[Thảo luận] Cẩn thận khi vào ăn xăng

MeogiaTL

Xe tải
Cháu vừa chứng kiến vụ va chạm của 1 bác đi Teana màu trắng mới cáu cạnh chưa biển ở cây xăng "tốt" Trần Đăng Ninh x Nguyễn Phong Sắc.
Nhằm ngày đẹp bác ấy đi lấy xe ở show về, tiện tạt qua đây ăn xăng.
Đương chính Ngọ nên cây xăng vắng lắm. Bác ấy vào đầu tiên, cháu bám đuôi vào ngay đằng sau. Vào đến sát cột bơm xăng bác ấy đánh lái trái tiến xuống lòng đường để lùi vào - các xe vào đây ăn hàng đều làm thế. Cháu cũng làm tương tự ngay bên trái bác ấy.
Khi bắt đầu vào R cháu liếc gương thấy ông dog Everest lù lù đằng sau, nghĩ bụng sao lại có cái thể loại chả biết phải trái như thể này nhỉ: nó cũng phải xếp hàng tuần tự chứ đây lại nhảy vào chỗ người khác đang lùi vào để mua xăng trước.
Bỗng ầm, liếc gương phải đã thấy bác Teana lùi thẳng vào đầu ông Everest rồi.
Ông Everest không biết là mình đi láo lại còn nhảy xuống mắng bác Teana.
Cháu thấy thế xuống gạt ra và bảo: ông đến sau phải xếp hàng chứ, ông đi sai nhảy vào chỗ người ta đang lùi còn già mồm. Mấy cháu bán xăng lúc này vững tâm góp thêm vào: ở đây không có cái kiểu đỗ ngang phè phè để mua xăng như chú.
Thế là lão ta cụp mặt lên xe.
Bác Teana cũng lành, xe mới kính cong mà bị sước một miếng to ở cản sau và nẹp inox, thế mà chỉ nhẹ nhàng bảo ông kia là thôi không có gì. Có lẽ là lái mới nên không nghĩ rằng vào gara mất ít nhất là 2 củ. Chuyện cũng chả có gì to tát nhưng một lần nữa cho thấy ý thức quá tệ của ông kia (U50) các cụ ạ. Ngoài ra việc lùi vào các cây xăng luôn ẩn chứa khá nhiều nguy cơ, đặc biệt cho lái mới vì rằng khi lùi thường phải thêm ga (do dốc xuống đường), 2B dễ len vào đằng sau và cả 4B ngu dốt như ông cháu gặp lúc trưa nay.

HUNGSMUN

Xe container
Em ghét nhất cái kiểu bon chen nhỏ nhen, những đồng chí có tư duy bon chen cần hiểu rằng: xã hội này không phải chỉ có mình họ thông minh, cái khoảng trống tự nhiên mở ra là phải có lý do của nó. Túm lại, đi kiểu thèng Fò kia là vừa ngu vừa láo.

f40fd

Xe điện
Vào đổ xăng mà phải lùi xe là cửa hàng xăng bố trí không hợp lý rồi, nếu bố trí hợp lý thì bác Teana kia không bị đen thế.

dht

Xe điện
Dưng mà những kẻ hay bon chen thường là hưởng lợi nhiều hơn người tử tế đấy

nct3004

Xe tải
hazzz ..... bác phò là tài già cơ mà ý thức lại non !

HT_CRV

Xe tải
Có trách thì trách mấy đứa nhân viên bán xăng ý. Trông thấy thế mà không hướng dẫn người ta 1 câu. Có thể lái xe Ford không biết qui tắc đổ xăng ở đấy nó thế thì sao???

Swan

Xe tải
Em thấy ở Hà Lội mềng chỉ cần có từ 2 người trở lên là chen lấn. Khi vào ăn xăng, 4b thì em chưa gặp trường hợp như cụ chủ kể nhưng 2b thì gần 100% là người đến sau tạt đầu chen lấn lên trước.

MeogiaTL

Xe tải
Thế thì quá chuẩn rồi. Cứ như vào nhà hàng gì đang bị kiện vì để làm mất xe máy 130 triệu ấy nhể. Vào đến cửa là có một em áo chẽn mở cửa chỉ bàn để ngồi, thế thì va chạm vào đâu được
Ông Fo huyền kia già rồi cụ nhá, lúc đó 2 xe đang lùi gần như là cùng nhau, may mà cháu cũng có tuổi lại vừa ăn cỗ xong nên chân tay lóng ngóng. Chứ không thì xe cháu còn lùi vào trước bác Teana kia
Thế thì chắc chắn chạm ông Fo huyền trước roài.

Có trách thì trách mấy đứa nhân viên bán xăng ý. Trông thấy thế mà không hướng dẫn người ta 1 câu. Có thể lái xe Ford không biết qui tắc đổ xăng ở đấy nó thế thì sao???

MeogiaTL

Xe tải
Nhiều mà cụ, chỗ đó này, chỗ đầu Lạc Long Quân này và mấy chỗ nữa cháu vẫn chưa nhớ ra.
Vào đổ xăng mà phải lùi xe là cửa hàng xăng bố trí không hợp lý rồi, nếu bố trí hợp lý thì bác Teana kia không bị đen thế.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Tôi cũng nghĩ như Bác. Cây xăng này tôi đã vào đổ xăng một lần nên thấy như thế này rất bất hợp lý nhưng thấy bảo cây xăng này nhân viên phục vụ và xăng ở đây sạch nên nhiều xe không đổ bên cây xăng bên kia đường mà toàn ghé qua cây xăng này để đổ xăng cho xe.

FujiS5200

Xe điện
Em thấy cũng khá nhiều cây xăng yêu cầu lùi sát đuôi xe vào mà, tức là cũng phải oánh lái cài số de như bác Teana kia.

anhtho

Xe ngựa
Ông Ford kia thế là sai rồi, bon chen nữa. Em ghét thể loại đó. Nhưng ông Teana thế cũng chưa được. Họ vào rồi mà để lùi vào người ta là mình sai. Nhỡ khi đó là 1 xe máy hoặc 1 người đi bộ thì sao?. Nếu ra luật, ông Teana sai là cái chắc. Khi mình lùi là phải hết sức để ý và cẩn trọng, không phải vì họ chen ngang mà mình có quyền đâm.

cuadong

Xe buýt
Teana có cảm biến lùi mà bác kia không để ý sao ? Chắc xe mới nên chưa biết hết, sau vụ này rút ra được 1 số kinh nghiệm rồi.

caren2010

Xe hơi
Ông Ford kia thế là sai rồi, bon chen nữa. Em ghét thể loại đó. Nhưng ông Teana thế cũng chưa được. Họ vào rồi mà để lùi vào người ta là mình sai. Nhỡ khi đó là 1 xe máy hoặc 1 người đi bộ thì sao?. Nếu ra luật, ông Teana sai là cái chắc. Khi mình lùi là phải hết sức để ý và cẩn trọng, không phải vì họ chen ngang mà mình có quyền đâm.
Cụ nhắc thế cũng đúng, vụ này làm em nhớ đến cái vụ lùi đổ xăng đầu đường đội cấn mà có cụ 2b die ấy.

Cháu vừa chứng kiến vụ va chạm của 1 bác đi Teana màu trắng mới cáu cạnh chưa biển ở cây xăng "tốt" Trần Đăng Ninh x Nguyễn Phong Sắc.
Nhằm ngày đẹp bác ấy đi lấy xe ở show về, tiện tạt qua đây ăn xăng.
Đương chính Ngọ nên cây xăng vắng lắm. Bác ấy vào đầu tiên, cháu bám đuôi vào ngay đằng sau. Vào đến sát cột bơm xăng bác ấy đánh lái trái tiến xuống lòng đường để lùi vào - các xe vào đây ăn hàng đều làm thế. Cháu cũng làm tương tự ngay bên trái bác ấy.
Khi bắt đầu vào R cháu liếc gương thấy ông dog Everest lù lù đằng sau, nghĩ bụng sao lại có cái thể loại chả biết phải trái như thể này nhỉ: nó cũng phải xếp hàng tuần tự chứ đây lại nhảy vào chỗ người khác đang lùi vào để mua xăng trước.
Bỗng ầm, liếc gương phải đã thấy bác Teana lùi thẳng vào đầu ông Everest rồi.
Ông Everest không biết là mình đi láo lại còn nhảy xuống mắng bác Teana.
Cháu thấy thế xuống gạt ra và bảo: ông đến sau phải xếp hàng chứ, ông đi sai nhảy vào chỗ người ta đang lùi còn già mồm. Mấy cháu bán xăng lúc này vững tâm góp thêm vào: ở đây không có cái kiểu đỗ ngang phè phè để mua xăng như chú.
Thế là lão ta cụp mặt lên xe.
Bác Teana cũng lành, xe mới kính cong mà bị sước một miếng to ở cản sau và nẹp inox, thế mà chỉ nhẹ nhàng bảo ông kia là thôi không có gì. Có lẽ là lái mới nên không nghĩ rằng vào gara mất ít nhất là 2 củ. Chuyện cũng chả có gì to tát nhưng một lần nữa cho thấy ý thức quá tệ của ông kia (U50) các cụ ạ. Ngoài ra việc lùi vào các cây xăng luôn ẩn chứa khá nhiều nguy cơ, đặc biệt cho lái mới vì rằng khi lùi thường phải thêm ga (do dốc xuống đường), 2B dễ len vào đằng sau và cả 4B ngu dốt như ông cháu gặp lúc trưa nay.
Bác cho e xin số cầm chân của bác này để e mời bác ý vào Nissan club cho a e hướng dẫn quan sát khi lùi vào ăn xăng nhé. Nghe bác tả mà xót xa cho teana quá.

pippolinus

Xe tải
Lại nói về chuyện đổ xăng :|
Sáng nay tầm 11h kém ở cây xăng Sông Hồng (Red River), cụ nào đi Santafe vô ý thức đêk thể hiểu nổi.
Đổ xăng xong vứt xe nguyên đấy, lững thững ra chỗ chờ viết hóa đơn. Phía trước xe khoảng trống vẫn rất rộng rãi. Trong khi trục đấy có mỗi 1 máy xăng chạy, đằng sau các xe đang xếp hàng chờ nườm nượp.
Em bảo cậu bán xăng hét gọi lại mà cũng ko được.
Tầm 5' sau khi xong xuôi cụ này mới đi bộ quay lại đánh xe đi trước ánh mắt thán phục của em và cậu kia @@
Đánh xe lên 1 chút để người khác vào đổ thì tốn thời gian lắm à, ý thức ko bằng con **ó x-(
Biển số 30F 2689, nếu em nhớ ko nhầm.

Bóng Chày

Xe lừa
Sao cụ Fe đó không gặ 2 cụ đi 2B đuổi theo taxi chạy làm tóe nước sáng hôm nọ. 2 cụ 2 B đuổi theo chém xối xả vào taxi. Các bác có nhơ thớt đó không? Có cả ảnh. Lần tới chắc chắn cụ Fe này sẽ gặp 2 cụ đi 2 bánh chém taxi hehe

Lại nói về chuyện đổ xăng :|
Sáng nay tầm 11h kém ở cây xăng Sông Hồng (Red River), cụ nào đi Santafe vô ý thức đêk thể hiểu nổi.
Đổ xăng xong vứt xe nguyên đấy, lững thững ra chỗ chờ viết hóa đơn. Phía trước xe khoảng trống vẫn rất rộng rãi. Trong khi trục đấy có mỗi 1 máy xăng chạy, đằng sau các xe đang xếp hàng chờ nườm nượp.
Em bảo cậu bán xăng hét gọi lại mà cũng ko được.
Tầm 5' sau khi xong xuôi cụ này mới đi bộ quay lại đánh xe đi trước ánh mắt thán phục của em và cậu kia @@
Đánh xe lên 1 chút để người khác vào đổ thì tốn thời gian lắm à, ý thức ko bằng con **ó x-(
Biển số 30F 2689, nếu em nhớ ko nhầm.

MeogiaTL

Xe tải
Teana có cảm biến lùi mà bác kia không để ý sao ? Chắc xe mới nên chưa biết hết, sau vụ này rút ra được 1 số kinh nghiệm rồi.
Lái mới mà cụ. Xe này còn có cả cam lùi ấy chứ.