[Funland] Lại 1 thằng đã ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm

Trạng thái
Thớt đang đóng

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Chả có gì là ông trời con cả, cụ nghe lại lời bạn ấy trả lời XXX, rất điềm đạm và đúng lý.
Cụ có tư duy như chỗ iem bôi đậm, kiểu "dựa hơi công lý, áp dụng luật rừng" thì iem thua cụ rồi #:-s
Chung bật máy ghi âm nói: “Tôi là phóng viên thường trú Hệ thời sự Chính Trị của Đài Tiếng Nói Việt Nam…”.
....
phóng viên của Kênh VOV giao thông đã có mặt tại cơ quan điều tra và xác minh chiếc thẻ trên của Vũ Hoàng Chung là giả.

Em thây vậy ah...Còn em mà như chú xxx đo tắt camera đập cho 1 trận rồi.
đối tượng Chung giật lấy thẻ ngành của Trung tá Nguyễn Văn Thành, hất hàm hỏi: “Ông là công an của đơn vị nào, có biết tôi là ai không? Các ông không đủ tư cách kiểm tra tôi.
Đã vậy rồi ma vào số 7 còn như ông trời con, chú này mà có quyền thì khối thằng khổ...:P

Nine

Xe điện
E thấy nhiều cụ có vẻ thích cái thằng này nhỉ? Nó ngồi sau ai bắt nó làm gì, nhưng nó giật thẻ của một xxx, cản trở thi hành công vụ, Bất hợp tác người ta dưa về giải quyết là đúng rồi còn gì. Lại còn khoe phóng Viên.
Nhưng am cũng phải xem lại xã hội bây giờ bê bối quá, coi thường pháp luật, cướp, hiếp kinh hoàng.
Không có clip ghi hình giật thẻ cụ nhé :)
Em cho là do thái độ chống đối nên bị đưa về đồn thôi.
Để em phân tích rõ hơn, trên clip chỉ có dòng chữ chú thích là chú này giật thẻ ngành nọ kia nhưng không có quay clip. Vậy có 2 khả năng là
1. lúc mới bị vịn phóng viên không ở đấy và được nghe xxx tường thuật lại nên đưa đoạn chú thích vào clip.
2. lúc mới bị vin có phóng viên ở đó nhưng không có vụ giật thẻ ngành, phóng viên đưa chú thích vào để hợp lý vụ tạm giữ.

Em không biết các cụ khác thế nào, chứ em nhận xét ở đây hết sức khách quan không bênh bên nào đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Không có lửa sao có khói ah cụ, em không nghĩ vì một lỗi giao thông nhỏ vậy mà 141 kéo về số 7 chơi đâu...
Vâng quyền to cũng dễ dẫn đến lạm quyền lắm. Ở VN nhiều vụ rồi ạ. Thái độ cái là vào đồn hôm sau có khi ra ngoài = cáng rồi ạ. Sợ lắm ạ

f1_hn

Xe container
Ko đỡ đc với những thằng như này...

anchibui

Xe điện
Bác này là thanh viên OF, nếu vụ ấy trót lọt. AE lại được thấy 1 thớt hoành tráng và 1 clip hay....... Kể về bọn xxx 141 bát láo và chú ấy lập luận ra sao để thoát tội.

Usher

Xe hơi
Chả có gì là ông trời con cả, cụ nghe lại lời bạn ấy trả lời XXX, rất điềm đạm và đúng lý.
Cụ có tư duy như chỗ iem bôi đậm, kiểu "dựa hơi công lý, áp dụng luật rừng" thì iem thua cụ rồi #:-s
Cụ xem lại cái thái độ và hành động của anh Chung đi nhé, tự động đứng dậy bỏ về, nghe điện thoại khi đang làm việc với xxx ( em đánh giá thái độ bất hợp tác)

Usher

Xe hơi

Nine

Xe điện
Cụ xem lại cái thái độ và hành động của anh Chung đi nhé, tự động đứng dậy bỏ về, nghe điện thoại khi đang làm việc với xxx ( em đánh giá thái độ bất hợp tác)
Thì bất hợp tác mới bị đưa về số 7 đấy chứ cụ. CHứ không thì cùng lắm là tạm giữ phương tiện. :)

Zippo.B07

Xe tải
cái thằng này nó ngu, người khôn ngoan đã éo để đến mức phải thế này. EM thấy CA ở đây chả có gì là kém về nghiệp vụ cả, chảng đuối lý chỗ nào. Vấn đề là họ muốn xác định thẻ đó có là giả hay không, ai cấp. Nếu đúng là thẻ giả, thì có khi cất đc mớ to. Cái thằng Chung thái độ xấc láo, hỏi là thẻ ai cấp thì bảo không nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Tội thì không nêu lên, hạn về thì không nói! Bảo sao bạn Chung không như thế! Kụ nên nhớ là bạn Chung là công dân đấy nhé, công bộc của dân đuối lý làm càn #:-s
Vụ này các bạn phóng viên muốn tạo sì căng đan nên làm ầm ĩ như vậy để câu bài.

