Hỏi về chuyển hồ sơ lái xe

littledragon

Xe đạp
Chào các pác. Nhờ các pác tư vấn cho em vụ này:
Trước em học lái xe và được cấp bằng ở tỉnh Thái Nguyên (đi học cùng sếp cho vui nên thi luôn). Nay em muốn chuyển về Hà Nội để các lần sau đổi bằng cho tiện thì phải làm những thủ tục gỉ Chi phí hết bao nhiểu Có cửa nào làm được, uy tín các pác cho em biết nhẹ Cảm ơn các pác nhiều

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Mang theo bằng lái xe, chụp CMT & Hộ khẩu Hà Nội nữa về Thái Nguyên làm thủ tục rút hồ sơ gốc. Chỉ cần điền vào đơn xin rút hồ sơ rồi Sở GTCC nó cấp cho cái giấy chuyển vùng có thời hạn trong vòng 60 ngày thì phải.
Cầm cái giấy chuyển vùng và toàn bộ hồ sơ gốc, bằng lái xe, CMT, hộ khẩu (nhớ photo CMT + hộ khẩu trước), chụp 2 cái ảnh 3 x 4 rồi đem đến nộp tại Sở GTCC Hà Nội (đường Cao Bá Quát) nó nhận hồ sơ và sẽ hẹn khoảng 1 tuần sau đến lấy kết quả.
Đúng hẹn bác đến lấy nó sẽ đóng dấu xác nhận "Đã tiếp nhận hồ sơ chuyển vùng" lên hồ sơ của bác là xong.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
À quên, còn 1 công đoạn nữa là đến Sở GTCC Hà Nội mua hồ sơ chuyển vùng, rồi khai xong ra phường xác nhận mình thường trú tại Hà Nội nữa.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Ông bạn em hộ khẩu ở Thái Nguyên, thi ở Phú Thọ, thi xong nó cho cái giấy chuyển vùng nhưng chưa chuyển, thì giờ đổi bằng ở đâu nhỉ các bác?

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ông bạn em hộ khẩu ở Thái Nguyên, thi ở Phú Thọ, thi xong nó cho cái giấy chuyển vùng nhưng chưa chuyển, thì giờ đổi bằng ở đâu nhỉ các bác?
Quả này dễ toi lắm, hình như cái giấy chuyển vùng nó có thời hạn đấy.

moihocdi

Xe tải
Đúng roài, giấy chuyển vùng nó có thời hạn trong 8 tháng thôi, sau này bác đổi bằng thì lên Phú Thọ mà đổi, em cũng thi ở Phú Thọ có giấy chuyển vùng nhưng chưa chuyển, em đt lên hỏi trên đó, mấy bác trên Sở bảo thích thì lúc nào lên bác ấy viết lại cho mà nhập về HN đỡ phải đi đổi bằng xa

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Vụ này thì em biết rõ:
1. Đơn đề nghị (theo mẫu - dùng chung với mẫu đơn đề nghị đổi GPLX và không cần xác nhận), mẫu này phát miễn phí
2. Hồ sơ lái xe gốc (Biên bản chấm thi và chứng chỉ tốt nghiệp)
3. Giấy di chuyển quản lý GPLX còn giá trị sử dụng.
4. Bản coppy GPLX và phải xuất trình bản gốc để đối chiếu, CMND bản chính để đối chiêu.
5. 2 Ảnh mầu 3*4 kiểu CMND
6. Lệ phí 10.000 vnd

thanhchung

Xe buýt
Vụ này thì em biết rõ:
1. Đơn đề nghị (theo mẫu - dùng chung với mẫu đơn đề nghị đổi GPLX và không cần xác nhận), mẫu này phát miễn phí
2. Hồ sơ lái xe gốc (Biên bản chấm thi và chứng chỉ tốt nghiệp)
3. Giấy di chuyển quản lý GPLX còn giá trị sử dụng.
4. Bản coppy GPLX và phải xuất trình bản gốc để đối chiếu, CMND bản chính để đối chiêu.
5. 2 Ảnh mầu 3*4 kiểu CMND
6. Lệ phí 10.000 vnd
quá chuẩn luôn.
mạn phép e cho topic này lên đầu, e thấy nhiều ofer cần thông tin bổ ích như này.

Hainamhnvn

Xe hơi
Em thi hơn một năm rồi, hộ khẩu em ở HD nhưng chưa chuyển hồ sơ về sở GTVT HD. Nay em bị mất bằng lái, các bác xem có cách nào xin cấp lại bằng không ạ? (Bộ gốc em vẫn giữ). Bác nào giải đáp giúp em, em vodka nhiệt tình ạ.

totorauxom

Xe điện
em trước quản lý ở ninh bình do hộ khẩu em ở đó và cũng đổi bằng ở đó mấy lần rồi, giờ em nhập khẩu về hn đã lâu nhưng chưa đến hạn đổi bằng (2013 mới phải đổi)
Vậy em có cần phải chuyển bằng về hn ngay bây giờ không hay đợi đến 2013 đổi một thể và di chuyển về hn 1 thể ạ?
em có người nhà ở nb nên cũng không lo về phía dưới dó, chỉ lo ở hn sợ bị soi và không cho chuyển thì chít.
Nhờ các cụ tư vấn ạ

hoa_mai

Xe tải
sau ngày 15/5/2011 tất cả hồ sơ gốc, cho dù thi ở tỉnh nào đi chăng nữa, thì vẫn đổi được bình thường, các cụ làm ở tỉnh nào cũng được. nên các cụ ko phải lo về chuyển vùng hồ sơ nữa nhé.

hoinhap

Xe tăng
Chào các pác. Nhờ các pác tư vấn cho em vụ này:
Trước em học lái xe và được cấp bằng ở tỉnh Thái Nguyên (đi học cùng sếp cho vui nên thi luôn). Nay em muốn chuyển về Hà Nội để các lần sau đổi bằng cho tiện thì phải làm những thủ tục gỉ Chi phí hết bao nhiểu Có cửa nào làm được, uy tín các pác cho em biết nhẹ Cảm ơn các pác nhiều
Nếu giấy phép của cụ chưa phải đổi thì sang năm chả cần chuyển cụ vưỡn cứ đổi được ở hà nội. Em hóng hớt thấy họ bẩu đổi mẫu GPLX và không cần phải đến nơi thi để đổi nữa ạ! Còn nếu hết hạn rồi thì chịu khó lên TN đổi 1 lần này nữa thôi.

Rickyman

Xe điện
sau ngày 15/5/2011 tất cả hồ sơ gốc, cho dù thi ở tỉnh nào đi chăng nữa, thì vẫn đổi được bình thường, các cụ làm ở tỉnh nào cũng được. nên các cụ ko phải lo về chuyển vùng hồ sơ nữa nhé.
Cụ cho ít nguồn dẫn thông tin được không ah, em đang quan tâm tới việc chuyển hồ sơ, nếu như thế thì tiện quá.