[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

tailieu

Xe tăng
Theo tôi thì bây giờ dịch vụ cho thuê xe đầy ra nên AE không nên mượn xe nữa... Cũng còn tuỳ thôi vì những việc cấp thiết như cấp cứu, giải quyết việc đạc biệt khẩn... Mặt khác cũng có những ông hơi tí là đi mượn và chỉ thích đi mượn (có lẽ nghĩ vậy để đỡ tốn tiền thuê xe)
Tốt nhất là không nên đi mượn và cũng không nên cho mượn xe. Để giải quyết cái khó này thì chuẩn bị một số số máy của các bác cho thuê xe, sẵn sàng gọi thuê và trả tiền hộ. Một vài lần như vậy sẽ hết cảnh đi mượn xe. Xe để đấy nhưng biết thế nào, mình có khi cần lại không có xe ấy chứ! Lúc ấy lại thấy mình tự bóp... mình.

mr_limo

Xe buýt
Nói chung là xem ai có cái tính giữ đồ mượn hơn là đồ mình bác ạ. Em mà đi mượn xe là đi cực kì cẩn thận luôn, xe mình thì phá thế nào cũng được nhưng xe đi mượn mà để xước sát tí thôi là em thấy áy náy lắm.Đi ô tô nó khác, xước sát thì tránh sao được, đi nhiều bị nhiều, đi ít bị ít, không đi không bị. Thế nên em thích đi thuê xe hơn là đi mượn, trừ khi người cho mượn là cực kì thân thiết và thoải mái thì mới dám mượn. Em hay chạy cam cho ông anh, mới chạy mấy tháng mà đi bảo hiểm 2 lần vì xước sơn, mấy anh em lại kéo nhau đi làm bảo hiểm và sơn, mỗi lần phát hiện xe có vết xước mới là em như người mất hồn luôn, áy náy vô cùng. Ông anh em hay bảo :Đi ô tô mà, tránh sao được xước sát, cố sao cho không bị va quệt nặng, dính dáng đến pháp luật lằng nhằng thôi, cứ chạy đi ! (l). Nhưng chung quy lại, là ông anh bác hơi vô ý thức, đã nhỡ bị rồi thì cũng phải báo cho chủ xe một tiếng để đỡ lo. Dìm xe người ta gần tuần lễ mà lại để chủ xe gọi để hỏi han tình hình, riêng ông này thì lần sau bác nên cạch, can tội ý thức kém...:77:

captivaltz

Xe điện
Cái này cũng rất khó, mà cái nhà quyt cũng sợ thật đấy, anh em trong nhà mượn xe thì việc gì phải khóc, nó cũng là cái sự không may thôi chứ ai muốn thế???
Anh cụ vào đây mà đọc được (nhất là ông ấy lại là con nuôi nữa) anh em dễ sứt cảm tình mẻ lắm đấy:))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
À ra thế hóa ra là vì sao em đi mượn xe khó thế
hóa ra tuyền ng nghĩ em là ng thân
Mình thì cho mượn bừa phứa hóa ra là mình coi ng ta ứ phải ng thân
Bây h thì em đã hiểu

quyt

Xe tăng
Cái này cũng rất khó, mà cái nhà quyt cũng sợ thật đấy, anh em trong nhà mượn xe thì việc gì phải khóc, nó cũng là cái sự không may thôi chứ ai muốn thế???
Anh cụ vào đây mà đọc được (nhất là ông ấy lại là con nuôi nữa) anh em dễ sứt cảm tình mẻ lắm đấy:))
Vì ông ý không bít dùng In tơ lét nên em mới lên đây xả đấy chứ ! ở nhà em có nói giề đâu... :101::101::101:

