[Thảo luận] Chạy đường dài đau lưng

pham minh

Xe container
Các cụ.!!!
Các cụ có biết cách chữa trị, địa chỉ... thì mách cho thằng em cái ạ.
Cảm ơn các cụ nhiều.
cụ nên lưu ý là khi lên xe ngồi thì đầu tiên là phải chỉnh ghế cho phù hợp với người lái , cái này đã được dạy khi học lái xe
chỗ chữa đau lưng thì e bày cho cụ, cụ chỉ cần đi 1 hoặc 2 lần là khỏi và không cần phải tiêm chọc gì cả tuy rằng hơi xa ( từ hà nội là khoảng 100 km :cụ đi lên thị trấn chũ (từ bắc giang đi vào khoảng 35 km nữa ) nhà số 527 thị trấn chũ , số điện thoại : 02403891827 hỏi nhà bà lang tý( thực ra cụ cũng chẳng cần hỏi vì đến gần biết ngay vì rất đông) trước khi đi cụ phải gọi điện hỏi trước giờ làm việc vì bà ấy còn đi dạy học nên chỉ làm 1 buổi , tiền nong thì nhiều ít tùy tâm và đặt lên bàn thờ vì bà ấy làm từ thiện nên không nên không quan tâm đâu , em cũng từng bị như cụ nhưng nặng hơn nhưng cũng chỉ phải lên 1 lần và chữa hết khoảng 2 phút là ra ngoài đi như người bình thường , chúc cụ mau khỏi bệnh

Chỉnh sửa cuối:

wavechien

Xe container
em dự cụ bị cái đĩa đệm rồi, lên bệnh viện cổ truyền thôi cụ hoặc Việt Đức đi

phonghamy

Xe điện
Cho e hỏi bác tý, 1 bác thuê xe à? ghế lái thì phải biết chỉnh chứ, 2 ngồi từ đây vào vinh thấy mỏi mà ko chỉnh, 3 đã thấy mỏi sao không gọi điện thoại hỏi. Còn bây giờ ko khỏi thì đi mát xa nhiều sẽ khỏi. Tuần có 7 ngày thì đi 5 ngày vào các buổi trưa, tư tưởng thoải mái, mùi xả dễ chịu các em trẻ đẹp vuốt ve. Chúc bác mau khỏi=))

Chỉnh sửa cuối:

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cảm ơn các Cụ nhiều. Em thì vẫn chạy nhẩy, tập xà, "xúc than" bình thường:-* nhưng chỉ không thể ngồi ghế lái, ghế văn phòng lâu được thôi. :-?? Cố thì em cũng cố được vì em cũng vừa phải lái một mình HN- Tây bắc-- Lào Cai-HN. Nhưng phải nhét cái gối sau lưng :Phoặc bơm tựa lưng hết cỡ.

Có lẽ mai em đi Y học cổ truyền rồi về phổ biến kinh nghiệm vậy. Nhiều cụ cứ phán bừa. Em thấy lái xe có cả lương phụ cấp độc hại nữa đấy. Nên nó em nghĩ đau lưng là bệnh dễ mắc của lái xe.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ này nói đúng. Bây giờ em lái xe đường dài toàn phải thủ cái gối nhỏ nhét sau thắt lưng. Đỡ lắm, đi cả ngày luôn. Nếu mà ko có gối, chỉ cần 2 giờ là đau rồi. Dưng mà trước đây em đi con Vivant thì không bị, có thể cái ghế cấu tạo hợp với lưng em chăng ?
Có khi tại ghế lái thật cụ ah. Em chỉ vì ghế hơi ngả một chút, tựa lưng hơi xẹp một chút nhưng vì ham lái nên quyên cảm giác mỏi. Tối bước xuống xe thấy mỏi mỏi lại gọi ngay ông người mù ở Vinh đến tẩm quất. Chẳng biết ông ấy tẩm quất kiểu gì mà cứ khen da em đẹp. :))

Thực ra bây giờ thì không biết tại ghế hay tại ông người mù nữa. Chứ em chạy HN-Đà nẵng đều như vắt chanh mà không sao. Tháng này kinh không dám đi nữa roài. Lại phải bóp mồm bóp miệng roài

anhtho

Xe ngựa
Có khi tại ghế lái thật cụ ah. Em chỉ vì ghế hơi ngả một chút, tựa lưng hơi xẹp một chút nhưng vì ham lái nên quyên cảm giác mỏi. Tối bước xuống xe thấy mỏi mỏi lại gọi ngay ông người mù ở Vinh đến tẩm quất. Chẳng biết ông ấy tẩm quất kiểu gì mà cứ khen da em đẹp. :))

Thực ra bây giờ thì không biết tại ghế hay tại ông người mù nữa. Chứ em chạy HN-Đà nẵng đều như vắt chanh mà không sao. Tháng này kinh không dám đi nữa roài. Lại phải bóp mồm bóp miệng roài
Cụ cứ khoe khéo. Hay cụ là mợ đới !

humxam75

Xe điện
Cụ chủ thớt ngoài lái xe ra còn làm gì nữa ko mà lại đau lưng thế

Okane

Xe container
Các cụ giỏi thật, toàn đau ít với cả đau mông, e đau cờ him e lắm :D

Pham Quoc Han

Xe buýt
Cụ đừng cho Gấu biết nhá, chít đấy.=))

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
cụ nên lưu ý là khi lên xe ngồi thì đầu tiên là phải chỉnh ghế cho phù hợp với người lái , cái này đã được dạy khi học lái xe
chỗ chữa đau lưng thì e bày cho cụ, cụ chỉ cần đi 1 hoặc 2 lần là khỏi và không cần phải tiêm chọc gì cả tuy rằng hơi xa ( từ hà nội là khoảng 100 km :cụ đi lên thị trấn chũ (từ bắc giang đi vào khoảng 35 km nữa ) nhà số 527 thị trấn chũ , số điện thoại : 02403891827 hỏi nhà bà lang tý( thực ra cụ cũng chẳng cần hỏi vì đến gần biết ngay vì rất đông) trước khi đi cụ phải gọi điện hỏi trước giờ làm việc vì bà ấy còn đi dạy học nên chỉ làm 1 buổi , tiền nong thì nhiều ít tùy tâm và đặt lên bàn thờ vì bà ấy làm từ thiện nên không nên không quan tâm đâu , em cũng từng bị như cụ nhưng nặng hơn nhưng cũng chỉ phải lên 1 lần và chữa hết khoảng 2 phút là ra ngoài đi như người bình thường , chúc cụ mau khỏi bệnh
Dạ em năm nào cũng lên gặp cô này 1 lần"em đá bóng toàn chẹo chân thôi", xong cái là tạt qua nhà ông bạn ăn thịt chó ngon gấp tỉ lần hn1 cụ ạ.

thanhlich

[Tịch thu bằng lái]
Website
kinhmat.com.vn
Cụ nói kỹ hơn được không? Chữa như thế nào mà lại chỉ có 2 phút thôi ạ.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Cái cô chữa chân tay này theo em được biết thì,ý những người từ Thanh Hóa đến Quảng Ninh và các tỉnh phía bắc nếu biết Đều đến để nhờ xử lý về cụ xương và khớp. Dạng như 1 thầy lang í cụ ạ. EM thấy người như cô ấy là kỳ tài

Nipo

Xe tải
còn em chân hơi tê tê tí thôi.nói chung mình dáng thấp mà gặp mấy xe gầm sâu thì chỉnh hết cỡ cũng bị đau

iducga

Xe tải
Tội của cụ là đi dài mà không nghỉ.
Lẽ ra đến Thanh Hóa phải vào massage 1 cái rồi đi tiếp chứ.
Hehe, đùa vậy chứ cụ cần vào bệnh viện bác sỹ khám cho ngay, không nên để lâu thành mãn tính.

Loong Phoong

Xe điện
e hay cho 1 cái gối nhỏ nhỏ để dưới ghế để tựa lưng vào bác ah, cũng hiểu quả ra phết khi chạy đường dài đấy

3_banh

Xe điện
Cụ thanhlich bị lệch đĩa đệm nhưng kô biết để đề phòng.Nhân cơ hội lái xe đường dài ngồi sai tư thế nên nó bùng phát.Đi BV chụp khám ngay còn kịp đấy.
Em cũng nghĩ như cụ này, nếu chỉ do ghế lái thì vài ngày là phải khỏi rồi; cụ đi xử lý ngay đi, ko sau này 4b chả lái được mà chỉ lái xe lăn thôi đới.

thule6

Xe điện
Nó dư lày cụ ợ:
1. Để điều chỉnh đúng ghế ngồi, bạn hãy cho ngả lưng ghế ra phía sau một chút, chân trái đạp côn sát sàn, sau đó điều chỉnh ghế về phía trước hay phía sau lưng (trong một số model cao cấp có thể chỉnh được cả độ cao của ghế) tới lúc khi đạp côn sát sàn, chân trái vẫn còn phải hơi gập lại một chút. Như vậy, khi xẩy ra các tình huống phức tạp trên đường đi thì bạn có thể xử lý chân phanh và chân côn một cách nhanh chóng và hiệu quả nhất.

2. Để điều chỉnh lưng ghế, một tay bạn nắm vô-lăng ở điểm cao nhất, tay kia điều chỉnh lưng ghế sao cho lưng bạn áp sát vào lưng ghế. Tư thế như vậy sẽ không chỉ giúp đôi tay bạn hoạt động thoải mái, chính xác hơn mà còn giúp bạn “cảm nhận” được toàn bộ chiếc xe của mình.

3. Để kiểm tra xem tư thế của mình đã đúng chưa, bạn hãy thắt dây an toàn lại, sau đó đặt bàn tay trái lên điểm cao nhất của vô-lăng, còn tay phải bạn đưa cần số lên số 3. Nếu khi làm các thao tác này lưng bạn vẫn áp sát lưng ghế thì tư thế ngồi của bạn hoàn toàn đúng.

3_banh

Xe điện
Ko phải người quen thì gọi bà lang Tý ko thưa máy đâu. mà lưu ý là bà này có bà em cũng chữa nhưng kém hơn nhiều, cửn thực ko vào lang rởm, mà bà lang Tý cũng hay lượn lắm vì nhiều nơi quen biết mời về chữa.