Nhà nhiều chuột, làm thế nào hả các cụ

Vova

Xe container
Nuôi mèo là hiệu quả nhất. Có tiếng mèo kêu chuột sợ chạy hết ngay.
Em cũng thấy nuôi mèo là hiệu quả. Để đảm bảo hiệu quả 100% thì cứ số mèo gấp đôi số chuột, kiểu sau khi khảo sát thấy nhà có 5 con chuột thì cụ chủ nuôi hẳn 10 con mèo cho em, bảo đảm là ngon :P.

leminhkhuong

Xe tải
Cụ thử đặt chương trình máy tính nối loa, khoảng 30' phát tiếng mèo kêu.

anhtho

Xe ngựa
Bọn tí cũng khôn lắm, cụ cố gắng bắt lấy một vài con, hành hạ thật dã man và vô tình cho nó thoát, chúng nó sẽ bảo nhau không dám quay lại đâu. Nhưng phải kiên trì.
Nhà em trước đây cũng có chuột, nhưng từ hồi lấy gấu,vì gấu rất sợ chuột nên em đành phải nghĩ mọi cách, từ đó tới nay, hầu như không một bóng chuột trong nhà.

Chã Nhỏ

Xe điện
Bọn tí cũng khôn lắm, cụ cố gắng bắt lấy một vài con, hành hạ thật dã man và vô tình cho nó thoát, chúng nó sẽ bảo nhau không dám quay lại đâu. Nhưng phải kiên trì.
Nhà em trước đây cũng có chuột, nhưng từ hồi lấy gấu,vì gấu rất sợ chuột nên em đành phải nghĩ mọi cách, từ đó tới nay, hầu như không một bóng chuột trong nhà.
Nếu có sống thì nó sẽ ám hiệu cho đồng bọn chạy đi à cụ ?? :)) Cụ xem film hành động nhìu quá :P

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác dùng bẫy lồng sập, bắt được con nào to to tí, lấy kim chỉ khâu mít nó vào. Nó có đầu vào không có đầu ra phát điên sẽ tìm cắn xé đồng loại rồi bỏ đi hết

Nhạc

Xe container
Cụ mua thật nhiều nhiều đồ ăn về để ở chỗ nào thuận tiện nhứt, bọn nó ăn nhiều quá sẽ be'o quay ra và bị trụy tim mạch huyết áp tiểu đường chít hết

anhtho

Xe ngựa
anhtho viết
Nếu có sống thì nó sẽ ám hiệu cho đồng bọn chạy đi à cụ ?? :)) Cụ xem film hành động nhìu quá :P
Chắc chắn đó cụ. Hồi đầu em bắt được một vài chú bằng bẫy lồng, đem dìm nước, sau có con thoát và sổng mất. Em lại có trò dí dây điện vào con chuột đã bị sập bẫy, có con bị giật tưởng chết, bỏ bẫy ra lại vẫn sống và đi mất. Nhưng sau đó là nhà tuyệt không có chuột, trong khi hàng xóm vẫn than chuột nhiều. Chắc chúng nó có thứ ngôn ngữ nào đó để thông tin cho nhau. Con kiến, con ong là động vật bậc thấp còn biết thông tin chỗ kiếm mồi huống hồ con chuột !

leminhkhuong

Xe tải
Bọn tí cũng khôn lắm, cụ cố gắng bắt lấy một vài con, hành hạ thật dã man và vô tình cho nó thoát, chúng nó sẽ bảo nhau không dám quay lại đâu. Nhưng phải kiên trì...
Chiêu cụ thật tuyệt! Nhưng có thật?

Chã Nhỏ

Xe điện
Chắc chắn đó cụ. Hồi đầu em bắt được một vài chú bằng bẫy lồng, đem dìm nước, sau có con thoát và sổng mất. Em lại có trò dí dây điện vào con chuột đã bị sập bẫy, có con bị giật tưởng chết, bỏ bẫy ra lại vẫn sống và đi mất. Nhưng sau đó là nhà tuyệt không có chuột, trong khi hàng xóm vẫn than chuột nhiều. Chắc chúng nó có thứ ngôn ngữ nào đó để thông tin cho nhau. Con kiến, con ong là động vật bậc thấp còn biết thông tin chỗ kiếm mồi huống hồ con chuột !
VâNG ! cháu cũng chắc là chúng có ngôn ngữ riêng :D Nhưng mà cháu thấy Fun quá :)) Nhà cháu uống fishi nhiều nên chí tưởng tượng bay xa :))

