Các bác tư vấn em Camry 2.4 và Kia K7 chọn em nào ?

Xe_không_phanh

Xe tải
Có nhiều lý do mà xe Nhật khó chen chân vào Hàn, chủ yếu là các yếu tố ít liên quan đến cái xe như là bảo hộ thuế quan, tâm lý bài Nhật, phong trào tiêu dùng hàng trong nước v.v. Nhưng thực ra dân Hàn nó cũng công nhận xe Nhật ngon hơn.
Cụ này nói như đúng rồi ý, công nhận 1 điều xe nhật nó bền, nhưng ai bảo các cụ là xe hàn đi vài 3 năm là kiểu ji cũng có hỏng hóc, cũng có vấn đề?bản thân em chẳng bênh hàn hay nhật, cái nào nó cũng có ưu hay nhược hơn,tất nhiên khi so sánh 2 dòng xe chúng ta nên quan tâm đến vấn đề giá cả,hình thức và các op của xe. các cụ ngày xưa hay có câu: Của bền tại người, các cụ đi như phá thì xe nhật nó cũng hỏng thôi, em thấy các cụ chê bai bác hàn nhiều quá, em chỉ cho ý kiến đơn giản với 1 con vios với 1 con forte cùng mức giá thì người ta hay chọn loại nào?riêng em em thấy số lượng forte chạy trên dường đông hơn hẳn vios, nếu cứ bảo xe hàn đi vài 3 năm là có vấn đề thì em đảm bảo bọn hàn no chẳng bán được xe cho ai đâu chứ đừng nói đến chuyện về VN được, còn tất nhiên theo bác chủ thớt hỏi thì em thấy dòng cam vẫn là dòng sang trọng chứ chẳng phải là xấu gì, tất nhiên ko so được với dòng cao cấp như mec hay bmv nhưng đi cam vẫn là sự lựa chọn của nhiều người.

phuongtv_76

Xe container
Cụ này nói như đúng rồi ý, công nhận 1 điều xe nhật nó bền, nhưng ai bảo các cụ là xe hàn đi vài 3 năm là kiểu ji cũng có hỏng hóc, cũng có vấn đề?bản thân em chẳng bênh hàn hay nhật, cái nào nó cũng có ưu hay nhược hơn,tất nhiên khi so sánh 2 dòng xe chúng ta nên quan tâm đến vấn đề giá cả,hình thức và các op của xe. các cụ ngày xưa hay có câu: Của bền tại người, các cụ đi như phá thì xe nhật nó cũng hỏng thôi, em thấy các cụ chê bai bác hàn nhiều quá, em chỉ cho ý kiến đơn giản với 1 con vios với 1 con forte cùng mức giá thì người ta hay chọn loại nào?riêng em em thấy số lượng forte chạy trên dường đông hơn hẳn vios, nếu cứ bảo xe hàn đi vài 3 năm là có vấn đề thì em đảm bảo bọn hàn no chẳng bán được xe cho ai đâu chứ đừng nói đến chuyện về VN được, còn tất nhiên theo bác chủ thớt hỏi thì em thấy dòng cam vẫn là dòng sang trọng chứ chẳng phải là xấu gì, tất nhiên ko so được với dòng cao cấp như mec hay bmv nhưng đi cam vẫn là sự lựa chọn của nhiều người.
Cái cụ bảo là forte nhiều hơn vios có vẻ ko đc chính xác, đấy là cảm tính của cụ thôi, hiện tại theo thống kê của VAMA, vios bán nhiều hơn forte đấy, cụ cứ google là ra, tranh luận nhiều cũng mệt

RAVA

Xe ba gác
-Thấy bác nói là Forte và Vios bằng tiền nhau sao mấy hãng Taxi nó ko mua Forte nhỉ,xe vừa to lại nhiều option để chạy có phải là đắt khách ko ?

Just.a.second

Xe buýt
Để đi cho nó sướng cái thân thì chọn K7
Khổ tí cũng được, cốt sao sau này bán lại được giá tí cho nó đỡ tốn kém thì Camri

Cả 2 xe đi đến 20 vạn cây nó cũng chả hỏng, trừ phi muốn phá cho nó hỏng

RAVA

Xe ba gác
Khổ tí cũng được, cốt sao sau này bán lại được giá tí cho nó đỡ tốn kém thì Camri

-Cái này thì em ko tin lắm,Cam thì em thấy nhiều cái chạy đến từng đấy rồi,có khi còn hơn ý,còn K7 thì chưa ? Có lẽ phải xem lại.X_X

Isu_zu

Tháo bánh

Bác kể cho xem em Camry đi nó khổ hơn K7 chỗ nào cái!

