...

Chỉnh sửa cuối:

Manhhai2607

Xe hơi
Oài, bác chụp làm em nhớ Quảng Châu quá. Hồi đó em sang chỉ nhăm nhăm đi mua mô hình nên toàn lởn vởn khu Yide Lu, vậy mà cũng đã đi hết đâu. Công nhận Quảng Châu lắm thứ để tham quan thật, đã sang nên đi bụi chứ đi tour chẳng thấm tháp mấy. Nhớ quá, nhớ cả món sữa 2 da của 1 nhà hàng j đó, khá nổi tiếng... Bác up tiếp đi để em hồi tưởng vậy.(b)(b)

*Leo

Xe hơi
Còn đây là quà tặng cho các bác thích nhiếp ảnh, nơi này mà chụp hình thì phê lắm. Chụp máy lởm nó đã thế này:

Cũng không xa QC lắm, lái xe hơn 1 tiếng thôi. Bác nào muốn đến thì PM em chỉ đường cho :6:

Phần sau, điểm tắm suối nước nóng nên đến...
Việt Nam cũng có rất nhiều cảnh đẹp mà chả có người giới thiệu :'(:'(:'(

chuotlang

Xe lừa
@*Leo: Em sẽ mở thêm topic nữa nói về VN cho bác xem :6: Up xong topic này đã, còn đến hơn 100 cái hình nữa hihi, resize lười quá.

Chỉnh sửa cuối:

TNTuan

Xe điện
bác up tiếp đê,em đang hóng hớt đây(b)

xetaybac

Xe tăng
mệ ơi,cách nhau có 1 con sông với mấy cái đồi mà sao nó khác hẳn ta thế hả giời?:77::102:
đẹp quá,đẹp quá cụ ơi.(l)
cố gắng kiếm tiền làm tuor bụi đi du lịch thôi các cụ ơi.

chuotlang

Xe lừa
Lãng mạn

Cây xanh và chút lãng mạn, đến mùa thu thì nhìn phê hơn.

Con đường này đi qua suốt mà chưa bao giờ thấy đc cái biển tên đường nên em chịu. Chỉ biết nó nằm cạnh nhà hàng hải sản ảnh trang trước.:^)

bl4ckb3rry

Xe đạp
mệ ơi,cách nhau có 1 con sông với mấy cái đồi mà sao nó khác hẳn ta thế hả giời?:77::102:
đẹp quá,đẹp quá cụ ơi.(l)
cố gắng kiếm tiền làm tuor bụi đi du lịch thôi các cụ ơi.
--------------------------

Xa hơn từng ấy đó bác, áng chừng nếu từ HN đi thì cũng gần bằng vào Sài Gòn.

Mà em nói thiệt là đừng có sống ở Quảng châu mà kiếm tiền ở Quảng Châu thôi...nhịp sống ở đó dễ khiến con người mất phương hướng lắm đó.

Con gái xinh xinh tí là dễ couple lém :21::21::21:

xetaybac

Xe tăng
--------------------------

Xa hơn từng ấy đó bác, áng chừng nếu từ HN đi thì cũng gần bằng vào Sài Gòn.

Mà em nói thiệt là đừng có sống ở Quảng châu mà kiếm tiền ở Quảng Châu thôi...nhịp sống ở đó dễ khiến con người mất phương hướng lắm đó.

Con gái xinh xinh tí là dễ couple lém :21::21::21:
đấy là em nói ví như thế ấy chứ,đâu phải thế thật đâu cụ.
em vừa dạo 1 vòng quanh thớt này,mỗi nơi làm em mở rộng được tầm nhìn rất nhiều cụ ạ.biết bao giờ mới có cơ hội đi như các cụ đây.:102:(b)

chuotlang

Xe lừa
Sân bay

Minh họa cho các bác bằng sơ đồ cho dễ hiểu nhé. Lần trc em có nhớ các bác chụp thì toàn chụp ở trong la chính (lobby), cho nên em chỉ UP thêm 2 hình mô phỏng

Tạm thời mấy năm nay đang chỉ hoạt đông A1,A2,B1,B2. Cổng A1 là các bác VN nhà ta hay ra đấy. Còn 6 nhánh còn lại thì sẽ sử dụng trong cuối 2009 này để chào đón Á Vận Hội 2010.
Lobby ga đi là nằm giữa AB

Còn đây là 1 góc đường để lên Lobby

Chỉnh sửa cuối: