[Thảo luận] ôtô biên thành tàu ngầm

future6681

Xe hơi
ôtô biên thành tàu ngầm tệ quá, bao năm cầm vô lăng chưa có hôm nào tệ như hôm nay Sáng hớn hở phi ôtô đi ra đường vì là hôm nay là ngày phải sử lý bao việc, ra đường trời ơi ngập nước mưa to chưa từng thấy Cậy xe mình SUV gầm cao mình rẽ nước ào ào nào ngờ nước ngập cao quá tràn vào xe thế là con xe nằm chết dí, giữa xung quanh là biển nước, càng đề xe càng rên ư ử rồi tắt ngóm. Đèn đài còi trên xe không bật mà tất cả bỗng nhiên đều bật hết làm mình hoảng hổn. Mình như một viên thuyền trưởng Nemo trong tiểu thuýêt "hai vặn dặm dưới biển" lái tàu ngầm đi giữa biển nước Hà “Lội” mênh mông và đầy mùi nước cồng Đành phải nhờ mấy người đì đường đẩy hộ lên chỗ khô ráo, gọi cứu hộ năm lần bẩy lượt xe cũng chẳng đến vì hình như cũng bị chìm xe giống mình, nhục ơi là nhục Gọi điện cho mấy bác thợ quen bác ấy bảo :” mở nắp capo rồi lấy tuốc nơ vít tháo cái lọc gió ra vứt *** nó đi vì nước vào rồi, sau đó lau sạch bugi” nhưng mừ xe mình V6 phun xăng điện tử chả biết bugi ở đâu cả, mà cũng không dám mở vì kinh kinh Thế là đành vi phạm hiệp định biển theo đó nếu tàu chìm thì thuyền trưởng phải ở lại chết cùng tầu, vứt *** nó xe giữa biển lững thững chui vào quán café khô ráo nhất gọi bát mì cho đỡ đói và làm ly café cái đã Thế rồi sang qua, chiều tới đêm đến đường vẫn tắc xe vẫn ngập thiên hạ hoảng loạn, ôi thôi đành lê bước về nhà cho nó khỏi ốm mặc em nó ngoài đường và cầu thánh Ala phù hộ không bị bọn đục nước béo còn vật trộm Gương , đèn pha hay tệ hơn nữ là mang em đi hu hu

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Thế cụ bỏ xe lại à.. Câu trên em đọc là THuyền trưởng phải chết cùng con tàu, ít ra cụ tối nay mang mền gối ra xe mà ngủ chứ! Để 1 đống tiền ngoài đấy mà ko lo gì à???

trieuth

Xe điện
ôtô biên thành tàu ngầm tệ quá, bao năm cầm vô lăng chưa có hôm nào tệ như hôm nay Sáng hớn hở phi ôtô đi ra đường vì là hôm nay là ngày phải sử lý bao việc, ra đường trời ơi ngập nước mưa to chưa từng thấy Cậy xe mình SUV gầm cao mình rẽ nước ào ào nào ngờ nước ngập cao quá tràn vào xe thế là con xe nằm chết dí, giữa xung quanh là biển nước, càng đề xe càng rên ư ử rồi tắt ngóm. Đèn đài còi trên xe không bật mà tất cả bỗng nhiên đều bật hết làm mình hoảng hổn. Mình như một viên thuyền trưởng Nemo trong tiểu thuýêt "hai vặn dặm dưới biển" lái tàu ngầm đi giữa biển nước Hà “Lội” mênh mông và đầy mùi nước cồng Đành phải nhờ mấy người đì đường đẩy hộ lên chỗ khô ráo, gọi cứu hộ năm lần bẩy lượt xe cũng chẳng đến vì hình như cũng bị chìm xe giống mình, nhục ơi là nhục Gọi điện cho mấy bác thợ quen bác ấy bảo :” mở nắp capo rồi lấy tuốc nơ vít tháo cái lọc gió ra vứt *** nó đi vì nước vào rồi, sau đó lau sạch bugi” nhưng mừ xe mình V6 phun xăng điện tử chả biết bugi ở đâu cả, mà cũng không dám mở vì kinh kinh Thế là đành vi phạm hiệp định biển theo đó nếu tàu chìm thì thuyền trưởng phải ở lại chết cùng tầu, vứt *** nó xe giữa biển lững thững chui vào quán café khô ráo nhất gọi bát mì cho đỡ đói và làm ly café cái đã Thế rồi sang qua, chiều tới đêm đến đường vẫn tắc xe vẫn ngập thiên hạ hoảng loạn, ôi thôi đành lê bước về nhà cho nó khỏi ốm mặc em nó ngoài đường và cầu thánh Ala phù hộ không bị bọn đục nước béo còn vật trộm Gương , đèn pha hay tệ hơn nữ là mang em đi hu hu
Chia buồn với bác!

