Trao đổi kinh nghiệm Hyundai Tucson 2010 (IX35) - Phần 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuctuc2010

Xe điện
Cụ vẫn đảo lốp và kt độ chụm luôn à?
Em yêu cầu cả đảo lốp và kt độ chụm, nhưng chỉ thấy đảo lốp, còn vụ kt độ chụm lúc đấy 12h rồi nên em đói quá chẳng ra xem nó làm thế nào nữa, đến lúc trả tiền thì gấu trả nên em cũng không để ý chỉ mong về cho sớm

xedieu

Xe cút kít
Nhất cụ. Đi bảo dưỡng vợ 2 có vợ cả đi cùng! :D

tuctuc2010

Xe điện
bảo dương thì làm những gi? các cụ nhi ?
chắc là nhìn nhìn xem xem ?
Vâng cũng nhìn nhìn xem xem rồi lúi húi tháo tháo lắp lắp mà 3 chú thợ làm hơn 2 tiếng chưa nghỉ ăn cơm cụ ạ. Có quy trình cả rồi cụ yên tâm.

tuctuc2010

Xe điện
Nếu nói về kiểm tra bảo dưỡng định kỳ thì em thấy hệ thống bảo dưỡng của bên HONDA là ngon lành nhất, đi đến đều nhiệt tình, cafe máy lạnh uống vỡ bụng. Còn theo em được biết thì kiểm tra độ chụm của bánh xe thì phải kiểm tra bằng máy móc chứ, như lúc mình đi đăng kiểm ấy. em đi mấy chỗ của huydai có thấy cái máy nào kiểm tra độ chum của bánh xe như bên HONDA đâu, hay bên huydai kiểm tra bằng tay và bằng mắt.... he he. xe em chưa phải làm những việc đó. Lúc nào phải làm cứ đánh vào HONDA mỹ đình bảo mấy chú thợ làm dịch vụ cho vậy.
Nhưng làm free tội giề không làm hả cụ. Trước đây em cũng đi kiểm tra độ chụm một lần hồi em còn đi em M6, nói chung là thợ cũng chỉ kiểm tra độ chụm bằng thước rút thôi và đi vẫn OK. Chủ yếu là tay nghề thợ thế nào thôi ạ, chứ còn máy móc tinh vi đến đâu mà vào tay mấy chú em mới học việc thì có mà tu..oi cụ nhẩy.

xedieu

Xe cút kít
Đo thước thì ko ổn đâu! :)

tuctuc2010

Xe điện
Đo thước thì ko ổn đâu! :)
Thì là em bảo ngày xưa em đã làm thế, còn hôm qua em cũng không biết có làm hay không nữa, nhưng lên lái thấy vẫn cân không bị lệch, nên em cũng không quan tâm nữa ạ

civictau

Xe tăng
Các bác cho hỏi, đã có bác nào độ lại bô cho Túc Túc chưa? và còn cái dự án nhập nguyên bộ đèn của của Túc 2011 có còn bác nào quan tâm không. Các bác đừng nói với em là các bác đổi xe hết rồi đấy......?

xedieu

Xe cút kít
Độ bô thì ra phải cắt khoét, ngại phết. Đèn thì có lẽ phải nhập từ Mẽo! :(

viet1235

Xe buýt
Bô của TUc muốn đẹp thì phải cắt bớt bô đi thì mới lắp được chụp bác ạ vì bô nguyên bản của nó bị chúc xuống phía dưới nên cố lắp vào thì xấu lắm

civictau

Xe tăng
Thưa các bác hôm nay em đi trên đường cũng nhìn thấy 1 cụ độ lại bô cho Tuc 2010 giống kiểu santafe, nhưng em nhìn không thấy đẹp, thôi cứ để cái bô nguyên bản nhìn cho lành. he he.... có nên dán kính không các bác nhẩy?

xedieu

Xe cút kít
Xem xe có bluetooth hay không? Cụ smallboy để ý xem nó có 1 trong 3 cái này không nhé:

1. Nút bấm nghe và hủy cuộc gọi trên volan:

2. Khi ấn Setup trên chỗ đầu đĩa, có hiện lên chứ Phone và vào trong đc không?

3. Trên đầu tài xế có cái mic dư lày không?

Còn kết nối bluetooth thì dễ mà. Kết nối 2-3 cái mới khó! Chỉ có yeah, ok, yeah yeah gì đó là xong. Cụ nào máu chạy qua chỗ Bộ Nội vụ mới, đối diện bến xe Mỹ Đình em làm cho!

xedieu

Xe cút kít
Cụ civic đi dán kính đê, cần lắm ạ. Nhưng mùa này thì dán làm gì!

smallboy

Xe tăng
Xem xe có bluetooth hay không? Cụ smallboy để ý xem nó có 1 trong 3 cái này không nhé:

