Từ thiện - Kêu gọi ủng hộ cháu bé dân tộc bị nhiễm trùng máu - Khoa ĐTTC Viện Nhi TW

Trạng thái
Thớt đang đóng

mymy86

Xe hơi
Em sẽ cố gắng thu xếp để tham gia cùng cả nhà ạ!

safenoodles

Xe cút kít
Thưa các bác các mợ, qua trao đổi thêm bằng điện thoại thì hôm nay mình sẽ hỗ trợ trước mắt cho cháu bé dân tộc tổng cộng 15000k ( mười lăm triệu ), trong đó chi hết quỹ Lan Anh mà BVC đang cầm là 12800k và trích quỹ BVC 2200k .
Hôm nay BVC kết hợp hỗ trợ luôn 5 cháu có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong viện Nhi luôn : tổng 5000k
BVC hỗ trợ đột xuất cho hai bố con cháu bé nhiễm chất độc da cam 2000k

Tổng rút tiền từ tài khoản quỹ từ thiện BVC ( em để chung tiền quỹ LAn Anh trong đó ) là : 22000k ( hai mươi hai triệu đồng )

BÁC nào mợ nào đi từ thiện được thì 11h30 trưa nay có mặt tại cổng viện Nhi bên trong phía tay phải ( chỗ cửa bảo vệ đi vào chút) nhé!
Đt liên lạc :
Bác junfang : 0906101886
Bác B_e : 0903434789
Em ( Mỳ) : 0947019078

safenoodles

Xe cút kít
[FONT=&quot]Em xin thông báo chi quỹ từ thiện BVC và quỹ Lan Anh :[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Trưa nay (08/06/2010), các thành viên tham gia đi từ thiện vào viện Nhi gồm có: bác junfang, bác B_e, bác trahoa113, bác Son_pm, bác Frank, bác dungphandav, mợ giababaymay, mợ mymy86 và em .[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Tổng số tiền rút từ tài khoản quỹ từ thiện BVC là 22000k ( hai mươi hai triệu đồng ), trong đó :[/FONT]
[FONT=&quot]-[/FONT][FONT=&quot]-Chi hết quỹ Lan Anh mà BVC đang cầm : 12800k và trích quỹ từ thiện BVC: 2200k để được tổng số 15000k ( mười lăm triệu đồng )[/FONT][FONT=&quot], mục đích quỹ từ thiện OF hỗ trợ cho cháu Ame ,cháu bé người dân tộc 12 tuổi (có bố là người Lào và mẹ là người dân tộc Mông ) bị nhiễm trùng máu, hiện cháu đang nằm ở khoa điều trị tích cực của viện Nhi Trung Ương .[/FONT]

[FONT=&quot]-[FONT=&quot] - [/FONT][/FONT][FONT=&quot]BVC hỗ trợ đột xuất[/FONT][FONT=&quot] 2000k ( hai triệu đồng) cho cháu Toàn ( bố của cháu tên là Nghị ) bị nhiễm chất độc màu da cam .[/FONT]

[FONT=&quot]-[FONT=&quot] - [/FONT][/FONT][FONT=&quot]BVC [/FONT][FONT=&quot]hỗ trợ 5000k ( năm triệu đồng) cho 5 cháu có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn đang điều trị tại khoa điều trị tích cực trong viện Nhi , mỗi cháu 1000k ( một triệu đồng) ,[/FONT][FONT=&quot]5 cháu được hỗ trợ trong tháng 6/2010 gồm :[/FONT]

