FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cảnh sát G.T

Xe điện
À, e thông báo hộ bác Cảnh nhé:
Anh em hội FE thống nhất chọn ngày để tiễn bác Cảnh sang hội Ranger nhé. Hôm nay đến xem họ bảo bác Cảnh đã xuống tiền để cưới e nó về rồi, ngày 1/4 bác ấy sẽ lấy xe về, đề nghị ae =D>
Đính chính lại tí :D : Không phải tiễn đi đâu cả, hội này là Everest+Ranger rồi còn gì! :P . Đúng là ngày đấy em sẽ lấy thêm 1 em Ranger nữa cho đủ cặp chân dài, 2 em nằm 2 bên! :)) FE em để đi chơi, Ranger em để đi chợ! :))

Chuyển được nội thất em này sang FE thì tốt. Fortuner và In đã có version mới, chưa thấy FE có động tĩnh gì?
Cứ làm con Ranger đời đầu chạy tã đi đã, lúc đó FE mới xuất hiện ợ! :D

ZAD Viet

Xe điện
À, e thông báo hộ bác Cảnh nhé:
Anh em hội FE thống nhất chọn ngày để tiễn bác Cảnh sang hội Ranger nhé. Hôm nay đến xem họ bảo bác Cảnh đã xuống tiền để cưới e nó về rồi, ngày 1/4 bác ấy sẽ lấy xe về, đề nghị ae =D>
Không biết Sơn của Ranger có tốt không nhỉ???
Em ngồi em hóng!!!!

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Chào các cụ. Tình hình chống ồn thế nào rồi các cụ. Hôm qua em có dịp vít trên dg 5 thấy đỡ hẳn, nhưng lại có tiếng gió rất khó chịu(chắc do em chưa làm trần) và có tiếng ù mới từ khoang máy vọng vào, em nghĩ là do bịt hết lỗ mang nó ko thoát âm ngang dc nó vọng ngựoc lại khoang máy. Ko biết có đúng ko.
Thế cũng khg khoét lỗ giống tớ à ? Bác lại bị mấy ông chống ồn thuốc rồi ;) còn cái hốc khoang bánh sau có làm khg thế bác

Không biết sao xe mình giờ hết rồi, nhg muốn tĩnh thêm nữa lại phải chi thêm cái nóc dán trong thôi, thấy cu Hậu Hiền bảo 600 thì fai, bác hỏi lại ông bạn đi Ếch hôm nọ cũng làm cả fender xem cảm nhận thế nào nhé!

@ alo bác Etisalat, Tuấn Hon: có khoét lỗ tấm ở fender và chạy đường cao tốc đoạn nào chưa?

Ford Everest AT

Xe điện
Bác Zad hay bác NghiaThang làm chụt bạch tấm chống nóng, ồn nóc đi cho ae tham khảo, dạo này hẻo quá, hết xiền rồi chẳng dám chuột bạch nữa

:P

nghiathang

Xe tăng
Bác Zad hay bác NghiaThang làm chụt bạch tấm chống nóng, ồn nóc đi cho ae tham khảo, dạo này hẻo quá, hết xiền rồi chẳng dám chuột bạch nữa

Hờ hờ. E đã báo cáo từ đầu là chỉ chờ làm vách ngăn giữa khoang máy và khoang hành khách thôi, còn các việc khác thì lúc nào xông xênh đã.

M&M

Xe điện
Thế cũng khg khoét lỗ giống tớ à ? Bác lại bị mấy ông chống ồn thuốc rồi ;) còn cái hốc khoang bánh sau có làm khg thế bác

Không biết sao xe mình giờ hết rồi, nhg muốn tĩnh thêm nữa lại phải chi thêm cái nóc dán trong thôi, thấy cu Hậu Hiền bảo 600 thì fai, bác hỏi lại ông bạn đi Ếch hôm nọ cũng làm cả fender xem cảm nhận thế nào nhé!

