Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Kính bác Tốp. Lâu lâu mới lại có việc để hỏi bác: I30 nhà em dạo này khi đi chậm, chuyển chân từ phanh sang ga thì có vẻ ko ngọt ngào như trc mà cảm thấy hơi giật giật gợn gợn, cảm giác em ko chắc lắm nhưng gần như kiểu đi xe máy mà xích hơi chùng ý. Bác bắt hộ em ca bệnh này nhé! Tks bác!
Ý bác nói là cái xe nó trôi không ngọt hay cảm nhận ở cái chân ga? Nếu chân ga thấy gợn thì có thể do bướm ga bị bẩn bác ạ, nếu chuyển từ phanh sang ga mà xe trôi bị sượng thì ngoài bẩn bướm ga còn bẩn cả van không tải.......và một số vấn đề nữa.

hình như cụ Top lại đi công tác rồi :)
Có ngay có ngay!!!! Hèn chi sáng nay hát hơi chan chát!!!!

thanhduong

Xe tải
cụ top ơi con xe của cháu lại bệnh rồi nhờ cụ chút. Ko biết có phải lỗi chân ga không nữa. Hôm trước cháu vừa đi reset lại phần mềm vì cái túi khí của cháu nó cứ sáng như ban ngày. Sau khi reset xong thì ôi thôi rồi. Xe đang đi thì bỏ hết ga và phanh ra vòng tua máy cháu >2000 nhưng sau khi đạp vào chân ga nhẹ nhẹ 2-3 lần thì vòng tua máy nó xuống <800. Khi đạp phanh để đỗ xe thì vòng tua >3000 mất khoảng 10s nó mới quay lại 800 vòng/p. Cụ bắt bệnh giúp cháu với ( xe cháu Kiamoning slx AT ). Không có tiền đi xe cũ khổ quá!

Hà Tít

Xe buýt
Ý bác nói là cái xe nó trôi không ngọt hay cảm nhận ở cái chân ga? Nếu chân ga thấy gợn thì có thể do bướm ga bị bẩn bác ạ, nếu chuyển từ phanh sang ga mà xe trôi bị sượng thì ngoài bẩn bướm ga còn bẩn cả van không tải.......và một số vấn đề nữa.
Cảm ơn bác! Chỉ cảm nhận ở chân ga thôi ạ. Mà em cũng đã làm vệ sinh bướm ga hồi đc 2 vạn rồi. Thôi để chạy 1 thời gian xem tình hình thế nào rồi cuối tháng đc 2,5 vạn em qua Hyundai GP kiểm tra luôn.

t_rex

Xe buýt
Cu Top ơi cho em hởi KM LX MT của em độ này thỉnh thoảng có hiện tượng đi nhiều xong, tắt máy là ko đề lại được (đèn chìa khóa ko sáng), lúc bật lên em vẫn nghe tiếng ù nhẹ bật bơm xăng,
Cứ phải bật đi bật mấy lần rồi đợi, lại bật đi bật lại mấy lần thì cái chìa khóa mới sáng lúc đấy mới đề được.
Vậy nó là seo ạ ?

Cu Top ơi cho em hởi KM LX MT của em độ này thỉnh thoảng có hiện tượng đi nhiều xong, tắt máy là ko đề lại được (đèn chìa khóa ko sáng), lúc bật lên em vẫn nghe tiếng ù nhẹ bật bơm xăng,
Cứ phải bật đi bật mấy lần rồi đợi, lại bật đi bật lại mấy lần thì cái chìa khóa mới sáng lúc đấy mới đề được.
Vậy nó là seo ạ ?
Xe bác có vấn đề về cái chìa khóa (bị ảnh hưởng từ chẳng hạn nên từ tính trong chìa khóa bị suy giảm) hoặc hệ thống nhận dạng chìa khóa, bác nên đi xưởng để cài lại nếu không sẽ có ngày nằm đường.

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Tóp ơi, xe nhà cháu Forte mà dạo này khi em ngồi trong xe (chìa khóa SM bỏ túi) mà trên màn hình nó hiện smartkey trong một tích tắc rồi thôi, em chú ý bị lần này là lần thứ 2 trong vòng vài tháng qua, không biết do pin yếu (xe em mới chạy nửa năm) hay do từ tính yếu thế nào hả cụ? Khi đi xa có khả năng bị nằm đường ko cụ? Cụ giúp em vói, thanks.

