[Thảo luận] CSGT dừng xe em để phạt lỗi sai làn khi em rẽ từ Hùng Vương về Phan Đình Phùng!!!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
là vì cái câu "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn" của bác đấy. Giấy tờ thì em sẽ lấy đc thôi, mất mấy cú đt mà. Mỗi tội akay. Nhưng chưa bít trả thù thế nào, bác xui em, phải xui đến cùng đấy
Ở trên em phọt hang ổ của bọn chúng để cụ đến làm thịt zồi còn gì. Cụ chén chúng xong về kể cho chúng em với nhá, lót dép hóng cụ đấy %%-%%-

Ngoc Phan XLS

Xe container
là vì cái câu "quân tử trả thù 10 năm chưa muộn" của bác đấy. Giấy tờ thì em sẽ lấy đc thôi, mất mấy cú đt mà. Mỗi tội akay. Nhưng chưa bít trả thù thế nào, bác xui em, phải xui đến cùng đấy
Cái câu đó chỉ là để làm bác yên lòng mà tập trung vào việc chính là lấy giấy tờ xe về thôi!!! :))
Cách "trả thù" tốt nhất là luyện tập khả năng bình tĩnh, nắm chắc Luật và luôn tuân thủ Luật để tự bảo vệ mình!!! Kiên quyết không nộp tiền oan cho người ta nữa!!!

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em vẫn lót dép chờ cụ đây!:-w

muaxegi

Xe đạp
ố là là, các chú bắt em là ở đội 2 cơ các bác ạ. Em đã tìm đến đây nghe ngóng rồi, thấy bác chỉ huy ở đấy cũng tương đối nice, em ko trình bày nhiều, vì như các bác dặn mục tiêu trc mắt là lấy giấy tờ. Mỗi tội câu trả lời của bác ý là TH của em phải sau 5 ngày mới đến lượt giải quyết. Túm lại cho đến hôm nay em vẫn đi xe máy.

Ngoc Phan XLS

Xe container
ố là là, các chú bắt em là ở đội 2 cơ các bác ạ. Em đã tìm đến đây nghe ngóng rồi, thấy bác chỉ huy ở đấy cũng tương đối nice, em ko trình bày nhiều, vì như các bác dặn mục tiêu trc mắt là lấy giấy tờ. Mỗi tội câu trả lời của bác ý là TH của em phải sau 5 ngày mới đến lượt giải quyết. Túm lại cho đến hôm nay em vẫn đi xe máy.
Túm lại cụ vẫn đang "tay không bắt giặc" à?
Các chú Chief thì khôn lắm, chẳng dại gì lên gân với cụ đâu! Trường hợp chú Giang Biên là cá biệt!

Tribute

Xe container
Ơ, thế cụ chỉ hỏi xuông chứ không xin cái biên bản, hay giấy hẹn gì à? Mai dài hơn thuổng đấy cụ ợ, làm việc Nhà nước là phải có văn bằng, chứ nói mồm mai nó chia con số 5 cho 0 thì cụ tính ra xem bằng bao nhiêu ngày???!!!

muaxegi

Xe đạp
Thì em vẫn mang tấm chân tình của người cách mạng thôi chứ biết mang theo cái gì. Nghe các bác phân tích là em biết hoàn cảnh của em rồi nên cứ tìm cách đối thoại thôi, chắc các chú CS bận hơn em nhiều nên ko có nhiều thì giờ ngồi phân tích với em. Em cứ hy vọng thế. 5 ngày sau em lại lên Tây trúc chứ biết sao

Tribute

Xe container
Thì em vẫn mang tấm chân tình của người cách mạng thôi chứ biết mang theo cái gì. Nghe các bác phân tích là em biết hoàn cảnh của em rồi nên cứ tìm cách đối thoại thôi, chắc các chú CS bận hơn em nhiều nên ko có nhiều thì giờ ngồi phân tích với em. Em cứ hy vọng thế. 5 ngày sau em lại lên Tây trúc chứ biết sao
Chính xác. Giờ cụ tay trắng đi làm cách mệnh thì đối thoại hơn đối đầu rồi. Lót lá hóng tin cụ đấy nhá. Chúc cụ vượt qua quan ải nhẹ nhàng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bên kia delay thế này là dấu hiệu xấu rồi! Hurry up cụ ơi!

muaxegi

Xe đạp
2 bác đúng là kinh nghiệm đầy mình nhé. Hqua em mất cả buổi sáng chầu trực ở trụ sở của các chú CS. Biết mình ko có biên bản nên nhẫn nhịn đứng chờ, đến 11h nhận đc câu trả lời ngắn gọn là : Trường hợp của em bị tước bằng 30 ngày nên chưa đến lượt giải quyết. Hẹn tuần sau quay lại
Vui ghê. Hay đợi luôn đến 1 tháng mới đến cho đỡ mất thời gian nhỉ?

Tribute

Xe container
2 bác đúng là kinh nghiệm đầy mình nhé. Hqua em mất cả buổi sáng chầu trực ở trụ sở của các chú CS. Biết mình ko có biên bản nên nhẫn nhịn đứng chờ, đến 11h nhận đc câu trả lời ngắn gọn là : Trường hợp của em bị tước bằng 30 ngày nên chưa đến lượt giải quyết. Hẹn tuần sau quay lại
Vui ghê. Hay đợi luôn đến 1 tháng mới đến cho đỡ mất thời gian nhỉ?
Trời ạ, cụ không lấy được giấy tờ thì cũng phải xin cái biên bản chứ. Trong biên bản nó có ngày hẹn đến xử lý hẳn hoi chứ cái kiểu hẹn mồm này tuần sau lên nó lại hẹn tiếp cho mà xem.

À mà cái biên bản hôm đó cụ chưa ký đúng không? vậy nếu nó đưa cụ và bắt ký, cụ cứ ghi vào là "Tôi đi ở làn xe ô tô được phép đi thẳng và rẽ phải, không lấn làn, không sai làn" (nhớ là phải ghi vào đủ 3 liên) rồi khi ra chỗ xử lý phạt lúc đó mới cãi lý.

titi

Xe tải
cháu phân việc nhé:
- cụ XLS viết luật giao thông
- cụ Độc viết văn hóa giao thông
được nhuận bút 2 cụ gọi cháu đi (b)

Website
www.facebook.com
Em cũng không biết. Nhưng nhìn những cái khác nhau giữa cách chạy xe trong SG và ngoài HN thì em đoán là lệ riêng của từng thành phố thôi.

Ở trong SG mà chạy tuốt vào làn trong cùng trước khi rẽ phải là đứt đấy cụ ạ. Nếu đường 3 làn thì thường là 4B được chạy 2 làn nếu không có biển phân làn. Nói chung chạy trong SG phải để ý đến cái vụ phân làn ác lắm. Ngoài HN có vẻ thoải con gà mái hơn.
Xin khẳng định với các kụ là trong SG xe 4b không được lấn vào làn xe 2b, kể cả khi rẽ, trừ trường hợp có biển báo quy định khác.

Đường có 2 làn thì xe du lịch + xe tải đi làn ngoài cùng (sát con lươn), làn trong cùng (sát hè) dành cho xe 2b.
Đường có 3 làn thì xe du lịch đi 1 làn ngoài cùng, xe tải làn giữa, làn trong cùng (sát hè) dành cho xe 2b.

Trường hợp có bảng phân làn đường, gtcc gọi là biển "trộn làn" (mới xuất hiện cách nay chừng 2-3 tháng) thì các xe đi theo hướng di chuyển, không phân biệt 2b, 3b hay 4b.

Từ khi có biển "trộn làn", lái xe miền nam học được cách nói lái của miền bắc (khác cách nói lái miền nam), và cũng mất nhiều tiền phạt hơn vì vẫn đi theo thói quen cũ.
Cụ thể, ngã tư Nguyễn thị Minh Khai cắt Nam kỳ Khởi nghĩa bên hông Dinh Thống nhất, xe 4b từ NTMK muốn rẽ phải vào NKKN thì phải ép vào làn xe 2b sát lề đường, một điều hoàn toàn không thể được vì xe 2b đông hơn quân nguyên.
Ai không ép vào, làn sát lề hoặc vẫn quen đi làn ngoài tới ngã 4 mới rẽ, sẽ được hân hạnh gặp mặt xxx phục kích ngay sau khúc cua.

Nên các kụ vào Sài gòn mới thấy xe 4b đi rất trật tự trên chỉ 1 làn ở hầu hết các tuyến đường, trừ những đoạn có biển cho "trộn làn".

Tribute

Xe container
Xin khẳng định với các kụ là trong SG xe 4b không được lấn vào làn xe 2b, kể cả khi rẽ, trừ trường hợp có biển báo quy định khác.

Đường có 2 làn thì xe du lịch + xe tải đi làn ngoài cùng (sát con lươn), làn trong cùng (sát hè) dành cho xe 2b.
Đường có 3 làn thì xe du lịch đi 1 làn ngoài cùng, xe tải làn giữa, làn trong cùng (sát hè) dành cho xe 2b.

Trường hợp có bảng phân làn đường, gtcc gọi là biển "trộn làn" (mới xuất hiện cách nay chừng 2-3 tháng) thì các xe đi theo hướng di chuyển, không phân biệt 2b, 3b hay 4b.

Từ khi có biển "trộn làn", lái xe miền nam học được cách nói lái của miền bắc (khác cách nói lái miền nam), và cũng mất nhiều tiền phạt hơn vì vẫn đi theo thói quen cũ.
Cụ thể, ngã tư Nguyễn thị Minh Khai cắt Nam kỳ Khởi nghĩa bên hông Dinh Thống nhất, xe 4b từ NTMK muốn rẽ phải vào NKKN thì phải ép vào làn xe 2b sát lề đường, một điều hoàn toàn không thể được vì xe 2b đông hơn quân nguyên.
Ai không ép vào, làn sát lề hoặc vẫn quen đi làn ngoài tới ngã 4 mới rẽ, sẽ được hân hạnh gặp mặt xxx phục kích ngay sau khúc cua.

Nên các kụ vào Sài gòn mới thấy xe 4b đi rất trật tự trên chỉ 1 làn ở hầu hết các tuyến đường, trừ những đoạn có biển cho "trộn làn".
Cụ ơi cho em hỏi chút là cách đi cũ mà cứ xe hơi làn trái, xe 2b làn phải trong SG đó thì có biển báo gì không hay là theo thông lệ riêng của SG thôi ạ. Và khi phạt thì xxx ghi lỗi như thế nào, căn cứ vào đâu ạ?

Website
www.facebook.com
Cụ ơi cho em hỏi chút là cách đi cũ mà cứ xe hơi làn trái, xe 2b làn phải trong SG đó thì có biển báo gì không hay là theo thông lệ riêng của SG thôi ạ. Và khi phạt thì xxx ghi lỗi như thế nào, căn cứ vào đâu ạ?
Đó là thông lệ của xxx ở SG. Khi bị phạt thì ghi là lỗi đi sai làn đường. Cãi cũng không được kụ à. Vì toàn dân 4b trong SG đều phải đi như vậy, một mình mình đi sang làn 2b thì mình chỉ có thể là ... taxi hay xe buýt mà thôi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đó là thông lệ của xxx ở SG. Khi bị phạt thì ghi là lỗi đi sai làn đường. Cãi cũng không được kụ à. Vì toàn dân 4b trong SG đều phải đi như vậy, một mình mình đi sang làn 2b thì mình chỉ có thể là ... taxi hay xe buýt mà thôi.
CSGT SG làm thế theo em là có lý hơn khi không có sự phân làn cho xe rẽ các hướng!!! Các xe chỉ được chuyển hướng khi vào giao lộ!!!
CSGT HN thì chỉ nhăm nhăm để phạt! Điển hình là có cụ bị phạt 2 lần tại lối rẽ Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ vào Linh Đàm và mỗi lần cụ ấy đi 1 làn khác nhau! Lần đầu phạt oan, lần sau phạt đúng (do cụ ý rút kinh nghiệm lần đầu)!!!:(

Tribute

Xe container
CSGT SG làm thế theo em là có lý hơn khi không có sự phân làn cho xe rẽ các hướng!!! Các xe chỉ được chuyển hướng khi vào giao lộ!!!
CSGT HN thì chỉ nhăm nhăm để phạt! Điển hình là có cụ bị phạt 2 lần tại lối rẽ Giải Phóng - Nguyễn Hữu Thọ vào Linh Đàm và mỗi lần cụ ấy đi 1 làn khác nhau! Lần đầu phạt oan, lần sau phạt đúng (do cụ ý rút kinh nghiệm lần đầu)!!!:(
Trước đây vào SG em khoái nhất khoản không thấy CSGT đứng đường mà xe cộ đi cực kỳ trật tự. Dù đoàn oto xếp dài bên làn trái, làn phải vắng hoe chỉ lác đác vài cái xe máy cũng không oto nào lách sang. Ra nước ngoài cũng vậy, xe nào đã đi làn nào là cứ thế thẳng tiến, qua ngã ba ngã tư nó vẫn tít 60-70 cây chuối. Em đã chứng kiến ở Sing, một chú đang dừng làn giữa tự nhiên bật cửa không biết để làm gì, thằng tải làn phải đi qua làm păng một nhát, cánh cửa bay ra đường, tài xe tải xuống xì xồ tí lên xe đi tiếp. Tiếc là cái trật tự giao thông đấy không được Luật hóa mà lại càng ngày càng cải lùi, chỉ tổ mấy xxx lợi dụng ăn chặn, làm bức xúc cộng đồng LX nên các LX biết là không hợp lý mà cứ đi, miễn là đúng Luật không bị phạt, tắc đường, cản trở giao thông mặc kệ.

soccermad

Xe hơi
Bác xử lý rất đúng - có cả kiến thức, kinh nghiệm và văn hóa giao tiếp của anh em OFer. Em vodka bác phát.

Tribute

Xe container