Còn kết nối bluetooth thì dễ mà. Kết nối 2-3 cái mới khó! Chỉ có yeah, ok, yeah yeah gì đó là xong. Cụ nào máu chạy qua chỗ Bộ Nội vụ mới, đối diện bến xe Mỹ Đình em làm cho!
:(( xe e lởm rồi .... ko có :((
hichic thoi đành cam chịu vậy . Thks cụ

viet1235

Xe buýt
Nếu em không nhầm thì xe màu trắng biển 7382 hay đỗ ở cafe Mimosa của bác smallboy là xe nhập của TC thì lấy đâu ra bluetooth như bản nội địa của bác xedieu nhỉ=)) Cái đấy có quan trọng gì đâu mà bác phải sợ xe lởm;) Theo em thì bác cứ bỏ ra 400k mua cái bluetooth gài vào tai vừa nghe dt vừa nghe nhạc lại còn mang đi theo người được có phải là tiện hơn khôngb-)

civictau

Xe tăng
Cụ civic đi dán kính đê, cần lắm ạ. Nhưng mùa này thì dán làm gì!
xe bác dán chưa? dán loại gì? dán ở đâu? em không tin lắm cái vụ dán kính và hiệu quả chống nắng của nó, nhưng em lại thích sự kín đáo một tí, xe có dán kính nhìn nó vẫn có vẻ sang hơn( đấy là suy nghĩ của cá nhân em), Túc kính hậu có vẻ ổn, nhưng 4 kính sườn chả có tý màu mè gì, nhìn cứ thống thống hết cả nội y. nhiều lúc lộ hết tẩy.....

xedieu

Xe cút kít
Em dán Vkool ở Háng Lạ hết gần hay hơn 12 trệu í quên rồi, dán tất cả các cửa kể cả 2 cửa nóc, gói cao cấp nhất. Hiệu quả thấy rõ rệt, khỏi phải bàn. Tuy nhiên nếu cụ chỉ muốn riêng tư thì nhiều loại hạt dẻ lắm, nó chỉ tối màu mà ko mát, ko lọc mấy cái tia có hại!

Bên OS có bài test độc lập, đo kiểm bằng máy móc đàng hoàng đó cụ!

tuctuc2010

Xe điện
xe bác dán chưa? dán loại gì? dán ở đâu? em không tin lắm cái vụ dán kính và hiệu quả chống nắng của nó, nhưng em lại thích sự kín đáo một tí, xe có dán kính nhìn nó vẫn có vẻ sang hơn( đấy là suy nghĩ của cá nhân em), Túc kính hậu có vẻ ổn, nhưng 4 kính sườn chả có tý màu mè gì, nhìn cứ thống thống hết cả nội y. nhiều lúc lộ hết tẩy.....
Theo em cảm nhận thì sau khi dán kính tất nhiên đi nắng có đỡ nóng hơn, nhưng cụ để lâu ngoài nắng thì khi vào xe nó vẫn như lò than cụ ạ. Cái vụ phim dán thì tùy theo tài chính của cụ, có điều kiện như cụ "xệ diều" thì dán Vkool, không thì Llumar như của em (tổng thiệt hại khoảng 7,5 củ, làm cả cửa nóc và đằng sau), rẻ hơn nữa thì 3M (khoảng 3tr) còn chỉ muốn tối màu thì cụ dán nilon mầu ở Cao Bá Quát chắc chỉ mấy trăm. Còn hiệu quả thì em cảm nhận là Llumar (em không biết Vkool thế nào) với chả 3M (xe trước của em dán 3M) thì nó cũng như nhau thôi. Chắc nó đắt ở thương hiệu cụ ạ. Theo em thì cụ nên dán kính lái loại xịn (Vkool hay Llumar) còn các kính khác thì cụ dán 3M là được rồi, kính sau tối rồi thì thôi cũng được (em không tin lắm cái vụ tia có hại gì đó có thể xuyên qua cái kính đấy được (nhưng xe em vẫn dán).

civictau

Xe tăng

xe em cũng có mấy cái nút như của bác, nhưng là loại có màn hình DVD theo xe, chả nhìn thấy chữ setup đâu, mà bấm lung tung vào mấy cái nút đấy thì một loạt ma trận tiếng hàn nổi lên.... em bó tay luô.

30X6588

Xe buýt
Chào các bác!
Em vừa đi tậu được con vợ 2, phải khai báo với các bác để xin nhập hội Tucson. Em mua con Tuc 2010 màu đỏ, sáng nay ngày 23 em đi đăng ký ,bấm được biển số 31F-8.1.4.5. Em sinh mậu ngọ mạng Hỏa ko biết là biển có đẹp ko.Các bác cho ý kiến với nhé.
Trân trọng!

Trạng thái
Thớt đang đóng