Nine

Xe điện
đối tượng: anh đang tạm giữ em à
xxx: không tôi không tạm giữ anh
đối tượng: anh không tạm giữ em thì em về
xxx: anh phải làm việc xong với tôi mới được về
đối tượng: bao giờ anh làm việc xong
xxx: bao giờ làm việc xong tôi sẽ bảo anh

=))=))=))=))=))=))=))=))

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Thế cái thẻ là thật, thì hòa cả làng hở kụ ???
cái thằng này nó ngu, người không ngoan đã éo để đến mức phải thế này. EM thấy CA ở đây chả có gì là kém về nghiệp vụ cả, chảng đuối lý chỗ nào. Vấn đề là họ muốn xác định thẻ đó có là giả hai không, ai cấp. Nếu đúng là thẻ giả, thì có khi cất đc mớ to. Cái thằng Chung thái độ xấc láo, hỏi là thẻ ai cấp thì bảo không nhớ.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Phòng hình sự chỉ giam giữ các đối tượng hình sự. Vi phạm luật gt thì về phòng gt. Đứng dậy bỏ về là đúng rồi.

Nine

Xe điện
cái thằng này nó ngu, người không ngoan đã éo để đến mức phải thế này. EM thấy CA ở đây chả có gì là kém về nghiệp vụ cả, chảng đuối lý chỗ nào. Vấn đề là họ muốn xác định thẻ đó có là giả hai không, ai cấp. Nếu đúng là thẻ giả, thì có khi cất đc mớ to. Cái thằng Chung thái độ xấc láo, hỏi là thẻ ai cấp thì bảo không nhớ.
Nói về nghiệp vụ, sau khi nghiên cứu thớt, em thấy xxx hoàn toàn có quyền tạm giữ anh Chung trong 24 giờ.
Vậy tại sao khi anh Chung hỏi, cán bộ xxx không trả lời được. Có 3 lý do:
1. Không chắc là mình có được tạm giữ hay không
2. Không chắc là có thể xác minh nhân thân trong 24 giờ
3. Làm việc kiểu tao làm thế đấy mày kiện đê :))
Nếu nghiệp vụ ngon thì trả lời luôn là chúng tôi được phép tạm giữ anh trong 24 giờ để xác minh nhân thân.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
cái thằng này nó ngu, người khôn ngoan đã éo để đến mức phải thế này. EM thấy CA ở đây chả có gì là kém về nghiệp vụ cả, chảng đuối lý chỗ nào. Vấn đề là họ muốn xác định thẻ đó có là giả hay không, ai cấp. Nếu đúng là thẻ giả, thì có khi cất đc mớ to. Cái thằng Chung thái độ xấc láo, hỏi là thẻ ai cấp thì bảo không nhớ.
Em có cái thẻ sinh viên, họ muốn xác định thẻ sinh viên rởm là được quyền giữ em lại à.

Zippo.B07

Xe tải
Thế cái thẻ là thật, thì hòa cả làng hở kụ ???
Hòa thì hòa chứ sao, chảng sao cả, CA nó làm đúng nhiệm vụ, hết, thằng kia hồ báo thế nào kệ nó, nó không sai thì cũng chảng ai làm gì nó cả. Xem Clip thì chỉ thấy cái thằng này nó bố láo bố toét, không tôn trọng ngừoi khác, thái độ thách thức.

Zippo.B07

Xe tải
Em có cái thẻ sinh viên, họ muốn xác định thẻ sinh viên rởm là được quyền giữ em lại à.
Xin thưa với kụ, tùy theo từng khu vực, từng tính chất, CA đc quyền giữ cụ từ 12 đến 48 tiếng đồng hồ. Vấn đề cụ có đáng để bị giữ hay khôgn thôi, thằng CHung này lúc bị tóm vì cái tội ko đội mũ bảo hiểm, nhẩy xuống hổ báo, ăn nói lỗ mãng, lại xưng là PV, CA nó mới cho về đồn.

Nine

Xe điện
Hòa thì hòa chứ sao, chảng sao cả, CA nó làm đúng nhiệm vụ, hết, thằng kia hồ báo thế nào kệ nó, nó không sai thì cũng chảng ai làm gì nó cả. Xem Clip thì chỉ thấy cái thằng này nó bố láo bố toét, không tôn trọng ngừoi khác, thái độ thách thức.
[video=youtube;nFJZE95j4DI]http://www.youtube.com/watch?v=nFJZE95j4DI[/video]
Này thì chống đối. Clip dạng này trên youtube nhiều lắm ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng