[Thảo luận] Các cụ nào hay đi đường 5 thì lưu ý nhé !

vmcgf

Xe tăng
Chuyện là mấy hôm trước em về ngoại dưới Hải tẹt, đi qua Hải Dương, lúc chiều về khi sắp đi qua thành phố HD, có mấy chiếc xe bồn cứ lừ lừ đi làn ngoài, thế là không những em mà còn có cả một số cụ khác đều vượt trong ( phải ) để đi qua. Hậu quả là qua một đoạn bị ngay XXX gọi vào, em nghe XXX cầm bộ đàm liên lạc với ( Chim Lợn ) ở quãng trước đó về xe lỗi gì, biển số của từng xe...hóa ra ( Chim lợn ) phục ở trước đó báo về ! Các cụ hay đi đường 5 hãy cẩn thận nhé ! Hôm đó em mất 500K để được đi ạ !

anhtho

Xe ngựa
Chuyện là mấy hôm trước em về ngoại dưới Hải tẹt, đi qua Hải Dương, lúc chiều về khi sắp đi qua thành phố HD, có mấy chiếc xe bồn cứ lừ lừ đi làn ngoài, thế là không những em mà còn có cả một số cụ khác đều vượt trong ( phải ) để đi qua. Hậu quả là qua một đoạn bị ngay XXX gọi vào, em nghe XXX cầm bộ đàm liên lạc với ( Chim Lợn ) ở quãng trước đó về xe lỗi gì, biển số của từng xe...hóa ra ( Chim lợn ) phục ở trước đó báo về ! Các cụ hay đi đường 5 hãy cẩn thận nhé ! Hôm đó em mất 500K để được đi ạ !
Đường 5 mấy hôm nay bắt sai làn kinh lắm. Xe du lịch chỉ được chạy ở làn sát trái thôi, trừ mấy chỗ có đường giành riêng cho rẽ trái/

lenamhung83

Xe tăng
Chắc bác chạy quá tốc độ quy định trong khu dân cư? chứ còn đoạn QL5 qua Hải Dương có phân làn, bác xi nhan rồi chuyển sang làn trong chạy ( dưới 50 km/h) thì chả có vấn đề gì

HuyKien

Xe tải
Chỗ nhà Tam giác này cứ vượt xe khác mà có XXX đang chốt là dính ngay, kể cả đang chạy 45Km/h. Không cãi được đâu!???

Xecutkit2008

Xe điện
Bựa đến thế là cùng, dàn trận để làm tiền. làm gì mà khi ra đường người dân nhìn màu vàng be thấy khinh./:)

procar

Xe tải
Đi đúng làn đường , chạy đúng tốc độ thì ko mất xiền , nhanh chậm một vài phút làm gì ................................

X53.0si

Xe buýt
hê hê. cac" cụ ko = chau" rồi`!.........chau" fun ti"
hôm qua, đi đên" đoạn nhà thi đâu" GL chau" còn vượt phải 1 xxx 4B ĐỘi 5 nhớ...! kinh chưa..b-)
dưng mà
lúc đêy"á. chau" đang đi vs tôc" độ khoảng hơn 30 cây chuôi"~:> và..............trên xe đạp .;)), trong làn của xe thô sơ ạ;))
cai" ông xxx đội 5 đi như bò ra đường ở làn phải y", lúc chau" vượt ngang xe ông y" còn bị 1 xxx trẻ ngồi cạnh liếc 1 cai". sợ chit" đi đc:D

Vova

Xe container
Đi xa thì cứ đúng làn, đúng tốc độ thôi, dây dưa với công an mệt lắm, nhất là họ luôn luôn đói :(.
Mà OF giờ nhiều cụ teen và vui tính nhỉ ...

MaLong

Xe tải
Cụ đen, em gặp mấy con xe bồn cũng vượt phải thôi, đen thì bị tuýt , chứ đi sau nó có mà nửa đêm mới về đến nhà ! sự đời nó là thế đêy ạ !

Taihoatu

Xe lăn
Úi dời, em có thâm niên bị phạt ở cung đường này rồi. chẳng lần nào đi HP em không bị dính cả (mặc dù em đi rất cẩn thận) nhưng toàn bị bắt lúc không ngờ. Cách đây 1 tháng khi đi em bị vịn ở Hải dương, mất 500k, lúc về cũng bị. khi mở cửa xe xuống xxx buông 1 câu "lại là ông à" rồi thả. chán.

HD67

Xe buýt
Sao xxx không bắt xe bồn sai làn cụ nhỉ?

Vova

Xe container
Úi dời, em có thâm niên bị phạt ở cung đường này rồi. chẳng lần nào đi HP em không bị dính cả (mặc dù em đi rất cẩn thận) nhưng toàn bị bắt lúc không ngờ. Cách đây 1 tháng khi đi em bị vịn ở Hải dương, mất 500k, lúc về cũng bị. khi mở cửa xe xuống xxx buông 1 câu "lại là ông à" rồi thả. chán.
Thực sự em nghĩ là cụ đùa. Công an họ cũng chỉ hay đứng có mấy chỗ, biển báo khu dân cư, cần hạn chế tốc độ nhỏ hơn 50km/h cũng tương đối rõ ràng, thỉnh thoảng bị dừng thì còn ổn, chứ lần nào cũng bị thì ... :(.

pham minh

Xe container
Chắc bác chạy quá tốc độ quy định trong khu dân cư? chứ còn đoạn QL5 qua Hải Dương có phân làn, bác xi nhan rồi chuyển sang làn trong chạy ( dưới 50 km/h) thì chả có vấn đề gì
làn trong dành cho xe tải và xe>30 chỗ ngồi

hieuhic

Xe điện
Đường 5 có phân làn đâu mà bị bắt chạy sai làn nhỉ ?
Thế thằng xe bồn nó chạy 1km/h thì mình cũng phải chạy theo nó à ? Sao các cụ không cãi, bảo sao xxx cứ vặt lông các cụ.
Trên OF này đã bàn nhiều về lỗi này rồi.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Đường 5 có phân làn đâu mà bị bắt chạy sai làn nhỉ ?
Thế thằng xe bồn nó chạy 1km/h thì mình cũng phải chạy theo nó à ? Sao các cụ không cãi, bảo sao xxx cứ vặt lông các cụ.
Trên OF này đã bàn nhiều về lỗi này rồi.
Đường 5 có phân làn đó cụ, qua khỏi cầu Chui là mọi người nhìn lên cao sẽ thấy 1 hàng biển chỉ rõ xe nào , làn nào.
Việc gặp 1chiếc xe bồn hoặc xe tập lái diễn 50 ở chỗ cho 80 thì cũng nhìn trước, ngó sau mà vượt phải thôi. Bắt thì chịu chứ đi sau thế ức chế hơn nhiều.
Xe bồn thường họ đi thường xuyên nên chắc đóng tiền quý rồi, các cụ bì thế nào được.

backinhca

Xe buýt
bi h iem thấy xxx nhàn nhiều rồi ,dân chúng tham gia giao thông ngoan các chú xxx đỡ vất vả :)). chiều qua cũng về qua đường 5 thấy các chú toàn đứng chơi ko ;))

Chỉnh sửa cuối:

PhanhGap

Xe điện
Muốn vượt phải thì tìm đoạn nào có ngã 4, cho phép ô tô rẽ trái mà vượt phải. À mà bây giờ đường 5 chiều HP-HN từ Trâu Quì đến đèn xanh đèn đỏ gầm cầu thanh trì sơn lại biển nhấp nhô (chưa có biển báo tốc độ tối đa đi kèm). Chẳng biết có nên đi tiếp tốc độ 80 như trước nữa hay không. Cứ vừa lái vừa dòm, mệt quá. Đi qua thấy xxx đang tụ tập nhìn ngó. Chắc tuần sau là bắt - kiêng hôm nay mùng 1 chăng?

RuaHoGuom

Xe tải
xxx gì mà toàn gây tâm lý áp lực cho người tham gia giao thông, bảo sao chả tai nạn :(