Nissan Teana hay Toyota Camry hay Honda Accord ???

Isu_zu

Tháo bánh
1 trong những hãng dẫn đầu ở nước Mỹ thôi bác ạh. Khi hạ được Toy xuống hàng thứ 3 ở nước Mỹ thì tòa án Liên Bang đã kết luận không có lỗi gì ở hệ thống điện tử trong nhưng cái xe Toy bị kiện cả. Còn trên thế giới thì năm 2010 vừa rồi, dù có nhiều thăng trầm nhưng Toy vẫn xếp hạng đầu về số xe bán được. Dân Việt Nam mình cũng chỉ "ngu" theo dân đã đi xe lâu năm hơn trên thế giới thôi, chứ xe ô tô bắt đầu được bán nhiều ở Vịt mình đã quá 10 năm đâu?
Cụ đúng ạ, nếu Toy hài lòng với vị trí thứ 3 thì đã chẳng có chân ga chân gẹo gì hết...chiến tranh kinh tế cả thôi!

luckyboy

Xe container
Nissan Teana em ủng hộ em này, tất cả đều good

ABCD

Xe tải
Trước tết em cung lăn tăn, sau hơi hâm quyết lấy cam, vì cũng nghĩ sau 1hay 2 năm lại đổi xe.

khanhtung

Xe tải
ngoài mấy lựa chọn này ra thì em thấy Buick LaCrosse cũng rất được đấy chư ạ, Tết vừa rồi em đi Hà Khẩu chơi, thấy bọn khựa khoái em này lắm, nhìn đảm bảo các bác mê luôn, bản base em này ở Mẽo là tầm 26-27k $ về VN chắc cũng không chát lắm ! em thấy bên Kylin cũng có bán nhưng không thấy giá!

tienhungtech

Đi bộ
Mỗi người một sở thích, e thấy câu nói "cái gì tồn tại là phù hợp" rất hay.
Trên thế giới thấy tây nó phân định như sau từ sang>> phổ thông: Nissan>>Honda>>Toy.
Xe Toy giá rẻ hơn chút, ít hỏng vặt, giá bán lại được cao nên phổ thông nhất, bán chạy nhất cũng là chuyện thường. Tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng mà mình lựa chọn. Ăn chắc, mặc bền, giữ giá thì cứ Cam mà chiến. Thích lái hay thì Accord. Thích lịch lẫm + lái hay thì chọn Teana ...
Em cùng quan điểm với bác.
Lúc đầu quanh quẩn trong nhà thì cứ tưởng nhiều thứ
Khi được đi loanh quanh đây đó thì lại vỡ òa ra nhều điều

Nhưng quan trọng là múc theo sở thích, mỗi người một ý mờ

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ đúng ạ, nếu Toy hài lòng với vị trí thứ 3 thì đã chẳng có chân ga chân gẹo gì hết...chiến tranh kinh tế cả thôi!
Cái trò này ai muốn làm ăn ở Mỹ phải thuộc!
Ngay 2 cái công ty Mỹ với nhau mà năm nào Intel cũng kiện AMD, chưa bao giờ Intel thắng kiện, luôn phải nộp tiền thua mà người ta nói Intel thắng lớn vì luôn phanh được AMD ít nhất 3 tháng!!!

cerato08

Xe điện
Teana nhìn nhiều là chán ngay ấy mà. Theo em cam vẫn đẹp nhất, chỉ tội nội thất cá sấu quá, Cọc nhìn hầm hố quá

kvllg

Xe máy
E sang Taipei thấy tới 80% taxi ở đó là Teana và Camry, ko thấy con taxi Accord nào. Có thể vì Teana và Camry bền bỉ hơn chăng? Ở bên đó Teana có vẻ đc đánh giá cao hơn Camry, vì là xe của Nissan, thương hiệu đc coi là "hàng hiệu", đẳng cấp hơn

Isu_zu

Tháo bánh
E sang Taipei thấy tới 80% taxi ở đó là Teana và Camry, ko thấy con taxi Accord nào. Có thể vì Teana và Camry bền bỉ hơn chăng? Ở bên đó Teana có vẻ đc đánh giá cao hơn Camry, vì là xe của Nissan, thương hiệu đc coi là "hàng hiệu", đẳng cấp hơn
Bác nói thế lào, Teana chỉ danh cho Taiwan và asean, chứ web Nisan Mỹ là không có em này, Camry bán ở Mỹ đàng hoàng bác ạ. Teana bán đc ở VN cũng vì giá rẻ mà thôi, đẳng cấp hơn gì Cam và Cọt ạ, kiểu dáng già nua hơn thì đúng.

cerato08

Xe điện
Bác nói thế lào, Teana chỉ danh cho Taiwan và asean, chứ web Nisan Mỹ là không có em này, Camry bán ở Mỹ đàng hoàng bác ạ. Teana bán đc ở VN cũng vì giá rẻ mà thôi, đẳng cấp hơn gì Cam và Cọt ạ, kiểu dáng già nua hơn thì đúng.
Ở Mỹ không phải k có mà nó mang tên khác bác ạ (teana cho khu vực châu á)

Chrisvuong

Xe hơi
ông này lại ếch ngồi đáy giếng rồi, ai bảo ở Mỹ ko có Teana? Teana còn có bản nhập Nhật nữa nhé, thôi quên cái "đẳng cấp" đi, ở Việt Nam cái Cam cái Cọt thần tượng của ông nó to tát lắm, ở nước ngoài xe cơm bình dân đấy anh nhà giàu mới bán đất ạ

Isu_zu

Tháo bánh
ông này lại ếch ngồi đáy giếng rồi, ai bảo ở Mỹ ko có Teana? Teana còn có bản nhập Nhật nữa nhé, thôi quên cái "đẳng cấp" đi, ở Việt Nam cái Cam cái Cọt thần tượng của ông nó to tát lắm, ở nước ngoài xe cơm bình dân đấy anh nhà giàu mới bán đất ạ
Chú biết đếch gì mà nói, Teana của chú anh mua bằng 6 tháng lương, còn a mua thêm đất, chứ a chưa bao giờ phải bán đất cả. A có nói là Cam và Cọt đẳng cấp hơn Teana đâu? đeo kính cận vào đọc lại đi nhé. A chỉ nói là Teana cũng không cao hơn Cam và Cọt thôi!

GAT

Xe điện
Cụ có vẻ coi thường người khác nhể ?

kvllg

Xe máy
E chẳng biết Teana hay Camry hơn kém thế nào đâu, vì e ko dùng mấy loại xe đó. Nhưng đúng là đi mấy nơi thì bên đó họ chuộng và đánh giá xe của Nissan tốt hơn Toyota thật. Chắc do thói quen tiêu dùng

toanvinh_forever

Xe điện
theo em thì Accord >>Teana>>Camry, cụ cứ thế mà chọn. em té

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chrisvuong

Xe hơi
Chú biết đếch gì mà nói, Teana của chú anh mua bằng 6 tháng lương, còn a mua thêm đất, chứ a chưa bao giờ phải bán đất cả. A có nói là Cam và Cọt đẳng cấp hơn Teana đâu? đeo kính cận vào đọc lại đi nhé. A chỉ nói là Teana cũng không cao hơn Cam và Cọt thôi!
Vầng anh thì kinh rồi ạ, anh có tiền anh mua 6 tháng lương anh đi siêu xe nên kiến thức của anh về mấy cái xe cỏ như Teana cam hay cọt nó ngắn quá nên cái giọng của anh nó kinh kiệu tôi cũng chẳng cãi nhau với anh làm gì nữa nhé. :)

Chrisvuong

Xe hơi

Isu_zu viết Bác nói thế lào, Teana chỉ danh cho Taiwan và asean, chứ web Nisan Mỹ là không có em này, Camry bán ở Mỹ đàng hoàng bác ạ. Teana bán đc ở VN cũng vì giá rẻ mà thôi, đẳng cấp hơn gì Cam và Cọt ạ, kiểu dáng già nua hơn thì đúng.
Vầng anh thì kinh rồi ạ, thế tôi hiểu là thế này: anh có tiền anh mua Teana 6 tháng lương (trong khi người khác phải ki cóp hàng mấy năm trời), rồi chắc anh đi siêu xe nên kiến thức của anh về mấy cái xe cỏ như Teana cam hay cọt nó ngắn quá nên cái giọng của anh nó kinh kiệu, thế tôi cũng chẳng cãi nhau với anh làm gì nữa nhé cùng là người lớn với nhau nhỉ. :)

Mà xem lại đi xem câu trước nó chửi câu sau ko?
PS: xin lỗi Mod mạng lắc quá thành post đúp bài

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
Ở châu Á , Nissan có Teana là đối thủ của cam & cot .
Ở Mỹ , Nissan có Altima là đối thủ của cam & cot .
Ở OF anh em hay chê bai nhau kiểu ếch ngồi đáy giếng vì khg có 1 tờ báo uy tín nào đánh giá công bằng để định hướng . Từ đó khó biết ai là ếch thiệt .
Theo em thì đã gọi là đối thủ thì về tổng thể, nó phải ngang nhau. Đó là tất yếu, vì bộ phận nghiên cứu thị trường của mỗi hãng đều phải mất vài năm để để tham mưu cho bộ phận thiết kế trước khi tung ra 1 mẫu mới hoặc nâng cấp để cạnh tranh với các đối thủ và phô trương thế mạnh của mình .
Mặc khác 1 chiếc xe bán chạy chưa hẳn phải là lái ngon hay theo đuổi cái chử "đẳng cấp" rất vô hình, mà người ta còn xét theo nhiều tiêu chí khác : ổn định , bền , giữ giá, phụ tùng dễ tìm.... Túm lại là còn về vấn đề kinh tế nữa . Ở điểm này tây nó thực dụng hơn ta nhiều . Thôi thì ae ta tham khảo sở thích của nó vậy , cũng chỉ để là cho biết thôi, chứ thích con nào các bác cứ chiến con đó chứ đừng có hạ bệ nhau mất zui .
Danh sách 10 xe bán chạy nhất o Mẽo
http://www.skitzone.com/2010/top-10-best-selling-cars-in-america/
1-ford F-serie
2-Cam
3-Chevrolet
4-Corolla
5-Cọt
6-CiV
7-Altima

Chỉnh sửa cuối:

haiphus

Xe buýt
Ở châu Á , Nissan có Teana là đối thủ của cam & cot .
Ở Mỹ , Nissan có Altima là đối thủ của cam & cot .
Ở OF anh em hay chê bai nhau kiểu ếch ngồi đáy giếng vì khg có 1 tờ báo uy tín nào đánh giá công bằng để định hướng . Từ đó khó biết ai là ếch thiệt .
Theo em thì đã gọi là đối thủ thì về tổng thể, nó phải ngang nhau. Đó là tất yếu, vì bộ phận nghiên cứu thị trường của mỗi hãng đều phải mất vài năm để để tham mưu cho bộ phận thiết kế trước khi tung ra 1 mẫu mới hoặc nâng cấp để cạnh tranh với các đối thủ và phô trương thế mạnh của mình .
Mặc khác 1 chiếc xe bán chạy chưa hẳn phải là lái ngon hay theo đuổi cái chử "đẳng cấp" rất vô hình, mà người ta còn xét theo nhiều tiêu chí khác : ổn định , bền , giữ giá, phụ tùng dễ tìm.... Túm lại là còn về vấn đề kinh tế nữa . Ở điểm này tây nó thực dụng hơn ta nhiều . Thôi thì ae ta tham khảo sở thích của nó vậy , cũng chỉ để là cho biết thôi, chứ thích con nào các bác cứ chiến con đó chứ đừng có hạ bệ nhau mất zui .
Danh sách 10 xe bán chạy nhất o Mẽo
http://www.skitzone.com/2010/top-10-best-selling-cars-in-america/
1-ford F-serie
2-Cam
3-Chevrolet
4-Corolla
5-Cọt
6-CiV
7-Altima
Cái này từ năm 2009 rồi bác?