@ alo bác Etisalat, Tuấn Hon: có khoét lỗ tấm ở fender và chạy đường cao tốc đoạn nào chưa?
Em chưa khoét lỗ.
Khả năng phải ra khoét thêm lỗ xem thế nào.
Lắp cái ECU vào em thấy cảm nhận đầu tiên là đi bốc hơn, chả kém gì xe xăng cả.
Để em chạy thử mấy hôm xem tình hình nhiên liệu thế nào, nếu ổn là em múc luôn.
Vụ trần các cụ có cao kiến làm như thế nào không, em xung phong chuột bạch.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ranger 2012 dành cho cụ nào quan tâm nhá: (ít nhất trong này có 3 cụ đang máu :D )

Đứng cạnh Everest

Cánh cửa Ranger và Everest:

Ngoại thất:

Thùng chưa có lớp nhựa lót+nắp:

Lốp dự phòng treo kiểu truyền thống:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ranger 2012 (tiếp):

Nội y:

Điều khiển âm thanh, lệnh thoại, ga tự động tích hợp trên vô lăng:

Số sàn 6 cấp, số lùi kiểu số móc;

Cài cầu điện: Thấy bẩu tốc độ 120km/h vẫn cài cầu được!

Phanh tay cải tiến khác đời cũ:

Gương chiếu hậu chỉnh điện, gập điện:

Cổng USB, AUX:

Hàng ghế sau cũng có nguồn điện 12V:

Cốp:

Loa treb 2 bên góc cánh cửa lái:

Tay nắm bên ghế phụ:

Cánh cửa:

Cảnh sát G.T

Xe điện
Ranger 2012 (tiếp):

Hàng ghế sau ngồi rộng rãi hơn đời cũ và có tựa đầu lên xuống được:

Hàng ghế sau gấp lên được, phía dưới có cốp găm hàng nóng thoải mái, 141 không phát hiện được: :D

Bậc lên xuống hình trụ, có vẻ cứng cáp hơn bậc lên xuống của Everest:

ZAD Viet

Xe điện

Xe em chưa về Bác ơi!
Em định làm trần và sàn trước. còn hốc lốp và sườn máy sau!

Ánh sáng showroom tốt thế, máy ảnh chụp nét như ảnh hãng luôn - đẹp quá!
Em thấy Ranger chỉ hay là cái opption thôi!
Chứ pickup chỉ dùng để đi chợ thôi! =)) =)) =))

QUYNHCHI

Xe buýt
Em cũng đang máu con Ranger này, lát chạy qua hóng xem, nếu kết là em đổi FE sang Ranger ngay

Ford Everest AT

Xe điện
Ford Everest AT viết
Ánh sáng showroom tốt thế, máy ảnh chụp nét như ảnh hãng luôn - đẹp quá!
Em thấy Ranger chỉ hay là cái opption thôi!
Chứ pickup chỉ dùng để đi chợ thôi! =)) =)) =))
những cái này thuộc về cảm xúc, ý thích cá nhân nên mình không định comment gì, cũng đã góp ý chút....xíu về góc độ công nghệ hay kỹ thuật ở bên thớt cậu TSTA lập rồi, sáng bác nghiathang cũng alo nên mình cũng nói những gì thuộc về đồ chơi , tiện ích ốp sừn thì mình khg quan tâm lắm, kiểu như xe HQ họ cũng chú trọng, còn mình chỉ quan tâm đến cái mà FORD gọi là mới thuộc về kỹ thuật hay công nghệ thôi, cái này thì không thấy gì ngoại trừ đưa thêm mỗi cái chống trượt

nói vậy nhưng vẫn ủng hộ các bác thích Range mới, vì xấu đẹp tùy người đối diện, các bác thích thì cứ chơi thôi, cảm xúc riêng của mình mà -

Cảnh sát G.T

Xe điện
những cái này thuộc về cảm xúc, ý thích cá nhân nên mình không định comment gì, cũng đã góp ý chút....xíu về góc độ công nghệ hay kỹ thuật ở bên thớt cậu TSTA lập rồi, sáng bác nghiathang cũng alo nên mình cũng nói những gì thuộc về đồ chơi , tiện ích ốp sừn thì mình khg quan tâm lắm, kiểu như xe HQ họ cũng chú trọng, còn mình chỉ quan tâm đến cái mà FORD gọi là mới thuộc về kỹ thuật hay công nghệ thôi, cái này thì không thấy gì ngoại trừ đưa thêm mỗi cái chống trượt

nói vậy nhưng vẫn ủng hộ các bác thích Range mới, vì xấu đẹp tùy người đối diện, các bác thích thì cứ chơi thôi, cảm xúc riêng của mình mà -
Về công nghệ, em chưa được xem bản Wildtrak, nhưng bản XLT ở VN thấy thiếu 1 số chi tiết như bản ở thị trường khác: chống lật, chống trượt và khóa visai (thì phải)! Nói chung hơn đời cũ cái phom, gương gập điện, cách âm tốt hơn, điều khiển âm thanh, ga tay trên vô lăng, cài cầu điện không cần dừng xe!
Kém bản cũ ở cái giá cao hơn! :))

gl1600

Xe điện
có thêm cài cầu dưới 120km/h không phải dừng lại còn gì nữa bác FE AT, cái này cũng là mới ở FORD mà.

Máy TDCi mới công suất cũng ko vượt trội so với đời cũ là mấy các bác nhỉ. Được cái Torque cao hơn. EM nghĩ FORD tập trung vào đồ bền và ổn định, không tham gia cuộc chiến công suất

ZAD Viet

Xe điện
Mấy hôm em đi Mon V6 2.3 thấy thích phết.
Mặc dù từ thời APEC đến nay. Đi 11k km, máy vẫn ngon.
Option hơn hẳn FE :D. Xe đi rất chắc. Em vít 100 cây chuối. Vẫn thấy ngon.
Mỗi tội xe cũ nên ồn và ăn xăng. :)

gl1600

Xe điện
Mon APec có 2.3 hả cụ. Em tưởng chỉ có v6 2.5 chứ nhẩy. FE nhà em vít 138 chả thấy gì, chụp ảnh còn ko nhòe cơ. Trước có cụ trên diễn đàn này còn quay video Laser chạy 170. Mon chắc vit lên tầm 160

Bonus cái ảnh chạy 138, nhà cháu chụp trên đường HCM, hôm đi QUế Phong về, chạy cong đuôi mong về kịp off, cuối cùng vẫn ko off được. CHụp 1 tay bằng con C5-03 cụ nhé. Ko nhòe tí nào, chứng tỏ vô lăng rất chắc. Nhà cháu vừa cân bằng động mà. Hì hì
[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Mon APec có 2.3 hả cụ. Em tưởng chỉ có v6 2.5 chứ nhẩy. FE nhà em vít 138 chả thấy gì, chụp ảnh còn ko nhòe cơ. Trước có cụ trên diễn đàn này còn quay video Laser chạy 170. Mon chắc vit lên tầm 160

Bonus cái ảnh chạy 138, nhà cháu chụp trên đường HCM, hôm đi QUế Phong về, chạy cong đuôi mong về kịp off, cuối cùng vẫn ko off được. CHụp 1 tay bằng con C5-03 cụ nhé. Ko nhòe tí nào, chứng tỏ vô lăng rất chắc. Nhà cháu vừa cân bằng động mà. Hì hì
[/url][/IMG]
Cụ chạy thía thì chít!
Nhà cháu chạy nhẹ nhàng trên Láng hòa lạc và PV-CG
cũng được lít 2 thôi!
Chỉ có hôm thử trên HL thì được lít 4, nhưng mà lạng, có thể do đường!

gl1600

Xe điện
Xe cụ số AT em sợ tốc độ thấp hơn cụ ạ. Xe MT 1 cầu nhẹ hơn nữa. Cùng dung tích xy lanh thường xe AT tốc độ yếu hơn mà

140 là hoàn toàn kiểm soát được đấy cụ nhé. Bảo đầm như Land thì ko được nhưng mà nhà cháu có thể đặt tay lên điện thoại chụp đàng hoàng, mặt đường HCM đoạn này rất tốt ( đoạn qua ngã ba Thái Hòa tầm 15km) , xe chở 4 người và một số đồ đạc

120 thì muỗi không bàn đến vì đạt quá dễ.. Nhìn ảnh vòng tua mới tầm 2800 chứ mấy, em đoán FE nhà mình max speed rơi vào tầm 170.

Trạng thái
Thớt đang đóng