Thay còi xe M6

m6ps

Xe tải
Hôm nay bị tịt mất 1 chiếc còi của xe M6, nghe 1 chiếc thấy lởm lặm Coa bác nào biết thay còi M6 ở đâu (chủng loại, giá cả) thì chỉ giứp em 1 cại
Giang trọc đâu cho ý kiến phát nào?

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Xe to lái kém thì làm đôi còi Magnus chỗ bác ColorMatiz, 340K/1 đôi ra gara nào đấy mà lắp. Xong thì ới anh ra Hải Xồm anh em mình thẩm âm, hehehe

Diamond Car

[Tịch thu bằng lái]
em hỏi bác tí

em đang định kiếm 1 em M6 hoặc M3 để đi, em chưa đi M bao giờ, theo bác M6 có được không, nếu so với M3 thì cái nào hơn, M6 ăn xăng có nhiều không bác, máy có ổn định không, phụ tùng thay thế dễ không? Cảm ơn bác nhiều.

m6ps

Xe tải
Còi xe mangus là còi Korea à? liệu khi lắp có phải chế thêm gì không? Giá tận 340 khìn thì chát quá nhi? đang nghèo thì chớ. không biết các loại còi đức hay đài loan có sài được khổng? Mai ra chỗ collor matiz hoi xem sao.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
HUYNHC240 nói:
Làm đôi òi ốc sên của pháp màu đỏ có 150K , bóp mỏi tay không hỏng..
không hỏng nhưng nó chỉ chảy dài ra thôi :))

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
m6ps nói:
Còi xe mangus là còi Korea à? liệu khi lắp có phải chế thêm gì không? Giá tận 340 khìn thì chát quá nhi? đang nghèo thì chớ. không biết các loại còi đức hay đài loan có sài được khổng? Mai ra chỗ collor matiz hoi xem sao.
Là còi Đức bác ạ, giá này em thấy vẫn rẻ:)).

m6ps

Xe tải
Thế có laoij nào khác rẻ hơn không bác matiz? chốc em ra làm phiền bác nhá, em bị hỏng 1 chiếc không biết thay loại khác nó kêu có bị lêch không? Thấy bảo còi cũng có chiếc H và chiếc L, để kiểm tra xem tèo chiếc nào đã. Anh em trong OF nhớ disscount nghe bác, nhà em cũng nguyễn công trứ luôn :D

Primera

Xe tăng
Thế trước khi định thay thì bác m6ps đã thử chỉnh lại cái còi chưa? có 1 con ốc nhỏ, thường được đổ nhựa hoặc keo dẻo, ở sau lưng cái còi. Vặn vào khoảng 1/2 vòng rồi thử dần xem sao. 50% khả năng là lại kêu ngay đấy.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
340K còn kêu la cái giề! Hình như M6 phải tháo cản trước khi thay còi nên kiếm đôi tử tế mà thay.
Mịa, 4-5 cái nhà mà tiếc đôi còi, thả nào giầu thế, hehehe

m6ps

Xe tải
Thay còi mà phải tháo cản trước? vậy giang trọc chắc chưa thay rồi, hôm qua mở nắp capo lên thấy nếu tháo cái bình nước rửa kính là thay được. Muốn nhấc cái bình nước rửa kinh ra thấy có 2 con vit.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
m6ps nói:
Thế có laoij nào khác rẻ hơn không bác matiz? chốc em ra làm phiền bác nhá, em bị hỏng 1 chiếc không biết thay loại khác nó kêu có bị lêch không? Thấy bảo còi cũng có chiếc H và chiếc L, để kiểm tra xem tèo chiếc nào đã. Anh em trong OF nhớ disscount nghe bác, nhà em cũng nguyễn công trứ luôn :D
Tí nữa bác ra mua em sẽ bớt cho bác 2 khìn:)) :)) :))

m6ps

Xe tải
Vừa tháo được cả 2 chiếc ra theo cách nhấc bình đựng nước rửa kinh, nhanh hơn kiểu giang trọc nói, nhưng có 1 vấn đề là khi tháo ra thi bóp còi thấy lúc nó kêu cả hai, lúc không. Không biết vắn cái nút như bác premira nói có được không hay vẫn phải gặp bắc matiz nhi?:D

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
m6ps nói:
Vừa tháo được cả 2 chiếc ra theo cách nhấc bình đựng nước rửa kinh, nhanh hơn kiểu giang trọc nói, nhưng có 1 vấn đề là khi tháo ra thi bóp còi thấy lúc nó kêu cả hai, lúc không. Không biết vắn cái nút như bác premira nói có được không hay vẫn phải gặp bắc matiz nhi?:D
Vặn cái nút như bác đệ nhất nói là đúng, nếu chưa thì bác tháo còi dream ra thử. CHỉnh còi bác lên đê phố Nguyễn Khoái ấy (đi từ hướng Trần Quang Khải lên bến xe Lương yên có một cửa hàng đối diện vớ bệnh viện Việt xo chuyên sữa chữa còi cho ô tô, ngay lề đường tay phải Đối diện bãi xe Liên san ý...

m6ps

Xe tải
Còi sên cũng vặn cái nút đó để chỉnh được hả các bảc. Lúc nãy cũng vặn thử, vặn thì kêu nhưng bấm lại lần nữa thì không kêu, không biết xoay đến lúc nào thì được nhi? Vừa mới theo ông bạn nhà ở Phố Huế đem cái còi hỏng đổi lấy 1 cái khác ( cái này cũng hỏng và đã sửa, nhưng thợ bảo còi hỏng xoay không ăn thua, phải bóc ra sửa bên trong). Nộp học phí 30 khìn về dùng thử, nhưng có vẻ giọng nó không được hay như cái nguyên bản ( Thợ bản do loại này dán keo nên không chính xác được), không biết dùng được bao lâu thì phải đi gặp bác matiz?
Mua 1 chiếc thì nghe giọng có bị lệch không hả bác matiz, còi xe M6 là loai của Pháp

Carfinancing

Xe tải
Bác bóp gì mà bóp khiếp thế, lệch cả còi BMW M6 :P , em thấy có bác chơi 6xenon rồi, giờ bác làm quả 6 còi hay 8 còi cho nó khủng, bóp như vắt sữa bò luôn :D