[Funland] Chuẩn bị toàn bộ lực lương có thể để múc chứng !

hatrang1234

Xe buýt
Báo cáo các cụ, sáng nay em tiếp tục nhập TVD giá 11.9, TCS giá 13.7, TCR giá 7.3, hết phiên sáng em full cổ.
Giờ thì em phải chờ đến cuối tháng xem có cá hồi không.

milevsko

Xe tăng
Em phuc các cụ nhà mình quá, toàn tay to, mua một luc mấy chục ngàn cp.
Hôm nay em vừa mua vừa bán ngay trong phiên, cố gắng giảm giá thành CP. Cố gắng giữ tỉ lệ 5/5.
Hôm trước có cụ nào khoe mua 10 K SCR, hôm nay hàng về không hiểu đã kịp cắt loss chưa, thương cho cụ ấy và thương cho cả mình nữa.

biahoihanoi

Xe lăn
Em phuc các cụ nhà mình quá, toàn tay to, mua một luc mấy chục ngàn cp.
Hôm nay em vừa mua vừa bán ngay trong phiên, cố gắng giảm giá thành CP. Cố gắng giữ tỉ lệ 5/5.
Hôm trước có cụ nào khoe mua 10 K SCR, hôm nay hàng về không hiểu đã kịp cắt loss chưa, thương cho cụ ấy và thương cho cả mình nữa.
Mợ post cái chuồn ngay, SCR của mợ còn mấy K?

Ngoccu

Xe tăng
Tuy em tư vấn bán hơi muộn 1 chút, các cụ bị thiệt hại vì ko bán đúng đỉnh.
Nhưng em ko bao giờ tư vấn các cụ mua ở giai đoạn này, còn các cụ vẫn thích mua và kỳ vọng ngày mai thị trường bật thì phải chờ xem kết quả ra sao.
Em ngước đi chơi đây ko theo dõi thị trường nữa, ko hôm nào thị trường giật mạnh lên, ko kìm đc lòng tham mua vào thì toi.
Em sẽ trở lại khi có kịch bản khác.
Chúc các cụ có quyết định sánh suốt và may mắn !

Ngoccu

Xe tăng
Tuy em tư vấn bán hơi muộn 1 chút, các cụ bị thiệt hại vì ko bán đúng đỉnh.
Nhưng em ko bao giờ tư vấn các cụ mua ở giai đoạn này, còn các cụ vẫn thích mua và kỳ vọng ngày mai thị trường bật thì phải chờ xem kết quả ra sao.
Em ngước đi chơi đây ko theo dõi thị trường nữa, ko hôm nào thị trường giật mạnh lên, ko kìm đc lòng tham mua vào thì toi.
Em sẽ trở lại khi có kịch bản khác.
Chúc các cụ có quyết định sánh suốt và may mắn !
Thị trường sẽ có 2 kịch bản trong thời gian tới, rất khó phát sinh kịch bản thứ 3 :
-Nếu giảm nhanh và sốc, cực sốc. Dẫn đến giải chấp toàn thị trường ==> Bắt đáy
-Nếu giảm 1,2 phiên nữa rồi hồi 2,3 phiên ===> thị trường sẽ đi xuống dần đều ==> tuyệt đối ko mua, đặc biệt ở các phiên xanh, thị trường sẽ điều chỉnh giảm xuống mức hợp lý sau đó tích lũy ==> mua dần CP.
Giảm như hôm qua và hôm nay chưa phải giải chấp toàn TT các cụ nhé, đang là hiện tượng hoảng loạn bán sàn. Cái em chờ là NĐT ko muốn bán nhưng CTy CK bán

newave

Xe tải
Thank khoản hôm nay tụt xuống còn 2600 tỉ.

có lẽ các bác nghỉ ngơi khoảng 1 tuần nhỉ...