Nhưng bác có biết là chính bác đã đánh đắm con tàu của mình hông? *-)Chết máy giữa biển nước rồi mà bác còn đề thì chẳng khác nào tàu thủng một lỗ nhỏ bác lại lấy xà beng đục cho thủng to hơn để chìm hẳn :77::77::77:

Chúc con tàu của bác mai lại nổi lên!

NguoiGia

Xe tăng
Chán thật, phải ở hoàn cảnh của bác chắc mới thấm thía nỗi buồn của người thuyền trưởng phải bỏ con tàu của mình bác nhể. Hà Nội mấy chục năm nay mới có trận mưa dai như đỉa thế này. Cả thành phố như một đàn kiến nhao nhác chạy tứ tung, vẽ bản đồ những con đường không ngập. Suýt hoảng loạn vì xe bus không đi được vứt một thằng ra tận cầu Chương Dương thay vì Cửa Nam. Mất hơn tiếng đồng hồ mới vớt được hai đứa con mang về nhà, thở phào nhẹ nhõm.

Nói dại, nhỡ có chiến tranh, thằng nào đánh mình chỉ cần làm trận mưa to chắc mình chỉ còn... đứng chửi.

Junko

Xe buýt
Cụ này làm sai lý thuyết rồi nhá! Dù sao cũng cầu mong cho xe cụ còn nguyên vẹn khi người thuyền trưởng kia quay trở lại.

vauhoi

Xe container
Xe ngập nước chết máy sao cụ lại cố đề làm gì ?

Chia buồn cùng bác, thế hôm nay bác đã đưa em nó về bến an toàn chưa?

XichLoBMW

Xe tải
Xe ngập nước mà bác cố đề thì kể cũng "dũng cảm" đấy, tay biên nó mà "khục" lên 1 cái thì hỡi ôi, vài chục chai ra đi. Mà bác đi loại xe SUV gì mà vẫn gặp nạn vậy?:^)

pta5288

Đi bộ
Xe ngập nước chia buồn cùng Bác, vì xe em cũng biến thành bể nuôi cá.

manhn

Xe hơi
Khổ quá bác ah, xe nào chẳng vậy không tránh được trong cơn mưa kỷ lục này.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chia buồn cùng Bác, Bác đã trục vớt được tàu ngầm chưa vậy ???? Nguy hiểm quá !

Nook

Xe buýt
Bác không neo lại khéo bây giờ nó lại đến phả lại rồi cũng nên ấy chứ.
Chúc bác chủ thớt vài ngày nữa lại chạy được ngon lành.

quatmo212

Xe điện
bác kể như chiện đùa ý :77:

honda85

Xe máy
Chia buồn cung bác.Hôm qua đi làm vợ em cũng ngập nửa bánh xe rôi.May chưa chết máy.Em đỡ mất công rửa gầm

thao_nguyen

Xe hơi
chia buồn luôn. VÌ dũng cảm đi vào đường ngập. DŨng cảm hơn nữa là đề xe khi bị nước làm chết máy

hungcvp

Xe hơi
Trong điều khoản bảo hiểm, kể cả mình có mua thêm phần thuỷ kích, nhưng nếu xe chết máy mà đề lại như bác chủ thớt thì chúng nó ko bồi thường đâu, các bác chú ý đừng chủ quan là có bảo hiểm lo nhé.

JetMatiz

Xe buýt
Nghe chuyện Bác thấy rõ hình bóng của một Đấng mày râu, này nhe:
- Trong khi cả làng dạt hết vào bờ thì bác lại dấn thân mình (V6) ra giữa dòng nước lũ:77:
- Khi gặp nạn, xe loạn (đài, đèn loạn động tự bật lên vái chào chủ nhân) thì bác lại bình chân như vại bỏ vị trí (thuyền trưởng) ung dung thưởng mì với cafe(c)
- Và khi cả làng đang lo cho chiếc tầu ngầm (V6) cả đống tiền của bác thì bác lại thản nhiên về nhà ngủ, coi cái "mất của" nhẹ như lông hông(b)

:77::77::77: