[VHGT] Rút tr** dầu của công ty

TaiXeThatTha

Đi bộ
TR** DẦU
Mình hiện đang lái xe cho công ty Z này.

Khi chuyển sang tuyến mới, CÁC ANH EM TÀI XẾ CÙNG TUYẾN NÀY CÓ YÊU CẦU PHẢI RÚT TR** DẦU HÀNG TUẦN, vì anh em đã làm việc đó, giờ mình không làm thì số lượng dầu sẽ chênh lệch giữa các xe cùng tuyến.

Mình thì hoàn toàn không muốn làm việc này vì đơn giản là cuộc sống cũng cơ bản đầy đủ và không muốn kiếm những đồng tiền như vậy.

Vấn đề là công ty khá tốt và đang đóng bảo hiểm đầy đủ, mình chỉ mong gắn bó để 4-5 năm nữa về hưu, vì công việc đang rất phù hợp với độ tuổi và sức khoẻ hiện tại.
( mình đã làm tx ở công ty này nhiều năm rồi)

Mong mọi người hiến kế giúp mình giải bài toán này.

Cám ơn tất cả mọi người

lx125_black

Xe container
Bác ko trôm dầu thì bác đi đánh võng, đi số bé tua cao cho nó hết nhiều dầu đi là được :)
Bác làm em nhớ chuyện 20 năm trước, mình đi làm nhanh quá cũng bị đàn anh đàn chị "nắn" vì các anh các chị làm chậm quen rồi, làm nhanh thế không được :D

SPL

Xe container
Xăng dầu khoán thì phải rút thì mới lấy được xèng, hợp thức số km với hoá đơn, lái xe đa phần ăn vào cái khoán đó, giờ không rút thì cũng khó cho họ mà rút thì mình lại sai, cũng không muốn làm, kể cũng khó cho bác

tuha_vt2015

Xe tăng
Ca này khó xử !
Em nghĩ bác phải chấp nhận sống chung băng chuyền với đồng đội thôi ! Mình không muốn tiêu tiền đấy thì có nhiều cách cho đi ạ !

El Jefe 2

Xe tăng
Cụ xác định làm vài năm nữa là nghỉ hưu thì cụ cứ làm đúng lương tâm, trách nhiệm, và phẩm giá của mình. Chả việc gì phải đồng lõa với cái xấu. Sao phải đánh mất mình cho cái sai của những thằng khác?

poiuy

Xe cút kít
Nếu LX phải rút trộm dầu thì chắc cty cấp phát dầu qua cây nội bộ rồi chứ bình thường thì sẽ có định mức, LX tự mua dầu và lấy HĐ thanh toán thì chỉ cần cửa hàng họ tăng số lượng trên HĐ là được. Như cty em, thừa biết là định mức dư nhưng LX trên đường có nhiều vấn đề, cũng phải cho anh em tí dôi dư để người ta còn chủ động xử lý.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đúng là sống giữa bầy gù thằng thẳng lưng lại thành tật nguyền, nhiều khi ở trong 1 môi trường ko thể lệch dc, e cũng nghĩ là chủ, quản lý họ biết cả, nhưng cái đó nằm trong phạm vị họ chấp nhận dc nên ko thèm truy xét, thôi cụ cứ làm tới đi :))