[FONT=&quot]1/ Cháu Mai Đăng Khoa - phòng 2– quê Hải Dương – cháu bị viêm phổi kéo dài .[/FONT]
[FONT=&quot]2/ Cháu Trịnh Thị Thanh 4 tuổi- phòng 3- quê Thanh Hóa – cháu bị nhiễm trùng máu .[/FONT]
[FONT=&quot]3/ Cháu Lương Đức Trung 12 tuổi- phòng 6- quê Khương Trung, Thanh Xuân, HN- cháu bị bệnh tim bẩm sinh .[/FONT]
[FONT=&quot]4/ Cháu Chẩu Văn Kiên – phòng 6- dân tộc Tày , quê Na Lang, Tuyên Quang- cháu bị viêm não .[/FONT]
[FONT=&quot]5/ Cháu Ngô Hiền Trang 3 tháng tuổi – phòng 6 – quê Nam Định- cháu bị viêm phổi và nhược cơ .[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Thưa cả nhà OF, khi tìm hiểu kỹ hơn về cháu Ame qua hồ sơ mà viện cung cấp thì chúng em được biết như sau :[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu Ame bị nhiễm trùng máu do tụ cầu .[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu Ame quê ở biên giờ Việt Lào , Xu Pao- Lào . Mẹ cháu tên Trắng Thị Ná ,người dân tộc Mông ( làm ruộng), bố cháu tên Lào A Tua , người Lào ( làm ruộng) .[/FONT]
[FONT=&quot]Bố mẹ cháu Ame cho cháu nhập viên Nhi lúc 9h45’ ngày 02/06 qua một người liên lạc giữa gia đình cháu Ame với viện Nhi là bác sĩ An ( số đt: 0973534999 ) .[/FONT]
[FONT=&quot]Lúc đầu cháu nằm ở khoa lây, sau đó cháu được chuyển sang khoa điều trị tích cực lúc 17h30 ngày 02/06 trong tình trạng thở oxy, da xanh vừa , vàng da, xuất huyết dưới da, phù hai chân, khó thở, tràn dịch màng phổi .[/FONT]
[FONT=&quot]Lúc 5h30’ ngày04/06 cháu Ame thở gắng sức, khó thở nhiều nên các bác sĩ cho cháu thở máy .[/FONT]
[FONT=&quot]Hiện tại 08/06,cháu Ame đã được bỏ thở máy và thở oxy qua Mask; có chuyển biến tích cực và cháu đã ăn được, hoàn toàn tỉnh táo .[/FONT]
[FONT=&quot]
-Qua trao đổi với chị Phương Thủy , làm điều dưỡng hành chính trong khoa thì :[/FONT]

[FONT=&quot]Từ ngày nhập viện, gia đình cháu Ame chỉ có số tiền nộp cho viện là 500k ( năm trăm ngàn đồng) , viện đã tạm ứng cho cháu Ame 40600k ( bốn mươi triệu sáu trăm ngàn đồng) và sẽ còn tăng nữa vì cháu Ame vẫn còn phải điều trị tiếp. Cháu Ame vào viện chưa đầy một tuần nhưng tiền viện phí rất cao vì thuốc cho cháu là kháng sinh đặc trị đắt tiền .[/FONT]
[FONT=&quot]Hiện tại, gia đình không hề có bất cứ thứ gì cũng như không có đồng nào chi trả viện phí cũng như sinh hoạt hàng ngày cho bố mẹ ; viện đang hỗ trợ cho gia đình cả tiền cơm hàng ngày, chỗ ngủ thì có nhà khách dân dộc trong viện, họ cũng không lấy tiền .[/FONT]
[FONT=&quot]
-Hôm nay, OF ta đã hỗ trợ cháu Ame 15000k ( mười lăm triệu đồng) , vì bố mẹ cháu đều ko nói được tiếng Việt nên chúng em ko thể giao tiếp được với mẹ cháu, do vậy chị Phương Thủy đã dại diện phí viện và gia đình nhận số tiền 15000k này để đóng viện phí cho cháu Ame . Chị Thủy nói bình thường có một anh phiên dịch nên các bác sĩ mới giao tiếp được với bố mẹ cháu .Rất tiếc, hôm nay anh phiên dịch ko có mặt ở viện .[/FONT]

[FONT=&quot]Cháu Ame không có bảo hiểm gì nhưng chị Thủy cho biết rằng: Nếu gia đình xin được xác nhận mẹ cháu Ame là người Việt Nam thì viện Nhi sẽ có hướng hỗ trợ được cho cháu viện phí .Vấn đề nan giải là bố cháu Ame nói : mẹ cháu không có bất cứ giấy tờ tùy thân nào và bố cháu cũng không biết làm thế nào để có được xác nhận đó .[/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]Ảnh minh chứng chúng em đi từ thiện trưa nay, bác junfang sẽ post sau ạ .[/FONT]
[FONT=&quot]Kính báo![/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Em post mấy tấm ảnh hôm nay vào viện Nhi thăm và hỗ trợ cho cháu AME

