[Thảo luận] [C&P] 13/03/2012 - Công an đi 2B ko mũ BH đâm vào ô tô ở ngã 5 Cửa Nam.

silentman

Xe máy
Em là người chứng kiến vụ này từ đầu.Em đi chiếc taxi hãng ba sao 32 ngay sau đấy mà phi chéo ngã tư ấy(trong đoạn clip).Năn nỉ anh taxi mãi mà anh ấy không chịu đuổi theo cái xe ôtô kia.Em đành xuống gọi 115 và 113 cho chú xe máy.Tình hình chú xe máy mất một bên tai phải,đầu mài xuống đường mất hết tóc và hở hộp sọ.Quá nguy kịch,nhưng đến lúc 115 đến cậu ấy vẫn còn thở nên cầu mong sẽ sớm qua cơn nguy kịch.
Chiếc xe gây tai nạn đến 90% là Chevrolet Cruze hoặc Toyota Altis.Vì lúc đấy xe taxi của em đi cùng chiều xe máy đang dừng đèn đỏ nên em quan sát rất rõ.Thật sự là lúc đấy em có linh cảm rất nhanh chú xe máy đi cùng chiều sẽ xẩy ra tai nạn vì xe máy đi theo taxi từ đường tràng thi.Điều mà em vẫn áy nắy mãi đến hôm này là không kịp nhìn cái biển số xe ôtô.Chú xe máy là công an quận hai ba trưng không hiểu đi đâu về không mũ bảo hiểm và lao rất nhanh.
Nhưng điều đáng nói là nếu chiếc xe ôtô chịu dừng lại ngay khi va chạm thì cậu xe máy có lẽ chị bị thương nhẹ thôi.Vì sau khi va cham hai xe hất cậu xe máy lên cao và rơi xuống trước padosoc trước,chiếc ôtô có dừng lại ít giây.Nhưng không hiểu sao lại cố tình chèn lên người cậu thanh niên đi xe máy và cuốn vào gầm xe với tốc độ rất cao.Kéo cậu thanh niên đi xe máy gần 300m mới văng ra.
Lúc xuống taxi em có hô hào mọi người đuổi theo vì em nghĩ khả năng cao chiếc xe gây tai nạn tháo chạy theo đường Lê Duẩn.Chiếc xe gây tai nạn bị xe máy đâm sệ hẳn padosoc trước,nên hy vong trên đường tháo chạy nó sẽ để rơi cái biển số.
Và cầu mong cho nạn nhân sớm qua cơn nguy kịch.Mẹ thằng lái xe ôtô nó nhẫn tâm quá nếu nó chịu dừng lại thì nạn nhân đã có thêm cơ hội và giá như anh taxi có trách nhiệm một chút chịu nghe lời em đuổi theo chiếc ôtô kia thì đã tìm ra thủ phạm nhân tâm ấy.
Em nghĩ là cụ sai. Đáng nhẽ phải chửi "Mẹ cái thằng đi 2 bánh, mày vượt đèn đỏ làm cho ông 4 bánh khổ, bố mẹ mày ở nhà khổ, vợ con mày cũng khổ".
Là công an đi xe máy không đội mũ lại còn vượt đèn đỏ. Thế mà có vô số cụ vào bênh thì em cũng lấy làm lạ.
Em vừa thống kê lại xong. Thấy đa số các cụ bênh 2 bánh đều có nick từ năm 2011. Chả có nhẽ.........????

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Chia buồn với các nạn nhân lái xe 4B và lái xe 2B, mong mọi người tai qua nạn khỏi. Lái xe 2B đi sai luật hoàn toàn nên gây tai nạn cho mình và người khác - cụ thể là gây tai nạn cho xe 4B. Còn lái xe 4B xử lý tình huống cũng sai là không dừng lại, đưa nạn nhân đi cấp cứu - chắc là cuống quá hóa dại.

