Trao một ngàn niềm vui, cho các cháu học sinh trên cao nguyên đá Đồng Văn - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuncon_kiss

Xe hơi
cá khô cho 2 bếp ăn nội trú:
Cho nhà cháu đặt gạch ủng hộ 5kg cá cơm khô loại có đầu. (sẽ gửi trước ngày đi 1 tuần)
Hiện kim: 500K chuyển tài khoản techcombank

Winstorm07

Xe container
1, Các cụ, mợ của chương trình KhoenOn: … (em biết là có kha khá món còn dư của chuyến KhoenOn, các cụ, mợ bên đó có thông báo với em, những món đồ đó sẽ được chuyển cho các cháu học sinh vùng cao Đồng Văn, em cứ đặt gạch trước, nhận 1 lượt em sẽ thống kê cụ thể, yêu các cụ các mợ thật nhiều!!! )
Vừa thực hiện chuyến Khoen On về, cảm giác trong em vẫn còn như nguyên vẹn, những ánh mắt những cánh tay đưa lên đợi chờ sự chia sẻ.
Những tấm thân nhỏ bé mong manh trong cái lạnh nhưng ấn chứa trong đó là sức sống mãnh liệt.
Cần lắm những tấm lòng, cần lắm những chuyến đi như thế này. Chúc cho nhà Ford các bác thực chuyến đi một cách an toàn và thành công.

Hiện nay còn 1 số hàng còn lại của chuyến Khoen On vừa rồi, chúng em sẽ chuyển sang hội nhà Ford để ủng hộ các cháu. Đó là tấm lòng của chi hội Tucson-Sorento chúng em và của tất cả các thành viên OF.

hainang

Xe buýt
Chương trình thật hay và ý nghĩa,e chúc chương trình thành công.:)

Ford_Everest

Xe buýt
@Cụ chủ: Em thấy cụ báo giá ghế 32k/cái. Cụ có địa chỉ đẹp thế này cho em xin nhé. Em mới buôn hàng nhựa và cao su mà cả 2 mặt hàng này em đều thua cụ. Thú nhún em cũng mua tận 130k/con mà cụ mua có 111k. Tuy nhiên cụ xem ghế nhé: VD sz 335x335x450 có các loại trọng lượng là 400g, 700g, 900g/cái và nhựa nguyên chất hay tái sinh. Nếu mà sịn cả mà đc giá đó cụ khuyến mại địa chỉ cho em ná, em giữ làm vốn:P

Mấy lị cụ có cần cốc nhựa uống nước không ợ. Với cả ý kiến của em là có ý kiến nhỏ dư lày: Nội trú có 368 cháu, cụ định tặng ghế + khay đựng cơm thì cụ tặng quá quá tí, kẻo 1 cái ghế gãy hay 1 hộp đựng cơm k may vỡ thì sẽ có 1 con ngẩn ngơ, ngơ ngẩn. Lắm mồm quá, em trốn đây, thực ra là em còn muốn lắm mồm nữa ý ạ

Chỉnh sửa cuối:

lambogi79

Xe điện
Em mong lại được đồng hành cùng mợ Nhi, Cụ hilux, mợ Cá, Boing, Xebo, Lủi...Cả nhà đang thấy thập thò ngoài cổng:P

ZAD Viet

Xe điện
Em xin ủng hộ một số ủng hộ và muốn gửi Sói nhà em đi. Cụ chủ show cho cả nhà biết chương trình cụ thể ợ. Chúc chương trình thành công :x:x:x
Sao Mợ và Sói không cùng đi!
Đưa cả F1 cùng đi!
Em ngâm cứu cái vụ này!
Giá như về Hn vào ngày 30 thì tốt, có ngày 01/5 nghỉ ngơi!

phan huyen nhi

Xe điện
Em mong lại được đồng hành cùng mợ Nhi, Cụ hilux, mợ Cá, Boing, Xebo, Lủi...Cả nhà đang thấy thập thò ngoài cổng:P
Chuyến này nhà mình lại đồng hành với nhau em nhỉ, chắc cũng tương đối đầy đủ đấy.

