TRẢ LỜI CÁC CÂU HỎI LIÊN QUAN ĐẾN XE PIAGGIO VIỆT NAM - LX i.e & Lyberty i.e.

HanoianGuy

Xe đạp
Phụ kiện kia đều bán bên ngoài hết mà cụ. Mà các đại lý Pi đều bán mấy cái mũ bảo hiểm ấy còn gì.

Có cụ hôm trc lấy em LXie ở Ý Việt đc tặng cái mũ bảo hiểm Pi 500k kìa
Em ra Topcom thấy có mỗi cái mũ trắng cờ Ý thôi. Ko có mấy cái kia, mấy cái viền da ý.
Bác Pi ở chỗ bác có mấy cái khác mà viền da không ạ?

Piaggio Junior

Xe điện
Em ra Topcom thấy có mỗi cái mũ trắng cờ Ý thôi. Ko có mấy cái kia, mấy cái viền da ý.
Bác Pi ở chỗ bác có mấy cái khác mà viền da không ạ?
Có ạ .

oi the minh phai bo tien ra mua phu kien ak bac. lam an chan' the nhi :(
the giay to ho dua cho minh cai gi khong a
Cụ làm cái gì to to cho Pi đi rồi sẽ được Free nhiều cái to to lắm ạ , thế cứ không mất xiền cho mấy cái là làm an tốt hở bác ??????????

Mà bác viết bài có dấu nhá ....em dự bác sắp bị ăn thẻ đấy ạ .

lanhuong1965

Xe điện
Piaggio Junior cho em hỏi:
Sắp bảo hành 6000km rồi,nghe nhân viên nói lần này thay lọc nhớt & vệ sinh hệ thống chuyền động nên em không thể ở nhà tự mua mấy loại nhớt em thích như Motul,Mobil,Avip...sài xem con Lib ie của em nó như nào.Các lần bảo hành trước ở Cty SAPA cứ thay nhớt castron cho máy & hộp số thì lấy cái ống chuyên dụng = sắt rút nhớt ở đâu đó bơm vào cho khách.Hỏi thì nói ok hết.Em không yên tâm.
Trạm bảo hành nào của Pi trong Sài Gòn có thể thỏa mãn cái sự sung sướng của em,bác chỉ em với???Cám ơn bác nhiều!!!
Em hỏi bác Pi nè???

daihung4000

Xe tải
bài của em chưa được reply này.
EM mới mua con Li việt, xe em chay thi thoảng bị như kiểu hụt hơi đang chạy đều ga thì bị hụt một cái, như kiểu hết xăng ý rồi lại bình thường,
xe đi chưa được 500km mà giảm ga, gần như kiểu không ga ý thì phát ra tiếng kêu như kiểu máy kêu cành cạch(một số dòng xe khác họ hay gọi là gõ biên, xích cam kêu) em không biết xe em bị sao ợ.

mrse7en87

Xe đạp
help me

TÌnh hình là e có vài khúc mắc thế này này các bác :

E thì mới cưới con Vịt họ Lib được 1 tháng thôi , em ý vẫn zin chưa update bất cứ cái gì cả :

Nhưng mà con V em nó chân nó ngắn nó kêu ngồi sau khó chịu lắm : thứ nhất nếu đặt dc chân tới cái để chân thì mông lại ngồi đúng cái khấc nối vừa đau mông vừa bị mỏi lưng vì ngồi đúng chỗ dốc của cái cái yên , mỗi lần ngồi em Lib về nó cứ kêu đau hết cả lưng . Còn nếu ngồi hẳn ra đằng sau thì chân lại ko tới cái để chân , mà có chạm tới cái để chân thì người khó chịu lại là em , mỗi lần hạ cánh cứ bị chạm vào chân vừa bẩn quần vừa khó chịu. hơi có tý buồn vì ko dc hoàn hảo 100% .

Hum này có e bên Piaggio hỏi thăm sức khóe , e có hỏi có cách nào khắc phuc ko thì em ý nói là ko anh ạ, a thích thì đi chế thôi ạ.
E thì đang khắc phục dần bằng cách để cái để chân chéo chéo thôi ko đạp duỗi hẳn ra để ng ngồi sau để vừa chân mà ng ngồi trc lại ko bị khó chịu ! nhưng dc 1 tẹo đâu lại hoàn đấy ! :(

Tiện đây cho e hỏi có bác nào độ yên mà cái yên nó êm êm vs phẳng phẳng 1 chút chưa , mà màu trắng thì độ yên mầu gì thì đẹp nhỉ các bác .
Bác nào bị tương tự e mà khắc phục dc thì pm cho e với nhé .

ĐT 01287050587, tks all​

lanhuong1965

Xe điện
TÌnh hình là e có vài khúc mắc thế này này các bác :

E thì mới cưới con Vịt họ Lib được 1 tháng thôi , em ý vẫn zin chưa update bất cứ cái gì cả :

Nhưng mà con V em nó chân nó ngắn nó kêu ngồi sau khó chịu lắm : thứ nhất nếu đặt dc chân tới cái để chân thì mông lại ngồi đúng cái khấc nối vừa đau mông vừa bị mỏi lưng vì ngồi đúng chỗ dốc của cái cái yên , mỗi lần ngồi em Lib về nó cứ kêu đau hết cả lưng . Còn nếu ngồi hẳn ra đằng sau thì chân lại ko tới cái để chân , mà có chạm tới cái để chân thì người khó chịu lại là em , mỗi lần hạ cánh cứ bị chạm vào chân vừa bẩn quần vừa khó chịu. hơi có tý buồn vì ko dc hoàn hảo 100% .

Hum này có e bên Piaggio hỏi thăm sức khóe , e có hỏi có cách nào khắc phuc ko thì em ý nói là ko anh ạ, a thích thì đi chế thôi ạ.
E thì đang khắc phục dần bằng cách để cái để chân chéo chéo thôi ko đạp duỗi hẳn ra để ng ngồi sau để vừa chân mà ng ngồi trc lại ko bị khó chịu ! nhưng dc 1 tẹo đâu lại hoàn đấy ! :(

Tiện đây cho e hỏi có bác nào độ yên mà cái yên nó êm êm vs phẳng phẳng 1 chút chưa , mà màu trắng thì độ yên mầu gì thì đẹp nhỉ các bác .
Bác nào bị tương tự e mà khắc phục dc thì pm cho e với nhé .

ĐT 01287050587, tks all​

-Cái Lib Pi chế cho tụi Tây sài,đứa nào đứa nấy toàn 1m7 trở lên.Chúng nó ngồi sao thì chân cũng gác vừa tầm.
Giờ Pi bán cho người VN sài,đa phần là cao trên dưới 1m6.Hỏi sao cái gác chân sau với không tới!
Thời gian đầu do không quen,tôi cũng điên đầu với cái gác chân sau!Giờ thì quen rồi. :))

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
-Cái Lib Pi chế cho tụi Tây sài,đứa nào đứa nấy toàn 1m7 trở lên.Chúng nó ngồi sao thì chân cũng gác vừa tầm.
Giờ Pi bán cho người VN sài,đa phần là cao trên dưới 1m6.Hỏi sao cái gác chân sau với không tới!
Thời gian đầu do không quen,tôi cũng điên đầu với cái gác chân sau!Giờ thì quen rồi. :))
mama em ngồi sau lại thích ý, cứ kêu để chân thoải mái lắm, sướng hơn ngồi 4b :))

s0c_uuu

Xe buýt
Có ạ .

Cụ làm cái gì to to cho Pi đi rồi sẽ được Free nhiều cái to to lắm ạ , thế cứ không mất xiền cho mấy cái là làm an tốt hở bác ??????????

Mà bác viết bài có dấu nhá ....em dự bác sắp bị ăn thẻ đấy ạ .
phải làm cái gì bác. bác chỉ em với.
em muốn mua 1 chiếc LX 150 ie nữa(màu đỏ bác nhé). bây h còn được khuyên mại gì không bác. em hỏi thật ạ. mong bác trả lời e sớm. gấp gấp gấp lắm

Piaggio Junior

Xe điện
Em hỏi bác Pi nè???
Em đây !
Trong SG thì sapa là đứng đầu rồi mợ ơi , dầu láp thì có thể mua bằng Can loại lớn về đổ theo đúng định mức là OK . Các loại dầu máy mợ kể Pi khuyến cáo tất cả các đại lý phải dùng lâu rồi mà mợ .

Ở 6000km trở lên mợ nên thay cả ống xăng , ống hơi giúp em nhá , còn quy trình làm BD ở ĐL nào cũng có ạ .

bài của em chưa được reply này.
EM mới mua con Li việt, xe em chay thi thoảng bị như kiểu hụt hơi đang chạy đều ga thì bị hụt một cái, như kiểu hết xăng ý rồi lại bình thường,
xe đi chưa được 500km mà giảm ga, gần như kiểu không ga ý thì phát ra tiếng kêu như kiểu máy kêu cành cạch(một số dòng xe khác họ hay gọi là gõ biên, xích cam kêu) em không biết xe em bị sao ợ.
Cụ mang ra trạm BH kiểm tra trực tiếp giúp em nhá , còn về tiếng kêu thì cụ khong nên so sánh với các dòng xe khác a, mỗi loại một đặc trưng mà .

phải làm cái gì bác. bác chỉ em với.
em muốn mua 1 chiếc LX 150 ie nữa(màu đỏ bác nhé). bây h còn được khuyên mại gì không bác. em hỏi thật ạ. mong bác trả lời e sớm. gấp gấp gấp lắm
Bác call 39746141 các em NV tư vấn cho bác nhé .

hamaxink

Xe máy
hic các bác ơi cho nhà em hỏi mấy. Em LX mới mua của em mọi người khuyên là không nên dán, cơ mà em ý dễ xước quá ạ hic :(( chưa chi em đã bị vài vệt rồi nhất là cái chỗ đằng trước ngay trên sàn xe ý ạ, hic em nhỡ quệt gót giầy vào mà nó làm luôn 1 vệt nhìn xót lắm :(( các bác có cách nào khắc phục đc ko chỉ e với ạ :(

Chỉnh sửa cuối:

lhxndd

Xe buýt
hic các bác ơi cho nhà em hỏi mấy. Em LX mới mua của em mọi người khuyên là không nên dán, cơ mà em ý dễ xước quá ạ hic :(( chưa chi em đã bị vài vệt rồi nhất là cái chỗ đằng trước ngay trên sàn xe ý ạ, hic em nhỡ quệt gót giầy vào mà nó làm luôn 1 vệt nhìn xót lắm :(( các bác có cách nào khắc phục đc ko chỉ e với ạ :(
Nếu vết xước nhỏ và không quá sâu, bạn có thể mua Sonax Polish & Wax Color về mà chùi, một lúc là sẽ bóng lại thôi, hoặc bạn ra những chỗ đánh bóng lại sơn xe, tẩy vết xước, họ sẽ làm cho bạn, nhưng bạn có tểh mua chai Sonax về làm cho nhanh gọn!

Hoặc nếu vết xước quá sâu và rõ, bạn chỉ còn cách sơn lại màu trùng với màu của xe hoặc thay mới nguyên phần có vết xước đó.

vanhienn

Xe đạp
xe e cũng 500km như cụ đây, vừa thay dầu lần 1 ,vấn đề giật giật đấy là bệnh chung của LX r cụ ợ, trc e đi nhập cũng vấn thế, nhưng có vẻ thay dầu lần 1 xong ok hơn hẳn đấy ợ, ko giật mấy nữa, cụ thử xem, đi bảo trì là mấy cụ KTV sẽ xì côn cho m luôn, chắc do bụi ấy mà cụ, đg HN k tránh đc
còn vụ đề đóm chắc xe cụ có vấn đề rồi, e đọc k hiểu lắm nhưng mà xe nào thì cũng phải bóp phanh mới đề được , cụ đọc trong sách hướng dẫn ấy, còn mấy cái ký hiệu pha cos trên mặt đồng hồ chỉ là báo đèn sáng cho cụ thôi , chả lqan gì đến bộ phận đề cả. e xin đóng góp là như thế !
Cám ơn bác đã quan tâm. Để em Vodka cho bác nhé ^^.

Em xin được trình bày lại vấn đề của em nhé.

1. Xe em khi cần nổ máy thì phải bóp thắng. (Cái này thì rất ư là bình thường rùi nè).
2. Xe em khi bóp thắng thì đèn cos sáng lên.
3. Xe em mà đang mở đèn thì đề máy không cần phải bóp thắng (có bác nào thử chưa?)
4. Xe em đang mở đèn+nổ máy, nếu tắt máy thì đèn tự động chuyển về cos. Nổ máy lên thì tự động chuyển qua đèn pha sáng lên^^.

Cái nữa là vấn đề giật giật, từ bữa em đổ xăng 95 thấy nó đỡ hẳn.. nhưng nó hơi vọt vọt.. nhiều lúc chạy mất kiểm soát hehe.

Sao Pi lại không làm cái đèn ở cốp xe nhở. Cái này em thấy rất tiện :)

s0c_uuu

Xe buýt

1. Xe em khi cần nổ máy thì phải bóp thắng. (Cái này thì rất ư là bình thường rùi nè).
3. Xe em mà đang mở đèn thì đề máy không cần phải bóp thắng (có bác nào thử chưa?)
4. Xe em đang mở đèn+nổ máy, nếu tắt máy thì đèn tự động chuyển về cos. Nổ máy lên thì tự động chuyển qua đèn pha sáng lên^^.

Cái nữa là vấn đề giật giật, từ bữa em đổ xăng 95 thấy nó đỡ hẳn.. nhưng nó hơi vọt vọt.. nhiều lúc chạy mất kiểm soát hehe.

xe cụ có vấn đề rồi.
xe em không thế. đi sướng như (SHi + airblade)/ 2 = lib
em đang thèm 1 em LX 150ie nữa mà chưa đủ lúa. vẫn thiêu chục củ nữa :(( lại còn đăng kí. làm sao bây h bac junior ơi! :((. tháng sau em mới có lương. liệu còn khuyến mại không :((

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

Piaggio Junior

Xe điện

Xe cụ bị chập hệ thống điện phanh và đèn đấy ạ , cụ mang kiểm tra ở trạm BH đi .

xe cụ có vấn đề rồi.
xe em không thế. đi sướng như (SHi + airblade)/ 2 = lib
em đang thèm 1 em LX 150ie nữa mà chưa đủ lúa. vẫn thiêu chục củ nữa :(( lại còn đăng kí. làm sao bây h bac junior ơi! :((. tháng sau em mới có lương. liệu còn khuyến mại không :((
Mỗi đợt có trương trình riêng , cụ cứ đợi nhá .

T7 này em cũng định lấy cho gấu nhà em con ie, em sẽ call nhé, thanks bác trước
Thông tin của cụ em đã chuyển xuống các em bán hàng rồi nhá , các em ý sẽ chăm cụ .

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

nguyenbathang37

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Chủ thớt ơi cho mình hỏi là mình mới mua xe lib ie về thì chạy rôđa tầm bao nhiêu KM vậy ?Chạy rôđa là chạy dưới 40 Km phải ko bạn? Và lịch trình bảo dưỡng của xe là như thế nào vậy bạn ,có phải là 500 Km 1000 Km 1500Km... ko vậy? Giúp mình với.Cám ơn bạn nhìu

lanhuong1965

Xe điện
Chủ thớt ơi cho mình hỏi là mình mới mua xe lib ie về thì chạy rôđa tầm bao nhiêu KM vậy ?Chạy rôđa là chạy dưới 40 Km phải ko bạn? Và lịch trình bảo dưỡng của xe là như thế nào vậy bạn ,có phải là 500 Km 1000 Km 1500Km... ko vậy? Giúp mình với.Cám ơn bạn nhìu
Chùi ui,trong cái xe có cuốn catalog & sổ bảo hành:Pi chỉ bảo tận tình,tỉ mỉ tất tần tật trong đó bác ợ!!!

s0c_uuu

Xe buýt
có thông tin khuyến mại gì bác thông báo cho em biết với nhá. bác đừng trả lời em là: "vâng, bác chịu khó theo dõi trên diễn đàn, có gì sẽ thông báo trên này" mà bác hãy nt vào phone của em bác nhé. có khuyến mại dứt khoát em phải cưới 1 em LX :D. thanks bác nhé!