205

Xe máy
Mèo nhà cháu 1 lũ nhưng thấy chuột là mèo nép sợ run cầm cập. các cụ thử cái phát sóng ấy xem. Nó không mất vệ sinh như Mèo với cả bẫy dính... bẩn lắm ạ.
Xin vụ đừng tin cái máy Pest reject gì đó (e chả biết có viết đúng tên máy ko). Số là, ông nội các con e nghe Quảng cáo máy phát sóng đuổi chuột mấy nị côn trùng, muỗi, gián thì khoái quá, mua 4 cái cho 4 tầng nhà. A nhân viên giao hàng đến bóc hết máy, nhận hết xèng tôi mới giải thích cơ chế hoạt động của máy, nguyên Văn nhá:
"Bác cắm máy Liên tục, trong 1 tuần đầu sóng này sẽ thu hút sự chú ý của muỗi gián chuột... Tại vì bọn muỗi gián chuột nó thấy sóng lạ nên tò mò í mà. Đấy bác xem, mình cũng thế thôi, đi ra đường thấy cái gì lạ là sà vào xem, muỗi gián chuột cũng thế... Nó sẽ vào xem cái sóng lạ nên nhà sẽ nhiều muỗi gián chuột hơn bình thường... Sau đó sóng sẽ khiến chúng ko sống đc trong nhà mình nữa phải bỏ đi... Blah blah..."
Mình trong bếp nghe thế thật chỉ muốn vả vào cái alo của chàng giao hàng. Đến giờ sau 4 tháng hoạt động, sự tình là bọn muỗi gián chuột vẫn trong giai đoạn tò mò các bác ạ, chúng ghé thăm cái máy í nhộn nhịp hơn hồi chưa có máy các bác ạ...

anhtho

Xe ngựa
Có thật 100%. Nhưng các cụ chú ý là phải kiên trì. Ví dụ như hồi đầu nhà em có chuột vào, gấu nhà em cực thính ngủ, dậy luôn và kêu em đi đuổi chuột, các cụ bảo thế thì làm gì không căm chúng nó. Thế đâm ra em mới phải nghĩ mọi cách. Hồi em chưa vợ, nhà cũng có chuột như ai.
Việc xử lũ tí một cách dã man cũng chẳng qua là em căm chúng nó quá chứ không phải ý em làm thế để chúng sợ đâu. Nhưng sau thấy lũ chúng nó bỏ đi thật, trong khi hàng xóm bẩu chuột cứ rinh rích cả đêm.

Matchia

Xe tải
Em sưu tập được mấy cách, cũng có vẻ hiệu quả.
1. Các cụ bắt 1 con chuột đực, càng to càng tốt, khẽ khàng thiến 2 viên bi của nó, thay bằng 2 hạt đỗ xanh vào. Khâu vá băng bó cẩn thận, 2 ngày sau thả ra. Con này sẽ gặp đực giết đực, gặp cái chén cái, bá đạo vô cùng, ấy là cách thứ nhất.
2. Trộn sữa bột thật thơm với xi măng, rải ra đường chuột hay đi, chuột ăn phải sau 2 giờ xi măng đông kết trong dạ dày cũng sẽ cắn giết đồng loại,mất hết "tý tính".
Hy vọng giải quyết được chút vấn đề của các cụ :)

hihodu

Xe tăng
Em thấy nuôi mèo cũng được,nhà em cứ có tiếng mèo kêu là không thấy chú chuột nào nữa. Ông bác ở quê lên khen chú mèo đen này làm món tiểu hổ thì hay lắm,thế mới đểu chứ!

Nhạc

Xe container
Em sưu tập được mấy cách, cũng có vẻ hiệu quả.
1. Các cụ bắt 1 con chuột đực, càng to càng tốt, khẽ khàng thiến 2 viên bi của nó, thay bằng 2 hạt đỗ xanh vào. Khâu vá băng bó cẩn thận, 2 ngày sau thả ra. Con này sẽ gặp đực giết đực, gặp cái chén cái, bá đạo vô cùng, ấy là cách thứ nhất.
2. Trộn sữa bột thật thơm với xi măng, rải ra đường chuột hay đi, chuột ăn phải sau 2 giờ xi măng đông kết trong dạ dày cũng sẽ cắn giết đồng loại,mất hết "tý tính".
Hy vọng giải quyết được chút vấn đề của các cụ :)
Cách này tàn ác với chuột wa, e phản đối vì e tuổi chuột :(

anhtho

Xe ngựa
Xin vụ đừng tin cái máy Pest reject gì đó (e chả biết có viết đúng tên máy ko). Số là, ông nội các con e nghe Quảng cáo máy phát sóng đuổi chuột mấy nị côn trùng, muỗi, gián thì khoái quá, mua 4 cái cho 4 tầng nhà. A nhân viên giao hàng đến bóc hết máy, nhận hết xèng tôi mới giải thích cơ chế hoạt động của máy, nguyên Văn nhá:
"Bác cắm máy Liên tục, trong 1 tuần đầu sóng này sẽ thu hút sự chú ý của muỗi gián chuột... Tại vì bọn muỗi gián chuột nó thấy sóng lạ nên tò mò í mà. Đấy bác xem, mình cũng thế thôi, đi ra đường thấy cái gì lạ là sà vào xem, muỗi gián chuột cũng thế... Nó sẽ vào xem cái sóng lạ nên nhà sẽ nhiều muỗi gián chuột hơn bình thường... Sau đó sóng sẽ khiến chúng ko sống đc trong nhà mình nữa phải bỏ đi... Blah blah..."
Mình trong bếp nghe thế thật chỉ muốn vả vào cái alo của chàng giao hàng. Đến giờ sau 4 tháng hoạt động, sự tình là bọn muỗi gián chuột vẫn trong giai đoạn tò mò các bác ạ, chúng ghé thăm cái máy í nhộn nhịp hơn hồi chưa có máy các bác ạ...
Thế mà cụ cũng để con chuột cống đó về à ?
Em cũng chỉ mất đâu 100k tiền ngu mua cái cục đuổi muỗi trong siêu thị Maxi với hy vọng nằm ngủ không cần màn. Kết quả là mất thêm một ổ cắm điện mà chả có tích sự gì.

Chã Nhỏ

Xe điện
Mà cháu nghe Giang Hồ đồn chuột bán ra tiền phết đấy..... Đặc sản cơ mà...... ;))

Stent

Xe điện
Trước có chuyện này chính mắt em được chứng kiến, ông bảo vệ cơ quan dùng một cọng dây thép xuyên qua 2 bi của bạn tí sau đó xoắn lại thành một đoạn để khi bạn tí di chuyển thì cọng dây thép này rê trên mặt đất, hừ hừ
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

humxam75

Xe điện
Trước có chuyện này chính mắt em được chứng kiến, ông bảo vệ cơ quan dùng một cọng dây thép xuyên qua 2 bi của bạn tí sau đó xoắn lại thành một đoạn để khi bạn tí di chuyển thì cọng dây thép này rê trên mặt đất, hừ hừ
8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x
Cái này thì có tác dụng dư lào hở cụ?

zin_zin_hn

Xe điện
Mà cháu nghe Giang Hồ đồn chuột bán ra tiền phết đấy..... Đặc sản cơ mà...... ;))
Đúng roài, đặc sản thì phải nuôi dưỡng và bảo tồn, nuôi cho béo mầm rồi bắt và chén, diệt làm giề. Nhà cháu toàn cho chuột ăn cơm thừa, đỡ phải nuôi gà;))

205

Xe máy
Thế mà cụ cũng để con chuột cống đó về à ?
Em cũng chỉ mất đâu 100k tiền ngu mua cái cục đuổi muỗi trong siêu thị Maxi với hy vọng nằm ngủ không cần màn. Kết quả là mất thêm một ổ cắm điện mà chả có tích sự gì.
Cụ bảo e nàm xế lào bi giờ, cả tháng mới phát hiện ra là máy gây tò mò chứ ko có tác dụng đuổi côn trùng thì đành phải chịu. Mà ông già nhà e hưu rồi, rảnh lắm, toàn xem quảng cáo xong vác bao nhiêu thứ trên TV về nhà. E chả điêu, bọn Best Buy tung cái j lên TV thì ông già e mua cái đó, từ máy xay cho đến ghế xoay, nổi niêu xoong chảo mua tất... Cá biệt có quả máy đuổi muỗi gián chuột là mua liền 4 cái... Hô hô hô