SCR hay LEAD

ngaydoclap

Xe container
Chào các cụ

Em đã cố gắng tìm thớt về SCR và LEAD nhưng có vẻ không mấy ai quan tâm trả lời trên thớt đó nên em mạo muội mở thớt này, các cụ làm ơn chỉ bảo dùm em.

Số là đã em đã ki cóp được một mớ tiền đủ để mua một em hai bánh, lựa chọn của em là SCR hoặc LEAD và em đang trăn trở giữa hai chiếc này, các cụ cho em hỏi nên mua loại nào vì em nghe nói SCR là hàng nhập ngoại nhưng từ Trung Quốc nên không biết chất lượng thế nào, có những vấn đề gì, còn LEAD là xe nội địa nghe đâu chất lượng cũng đôi khi có xác suất có vấn đề gì đó như hệ thống bơm xăng....Cụ nào có kinh nghiệm hoặc đã trải nghiệm hai chiếc xe này làm ơn chỉ giáo em với, giá cả thế nào ? Khi chọn xe cần lưu ý những gì ?

Ở Hà nội thì mua ở đâu là địa chỉ uy tín đáng tin cậy nhất

Em xin cảm ơn, hứa Votka đầy đủ các cụ

:77:

NĐL

Chỉnh sửa cuối:

Phùng Gia

Xe tải
lead đi cụ, màu ngọc trai, đẹp

tuananh88vn

Xe hơi
2 xe ngang nhau cụ ạ, khổ nỗi em ghét HĐVN nên ko mua LEAD, em chọn ngay cho vợ chiếc SCR ko cần phải suy nghĩ :) h thì hay rồi bà cả kêu ko thích dáng xe này nên em đang tính bán đây. nếu cụ ko ngại biển tỉnh thì pm em, xe đi đc 1000km

chino

Xe tải
SCR là của HONDA China còn LEAD là HODA VN đều sản xuất theo tiêu chuẩn HONDA nhưng nếu mang 2 xe này ra so sánh thì LEAD có các chi tiết thô hơn SCR, ngoài ra còn bớt mấy thứ như cao su tay gương, chân chống,.... Chọn SCR là sáng suốt. Đồ thay thế có thể dùng chung với LEAD

Chi Chi

Xe điện
Xời, tưởng j, giờ anh vưỡn hỏi cái này à :D
có bao thớt rùi sao a k tìm hiểu lại :P
Em đã từng đi cả 2 thì kết luận là LEAD đi ngon hơn, chắc tay và cảm giác chắc chắn hơn SCR.
còn quyết định là tùy vào ... anh :D

ngaydoclap

Xe container
Xời, tưởng j, giờ anh vưỡn hỏi cái này à :D
có bao thớt rùi sao a k tìm hiểu lại :P
Em đã từng đi cả 2 thì kết luận là LEAD đi ngon hơn, chắc tay và cảm giác chắc chắn hơn SCR.
còn quyết định là tùy vào ... anh :D
Cảm ơn mợ, em chẳng biết gì về xe cộ cả nên mới ngu ngơ hỏi như vậy
Không biết rổ giá bây giờ hai xe này là bao nhiêu ? Các cụ mợ đi xe SCR của Tung Của có ai gặp vấn đề gì chưa ? Bảo hành bảo tỏi thế nào ? Em chờ thêm chút thông tin rồi tuần sau em khiêng một mợ LEAD hoặc SCR về đấy :)

_Black_Jack_

Xe buýt
Nhà em mua LEAD,đúng đợt bọn Honda bán giá 31,8 là xúc luôn nên ko bị nó chém,hehe.
xe đi cũng được,chắc chắn,êm ái,tiết kiệm xăng,chưa thấy "gãy cổ phốt=))",còn em ko thích tàu khựa nên ko quan tâm SCR ạ:D

dht

Xe điện
Mua LEAD được bảo hành 2 năm cho yên tâm.

Mua xe xong kiếm cái đèn LED dính vào cốp xe để soi khi trời tối (em lắp cho bà cả, khi đi bảo dưỡng cả cửa hàng chúng nó xúm vào xem). Cụ Narva có bán, nhưng hơi to và thô. Cái đèn em mua bé và xinh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Dark_KnightTL

Xe máy
Bác DHT mua ở đâu chỉ em với, em cũng vừa lấy LEAD đen, đi êm, tiện dụng và xăng cũng bình thường (tầm 3.5l/100km hay sao ý):)

Xe giống nhau, giá gần như nhau nhưng mua Lead thì bác được bảo hành 2 năm, nhà nước VN thu được thuế và một cơ số người VN có thu nhập. Nếu mua SCR thì chính phủ Tàu có thêm tiền đóng tàu ngư chính để tuần tiễu, bắt bớ ngư dân VN ngoài Biển Đông. Tùy bác.

ngaydoclap

Xe container
Xe giống nhau, giá gần như nhau nhưng mua Lead thì bác được bảo hành 2 năm, nhà nước VN thu được thuế và một cơ số người VN có thu nhập. Nếu mua SCR thì chính phủ Tàu có thêm tiền đóng tàu ngư chính để tuần tiễu, bắt bớ ngư dân VN ngoài Biển Đông. Tùy bác.
:(( Bác nói thế này thì chết em rồi :(( Lại còn "tùy bác" chốt ở cuối nữa :(( Ác chưa

dht

Xe điện
EM mua ở Hongkong, khoảng 25.000đ/chiếc

Chi Chi

Xe điện
Ối giời, bác thâm quá cơ :D
:(( Bác nói thế này thì chết em rồi :(( Lại còn "tùy bác" chốt ở cuối nữa :(( Ác chưa
đáng đời anh :D

Vietkid

Xe điện
Quả lý do này dã man nhỉ:D. Dưng cơ mà đúng.
Xe SCR nguyên bản cũng không có chân chống đâu cụ ợ.
SCR và LEAD về cơ bản chung thiết kế, nhưng tiêu chuẩn về vật liệu và dung sai khác nhau do thằng Tàu làm lởm hơn Việt Nam, em khuyên chân thành cụ mua LEAD cho lành.

Lai Trau

Xe máy
Xe này cho nữ hay nam các bác nhỉ ? Em thấy nhiều bác nam đi trông cứ như con gà mái đang ngồi xổm ấp trứng ấy.

nqh79

Xe hơi
Em cũng vote cho Lead bác ạ vì thật ra 2 xe như nhau thì bác cứ lấy thằng có bảo hành chả hơn à,hôm nay em hỏi giá tại Khâm Thiên là 32 củ riêng cái màu ánh hồng có tem màu vàng 34 củ(em chả hỉu nó đẹp hơn ở chỗ nào mà lại phải thêm 2 củ nữa pó tay)

PCX125

Xe đạp
@ nqh79 : Ơ hay, sao chữ kí của bác lại có dính em trông đấy nhẩy:-"