Crusaderland

Xe điện
Thanh khoản còn cao thì chưa viễn cảnh chưa đen tối như cụ Vlchua dự đoán đâu, TT còn đi xuống e còn mua giá thấp bình quân giá.

pacita

Xe máy
cụ VLchua nói có lý, em dự tình hình sẽ theo kịch bản thứ 2 đó là giảm 1,2 phiên nữa xong hồi 2,3 phiên rồi giảm tiếp...

rongtomtep

Xe hơi
Theo kinh nghiệm của e thì có thể giảm nốt phiên mai thì sẽ Bật mạnh trở lại! vì trong lúc nài không ai muốn Vỡ thị trường cả (Giải chấp sẽ bắt buộc phải thực hiện nếu giảm tiếp).

Hôm nay e thấy tín hiệu rất tích cực từ mấy e Bank và Gas!

tranmanhhung

Xe tải
Thị trường sẽ có 2 kịch bản trong thời gian tới, rất khó phát sinh kịch bản thứ 3 :
-Nếu giảm nhanh và sốc, cực sốc. Dẫn đến giải chấp toàn thị trường ==> Bắt đáy
-Nếu giảm 1,2 phiên nữa rồi hồi 2,3 phiên ===> thị trường sẽ đi xuống dần đều ==> tuyệt đối ko mua, đặc biệt ở các phiên xanh, thị trường sẽ điều chỉnh giảm xuống mức hợp lý sau đó tích lũy ==> mua dần CP.
Giảm như hôm qua và hôm nay chưa phải giải chấp toàn TT các cụ nhé, đang là hiện tượng hoảng loạn bán sàn. Cái em chờ là NĐT ko muốn bán nhưng CTy CK bán
Đấy cái cụ VL nói là cái em đang còn do dự. Em sợ mai nó giảm tiếp thì sẽ có hàng giải chấp của các cty CK phang ra. Như đầu p1 hôm nay em đã để ý thấy mấy mà phang ATO, có mã phang giá sàn 200-300K. Vậy các cụ không nên bắt dao rơi. Khi TT bị ép bán như vậy rất nguy hiểm.

biahoihanoi

Xe lăn
Lúc này thì đừng có dùng margin, lộm nhộm cũng có thể là siêu lợi nhuận, cũng có thể là đâm đầu xuống hố. Em vẫn mua giá sàn mấy mã CK.

hatrang1234

Xe buýt
Cứ tiền tươi thóc thật mà chơi, đừng có margin thì không có vấn đề gì. Mặc dù TT lao dốc mạnh nhưng tổng thể bức tranh toàn của nền kinh tế thì chỉ có tốt hơn chứ không thể kém đi được. Cứ các mã cơ bản tốt, giá thấp hơn sổ sách, cổ tức trên giá mua >12% và xác định giá hợp lý là múc, không có gì đáng ngại cả. Rút tiền ra thì để vào đâu: BĐS, ngoại tệ, vàng đều không ổn, tiết kiệm cũng không hơn chứng khoán?

Viva la vida

Xe tăng
Liệu có lặp lại năm ngoái, VNI đạt 482 vào ngày 12/5/2011 và đến ngày 25/5/2011 thì VNI=386!
:-w

Linh_Chi

Xe buýt
Cứ tiền tươi thóc thật mà chơi, đừng có margin thì không có vấn đề gì. Mặc dù TT lao dốc mạnh nhưng tổng thể bức tranh toàn của nền kinh tế thì chỉ có tốt hơn chứ không thể kém đi được. Cứ các mã cơ bản tốt, giá thấp hơn sổ sách, cổ tức trên giá mua >12% và xác định giá hợp lý là múc, không có gì đáng ngại cả. Rút tiền ra thì để vào đâu: BĐS, ngoại tệ, vàng đều không ổn, tiết kiệm cũng không hơn chứng khoán?
Có thật bức tranh nó đang tốt hơn ko cụ? Cháu thấy chiên gia rởm bảo vẫn đang xấu và xấu đi ý ạ.

Vnhnhn

Xe hơi
Website
kasati.com.vn
Ai bao vi mo tot

Bao giờ còn 3D điều hành thì đừng nói vĩ mô tốt. 3D sẽ được phong là dũng sĩ diệt doanh nghiệp đấy.