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chương trình ý nghĩa và thiết thực quá, cho em đăng ký một suất đi nhé. Chúc chương trình thành công.
Mợ chưa kịp đăng ký thì đã bị anh nhốt vào danh sách hội lăn lê bò toài với chương trình cho các con rồi :>
Em xin chúc chuyến đi thành công tốt đẹp, em xin ở nhà làm chân "Bồ hóng đắc lực" hóng theo bước các cụ!
Củm ơn cụ! Các cụ, mợ cứ vào động viên là chúng em sướng đã, thêm động lực để triển khai chương trình cho các cháu được chu đáo, cẩn thận!
Em rất ủng hộ trương trình của cụ và em cũng xin góp một phần nhỏ bé với các cụ.
Thanks cụ thật nhiều!!!
Chúc chương trình thành công rực rỡ và đem lại nhiều niềm vui cho các cháu học sinh vùng cao.

Cụ Từ cho cái tài khoản lên để mọi người góp phần nhỏ bé ủng hộ cho các cháu nhé.
Em cập nhật số TK ủng hộ lên rồi đấy ah, cụ nghía lại giùm em nhé, tiện chuyển cho TK nào là cụ chuyển thôi ah!
chương trình hay và ý nghĩa
Thanks cụ nhiều nhiều!
Có cần xe vận chuyển như chuyến KHOEN ON không cụ Cứ Từ Từ ơi. Cụ có nhận ra em không?
Cần cả xe lẫn người! Nhớ cái ông gọi em là Quỳnh Từ :D
Em xin ủng hộ một số ủng hộ và muốn gửi Sói nhà em đi. Cụ chủ show cho cả nhà biết chương trình cụ thể ợ. Chúc chương trình thành công :x:x:x
Em đã up chương trình, lịch trình lên rồi ah, mợ hú sói of mợ vào ngó nhé (b)
Hé hé, em chiếm cái mặt tiền (cụ Từ đừng bem em vì bam đấy nhé):P
Chuyến này anh để Mông đau ở nhà, cưỡi ếch cùng chúng em 1 chuyến đi, Mông đau sẽ gặp khó ở cung Bảo Lâm Tĩnh Túc Cao Bằng.
Cụ Cứ Từ Từ em chính thức đăng ký 1 suất cụ nhé. Xin cụ cho kế hoạch cụ thể để chúng em xin góp 1 phần nho nhỏ cho các cháu! Thật ra hôm trước nghe có thông tin rò rỉ về chương trình từ Mợ Ford và cụ Zad nhà cháu cứ hóng mãi hôm nay mới thấy thớt lên.
Chúc cho chương trình thành công!
Đã ghi vào sổ tay chỗ của Cún, thấy anh em đồn Cún uốn tốt lắm, chuyến tới có 1 đêm nhậu xả phanh, phải ra mời Cún mấy chén :D
Anh có 1 2 cái gì đấy của Cún, chuyến 30/4 này trả ảnh 1 thể heng.
Nếu được các cụ cho em đăng ký bám càng với nhé, em ứ biết lái xe, lại đang là SV xin các cụ chân tình nguyện viên cũng được ạ.
em xin đội ơn nhiều..... :D
Lạ 1 điều là mấy lão anh mềnh, tên thì thòi lòi trong danh sách ban tổ chức, quay ra đăng ký như đúng rồi :D

Trích lại NQ mới được thông qua hôm rồi (bữa alo anh ko ra):
''
Cứ Từ Từ viết
Nhân tiện cũng đưa luôn 1 trong những nội quy mà hôm trước anh em đã thống nhất:
- Trừ chị em, các cụ có tên trong danh sách ở trên, nếu vắng mặt, vẫn đóng 100% như tham gia full op của chương trình.
- Phần đóng góp đó sẽ được dùng làm lễ linh đình cỗ buổi tổng kết, hoặc xôm nữa thì dùng để tổ chức hẳn chuyến nữa...

Thừa lệnh các bô lão,
Tịt em
Đã ký./.''

Chỉnh sửa cuối:

quynhyeu

Xe đạp
Mợ chưa kịp đăng ký thì đã bị anh nhốt vào danh sách hội lăn lê bò toài với chương trình cho các con rồi :>

Củm ơn cụ! Các cụ, mợ cứ vào động viên là chúng em sướng đã, thêm động lực để triển khai chương trình cho các cháu được chu đáo, cẩn thận!

Thanks cụ thật nhiều!!!

Em cập nhật số TK ủng hộ lên rồi đấy ah, cụ nghía lại giùm em nhé, tiện chuyển cho TK nào là cụ chuyển thôi ah!

Thanks cụ nhiều nhiều!

Cần cả xe lẫn người! Nhớ cái ông gọi em là Quỳnh Từ :D

Em đã up chương trình, lịch trình lên rồi ah, mợ hú sói of mợ vào ngó nhé (b)

Chuyến này anh để Mông đau ở nhà, cưỡi ếch cùng chúng em 1 chuyến đi, Mông đau sẽ gặp khó ở cung Bảo Lâm Tĩnh Túc Cao Bằng.

Đã ghi vào sổ tay chỗ của Cún, thấy anh em đồn Cún uốn tốt lắm, chuyến tới có 1 đêm nhậu xả phanh, phải ra mời Cún mấy chén :D

Lạ 1 điều là mấy lão anh mềnh, tên thì thòi lòi trong danh sách ban tổ chức, quay ra đăng ký như đúng rồi :D

Trích lại NQ mới được thông qua hôm rồi (bữa alo anh ko ra):
''
Cứ Từ Từ viết
Nhân tiện cũng đưa luôn 1 trong những nội quy mà hôm trước anh em đã thống nhất:
- Trừ chị em, các cụ có tên trong danh sách ở trên, nếu vắng mặt, vẫn đóng 100% như tham gia full op của chương trình.
- Phần đóng góp đó sẽ được dùng làm lễ linh đình cỗ buổi tổng kết, hoặc xôm nữa thì dùng để tổ chức hẳn chuyến nữa...

Thừa lệnh các bô lão,
Tịt em
Đã ký./.''
Cho em đang ký nữa nhé, và thêm 1 suất (để em tìm rồi báo cáo cụ mợ sau)... Đừng bỏ rơi em.

cuncon_kiss

Xe hơi
Đưa cả F1 cùng đi!
Em ngâm cứu cái vụ này!
Nhà Cụ cứ giá như và nếu thì thế, quyết là phải làm luôn cụ nhé. Mong chuyến này được đồng hành cùng Cụ và mọi người!

Cụ ơi thế vụ 1 2 cái gì đấy là thế nào đấy ạ! Nhiều quá sợ trả ảnh 1 lần hổng có hết được đâu ạ

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Để công việc chuẩn bị, triển khai chương trình được liền mạch, chu đáo và dễ theo dõi hơn, rất mong các cụ/các mợ những ai đăng ký tham gia chuyến đi, xin mời ghé qua thớt này đọc và đăng ký theo mẫu nhé.

Cảm ơn các cụ/các mợ thật nhiều!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Hôm nọ ngồi với cụ, em nghe lỏm thấy Cụ nói với XO, dư mà em ứ để ý, cụ cũng chả thấy thông báo gì hôm đi khoen on, hôm nay em mới biết chính thức có chương trình này, thôi em cứ mạnh dạn đăng kí 1 xuất, em ở cùng phòng ngoại trú với Mụ Cá, mụ ấy là sinh viên, em thì nà học sinh:D
Cụ Từ lưu ý cho nhà em nhé, từ nay đến hôm đó em cân đối xem em ủng hộ món gì
Đã ghi tên Cụ vào sổ tay danh sách đăng ký!
Chỉ lưu ý cụ vụ ngoại trú với mụ Cá, mụ ý dùng người cứ như phá ý :D
Cụ chánh : 30/4 là rất nhiều khách lên cho nên phòng ốc là phải chuẩn bị từ bây giờ đi nhé
Chương trình tiền trạm thành công là nhờ 10% cái can mấy chục lít của cụ hôm trứoc đấy!
Vẫn cảm ơn cụ lần nữa dù cụ có mắng là khách văn sáo :D
Cụ dặn chuẩn luôn, bọn em cũng đã có những chuẩn bị cho vụ đấy rồi ah!
Vẫn sẽ nhờ cụ làm đầu mối một số việc trên Hà Giang, cụ nhé (b)
Cho nhà cháu đặt gạch ủng hộ 5kg cá cơm khô loại có đầu. (sẽ gửi trước ngày đi 1 tuần)
Hiện kim: 500K chuyển tài khoản techcombank
Cún không ngại vác theo đường Air thì hôm nào ra đem ra cũng đc, mình chủ động phương tiện, không lo!
Cún chuyển vào TK của Tếch thì nhớ ghi rõ: ''Ủng hộ các cháu hs Đồng Văn'' nhé. Không ghi là ông chấu ông cho vào quỹ dự phòng thì toy :D
Cái này em thấy rất quan trọng đấy ạ.

@ Anh Từ: T2 mấy anh em gặp nhau em gửi ủng hộ các cháu nhé! ;)
Chuyển khoản được là tốt nhất, có thể hôm đấy anh em sẽ dụ dỗ rủ cả cái cây gửi tiền lưu động đi, để em chuyển luôn cho tiện :D
Vừa thực hiện chuyến Khoen On về, cảm giác trong em vẫn còn như nguyên vẹn, những ánh mắt những cánh tay đưa lên đợi chờ sự chia sẻ.
Những tấm thân nhỏ bé mong manh trong cái lạnh nhưng ấn chứa trong đó là sức sống mãnh liệt.
Cần lắm những tấm lòng, cần lắm những chuyến đi như thế này. Chúc cho nhà Ford các bác thực chuyến đi một cách an toàn và thành công.

Hiện nay còn 1 số hàng còn lại của chuyến Khoen On vừa rồi, chúng em sẽ chuyển sang hội nhà Ford để ủng hộ các cháu. Đó là tấm lòng của chi hội Tucson-Sorento chúng em và của tất cả các thành viên OF.
Củm ơn các cụ, các mợ nhà bên đó nhiều nhiều!!!
Cụ rủ gấu vô dòm lịch trình, có gì xin visa đi cùng anh em luôn (b)
Chương trình thật hay và ý nghĩa,e chúc chương trình thành công.:)
Thanks em! Vẫn còn 1 seri ảnh của Nắng, chưa trả được.
@Cụ chủ: Em thấy cụ báo giá ghế 32k/cái. Cụ có địa chỉ đẹp thế này cho em xin nhé. Em mới buôn hàng nhựa và cao su mà cả 2 mặt hàng này em đều thua cụ. Thú nhún em cũng mua tận 130k/con mà cụ mua có 111k. Tuy nhiên cụ xem ghế nhé: VD sz 335x335x450 có các loại trọng lượng là 400g, 700g, 900g/cái và nhựa nguyên chất hay tái sinh. Nếu mà sịn cả mà đc giá đó cụ khuyến mại địa chỉ cho em ná, em giữ làm vốn:P

Mấy lị cụ có cần cốc nhựa uống nước không ợ. Với cả ý kiến của em là có ý kiến nhỏ dư lày: Nội trú có 368 cháu, cụ định tặng ghế + khay đựng cơm thì cụ tặng quá quá tí, kẻo 1 cái ghế gãy hay 1 hộp đựng cơm k may vỡ thì sẽ có 1 con ngẩn ngơ, ngơ ngẩn. Lắm mồm quá, em trốn đây, thực ra là em còn muốn lắm mồm nữa ý ạ
Tạm thời có một số giá vẫn để ở mức thấp nhất mà anh em nhận được. Lúc lấy hàng sẽ chốt cụ thể. Có thể rẻ hơn, hoặc sẵn sàng chấp nhận đắt hơn chút. Quan trọng là trong tầm tiền đó, không bao giờ mua tặng các con đồ không tốt, đồ dễ hỏng, hoặc không dùng được.
Trong danh mục quà tặng cho các cháu học sinh, có 2 thứ quan trọng nhất là giày và áo, giày thì cụ HoangChung06 đã cho anh em bắt đầu soạn hàng. Áo thì thứ 2 này sẽ chốt, dựa trên cơ sở cân đối những mẫu đang cầm thực tế.
Những thứ còn lại thì sẽ không bị áp lực về mặt thời gian nhiều, thuận lợi hơn khi tha hồ cân nhắc.
Có những thứ mặc dù chưa đưa vào danh mục, nhưng lúc triển khai chắc sẽ có: 1 chút quà gì đấy cho các thày cô, ít nhất là những thày cô cắm bản. Cái nữa chắc chắn sẽ thêm vào là những phần quà riêng cho các cháu có hoàn cảnh đặc biệt (05 cháu).
Đưa cả F1 cùng đi!
Em ngâm cứu cái vụ này!
Lão cũng là Fo mà sao có suy nghĩ chạ giống Fo giề :D
''Cách nghỉ ngơi tốt nhất là lang thang, dịch chuyển'' :>
Chương trình của nhà Ếch làm nhất định em phải tham gia rồi, hôm tết em còn nhận được tin nhắn chúc tết của nhà Ếch với nội dung: "chúc các cụ, mợ nhà Ếch...", khiến em xúc động mãi.
:D thì cả hội, cả nũ cả nĩ gian díu với nhau lâu như thế rồi, coi như người trong hội là đúng dồi :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cho em đang ký nữa nhé, và thêm 1 suất (để em tìm rồi báo cáo cụ mợ sau)... Đừng bỏ rơi em.
1 suất thêm đừng cướp mic giống cụ và em nhé, thêm ông nữa như thế nữa lúc văn nghệ, văn gừng là hơi gay đấy :D
................

Cụ ơi thế vụ 1 2 cái gì đấy là thế nào đấy ạ! Nhiều quá sợ trả ảnh 1 lần hổng có hết được đâu ạ
1 2 cái ảnh, trên bản Nọng Quang thì phải :D

Mr Winter

Xe tăng
Em đăng ký một chân, có việc gì sai bảo Chủ tịt cứ ới, em sẵn sàng.

ideacar

Xe tăng
Cho em đăng ký một chỗ ngồi nhé :P

cuncon_kiss

Xe hơi
Cún không ngại vác theo đường Air thì hôm nào ra đem ra cũng đc, mình chủ động phương tiện, không lo!
Cún chuyển vào TK của Tếch thì nhớ ghi rõ: ''Ủng hộ các cháu hs Đồng Văn'' nhé. Không ghi là ông chấu ông cho vào quỹ dự phòng thì toy :D
Ok cụ được thế thì còn gì bằng.

1 2 cái ảnh, trên bản Nọng Quang thì phải :D
Nhà cụ cất kỹ giúp em nhé, để em ra rồi đa tạ sau. Mong cụ đừng để lộ kẻo em lại bị dìm hàng thì khốn cho em.

ZAD Viet

Xe điện
Lão cũng là Fo mà sao có suy nghĩ chạ giống Fo giề :D
''Cách nghỉ ngơi tốt nhất là lang thang, dịch chuyển'' :>
Em thì chả sao!
Nhưng mà nhà Cụ nào cho F1 đi thì hơi mệt!
Vì về đến HN chắc lại nửa đêm! Mà sáng sau các cháu nó còn đến trường! :P

smallboy

Xe tăng
cho e xin tí đất

Trạng thái
Thớt đang đóng