[Funland] Con ơi, hãy chiến đấu cùng Ba Mẹ nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

subi

Xe buýt
Cố gắng lên Ku Bin nhé. Em mong cụ Nam và gia đình cố gắng, mọi điều tốt đẹp sẽ đến với gia đình cụ và Ku Bin.

tiger-indochina

Xe buýt
Xin chia sẻ với gia đình cụ, chúc gia đình & cháu vượt qua được giai đoạn khó khăn này !

nvanh

Xe tải
Em xịn được đồng cảm , con em cũng đang phải điều trị mắt tại bệnh viện mắt trung ương ,nhưng đến giờ đã khá hơn, cầu chúc cho cháu được sức khỏe bình an

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Cụ namcuif giữ gìn sức khỏe để cùg chiến đấu với ku Bin nhé. Chúc Bin vượt qua tất cả mọi thử thách!!! Bin cố lên nhé!!!!

kevin.caovu

Xe tải
chúc cu bin mau khỏe nhé. e hãy giáng lê nhé

cathymeo

Xe buýt
Cu Bin cố lên nhé, trông con khỏe lên nhiều rồi. Với những căn bệnh hiểm nghèo ntn vượt qua được giai đoạn đầu như thế là cực kỳ thành công rồi con ạ, chúc con và cả gia đình luôn vững tin gặp nhiều may mắn trong thời gian tới!

chihieuchicong

Xe máy
Em xin chia buồn cùng cụ, em đây cũng 2F1 nên em hiểu nỗi đau của cụ, cụ cố gắng lên... Cuộc sống này luôn tiềm ẩn nhiều điều kỳ diệu, em mong nhà cụ là 1 trong những điều kỳ diệu đó.

halele

Xe tải
Chúc Bin ngày càng khỏe thêm để chiến thắng ! %%-

Ford_Everest

Xe buýt
Đầu xuôi đuôi lọt mà các cụ nhỉ. Cu Bim qua được đoạn đầu rồi còn gì. Theo em cụ chủ thớt không nên tìm hiểu quá nhiều về bệnh của Bin vì thứ nhất gia đình cụ quá may mắn gặp được bác sĩ điều trị chuyên vì vậy hãy đặt niềm tin vào đó, thứ hai cu Bin đã vượt qua cuộc đại phẫu thành công và phục hồi tốt, thứ ba cụ tìm hiểu nhiều quá sẽ hoang mang thì ảnh hưởng đến sức khỏe của cụ. Lý thuyết thì là thế nhưng em biết k cha mẹ nào có thể ngồi yên, dù sao cụ phải cố gắng nghỉ ngơi nhg lúc có thể để duy trì sức khỏe của mình để cùng mẹ Bin và Bin chiến đấu tiếp. Em nói gì k phải các cụ đừng ném đá em nhá.

Hôm nay chưa thấy tin gì mới của cu Bin nhỉ. Chắc cu Bin khỏe hơn rồi, cả OF mong nhìn thấy nụ cười trên gương mặt Bin :x:x:x:x:x

Mic71

Xe buýt
Bây giờ là 1h40 sáng, đã sang ngày mới. Ba đã tìm kiếm tất cả các thông tin trên mạng về căn bệnh này, càng đọc mà đầu càng đau như búa bổ. Ba Mẹ cũng đã mường tượng con đường phía trước sẽ gian khổ thế nào, thế nhưng chắc chắn là những gì có thể hình dung ra cũng chỉ một phần thôi. Theo những gì Ba đọc được, tất cả những liều lượng phóng xạ hay hóa chất cho căn bệnh này đều phải ở mức cao hơn so với loại khác, điều này sẽ gây ra rất nhiều ảnh hưởng phụ lên cơ thể con

