Hyundai Tucson IX 2010 hay Kia Sorento 2010

Winstorm07

Xe container
nhưng So có thể gắn thêm Camera lùi trên gương được o?(vì là của THACO nhập o có), âm thanh có phải của JBL o?
Như 1 số bác đã nói, bác so sánh về tiền để lựa chọn Túc hay So- Trường Hải hoặc So nhập thì nó hơi khập khiễng vì 2 em này ở 2 phân khúc khác nhau.
Để có lựa chọn sáng suốt nhất bác nên bỏ chút thời gian dạo 1 vòng qua cả Trường Hải và các Salon bán xe Túc và So nhập khẩu nguyên chiếc để có 1 cái nhìn thực tế về từng loại. Những điều bác đã hỏi ở trên sẽ chẳng giúp ích gì cho bác trong việc quyết định cả vì mấy cái lẻ tẻ như camera lùi thì bác muốn lắp vào đâu mà chả được....

Nếu muốn biết cảm nhận đích thực nhất về So nhập khẩu nguyên chiếc và Túc thì bác nên tìm đọc 2 thớt trao đổi kinh nghiệm về So và Túc. Đó là những nhận xét và trao đổi khách quan nhất, còn những câu trả lời ở thớt của bác em nghĩ chỉ mang nhiều tính cảm tính là "thích hay kô thích" mà thôi/

Chỉnh sửa cuối:

rongvang69

Xe đạp
Đi 5 thì Tuc hơn vừa đẹp, khỏe còn cần đến 7 thi So hơn

Da_Lao_Ban

Xe máy
Em cũng thấy Trường Hải bán So với giá khám mềm so với xe nhập, chắc chắn sẽ bị cắt bớt một số Option. Tuy nhiên cái em lăn tăn và muốn hỏi các bác đã dùng So nhập và So của Trường Hải rằng ngoài vấn đề option ra thì xe của Trường Hải còn thua xe nhập cái gì không nhé. Các bác cho anh em cái nhìn khách quan để còn lựa chọn nhé:77:

xedieu

Xe cút kít
Nhu cầu của mình là mua xe chở Ca sỉ & người mẫu đi chụp hình
Chỉ riêng cái nhu cầu này của cụ đã không còn gì phải lăn tăn mà không chọn 7 chỗ cả! Nếu 5 chỗ cụ sẽ thấy khá thiếu đấy!

Cụ chỉ nên chọn Tuc khi cụ đi ít người, cần cơ động..!

xedieu

Xe cút kít

xedieu

Xe cút kít
Chính xác là 10 túi khí 8 điểm nổ ạ :)
Câu này ai thì có thể bỏ qua chứ cụ Uyn sịt tom thì em phải ném đá!
Em chả hiểu ông nào nghĩ ra cái cụm từ "điểm nổ", về kỹ thuật, nó là vô nghĩa, chính xác mà nói thì con số 8, 10, 12 "điểm nổ" thực chất nó là cái chữ "AIR BAG" mà nhà chế tạo nó gắn lên để cảnh báo: "có túi khí ở bên trong" để chủ xe và thợ KT biết mà đừng gắn thêm cái gì lên trên nó và chú ý khi thao tác SC xung quanh, sale thường đếm cái này và kêu nó là túi khí hoặc "điểm nổ".
KF và đa phần xe sedan cùng hạng khác chỉ có tối đa 6 túi khí: 1 trên vô lăng, 1 trên táp lô cho ghế phụ, 2 cái ở cạnh ghế lái và ghế phụ, 2 cái kiểu rèm để bảo vệ đầu, riêng cái túi kiểu rèm này nó sẽ "thả" từ trên trần xuống sát dọc kính các cửa xe để bảo vệ đầu khách, túi này kéo dài từ đầu đến cuối ca-bin nên nhà SX phải gắn nhiều chữ "AIR BAG" để cảnh báo còn các túi khác thì chỉ có 1 chữ cảnh báo.

Winstorm07

Xe container
Winstorm07 viết
Chính xác là 10 túi khí 8 điểm nổ ạ :)

Trích dẫn:
hardtop viết
Em chả hiểu ông nào nghĩ ra cái cụm từ "điểm nổ", về kỹ thuật, nó là vô nghĩa, chính xác mà nói thì con số 8, 10, 12 "điểm nổ" thực chất nó là cái chữ "AIR BAG" mà nhà chế tạo nó gắn lên để cảnh báo: "có túi khí ở bên trong" để chủ xe và thợ KT biết mà đừng gắn thêm cái gì lên trên nó và chú ý khi thao tác SC xung quanh, sale thường đếm cái này và kêu nó là túi khí hoặc "điểm nổ".
KF và đa phần xe sedan cùng hạng khác chỉ có tối đa 6 túi khí: 1 trên vô lăng, 1 trên táp lô cho ghế phụ, 2 cái ở cạnh ghế lái và ghế phụ, 2 cái kiểu rèm để bảo vệ đầu, riêng cái túi kiểu rèm này nó sẽ "thả" từ trên trần xuống sát dọc kính các cửa xe để bảo vệ đầu khách, túi này kéo dài từ đầu đến cuối ca-bin nên nhà SX phải gắn nhiều chữ "AIR BAG" để cảnh báo còn các túi khác thì chỉ có 1 chữ cảnh báo.

Cụ Điêu : Em nói 10 túi 8 điểm nổ là chính xác chứ em kô tính 2 cái tem gắn ở cạnh ghế để tính đó làm túi khí hay điểm nổ.
Như cụ Hát giải thích ở trên thì lại càng rõ ràng đó chứ ạ. Điểm nổ ở cột C sẽ banh ra làm 2 túi bảo về đầu cho kính trước và kính sau.

Chỉnh sửa cuối:

hungKC

Xe máy
cho mình hỏi So của THACO và SO của Hoàng Gia nhập về(Limit) khoảng cách biệt 200 triệu tính tất cả luôn thuế, thì nên chọn loại nào?
nếu tự trang bị thêm vài thứ cho bản THACO thì có lợi hơn o?

hungKC

Xe máy
người mua hàng luôn phân vân về phần dịch vụ của các hãng nhập xe tại việt nam (củng như các siêu thị điện máy luôn có doanh số cao hơn so với các cửa hàng bán lẻ), bởi thế sự lựa chọn nhà phân phối mới là quyết định phần nào của sản phẩm, mong các bác giúp cho tôi thực sự tìm người thích hợp để mua hàng, chứ quảng cáo chỉ là quảng cáo, bởi thế tôi mới lên đây để được sự trợ giúp thực sự của nhữnh ai đã sử dụng qua

Phan Tùng Phúc

Xe đạp
Sorento ltd di bác. Quá đỉnh đối với xe giá tiền như vậy mà được thừa hưởng bao nhiêu thứ. Em vote 1 phiếu cho So

jack_derida2000

Xe tăng
Sorento cùng phân khúc với Santafe còn Tucson cùng phân khúc với KIA Sportage

codai6284

Xe tải
SORENTO là số 1...:41:

Winstorm07

Xe container
cho mình hỏi So của THACO và SO của Hoàng Gia nhập về(Limit) khoảng cách biệt 200 triệu tính tất cả luôn thuế, thì nên chọn loại nào?
nếu tự trang bị thêm vài thứ cho bản THACO thì có lợi hơn o?
người mua hàng luôn phân vân về phần dịch vụ của các hãng nhập xe tại việt nam (củng như các siêu thị điện máy luôn có doanh số cao hơn so với các cửa hàng bán lẻ), bởi thế sự lựa chọn nhà phân phối mới là quyết định phần nào của sản phẩm, mong các bác giúp cho tôi thực sự tìm người thích hợp để mua hàng, chứ quảng cáo chỉ là quảng cáo, bởi thế tôi mới lên đây để được sự trợ giúp thực sự của nhữnh ai đã sử dụng qua
Kể lể thì khá dài dòng văn tự nhưng có thể liệt kê những thứ mà So Trường Hải hầu như kô có để bác thấy thế này (Bản máy dầu nhé):

- Cửa sổ trời toàn cảnh panorama
- Hệ thống kiểm soát hành trình (Cruise control)
- Dàn DVD tích hợp GPS, camera lùi, Kết nối điện thoại – nghe nhạc Bluetooth
- Điều khiển từ xa tích hợp trên chìa khóa chống trộm , chìa khóa thông minh Smart Key ( nút khởi động Start – Stop )
- Hệ thống kiểm soát nhiên liệu ECO – chế độ tối ưu hóa tiêu hao nhiên liệu (Active ECO )
- 10 Túi khí
- Gương kính điện, gương chiếu hậu gập điện, kính ghế lái – phụ lái điều khiển 1 chạm, chống kẹt, gương chiếu hậu trong chống chói ECM
- Ghế lái điều khiển điện 10 hướng , 02 Vị trí nhớ ghế,ghế tự động di chuyển khi tắt mở khóa điện
- Điều hòa tự động 02 vùng nhiệt độ,02 giàn điều hòa, hệ thống lọc không khí trong xe
- Cảnh báo áp suất lốp
- Điều khiển từ xa tích hợp trên chìa khóa chống trộm , chìa khóa thông minh Smart Key ( nút khởi động Start – Stop )
- Đèn pha HID cảm biến tự động, Hệ thống rửa đèn, đèn hậu LED
- Ghế da cao cấp, Sấy ghế hàng ghế trước – sau, ghế lái có chế độ làm mát.
- Gương tự động cụp xuống khi vào số lùi, tự động gập - mở khi khóa, mở của bằng điều khiển từ xa.
Với những thứ như trên thì tùy bác tính giá trị xem nó thế nào??!!!!

Với chế độ bảo hành và bảo trì ở VN như hiện nay, em nghĩ hơn ai hết bác cũng thừa hiểu Nói và Thực hiện là 2 phạm trù khác nhau hoàn toàn. Do đó bác cũng đừng hy vọng mua xe qua đại lý ủy quyền thì sẽ nhận được những ưu đãi mà họ đã quảng cáo, cái đó còn tùy thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa. Vấn đề nó nằm ở chữ tín, mà chữ tín thì kô phụ thuộc vào công ty lớn hay công ty nhỏ (áp dụng ở VN thôi ạ).

Lựa chọn sáng suốt cuối cùng thuộc về bác.

inochi

Xe điện
Bác hungKC còn lăn tăn gì nữa mà không chọn So bản Limited của Hoàng Gia nhập về
Với từng thứ đó em nghĩ bác có thêm đến 300 triệu chứ không phải 200 triệu cũng chẳng thể nào có được những option như vậy
Và cuối cùng sự lựa chọn sáng suốt vẫn là ở bác
Em thì em sẽ làm So limited bác ạ

knk

Xe đạp
Em co lam chi co hon 900 tr. Các bác tư vấn giùm em nên chọn Kia Sorento trường hải hay con xe Mitsubishi Outlander ben Kylin đang bán. Kết con SO ltd lắm mà không đủ tiền.