Cụ Tóp ơi, xe nhà cháu Forte mà dạo này khi em ngồi trong xe (chìa khóa SM bỏ túi) mà trên màn hình nó hiện smartkey trong một tích tắc rồi thôi, em chú ý bị lần này là lần thứ 2 trong vòng vài tháng qua, không biết do pin yếu (xe em mới chạy nửa năm) hay do từ tính yếu thế nào hả cụ? Khi đi xa có khả năng bị nằm đường ko cụ? Cụ giúp em vói, thanks.
Cụ phải tả rõ là màn hình nó hiện cái gì thì em mới bốc thuốc được, em dự là nó chỉ thông báo là chìa đã ở trong xe hay muốn khởi động thì làm a....b...c..... chứ đấy không phải là báo lỗi. SMK khác chìa từ, nếu nó hết pin thì cắm chìa vào ổ, để 30 giây lại đề được như thường.

lx125

Xe tải
Cụ cho em hỏi cái:hôm em đi rửa xe ở Song Long trên đường Lê Văn Lương chú rửa xe lên xe em nổ máy ngon lành trong khi em cầm chìa khóa và đứng ở đằng xa(Xe em là Huyndai i30cw).Vậy là không cần chìa khóa xe vẫn nổ được máy hả cụ.Vậy nếu khi đi ra khỏi xe mà quên không bấm khóa cửa là mất kuôn con xe hả cụ.

Máy bị đơ

Xe điện
Cụ cho em hỏi cái:hôm em đi rửa xe ở Song Long trên đường Lê Văn Lương chú rửa xe lên xe em nổ máy ngon lành trong khi em cầm chìa khóa và đứng ở đằng xa(Xe em là Huyndai i30cw).Vậy là không cần chìa khóa xe vẫn nổ được máy hả cụ.Vậy nếu khi đi ra khỏi xe mà quên không bấm khóa cửa là mất kuôn con xe hả cụ.
Chúc mừng cụ! Cụ đã đoán đúng roài:P:P:P
Cụ ra khỏi nhà quên khóa cửa thì sao đây?

Có 2 trường hợp có thể xảy ra với xe của cụ: 1 là xe cụ bị hỏng HT SMK, hai là xe cụ vừa tắt máy và trong vòng 5 giây HT nó cho phép khởi động lại mà không cần chìa khóa.

Chúc mừng cụ! Cụ đã đoán đúng roài:P:P:P
Cụ ra khỏi nhà quên khóa cửa thì sao đây?
Sao bảo con mụ đơ về chăn bò rồi cơ mà!!!!

t_rex

Xe buýt
Xe bác có vấn đề về cái chìa khóa (bị ảnh hưởng từ chẳng hạn nên từ tính trong chìa khóa bị suy giảm) hoặc hệ thống nhận dạng chìa khóa, bác nên đi xưởng để cài lại nếu không sẽ có ngày nằm đường.
Em cũng nghĩ là tại cái ổ khóa dưng ko nghĩ xe em đời 2005 mà đã có chìa từ rồi à cụ ơi ? Ra xưởng thì 199 MK có làm được ko cụ ? Hay phải xuống GP ?

Em cũng nghĩ là tại cái ổ khóa dưng ko nghĩ xe em đời 2005 mà đã có chìa từ rồi à cụ ơi ? Ra xưởng thì 199 MK có làm được ko cụ ? Hay phải xuống GP ?
Chìa từ ra đời từ những năm 80 của thế ký trước rồi cụ ạ. Về chuyên môn thì 199 MK tốt hơn, CSVC và dịch vụ của HDGP tốt hơn.

santafe2008

Xe máy
Chào bác Tốp, bác cho em hỏi với: xe em đi đường trường khoảng 35-50 km/h người ngồi sau kêu xe bị lắc ngang, em ngồi trước cũng thấy nhưng không rõ rệt lắm. Bác phán bệnh cho em với! đi các tốc độ khác thì không thấy bác ạ. Cám ơn bác nhiều.

Chào bác Tốp, bác cho em hỏi với: xe em đi đường trường khoảng 35-50 km/h người ngồi sau kêu xe bị lắc ngang, em ngồi trước cũng thấy nhưng không rõ rệt lắm. Bác phán bệnh cho em với! đi các tốc độ khác thì không thấy bác ạ. Cám ơn bác nhiều.
Thường bệnh này là do lỗi của bánh xe, có 2 lỗi có thể đó là: một là lốp vị chửa nhỏ, hai là bánh xe bị mất cân bằng động.

santafe2008

Xe máy
Thường bệnh này là do lỗi của bánh xe, có 2 lỗi có thể đó là: một là lốp vị chửa nhỏ, hai là bánh xe bị mất cân bằng động.
Nếu lốp bị chửa nhỏ có cần phải thay ngay không bác tại em đi trong thành phố thì không thấy bị gì ? nếu phải thay lốp thì có phải thay cả đôi lốp sau hay chỉ cần 01 chiếc hả bác? Lại làm phiền bác nhiều rồi. Cám ơn bác trước.

Nếu lốp bị chửa nhỏ có cần phải thay ngay không bác tại em đi trong thành phố thì không thấy bị gì ? nếu phải thay lốp thì có phải thay cả đôi lốp sau hay chỉ cần 01 chiếc hả bác? Lại làm phiền bác nhiều rồi. Cám ơn bác trước.
Hỏng cái nào, thay cái đo thôi bác ạ, tốt nhất bác qua các cửa hàng chuyên vá lốp họ kiểm tra cho, nếu không bị chửa thì chỉ cần cân bằng động lại là OK thôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng