Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

kriss

Xe buýt
Kính cụ Top, em Buổi sáng của cháu đời 2010 nhập, bây giờ có tình trạng thế này: thỉnh thoảng đang trên đường cháu ấn ga tầm khoảng 1.500 đến 2000 vòng/phút thì có tiếng kêu rung của nhựa, cháu điều tra ra là do cái lọc điều hoà, cháu đã xử lý bằng cách dùng băng keo loại có mút bịt lại, tình trạng có khá hơn, nhưng thỉnh thoảng lại kêu, cháu định gặp cụ để giải quyết dứt điểm chứ đi khó chịu quá cụ ạ ^^

hảicpmvn

Xe đạp
àh bà cả đấy, hôm đó muốn đổi gió mà.
à quên cụ nhìn thấy tôi hôm nào nhỉ, sáng hay chiều?

repsol

Xe container
các cụ cho e hỏi là cấp độ bảo dưỡng 1 vạn cần làm những gì ạ?có cần phải thay lọc gió điều hòa ko?
Và cái nữa là vị trí đảo lốp như thế nào ? có nên hạ sơ cua xuống ko ạ ( vì e nhớ có lần đọc ở đâu đó sơ cua để lâu ko dùng cũng hỏng ) ?
Cám ơn các cụ ợ !

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
các cụ cho e hỏi là cấp độ bảo dưỡng 1 vạn cần làm những gì ạ?có cần phải thay lọc gió điều hòa ko?
Và cái nữa là vị trí đảo lốp như thế nào ? có nên hạ sơ cua xuống ko ạ ( vì e nhớ có lần đọc ở đâu đó sơ cua để lâu ko dùng cũng hỏng ) ?
Cám ơn các cụ ợ !
Em lanh tranh giả nhời cho:
1./ Thay dầu + lọc dầu
2./ Vệ sinh lọc gió đh + động cơ (1v ăn thua gì - chưa p' thay)
3./ Đảo lốp + cân bằng động + chỉnh độ chụm thì nên ra số 9 Đào Tấn cho chuyên nghiệp. Sơ đồ đảo có lốp dự phòng như sau:

- Cụ nên save ảnh này vào đt và kiểm tra xem ae thợ có đảo đúng ko nhé, vì thường lốp dự phòng nhỏ hơn 4 lốp chính nên ae thợ chỉ nhớ các đảo 4 lốp thoai ;))

repsol

Xe container
E cám ơn cụ nhé.xe e 5 quả bằng nhau.nhưng ý e hỏi là có NÊN đưa quả sơ cua xuống luôn ko hay cứ kệ nó yên vị ạ:)

Sent from my iPhone 1

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
E cám ơn cụ nhé.xe e 5 quả bằng nhau.nhưng ý e hỏi là có NÊN đưa quả sơ cua xuống luôn ko hay cứ kệ nó yên vị ạ:)

Sent from my iPhone 1
Nên chứ cụ, nhiều người muốn có 5 quả y nhau để được cái "nên" còn hem có ấy chứ ;))

kia ghẻ

Xe đạp
Hi các bác, cho iem hỏi tí: Cà rem 2,0 MT (đã chạy 2,7 k). khi khởi động kô đạp côn thì tiếng máy lạ lắm (như rung vậy) nếu đạp côn thì vẫn êm như ngày mới cưới và trong giai đoạn lên số từ 1 -> 2; 2 -> 3; 3 ... thì cũng có tiếng lạ như vậy trong 1 thời gian ngắn. Liệu có phải em nó lỏng cái gì kô, hướng khắc phục?

trdung85

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi tý ạ. Em đang chạy con i30 , mọi khi thi vẫn bình thường nhưng mấy hôm nay cái khóa điện tử của em nó lai dở chứng :(. Bấm lock hay unlock bằng khóa thì cứ lúc đựoc lúc không , làm em toàn phải xài cái nút ở ngay trên cửa lái để lock và unlock . Các cụ có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em với :). Ma khóa của em thì cũng chưa rơi hay va đập phát nào cả, ko biết la do khóa điện hỏng hay do bộ phận nhận tín hiệu của xe hỏng nữa . Mong các cụ giúp em ạ , em cám ơn nhiều lắm :D

Me3G

Xe container
Em cám ơn cụ Hardtop nhé, em reset xong ngon lành rồi ạ, nhưng lúc ấy anh Vỹ đang bận nên em ko gặp được ạ !!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi tý ạ. Em đang chạy con i30 , mọi khi thi vẫn bình thường nhưng mấy hôm nay cái khóa điện tử của em nó lai dở chứng :(. Bấm lock hay unlock bằng khóa thì cứ lúc đựoc lúc không , làm em toàn phải xài cái nút ở ngay trên cửa lái để lock và unlock . Các cụ có kinh nghiệm bắt bệnh giúp em với :). Ma khóa của em thì cũng chưa rơi hay va đập phát nào cả, ko biết la do khóa điện hỏng hay do bộ phận nhận tín hiệu của xe hỏng nữa . Mong các cụ giúp em ạ , em cám ơn nhiều lắm :D
Có thể cái điều khiển của cụ bị hết pin, có thể bị lỗi. Cụ thay pin nếu vần lỗi thì qua garage chúng em cài lại xem thế nào nhé.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Hi các bác, cho iem hỏi tí: Cà rem 2,0 MT (đã chạy 2,7 k). khi khởi động kô đạp côn thì tiếng máy lạ lắm (như rung vậy) nếu đạp côn thì vẫn êm như ngày mới cưới và trong giai đoạn lên số từ 1 -> 2; 2 -> 3; 3 ... thì cũng có tiếng lạ như vậy trong 1 thời gian ngắn. Liệu có phải em nó lỏng cái gì kô, hướng khắc phục?
Khi đạp côn thì bi tê hoạt động, khi nhả côn thì thôi, em nghi bi tê của cụ có vấn đề

thickxesup

Xe tải
Cụ Top và cụ ngoc khanh xem giúp em vụ này với ạ ! mấy hôm này em tình cờ phát hiện vợ 2 của em có tiếng kêu hơi lạch cạch khi em bật điều hoà nấc 1, bật nấc càng to tiếng lạch cạch càng lớn dần theo tốc độ quạt gió. Em tắt thử điều hoà đi thì tiếng máy êm ro. 2 cụ cho em hỏi là tiếng kêu này xe getz nào cũng bị hay là xe em có lỗi gì ạ ? vợ 2 em tên là getz 1.1 và đi được 2,6 vạn km. Mong nhận được sự quan tâm của 2 cụ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Top và cụ ngoc khanh xem giúp em vụ này với ạ ! mấy hôm này em tình cờ phát hiện vợ 2 của em có tiếng kêu hơi lạch cạch khi em bật điều hoà nấc 1, bật nấc càng to tiếng lạch cạch càng lớn dần theo tốc độ quạt gió. Em tắt thử điều hoà đi thì tiếng máy êm ro. 2 cụ cho em hỏi là tiếng kêu này xe getz nào cũng bị hay là xe em có lỗi gì ạ ? vợ 2 em tên là getz 1.1 và đi được 2,6 vạn km. Mong nhận được sự quan tâm của 2 cụ
Cụ thử kiểm tra xem trong lọc điều hòa hay quạt có vật thể lạ kông, nhiều xe có lá cây, rác bên trong nên khi bật quạt có tiếng lạch cạch.

thickxesup

Xe tải
Cụ thử kiểm tra xem trong lọc điều hòa hay quạt có vật thể lạ kông, nhiều xe có lá cây, rác bên trong nên khi bật quạt có tiếng lạch cạch.
Vâng ạ, em se kiem tra ngay. Co gi sẽ thông báo để cảm ơn cụ

LiemBlue

Xe lăn
Cụ cho iem hỏi là thỉnh thoảng cái đèn báo VDC của xe i30CW nó nổi lên rồi tắt máy khởi động lại nó hết thì là bị như nào thế cụ!

tovit

Xe tăng
Cụ vào hãng cho chắc ăn

MayMan

Xe tăng
Cháo cụ hardtop và ngọckhanh, e đang tìm xe tucson cho gấu, có 1 con màu trắng đky cuối 2010 bản LX20 máy xăng bán 830tr, 2 cụ cho e hỏi ktra xe trc khi mua thì nên ktra cái gì? Có cụ nào giúp em ra gara ktra đc ko? E chỉ biết đi xe thôi chứ ktra thì gà lắm, mà thợ thì họ có cả nghìn bài lừa gà.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cháo cụ hardtop và ngọckhanh, e đang tìm xe tucson cho gấu, có 1 con màu trắng đky cuối 2010 bản LX20 máy xăng bán 830tr, 2 cụ cho e hỏi ktra xe trc khi mua thì nên ktra cái gì? Có cụ nào giúp em ra gara ktra đc ko? E chỉ biết đi xe thôi chứ ktra thì gà lắm, mà thợ thì họ có cả nghìn bài lừa gà.
Tucson 10MY máy xăng thì chắc chưa có vấn đề gì về máy móc cả nên cụ chủ yếu kiểm tra về thân vỏ thôi, khi kiểm tra cần xem các đường keo chỉ trên capo, cánh cửa vì nếu xe hư hại nặng thì phải làm lại đường keo này. Còn nếu chỉ sơn lại tí bề mặt thì em nghĩ không sao vì chạy xe trên đường phố khó tránh khỏi va chạm nhỏ. Xe mới nên chắc còn nguyên các vết bút sơn do QC kiểm tra tại nhà máy, do đó cụ rửa sạch gầm xe kiểm tra các đai ốc bắt chân máy, hệ thống treo, lái... nếu còn nguyên vết sơn thì xe chưa làm gì. Các đai ốc nếu bị tháo ra thì kiểu gì cũng có vết nên cũng dễ kiểm tra. Một lưu ý xe tucson nhập về việt nam có 300 xe thuộc diện lỗi đường ống dẫn dầu số, đường ống này có thể bị vỡ dẫn đến chảy hết dầu số và gây hư hại hộp số, bên em đang nhập đường ống này để thay, cụ chuyển cho em số VIN xem nó có nằm trong số xe đó không.