Mở cửa xe KIA -Carens khi không có điều khiển, nhờ cụ Hạt-Tóp tư vấn giúp! :))

Libor

Xe điện
Chả là đãng trí em ra lấy xe để đi ...xxx :)) nhưng quên mất cái chìa khóa xe có điều khiển ở nhà, may quá nhớ ra trong túi xách của em lại có sẵn cái chìa sơ cua (đề phòng khi đi xa bị mất chìa khóa thì dùng chìa này để mở) Em mới hí hoáy mở cửa thì hệ thống báo động kêu ầm lên, em đợi một lúc nó hết kêu thì chui vào xe để đi nhưng không thể nào đề nổi máy, toàn bộ hệ thống điện vẫn hoạt động bình thường, riêng đề nổ thì chịu... loay hoay chán không khởi động đựơc xe đành quay về nhà lấy chìa có kèm điều khiển ra thì mọi việc lại ngon lành. Mong cụ có ngó qua thớt này thì chỉ bảo giúp em làm sao để khởi động được xe khi không có điều khiển ợ, để lần sau đi đâu mà bị rơi mất điều khiển còn có cách mà bò được về nhà, chứ không thì khổ lắm cụ ơi! Cảm ơn cụ trước! Em cũng tính đến nước tháo cực + ắc quy ra một lúc rồi lại lắp vào nhưng chưa thử, ko biết liệu có được không cụ nhể? (b)

Mr.Chun

Xe tăng
chỉ có cách gọi điện cho người thân mang chìa chính ra :D khoá chính là khoá từ chống trộm mà cụ, nếu cụ mở bằng khoá chính thì khoá sơ cua sẽ nổ máy đc :D nổ máy xong thì bác vứt chìa khoá chính đi cũng được :))

Libor

Xe điện
chỉ có cách gọi điện cho người thân mang chìa chính ra :D khoá chính là khoá từ chống trộm mà cụ, nếu cụ mở bằng khoá chính thì khoá sơ cua sẽ nổ máy đc :D nổ máy xong thì bác vứt chìa khoá chính đi cũng được :))
Úi giời, nhìn chữ ký thì đích thị cụ bán xe cho nhà bác Trường Hải rồi! cụ mà tư vấn dư này thì chết em rồi, cụ nên tìm hiểu kỹ hơn tý về kỹ thuật các dòng xe cụ đang cung cấp ợ!:P Xe Cà Rem không có chìa khóa từ cụ nhá! Cái chìa em dùng để mở hôm nay vẫn là chìa xịn đi theo xe ợ, chỉ là quên cái cục điều khiển rời ở nhà ợ! :((

Chỉnh sửa cuối:
Chả là đãng trí em ra lấy xe để đi ...xxx :)) nhưng quên mất cái chìa khóa xe có điều khiển ở nhà, may quá nhớ ra trong túi xách của em lại có sẵn cái chìa sơ cua (đề phòng khi đi xa bị mất chìa khóa thì dùng chìa này để mở) Em mới hí hoáy mở cửa thì hệ thống báo động kêu ầm lên, em đợi một lúc nó hết kêu thì chui vào xe để đi nhưng không thể nào đề nổi máy, toàn bộ hệ thống điện vẫn hoạt động bình thường, riêng đề nổ thì chịu... loay hoay chán không khởi động đựơc xe đành quay về nhà lấy chìa có kèm điều khiển ra thì mọi việc lại ngon lành. Mong cụ có ngó qua thớt này thì chỉ bảo giúp em làm sao để khởi động được xe khi không có điều khiển ợ, để lần sau đi đâu mà bị rơi mất điều khiển còn có cách mà bò được về nhà, chứ không thì khổ lắm cụ ơi! Cảm ơn cụ trước! Em cũng tính đến nước tháo cực + ắc quy ra một lúc rồi lại lắp vào nhưng chưa thử, ko biết liệu có được không cụ nhể? (b)
Cái này đáng lẽ các cụ nên đọc HDSD thì tốt hơn, ở trong sách có nói về trường hợp này: Cụ cứ mở bằng chìa cơ, mặc *** cho nó kêu, cụ cứ coi như điếc, vô xe, cắp chìa vào ổ, bật lên "ON" để như thế 3 phút rồi đề máy, đảm bảo OK ngay. Nhà SX làm như thế vì họ tính rồi, nếu là thằng ăn cắp thì gan nó không đủ to để đứng ở cạnh cái xe đang gầm rú ầm ỹ và chờ tới 3 phút để ăn cắp cái xe của cụ.

dungcarnival

Xe tăng
Cái này đáng lẽ các cụ nên đọc HDSD thì tốt hơn, ở trong sách có nói về trường hợp này: Cụ cứ mở bằng chìa cơ, mặc *** cho nó kêu, cụ cứ coi như điếc, vô xe, cắp chìa vào ổ, bật lên "ON" để như thế 3 phút rồi đề máy, đảm bảo OK ngay. Nhà SX làm như thế vì họ tính rồi, nếu là thằng ăn cắp thì gan nó không đủ to để đứng ở cạnh cái xe đang gầm rú ầm ỹ và chờ tới 3 phút để ăn cắp cái xe của cụ.
Kụ Hard này đúng là chiên gia về dòng xe Hàn xẻng

Về nhà chửa hay vẫn bên Lâm Gia Trang thế cụ Nhỉ?

Libor

Xe điện
Đấy, có thế chứ! :)) Em lên đây hỏi chả nhanh hơn đọc sách hở bác? , lại còn có cớ lúc nào cảm ơn bác tý Ca fe nữa chứ nhể? :)) Và cũng là 1 kinh nghiệm cho các bác khác khi gặp phải tình huống này bác nhể? Vote bác! (b)

heroesdaubu

Xe điện
Kinh nghiệm hay quá, em cũng làm 1 cái phôi nhét vào trong ví phòng khi mất chìa còn sử dụng nhưng chửa phải dùng bao giờ nên chửa biết! Nhân tiện có ông trộm nào đọc thớt này thì nhớ cắm chìa vào, bật on lên rồi đi huýt sáo vài vòng hoặc chích điếu thuốc là đánh xe đi bán đc òi.

Orient Sea

Xe điện
Chuyện của cụ Libor và trả lời của cụ Top hay quá. Đọc sách rồi có thể quên nhưng đọc ở đây một lần rùi thì không bao giờ quên được nữa. Cám ơn cả hai cụ nhiều.

MinhBi09

Xe đạp
Cám ơn bác Top. Đúng là chuyên gia có khác.

nobody2011

Xe tải
Kính cụ 1 phát. Vô tình lướt qua thớt này em thấy cụ này tài nhỉ. Sách hướng dẫn có phần nào hướng dẫn như cụ nói đâu. Hôm nào em phải thử coi xem cụ nói có chuẫn hay không. Cụ mà sai là em đòi lại cái kính đấy.

Dư cát Dạ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng bị trong trường hợp : tắt máy ngồi trong xe sau đó mở thủ công (không bằng phím cửa lái hoặc bằng chìa) cửa phụ để ra ngoài, nó kêu ầm trời.
Kia 2014 MT