Tupac Amaru

Xe máy
Mua một cái xe sẽ khác rất nhiều việc mua 1 đôi giầy hay bộ quần áo, nhưung nguyên lý hay tâm lý khi đi mua sắm chắc chỉ khác nhau ở số lượng tiền bỏ ra và thời gian cân nhắc!
Em có 1 ông anh làm bên Nhật rất quan tâm đến mấy đứa cháu, hay mua quà (chủ yếu là quần áo, giầy dép) cho chúng nó. Nhận quà (do người đi công tác hay ông ấy trực tiếp mang về) em cũng nhận ngay ra toàn đồ xịn, chắc là rất bền. Nhưng tụi trẻ con thì chẳng thấy chúng dùng gì em mới để ý. Hóa ra là tại mấy đôi giầy bán ở chợ đêm ở các vỉa hè. Toàn da rởm nhưng mẫu mã thì cực bắt mắt vì toàn nhại những models mới nhất của các hãng nổi tiếng. Tụi trẻ con nói, ra ngoài đường bây giờ họ có phân biệt Nhật xịn hay giầy vỉa hè đâu, mấy đôi bác ấy gửi về đều không đôi nào được xếp hạng mốt cả, còn giầy vỉa hè, đi không bền, nhưng 1 hay 2 lần đi hỏng lại mua tiếp... có vài trăm 1 đôi lúc nào cũng "sành điệu"! Tìm hiểu kỹ nữa em còn thấy có loại chỉ có mấy chục mà trông cũng "mốt" lắm!
(Nhưng cho mình thì em vẫn ở trường phái "bảo thủ", vẫn dùng mấy đôi Italia mang về từ ngày xưa và công nhận chúng bền, đi mãi chẳng thấy hỏng để thay).
Gấu nhà em cầm cái túi LV về quê. Bà bác họ bảo cô phí tiền quá, tôi mua cái túi có 200k mà lại đẹp hơn, nhiều túi hơn. Xài 2 tháng hỏng lại mua cái khác. Đố dám cãi câu nào kụ ạ

RAVA

Xe ba gác
:))
Gấu nhà em cầm cái túi LV về quê. Bà bác họ bảo cô phí tiền quá, tôi mua cái túi có 200k mà lại đẹp hơn, nhiều túi hơn. Xài 2 tháng hỏng lại mua cái khác. Đố dám cãi câu nào kụ ạ
-Cái đấy gọi là đẳng cấp nhưng người ta ko biết nên ko được công nhận.Fun tý !

Tupac Amaru

Xe máy
Em sẽ chờ tới K15 rồi mua. Chứ K7 chưa phải là đẳng cấp nhất đâu các kụ ạ. Nghe nói K15 nó nhiều óp sừn hơn cả Ben ni nữa các kụ ạ

Xe_không_phanh

Xe tải
-Thấy bác nói là Forte và Vios bằng tiền nhau sao mấy hãng Taxi nó ko mua Forte nhỉ,xe vừa to lại nhiều option để chạy có phải là đắt khách ko ?
Vâng chúng nó sàn sàn như nhau với khoảng loanh quanh 550tr cụ a. Người ta chạy taxi thì cũng chẳng mấy ai quan tâm nhiều tới cái nhìn đẹp hay sang trọng đâu, người ta chỉ quan tâm tới cái giá cả và dịch vụ của nó thế nào thôi, nếu có hãng nào nó chạy con camry với giá 20k/1km và chạy morning với giá 10k/km thì cụ chơi loại nào?Vios nó tiết kiệm xăng hơn Forte thì người ta thích dùng để kinh doanh hơn, em đang nói người sử dụng cơ mà, cụ vác taxi ra làm em buồn cười quá

15A-04953

Xe máy
k7 cũng đc đấy chứ
nhưng ít thấy lượn đường qá

tung lavi

Xe tăng
mua cám rý đi cụ. mua về sau này bán cho lãi.

teapot

Xe buýt
Mua Camry đi kụ chủ thớt. Toy sắp giải thể ở Việt nam sau vụ anh Tạch rồi nên lại càng có giá!

Isu_zu

Tháo bánh
Mua K7 cụ ạ, em của Q7 đấy, cháu của BMW seri 7, chắt của A7, xe của điệp viên 007...cải lương bỏ mẹ, bắt chiếc từ đèn hậu đến cách đặt tên....hú hồn, cứ tưởng xe Đức!

phuongtv_76

Xe container
Mua K7 cụ ạ, em của Q7 đấy, cháu của BMW seri 7, chắt của A7, xe của điệp viên 007...cải lương bỏ mẹ, bắt chiếc từ đèn hậu đến cách đặt tên....hú hồn, cứ tưởng xe Đức!
Cụ làm e suýt phun ra cả bàn phím~o)

dream-dream

Xe tải
cụ có tiền thích xe nào thì cứ múc xe đấy đi mà hưởng thụ, chứ hỏi nhiều có cụ còn chưa biết lx, vào trả lời..../keke

0906.006.586

Xe buýt
Kia K7 là phiên bản nội địa HQ, nhìn rất đẹp, về VN có bản Kia Optima, tuy nhiên là em em vẫn vote cho Camry thôi, mấy anh Hàn này chưa có nhiều người đi mà em thì không muốn làm chuột bạch.

CR-Vic

Xe container
Kia K7 là phiên bản nội địa HQ, nhìn rất đẹp, về VN có bản Kia Optima, tuy nhiên là em em vẫn vote cho Camry thôi, mấy anh Hàn này chưa có nhiều người đi mà em thì không muốn làm chuột bạch.
Cụ có nhầm lẫn gì không đấy? K7 là phiên bản nội địa Hàn quốc còn bản xuất Mỹ của nó là Cadenza cơ mà. :D

Kia Optima là Kia K5.

casio

Xe tải
K7 đi cụ nội thất tiện nghi ngang tầm hạng sang camry được cái mác Toy chứ bên trong chả có gì. nếu thương hiệu thi Toy thôi còn hương thụ sự tiện nghi sang trọng thi cụ mua K7 ít đụng hàng

Isu_zu

Tháo bánh
K7 đi cụ nội thất tiện nghi ngang tầm hạng sang camry được cái mác Toy chứ bên trong chả có gì. nếu thương hiệu thi Toy thôi còn hương thụ sự tiện nghi sang trọng thi cụ mua K7 ít đụng hàng
Cụ đi 3.5Q hay XLE chưa mà cụ nói bên trong chả có gì! tự động từ đầu đến chân, chỉ thiếu cái sờ trym của cụ thôi ạ.