[Thảo luận] sáng nay em lại phải chiến đấu vs xxx tại ngã tư Trường Chinh - Tôn Thất Tùng

hdmanh21

Xe buýt
Lâu nay em thấy nhiều bài của các cụ phản ánh về việc xxx bắt sai làn ở ngã tư này rồi. Và sáng nay em cũng bị xxx bắt cái lỗi này
Đây là lần đầu tiên em chiến vs xxx và em đi 2b ạ.
Em đi theo hướng NTVọng - NTSở, đến ngã tư này thì dừng đèn đỏ ở làn sát dải phân cách giữa. Đèn xanh em đi thẳng và bị xxx áo xanh chỉ cạp nong vào mặt. Em tấp xe vào lề đường, xxx chào hỏi em đúng điều lệ và em bắt đầu rút đt ra quay clip. Trong lúc quay em ko để ý cái tay nó che mất phần ống kính (vì đây là lần đầu em quay), các cụ chịu khó nghe ghi âm ạ. :)
Em đang còn ít tuổi nên xưng hô vs xxx có phần chưa chuẩn. Các cụ gạch đá em nhẹ nhẹ thôi ạ...
http://www.youtube.com/watch?v=BpqfQ3b0HV8

Chỉnh sửa cuối:

BangKieu

Xe tải
Hehe..em thấy chú xxx có thẻ phân tích cho cụ chủ rất chi là nhỏ nhẹ,hợp tình hợp lý đấy cụ chủ nhể...:D

huyta

Xe buýt
Bắt bừa ai ko biết thì làm củ hành cho = phải biêt , gặp phải cao thủ như cụ ko sơi được thì chả nhả .

vienboca

Tháo bánh
Theo mình trả lời hợp lý trong trường hợp này là : làn sát dải phân cách ưu tiên cho phương tiện rẽ trái nhưng ko cấm phương tiện đi thẳng. trường hợp này vì làn đường bên phải có nhiều phương tiện nên tôi ko thể chuyển vào làn trong được...!

Mr_kirimaru

Xe tải
Cụ chủ nói chuẩn phết. Lần sau cụ cứ nói là em và anh sống và làm v theo pháp luật, tôi đi theo biên chỉ dẫn và vạch sơn đường, không đi theo cảm tính.

Lưu ý các cụ đi đường Minh Khai về phía Đại La, Bọn xxx cũng hay bắt vớ vấn lỗi này, trong khi không có biển phân làn, cũng chả có vạch sơn.

Nicolas1980

Xe tải
Trong bất kỳ trường hợp nào đi thẳng mà vẫn cố tình dừng ở làn rẽ trái đều là (loại) vô ý thức....

Chỉnh sửa cuối:

bmw_diesel

Xe buýt
Trong bất kỳ trường hợp nào đi thẳng mà vẫn cố tình dừng ở làn rẽ trái đều là (loại) vô ý thức....
E xin lỗi.cụ nói đc câu này thì e nghĩ cụ cũng là "Loại" như cụ nói thôi.Ở ngã tư này ko hề có Biển,vạch kẻ đường cụ nhé.

dreamwater

Xe điện
Cụ ơi. Ăn nói nhỏ nhẹ chứ
Đường này không có phân làn, ko có mũi tên chỉ hướng cụ nhé. Cứ như cụ chả cần thấy biển thấy vạch, đi theo cảm tính thì mới gọi là ý thức à??

mrkoi

Xe tăng

[K]evin[T]rinh

Xe tải
Gặp đúng tay chơi rồi, bác ăn nói ghê quá....em nghĩ trong đời bác, chắc chưa bao h đi xe máy vi phạm luận giao thông nhỉ?

minhphong

Xe hơi
Khà khà...tình cảm thế này. Đung là cá vs nc. K như cá vs thớt các cụ nhẩy.

ThanhTungTB

Xe điện
Ko thể phản ứng như bác này được ,ko có biển phân làn thì dừng đỗ làn nào chẳng được ( nếu có thể ) ,thế làn trong ko ai đứng thì mọi người đi thẳng cứ nối đuôi nhau đến ....tư vọng ah .thế có vô lý ko ,trong khi làn kia ko cấm .thế gt sẽ ra sao nếu ai cũng nghĩ như bác .

huyta

Xe buýt
Cụ nhẹ nhàng đi 1 chút, cụ đi qua ngã 4 Trâu Quỳ (trên đường 5) mà dừng ở làn 2 thì nó thịt chết cụ đấy đi thẳng nó cũng bắt đi sát trái nhé .
Tham gia GT là phải theo luật và các báo hiệu nhé, có ý thức thì bọn xxx hướng dẫn nhắc nhở những người lần đầu đi qua tỉnh xa về hay vô tình đi vào....Cụ có biết ngã 4 này và bao nhiêu bao nhiêu người bị nó thịt sống rồi ko, ở xa lên đưa người đi viện mà chúng nõ vẫn đè ra ko.

vienboca

Tháo bánh
Thực ra nếu đi thẳng thì vào làn trong là hợp lý, nhường các phương tiện rẽ trái tránh ùn tắc!
Trong bất kỳ trường hợp nào đi thẳng mà vẫn cố tình dừng ở làn rẽ trái đều là (loại) ....

sihyuka

Xe hơi
Nói chung là các bạn ấy đuối lý nên để cho cụ đi thôi, chứ cụ mà không nắm luật là ăn đạn ngay thôi :))

xuanjupiter

Đi bộ
Cụ nên nhẹ nhàng chút ạ...còn theo ngu ý của em thì ý của cụ chủ chỉ là "không nên" dừng ở làn dành cho các phương tiện rẽ trái, để tránh cản trở dòng người rẽ trái ( mà ở ngã tư này thì hình như đèn xanh đi thẳng với rẽ trái cùng nhau ) nên em nghĩ là cũng chả cản trở ạ...Mình là công dân Việt Nam mình làm việc theo luật cụ à. Còn cái thể loại XXX mà toàn làm láo, bắt láo (đa số người dân không biết về luật GTĐB) thì cũng chỉ làm cờ hó thôi cụ à...

hdmanh21

Xe buýt
xin thưa vs cụ rằng cụ tham gia diễn đàn này cũg chẳg đc cái ích lợi j. người như cụ mà ra đg xxx tóm lại ko sai cũng thành sai. em nghĩ ý thức như cụ thì xxx nói sao nghe thế, chẳg biết mình có sai hay ko. và em xin nói là em dừg ở làn này ko hề ảnh hưởng đến các phương tiện rẽ trái nhé. vì em dừng ngay sau vạch kẻ đấy ạ và đúng như 1 cụ đã nói thì đèn tín hiệu đi thằng với rẽ trái là cùng lúc nhau chứ ko lệch nhau cụ nhé

Chỉnh sửa cuối:

hdmanh21

Xe buýt
Hehe..em thấy chú xxx có thẻ phân tích cho cụ chủ rất chi là nhỏ nhẹ,hợp tình hợp lý đấy cụ chủ nhể...:D
vâng xxx cũng nhỏ nhẹ, ko có vẻ j là hổ báo cụ ạ nên em cũg ko cao giọng. em vốn thích dĩ hòa vi quý mà :)