Đây là giường bệnh của cháu AME, mẹ cháu và chị Thủy làm điều dưỡng người đã tận tình giúp đỡ đoàn

Chị Thủy đã nhận giúp số tiền 15 triệu để nộp một phần viện phí cho cháu vì mẹ cháu không nói được tiếng kinh

junfang

Xe điện
Hồ sơ của cháu AME

junfang

Xe điện
Một số các cụ các mợ hôm nay vào thăm cháu

junfang

Xe điện
Chú Thắng phó trưởng khoa xuống cám ơn đoàn

Công tác chuẩn bị

junfang

Xe điện
ẢNh thăm hỏi và trao tiền trợ giúp cho 5 cháu khác ở khoa ĐTTC em post ở thớt Hỗ trợ các cháu khoa ĐTTC VIện nhi trong Chi hội BVC

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Các bác ơi, kế hoạch tiếp tục giúp đỡ cháu Ame thế nào? Em thấy tình hình là sau ngày hôm qua thì quỹ Lan Anh đã cạn, cá nhân em xin đóng góp 1M, chiều hôm nay em sẽ chuyển vào TK của mợ Safenoodles.
Em mong các bác cùng tham gia, ít nhiều giúp đỡ cho các cháu gặp khó khăn.

safenoodles

Xe cút kít
Các bác ơi, kế hoạch tiếp tục giúp đỡ cháu Ame thế nào? Em thấy tình hình là sau ngày hôm qua thì quỹ Lan Anh đã cạn, cá nhân em xin đóng góp 1M, chiều hôm nay em sẽ chuyển vào TK của mợ Safenoodles.
Em mong các bác cùng tham gia, ít nhiều giúp đỡ cho các cháu gặp khó khăn.
Bác ơi, cả nhà OF xin cảm tạ lòng hảo tâm của bác !

Bác gửi tiền vào tài khoản của bác chauchau nhé . Bác chauchau là người quản lý quỹ từ thiện của cả diễn đàn ta bác ạ .

Tài khoản của quỹ từ thiện OF : bác chauchau

Tên thật : Nguyễn Hoàng Cường
số tk ở techcombank : 111 2003 2047 014 - Chi nhánh Big C

safenoodles

Xe cút kít
Em xin thông báo :

Sáng nay 09/06/2010 bác dxpac đã chuyển 300k ( ba trăm ngàn đồng) vào tài khoản quỹ từ thiện BVC và nhờ em chuyển sang tài khoản quỹ từ thiện OF của bác chauchau để hỗ trợ cho cháu Ame ( cháu bé người dân tộc bị nhiễm trùng máu)

Em đã chuyển 300k của bác dxpac vào tk của bác chauchau chiều nay .
Bác chauchau xác nhận giúp em với nhé! Em xin chân thành cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
F1 nhà em xin đóng góp 150K để hỗ trợ cho chị Ame, nên chiều hôm nay 9/6/2010 em đã chuyển 1150k (một triệu một trăm năm mươi ngàn đồng) vàoTK của bác Chauchau.
Bác Chauchau check giúp em nhé

Em xin cảm ơn bác.

Già bà

Xe điện
[FONT=&quot]Thưa cả nhà OF, khi tìm hiểu kỹ hơn về cháu Ame qua hồ sơ mà viện cung cấp thì chúng em được biết như sau :[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu Ame bị nhiễm trùng máu do tụ cầu .[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu Ame quê ở biên giờ Việt Lào , Xu Pao- Lào . Mẹ cháu tên Trắng Thị Ná ,người dân tộc Mông ( làm ruộng), bố cháu tên Lào A Tua , người Lào ( làm ruộng) .[/FONT]
[FONT=&quot]Bố mẹ cháu Ame cho cháu nhập viên Nhi lúc 9h45’ ngày 02/06 qua một người liên lạc giữa gia đình cháu Ame với viện Nhi là bác sĩ An ( số đt: 0973534999 ) .[/FONT]
[FONT=&quot]Lúc đầu cháu nằm ở khoa lây, sau đó cháu được chuyển sang khoa điều trị tích cực lúc 17h30 ngày 02/06 trong tình trạng thở oxy, da xanh vừa , vàng da, xuất huyết dưới da, phù hai chân, khó thở, tràn dịch màng phổi .[/FONT]
[FONT=&quot]Lúc 5h30’ ngày04/06 cháu Ame thở gắng sức, khó thở nhiều nên các bác sĩ cho cháu thở máy .[/FONT]
[FONT=&quot]Hiện tại 08/06,cháu Ame đã được bỏ thở máy và thở oxy qua Mask; có chuyển biến tích cực và cháu đã ăn được, hoàn toàn tỉnh táo .[/FONT]

[FONT=&quot]-Qua trao đổi với chị Phương Thủy , làm điều dưỡng hành chính trong khoa thì :[/FONT]
[FONT=&quot]Từ ngày nhập viện, gia đình cháu Ame chỉ có số tiền nộp cho viện là 500k ( năm trăm ngàn đồng) , viện đã tạm ứng cho cháu Ame 40600k ( bốn mươi triệu sáu trăm ngàn đồng) và sẽ còn tăng nữa vì cháu Ame vẫn còn phải điều trị tiếp. Cháu Ame vào viện chưa đầy một tuần nhưng tiền viện phí rất cao vì thuốc cho cháu là kháng sinh đặc trị đắt tiền .[/FONT]
[FONT=&quot]Hiện tại, gia đình không hề có bất cứ thứ gì cũng như không có đồng nào chi trả viện phí cũng như sinh hoạt hàng ngày cho bố mẹ ; viện đang hỗ trợ cho gia đình cả tiền cơm hàng ngày, chỗ ngủ thì có nhà khách dân dộc trong viện, họ cũng không lấy tiền .[/FONT]

[FONT=&quot]-Hôm nay, OF ta đã hỗ trợ cháu Ame 15000k ( mười lăm triệu đồng) , vì bố mẹ cháu đều ko nói được tiếng Việt nên chúng em ko thể giao tiếp được với mẹ cháu, do vậy chị Phương Thủy đã dại diện phí viện và gia đình nhận số tiền 15000k này để đóng viện phí cho cháu Ame . Chị Thủy nói bình thường có một anh phiên dịch nên các bác sĩ mới giao tiếp được với bố mẹ cháu .Rất tiếc, hôm nay anh phiên dịch ko có mặt ở viện .[/FONT]
[FONT=&quot]Cháu Ame không có bảo hiểm gì nhưng chị Thủy cho biết rằng: Nếu gia đình xin được xác nhận mẹ cháu Ame là người Việt Nam thì viện Nhi sẽ có hướng hỗ trợ được cho cháu viện phí .Vấn đề nan giải là bố cháu Ame nói : mẹ cháu không có bất cứ giấy tờ tùy thân nào và bố cháu cũng không biết làm thế nào để có được xác nhận đó .[/FONT]
Mỳ ơi, có kế hoạch gì chưa em, chắc phải dán cái này lên trang 1 và nhờ Min-Mod chính thức kêu gọi ủng hộ cháu,chứ không chị thấy im lìm quá.

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Vẫn chưa có kế hoạch phát động gì hả các cụ??

safenoodles

Xe cút kít
Gửi các bác thông tin tài khoản TT mấy ngày qua

10-06-2010 B/O:HA THI PHUONG THAO BCIB:FT10161 00026:MONITOR 1 DAU GIA BIEN SO OF THAM GIA QUY TU THIEN CHUYEN TIEP C N BIG C 11120032047014 FT1016160394\XNV 10,000,000 84,066,893.00

09-06-2010 NGUYEN ANH TIEN UNG HO QUY TU THIEN OTOFUN NGUYEN HOANG CUONG SO TIEN NOP 1150000 TT1016000641\BKA 1,150,000 74,066,893.00

09-06-2010 QUAN THI HUONG CHUYEN HO BAC DXPAC300.000 CHO CHAU AME (CHAU BE NGUOI DAN TO C) SO TIEN NOP 300000 TT1016000438\BIZ 300,000 72,916,893.00

08-06-2010 NGUYEN VAN KHOA (TRANSPORTER2) NOP TIEN VAO TAI KHOAN NGUYEN HOANG CUONG SO TIEN NOP 24550000 TT1015900087\TDH 24,550,000 72,616,893.00

08-06-2010 D&G TRUNG DAU GIA BAT LUA SNOF4 - 7 .000.000 11120032047014 FT10158000043981\BNK 7,000,000 48,066,893.00
Chắc dòng máu tím là bác tienna chuyển tiền vào tk của bác chauchau.
DÒng màu đỏ là em chuyển hộ bác dxpac 300k .

Chúng em xin cảm ơn bác chauchau ạ .

junfang

Xe điện
BVC đã có kế hoạch dự phòng, mong các cụ bên này cho ý kiến sớm để cùng kết hợp ạ, mong tin các cụ

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Theo em và 1 số bác, đấu giá online tháng 6 này sẽ dùng toàn bộ sso tiền ủng hộ cháu An Me, còn thiếu đâu kêu gọi cả OF cùng chung tay giúp đỡ.

chauchau

OF vì cộng đồng
Dear các bác,

Sorry là em đến muộn...

Việc giúp đỡ cháu Ame bị nhiễm trùng máu, em cũng đã có trao đổi với nhà Bụp rồi. Theo em, mình cần hoạch định rõ công việc: (1) dự kiến việc chữa trị của cháu - dự tính hết bao nhiêu? (2) cân đối với khả năng của chính chúng ta (OF) để (3) có thể dự kiến được cái đích có thể đến.

(1): cần làm việc với Bệnh viện để có thông tin thật rõ để biết đến "1 con số" cụ thể.

(2): OF không phải là 1 tổ chức kinh tế, số tiền làm TT là đóng góp là từ nhiều thành viên: khả năng tài chính là Limited - thêm nữa OF cũng không phải là tổ chức từ thiện chuyên nghiệp, hay tổ chức truyền thông đại chúng nên khả năng huy động cũng là Limited - Hai điểm này các bác nên lưu ý...

Nói cụ thể hơn, em nghĩ trường hợp của cháu Ame, OF chỉ có thể giúp đỡ trong khoảng 40tr -50tr / mà đây cũng sẽ là một nỗ lực rất lớn vì thực tế có lẽ OF chưa giúp 1 cá nhân điều nào nhiêu như vậy.

Vậy xét đến điểm (3), với 40tr -50tr thì việc chữa trị cháu Ame có đến được đích không? điều này cần phải có ý kiến của BV. Chúng ta sẽ không thể cầm lòng nhình cháy Ame chỉ vì nghèo mà không được chữa trị, nhưng nếu số tiền cần không phải là 40tr-50tr mà là 100tr, 200tr thì chúng ta cũng sẽ không thể đi đến đích vì không đủ khả năng. Như vậy cũng là không hiệu quả.

Hôm trước em đã có trao đổi với nhà Bụp về việc này, nhất trí là giúp cháu, nhưng cũng cần phải thực tế.

Ngoài tiền ra, chúng ta có thể giúp gì?

+ Hãy xem có cách nào làm cho báo chí biết đến? dù gì thì với 1 thông tin trên Dân trí hay Vnexpress thì tác dụng lớn hơn OF rất nhiều.
+ Xem lại chính sách của nhà nước với Bệnh nhân nghèo, dân tộc thiểu số...để giúp gia đình cháu biết các thủ tục có thể làm được. Em không nghĩ là không có chính sách riêng cho trường hợp này để được miễn giảm phần nào. Chúng ta đang lao động, cống hiến và đóng thuế là để làm việc này. Việc này chữa trị cho những trường hợp như cháu Ame phần nào phải được hiểu là nghĩa vụ của Nhà nước thông qua chính sách xã hội hoặc các tổ chức từ thiện chuyên nghiệp như MTTQ, HCTD,...chúng ta chỉ có thể "góp thêm" chứ không thể thay thế.

===

Việc huy động 40-50tr để giúp cháu Ame, nếu các bác thống nhất mình sẽ trích quĩ chi ngay vào thời điểm thích hợp, sau đó BDH sẽ đứng tên phát động kêu gọi vẫn động đóng góp.

Mời các bác thêm ý kiến.

YBV

Xe tải
Em có một bộ chụp đèn hậu inox dành cho xe Rio do em xách từ Hàn Quốc về, giá khoảng 50USD. Em xin gửi tặng BVC để đấu giá góp phần giúp bé Ame ạ. Nếu BVC thấy được em xin gửi qua anh Bikqui nhé!

Mong bé Ame sớm bình phục.

Trạng thái
Thớt đang đóng