bes

Xe lăn
Của đau con xót mà bác ơi !!
Em thì có thể cho qua 1-2 lần chứ gấu thì đừng hòng :77::77::77:
ôi giời, sau vụ này ông ý chả dám mượn xe bác nữa đâu mà lo. Mình có xe, người thân - họ hàng cần làm sao không cho mượn. Họ không có thì mới mượn chứ họ đã có thì mượn làm gì. Bác mua bảo hiểm đi, dặn họ đi đứng cẩn thận đừng để gây ra tai nạn, có va quệt gì để mang về xưởng quen làm cho yên tâm, thế là xong. Vừa ổn về mặt tình cảm, vừa ổn về tiền.
Gấu lèo nhèo tát cho 1 phát, thật đấy.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
ôi giời, sau vụ này ông ý chả dám mượn xe bác nữa đâu mà lo. Mình có xe, người thân - họ hàng cần làm sao không cho mượn. Họ không có thì mới mượn chứ họ đã có thì mượn làm gì. Bác mua bảo hiểm đi, dặn họ đi đứng cẩn thận đừng để gây ra tai nạn, có va quệt gì để mang về xưởng quen làm cho yên tâm, thế là xong. Vừa ổn về mặt tình cảm, vừa ổn về tiền.
Gấu lèo nhèo tát cho 1 phát, thật đấy.
em quất lại cái nài làm bằng
chẹp chẹp
mai cho em mượn xe nhá
xe em chưa sửa xong :)):)):)):))

appco

Xe buýt
lúc chưa có 4b thi thoảng E cũng mượn của bạn những lúc thật cần. nhà cháu hiểu tâm lý người mượn rất áy láy khi có chuyện.theo em thì nếu đủ điều kiện an toàn(có bằng và lái thạo) Công việc cần thiết chính đáng có thể cho mượn. Xởi lởi giờ cho mà:102:

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Em nghĩ vụ xe của bác chắc đang bị giữ ở Tn thì đúng hơn, nếu bị bẹp cửa thì bác mượn xe đã đánh về HN để sửa rồi, chứ sửa ở TN thì sửa xong lại mất công lên lấy về à ??? mà sửa ở TN em dám chắc làm sao bằng sửa ở Hn được, vụ này bác nên xem thực tế thế nào, bác nên lên TN lấy xe về Hn mà sửa bác ạ

Website
www.facebook.com
Úi giời, tưởng gì. Có ông nào đi xe mà chưa bị va quệt ko? Hỏng thì sửa, bảo hiểm giả xiền. Thường người đi mượn xe rất là cẩn thận, ko may thì bị thôi, ai muốn thế đâu. Tâm lý chung là xe mình thì đi thế qué nào cũng được, chứ xe mượn, có vấn đề gì thì rất ngại nên phần lớn là giữ gìn còn hơn chính chủ. Nhưng khi bị va quệt thì cũng nên thông báo, người thaỏi mái thì cũng chả coi trọng ba cái chuyện hư hỏng lắm, cốt nhất là thật lòng.
Tiền tài là vật ngoại thân, tình cảm mới khó giữ. Việc Gấu lèm bèm là tâm lý chung của đàn bà, cái này phải đào tạo từ từ. Có mụ vợ rắn quá thì chả còn anh em bạn bè mà chơi đâu, có được thêm cái 4B cũng chả làm quái gì cho đời. Chơi 1 mình à???

bes

Xe lăn
em quất lại cái nài làm bằng
chẹp chẹp
mai cho em mượn xe nhá
xe em chưa sửa xong :)):)):)):))
Việc Gấu lèm bèm là tâm lý chung của đàn bà, cái này phải đào tạo từ từ. Có mụ vợ rắn quá thì chả còn anh em bạn bè mà chơi đâu, có được thêm cái 4B cũng chả làm quái gì cho đời. Chơi 1 mình à???
Cụ Bụp trả lời hộ rồi nhá :)):)):))

MoonMax

Xe điện
Theo tôi thì bây giờ dịch vụ cho thuê xe đầy ra nên AE không nên mượn xe nữa... Cũng còn tuỳ thôi vì những việc cấp thiết như cấp cứu, giải quyết việc đạc biệt khẩn... Mặt khác cũng có những ông hơi tí là đi mượn và chỉ thích đi mượn (có lẽ nghĩ vậy để đỡ tốn tiền thuê xe)
Tốt nhất là không nên đi mượn và cũng không nên cho mượn xe. Để giải quyết cái khó này thì chuẩn bị một số số máy của các bác cho thuê xe, sẵn sàng gọi thuê và trả tiền hộ. Một vài lần như vậy sẽ hết cảnh đi mượn xe. Xe để đấy nhưng biết thế nào, mình có khi cần lại không có xe ấy chứ! Lúc ấy lại thấy mình tự bóp... mình.
Giống cái chuyện " Mất cái ví" của Nguyễn Công Hoan cụ nhể:^)

MoonMax

Xe điện
Có khi mẻ miếng tướng rồi nên bác ấy vào đây mở thớt để thanh minh thanh nga tí:P

master_guy

Xe buýt
em nói thật, ông anh của bác hơi bị kém. Suy nghĩ của em dư lày nhé:
Nhà bác có 2 xe, nếu bác ko cho mượn, sẽ bị mang tiếng là hẹp hòi, nhất là khi ông anh lèo nhèo với G, gấu lại lèo nhèo với mẹ bác. Nên vì tình cảm, bác cho mượn là đúng rồi.
Nếu em là ông anh của bác, em sẽ hết sức giữ gìn, vì là xe đi mượn, ko phải xe của mình. Tuy nhiên, vì đã mượn và tai nạn (hoặc bị giữ xe) thì ít nhất phải nhanh chóng alo cho bác 1 phát, trình bày: chú thông cảm, anh bị tai nạn, va quệt..như thế như thế..v....v..v, chú cũng là lái xe, chắc chú hiểu, anh cũng ko muốn như thế. Anh sẽ sửa chữa và làm lại mọi thứ cho ngon nghẻ. Đấy, bác nghe xong chắc chắn cũng sẽ bớt bực bội vài phần, từ đó phân tích cho G nhà bác, chắc G cũng sẽ thông cảm và ít lèo nhèo bác hơn. Đằng này ông anh nhà bác lại tắt máy, giờ chưa biết tai nạn hay va chạm -> suy cho cùng ông đấy là thằng hèn (em nói thật, cho dù bác phật ý), mượn xe mà léo có tí trách nhiệm nào.
Tóm lại lần sau đố bảo dám mượn xe bác nữa...

manhhab

Xe buýt
em thì em chả cho mượn đâu
1 là họ ko quen lái xe mình
2 là ko phải xe họ nên ko ý thức như mình dc, ít trách nhiệm hơn
3 là những ng` mượn xe đều lái non hết(y)

master_guy

Xe buýt
Em chia sẻ với bác chủ thớt!
ông anh của bác hơi bị hèn, em nói thật cho dù bác phật ý. Mượn xe của bác mà léo có tí trách nhiệm nào cả. Ít nhất, bị tai nạn hoặc va quệt thì cũng phải alo cho bác ngay, trình bày: anh bị tai nạn, va quệt, v..v... xe hiện đang sửa ở ..... chú cũng lái xe, thông cảm cho anh, anh sẽ bảo thợ sửa ngon lành cho chú, anh xin lỗi chú…. Đấy, bác nghe xong cái sự bực mình của bác cũng giảm đi 1 ít, sau đó, bác giải thích cho G nhà bác, chắc chắn G nhà bác cũng ít cằn nhằn bác hơn.
Đằng này lại làm cái trò tắt điện thoại, rồi vòng vo…. -> quá hèn. Nay mai đố dám mở mồm mượn xe bác lần nữa.
Thế còn bác cho mượn xe là đúng rồi, nhà có 2 xe, ko cho mượn sẽ bị mang tiếng là hẹp hòi, lại bị G nuôi của mẹ bác lèo nhèo. Tuy nhiên lần sau chắc là ông kia cạch đến già, ko dám mở mồm mượn đâu.

Toyota_Fortuner

Đi bộ
Bác nào tin tưởng thì cho mượn tất. Còn bác nào ấy quá thì nói là sắp đi công chuyện j j ấy. Cũng không sợ bị mất lòng các bác ạ.(c)

bes

Xe lăn
Tinh vi
có mà dám làm cái chữ to kia không
hội phó hội Nể Gấu mà lại còn to còi ( hội trửong là MIN )
Thế chủ nhật em mượn xe nhá hí hí
He...he....nói to tý cho oách, hôm nay mới mùng 7 mà.
Nói thế chứ, không thể vì Gấu mà mất hết bạn bè, anh em. Cái này cần sự khéo léo và vai trò của các Bác trong gia đình :P:P:P

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
Thật cho nhau mượn xe không vấn đề gì, quan trọng nhất là mình phải làm quen : côn, phanh,ga...để làm sao làm chủ được nó(b)(b)