Luu Lehong

Xe container
Nói thẳng ra là ông 2b đi ngu, coi thường tính mạng của mình và PL, hi vọng nhưng người tham gia giao thông hay nhìn đấy mà làm gương, đừng bao giờ vượt đèn đỏ
Nhất trí với cụ! 2B đi láo như thế thì chỉ gây oan gia cho xã hội :-?

cucaihn

Xe buýt
Em thấy các cụ nhà ta toàn những người cao siêu khi chê 4b không dừng lại
Em hỏi thật các cụ có dừng không ở địa vị 4b
các cụ chỉ nổ là giỏi

quangdzung

Xe điện
Dân ta có 1 cái dở là không tôn trọng pháp luật - hay nói khác là không sợ pháp luật mà chỉ sợ cái thằng thi hành pháp luật - cụ thể là xxx. Đường thì rõ là cấm 2b nhưng 2b vẫn phi ầm ầm dù biết cấm, đơn giản vì không có xxx đứng. Thế thì bao giờ đã tiến bộ được!

Về tình huống này thì ... nói thật lòng với các cụ là em cũng chẳng biết em sẽ xử lý thế nào nữa :( nhưng chắc là sẽ dừng lại, gọi điện thoại cho người thân, và làm phiền một số cụ Funs -> chứ giờ xã hội rối ren loạn lạc chả chết vì tai nạn mà chết vì bị oánh hội đồng -> camera giao thông kia còn lâu các cụ đã được xem nếu 4b dừng lại (thậm chí là lx 4b muốn được xem lại cũng vất) nên tốt nhất hãy tự sắm x-driven cho mình :
(
Nó đâm ngang kiểu đấy thì X-driven cũng có quay được gì đâu

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là cụ sai. Đáng nhẽ phải chửi "Mẹ cái thằng đi 2 bánh, mày vượt đèn đỏ làm cho ông 4 bánh khổ, bố mẹ mày ở nhà khổ, vợ con mày cũng khổ".
Là công an đi xe máy không đội mũ lại còn vượt đèn đỏ. Thế mà có vô số cụ vào bênh thì em cũng lấy làm lạ.
Em vừa thống kê lại xong. Thấy đa số các cụ bênh 2 bánh đều có nick từ năm 2011. Chả có nhẽ.........????
Công an mà không gương mẫu, vượt đèn đỏ ?
Bảo sao xã hội loạn.
Bảo sao lên nóc capo.

Luu Lehong

Xe container
...Thật sự là lúc đấy em có linh cảm rất nhanh chú xe máy đi cùng chiều sẽ xẩy ra tai nạn vì xe máy đi theo taxi từ đường tràng thi.....Chú xe máy là công an quận hai ba trưng không hiểu đi đâu về không mũ bảo hiểm và lao rất nhanh....
Công an, không đội mũ bảo hiểm, đi xe máy phóng nhanh vượt đèn đỏ :P
Các cụ còn gì để nói nữa không :-/
Xin lỗi các cụ chứ em thì nghĩ chắc đây là quả báo thì có :-?
Mặc dù cũng chia buồn với cả 2 !

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Ạ các cụ, e là mem mới ạ, e xem clip và đọc xong 15 trang sau đó reg nick chia sẻ đôi điều với các cụ.
Các ý kiến ai đúng, ai sai các cụ đã nói hết nhẽ rồi, trong đó khoảng 70% trách 4B. Vậy tại sao 4B lại như vậy sau khi xảy ra tai nạn?Em xin kể 1 tình huống kiểu như vậy mà em đã gặp phải cách đây khoảng 7 năm cho các cụ phán xét nhé.
Ngày đó em lái thuê cho 1 hãng vận tải, chuyên chở hàng đi tuyến Lạng sơn. Lộ trình em xuất phát từ nội thành, qua cầu Chương Dương, xuôi đường 5 rồi rẽ lên cầu Phù Đổng đi LS(ngày đó chưa có cầu Vĩnh tuy nên rẽ trái quay đầu lại 1 đoạn mới lên hướng đi LS được). Một hôm, khoảng 11h đêm gì đó, khi e chạy đến chỗ rẽ từ đường 5 lên cầu Phù đổng, xe bật xi-nhan trái từ xa, mắt đá gương cho xe chầm chậm chuyển làn để quay đầu, khi xe qua gần hết phần đường bên kia thì 1 ông 2B đi rất nhanhtheo hướng HN-HP đâm vào đuôi xe em. Em phanh lại, xuống vẫy xe đưa ông choai choai đi bệnh viện và gọi XXX đến giải quyết. Em đúng hoàn toàn và ông 2B kia sai hoàn toàn (đi quá tốc độ, uống rượu, đi vào làn không dành cho 2B) Nhưng các cụ biết em phải chịu hậu quả dư lào không:
- Gián đoạn công việc----> mất việc
- Xe bị nhốt gần 3 tháng------>thiệt hại tiền của cty em làm
- Trông nom ông kia mất 2 tháng ở bệnh viện (may mà ko die#:-s)Sau đó năn nỉ ỉ ôi, đi lại quà cáp với nhà nó mãi nó mới ký cho cái đơn ko kiện tụng j để lấy xe và giấy tờ ra
- Chi phí các khoản xyz khoảng 40tr (ngày đó giá vàng đâu hơn 800k/chỉ, e mất toi gần 5 cây vàng), lạy lục xin xỏ các bên liên quan mỏi cả lưng, đi lại chùn cả gối em mới giải quyết xong.
Đấy, các cụ thấy đấy, vậy thằng 2B nó bị tai nạn hay là em? Chắc là cả hai:(( Vậy thì ai gây ra tai nạn?????
Vậy nên các cụ cũng nên thông cảm cho anh 4B trong trường hợp này nhé, cực chẳng đã mới phải chạy như vậy thôi. Và anh 2B, chúng ta chia buồn với anh ấy. Số anh ấy quá đen!
Chốt lại: 4B té là hợp lý.
Trường hợp này em có biết biển số 4B em cũng im lặng.

quang74

Xe buýt
Vượt đèn đỏ mà chạy như đúng rồi chết oan mạng X_X

Loong Phoong

Xe điện
xe máy phóng nhanh vượt đèn đỏ.

dotung

Xe tải
Em thì ủng hộ 4b. Em kể chuyện ông chú (chồng Dì em). Chuyện hồi năm 2007

Ông chú chạy xe tải chở hàng hóa thôi. Đang đi trên đường thì có 2 thanh niên phi từ ngõ ra với tốc độ rất nhanh đâm ngang tải ông ấy (ko mũ bảo hiểm)
Kết quả: cả 2 thằng bị gãy xương tùm lum, 1 thằng bị chân thương sọ não
Ông chú em bị giam xe tầm 03 tháng, tiền viện phí thăm nom cho 2 thằng ko dưới 100 triệu
Van xin lạy lục gia đình nó, chạy chọt CA các nơi cuối cùng thì cũng yên chuyện (riêng khoản cho CA cũng ko dưới 50 củ )
Nhưng vấn đề là: Ông chú phải bán xe + 1 mảnh đất đi trả nợ (đất quê em hồi đó trong làng chỉ cỡ 100tr/sào ruộng thôi các cụ ợ )

Em cũng chẳng hiểu luật pháp mình thế nào, đúng hay sai thì xe to kiểu gì cũng đền xe nhỏ.

jupiterMX

Xe tải
2B vượt đèn đỏ, sai lè rồi.
4B thì đáng trách ở chỗ đâm người ta bị cuốn vào gầm mà vẫn chạy bình thường. Chạy có thể thoát tội, nhưng lương tâm có yên không??? Đặt trường hợp người nhà mình thì sao??? Nếu là em, dù đến đâu cũng sẽ dừng lại và giải quyết.

ngonamtri

Xe tăng
Cái này là do thằng 2b phóng nhanh vượt đèn đỏ, ô tô đã dừng đèn đỏ và đèn xanh mới đi, sai là tại xe máy. Đành rằng 2b bị nặng nhưng em cho rằng mấy cái thằng vượt đèn đỏ chết hết đi cho đỡ chật xã hội.

quangzin

Xe tăng
Sợ quá nói như bác dragon6886 lại oan ra mặc dù mình đúng ,nói tóm lại Ko nên rượu bia khi tham gia giao thông mát ga lắm hậu quả khôn lường .

HàLinhThư

Xe tải
Xem clip thì đúng là không đỡ được. Em thấy 4B chẳng dừng lại được đâu, dường như bị mất lái, chú 2b thì đen, rơi đúng phía 4b mất lái. Với tốc độ cao và quả tung người như thế, chú 2b vẫn còn thở là may mắn rồi. Ngã 5 này năm trước, mấy chú tổ lái 2b đâm nhau không thôi mà thăng cả mấy chú đấy còn gì.

kelangdu

Xe đạp
Chung qui lại thì cũng là lỗi của ông 2B ! Tất cả đều xuất phát từ việc ông 2B vượt đèn đỏ ! Cũng là luật nhân quả thôi mừ !

nhatminhsm

Xe buýt
Thằng 2b nó ko coi trọng cái mạng sống của chính nó thì các cụ thương sót nó làm gì....em chỉ thương cụ 4b thôi đang yên đang lành tự nhiên oan gia....

rolexus

Xe hơi
Em thì ủng hộ 4b. Em kể chuyện ông chú (chồng Dì em). Chuyện hồi năm 2007

Ông chú chạy xe tải chở hàng hóa thôi. Đang đi trên đường thì có 2 thanh niên phi từ ngõ ra với tốc độ rất nhanh đâm ngang tải ông ấy (ko mũ bảo hiểm)
Kết quả: cả 2 thằng bị gãy xương tùm lum, 1 thằng bị chân thương sọ não
Ông chú em bị giam xe tầm 03 tháng, tiền viện phí thăm nom cho 2 thằng ko dưới 100 triệu
Van xin lạy lục gia đình nó, chạy chọt CA các nơi cuối cùng thì cũng yên chuyện (riêng khoản cho CA cũng ko dưới 50 củ )
Nhưng vấn đề là: Ông chú phải bán xe + 1 mảnh đất đi trả nợ (đất quê em hồi đó trong làng chỉ cỡ 100tr/sào ruộng thôi các cụ ợ )

Em cũng chẳng hiểu luật pháp mình thế nào, đúng hay sai thì xe to kiểu gì cũng đền xe nhỏ.
Chuyện từ 2007 nhưng bây h vẫn đúng. Cái này có gọi là công bằng xã hội không? ĐÚng cũng chết sai cũng chết chán thật

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Nếu k nhận dạng được BKS thì nghe chừng nó thoát òi, khổ thân chú xe máy, đi đêm dễ gặp bọn say và phê lắm...
^:)^
ĐCM, nhìn tai nạn này hãi quá các cụ ơi, phải tìm cho ra thằng lái xe mất dạy.
Hy vọng Có khi mấy cái xe dừng đèn đỏ bên kia thấy đc biển ks ô tô gây tai nạn ! chú 2b này vượt đèn đỏ .
Các cụ có thông tin về chiếc xe này báo cho em cũng được. Người bị tai nạn tên là Lâm, CB nhà nước là em họ thằng bạn em. Hiện cậu ấy đang cấp cứu ở BV Việt Đức, bị thương rất nặng, mới mổ sáng nay. Tình hình vẫn còn phải theo dõi xát xao. Khổ thân chú em, mong chú chóng bình phục.

Em nhìn xe giống civic
Sao cụ không nói toẹt ra người bị tai nạn là xxx đi :)

Em nhớ trong một tờ Timeout, có đoạn ghi các kinh nghiệm cho tụi tây sang ta học giao thông, tuy nó hơi hài hước nhưng đúng. Có nhiều điểm, trong đó có 1 điểm em nhớ rất rõ là:
- Đừng bao giờ vượt đèn đỏ (OK), nhưng kể cả đèn đã xanh cũng đừng đi ngay. Ở VN có nhiều người chạy đèn đỏ (run red) và nếu đi ngay thì sẽ có thể va chạm, nhất là vào lúc đêm tối, đường vắng.
Rõ ràng điều đó đúng 100% trong trường hợp tai nạn này.
Một kinh nghiệm rất hay cụ ợ! Thanks cụ!

Nó đâm ngang kiểu đấy thì X-driven cũng có quay được gì đâu
Dù bị đâm ngang, x-driven không quay được tình huống đâm nhưng vẫn chứng minh được mình đi đúng luật cụ ợ.

hungha160

Xe tải
có xe đuổi theo ô tô nhưng không biết có bắt kịp không nhể các cụ nhể.