Con ơi, con cứ yên tâm nhé, mọi người sẽ đi cùng con. Con cùng các anh em của con, không chỉ là tình yêu thương của Ba Mẹ, các con chính là cuộc sống của Ba Mẹ đấy. Hãy cố lên con nhé!
Đừng quá đi sâu vào chuyên môn bác ạ, cơ địa mỗi người có phản ứng khác nhau và có phác đồ điều trị khác nhau. Điều quan trọng bây giờ
Là vợ chồng bác phải có niềm tin, sự quyết tâm chiến đấu bằng mọi giá để vượt qua. Cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với Bin

quangtayho

Xe container
Đọc hết cả thớt, em chỉ biết chúc cụ Namcuif có thêm sức mạnh để làm chỗ dựa cho gia đình. Chúc cu Bin chóng khỏe.
Em cũng ở vào cảnh như cụ nên rất thông cảm với cụ chủ. Thằng F1 nhà em lọt lòng mẹ được 2 tiếng thì phải nằm lồng ấp vì suy hô hấp, trụy tim. 15 ngày cháu nó nằm lồng ấp với 1 đống day dợ cắm vào người, xót lắm .... Trộm vía, giờ nó như con voi rồi. Mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cu Bin và gia đình cụ. Vững vàng lên cụ nhá

ngocquan2805

Xe buýt
Cố lên cu Bin nhé. Cầu xin mọi điều tốt lành đến vối con và gd con nhé.

namcuifTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Về nhà rồi, BS lại gọi thông báo, sáng mai sẽ làm một phẫu thuật đơn giản cho Bin để đặt ống thông vào trong người. Hình như ống này ko phải là Chemo Port, vốn được dùng để truyền hóa chât, mà là để phục vụ cho xạ trị. BS đưa cho một tập tài liệu về đọc, chữ tác chữ tộ, toàn thuật ngữ y học. Nhưng đại loại là có hai loại xạ trị: bên ngoài và bên trong. Bên ngoài là nguồn phóng xạ đặt bên ngoài. Còn bên trong là nguồn px đặt gần khu vực cần xạ trị một cách gần nhất có thể, thông qua các ống thông và một vài KT khác. Phẫu thuật ngày mai chắc là để phục vụ cho phương pháp thứ 2.

Trước đấy, cũng có 1 BS vào, tiến hành rút dịch ở cột sống, khua tay múa chân với BS một hồi, cộng với một chút tiếng Anh, kết quả là Ba cũng ko biết làm thế để làm gì??? Nhưng ko quan trọng, BS làm đều có mục đích. Bin hơi sợ, tuy nhiên vẫn nằm im, chỉ có chảy nước mắt một chút xíu thôi. Nhưng cuối cùng là ko bị đau tẹo nào, BS chọc mũi tiêm dài ngoằng vào rồi mà Bin vẫn không biết, hahaha, Bin nhát gan

Hôm nay Bin có hai buổi tập bên BV Phục hồi chức năng, mỗi buổi 30', BS khen Bin: do good job. Tay chân con cũng mạnh mẽ hơn chút, điều khiển tốt hơn. Tuy nhiên, phần chân con cảm giác vẫn kém, chưa điều khiển linh hoạt được như cánh tay. Từ giờ đến cuối tuần, ngày nào con cũng phải qua BV này để các BS phục hồi cho con

Các cô các chú ơi, xem Bin bắt đầu tập đứng lên rồi này, con cũng giơ được cả hai tay, làm biểu tượng chiến thắng

Con đứng dậy nào, Mẹ đỡ con

Con hãy luôn đứng thật thẳng người lên nhé

khottabit

Xe container
Chúc mừng bé Bin, chúc mừng bác Namcuif và gia đình nhé. Cả OF đang cầu chúc cho Bin đây \m/

Winstorm07

Xe container
Mỗi một ngày tình trạng của Bin càng khá hơn.
Cố lên Bin nhé ;)

Getz5324

Xe điện
hôm nay sắc mặt cu Bin rất tươi =D> cố gắng lên Bin nhé :67:

duong hung 1210

Xe tải
chúc cho bé Bin mau lành bệnh !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng