Máy giặt lồng ngang truyền động dây cuaroa có tốt không?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ sắm dòng máy này là ngon rồi
Cụ yên tâm, LG bảo hành 12 tháng mà
Lỗi cấp nước nhiều khi chỉ đơn giản là còn không khí trong ống cấp (chưa xả air ) nên cụ cứ dùng bình thường nhé.
Mấy cậu kỹ thuật siêu thị khá kém chuyên môn, lắp nhà em cái điều hòa Pana 12K BTU xong em thấy hơi ồn. Kiểm tra đi, kiểm tra lại bảo dòng này nó thế (mà máy invester đời mới).
Em đành bảo cậu em quen qua cân giá treo lại êm ru
Dạ, em thấy siêu thị bảo là máy này bảo hành 24 tháng ạ. Em cũng nghĩ lỗi hôm qua có thể là có không khí, tuy nhiên cậu ấy cũng bảo là nên lắp tăng áp, thực tế không rõ có cụ nào phải lắp tăng áp như thế chưa. Em đọc HDSD thấy ghi là áp lực nước phải nằm trong khoảng gì đó, nếu vượt quá thì phải dùng thiết bị giảm áp

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ nên lắp tăng áp, giặt sẽ sạch và máy chạy ổn định hơn đấy cụ, giờ có nhiều loại tăng áp mini dành cho máy giặt cửa ngang để đẩy áp lực nước cấp vào nhanh hơn mạnh hơn thì sẽ ko bị lỗi E5 nữa.

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Cụ nên lắp tăng áp, giặt sẽ sạch và máy chạy ổn định hơn đấy cụ, giờ có nhiều loại tăng áp mini dành cho máy giặt cửa ngang để đẩy áp lực nước cấp vào nhanh hơn mạnh hơn thì sẽ ko bị lỗi E5 nữa.
Cụ có thể giới thiệu em nên dùng loại nào không ạ, lắp đặt có dễ không? Mình tự lắp được hay phải thợ? Cám ơn cụ

Hà Ngọc Hải

Xe đạp
Trước em cũng nghiên cứu như cụ, thấy lồng ngang mà chạy dây curoa thì tốc độ vắt nó thấp hơn thôi còn đâu thì ổn, được cái là bảo dưỡng bảo hành nó rẻ hơn vì động cơ rời, khi vắt thì rung lắc nó cũng ngang ngang nhau k khác là mấy. Cụ rảnh thì có thể nghiên cứu thêm mấy em lồng nghiêng nội địa Nhật, có sấy kèm sẵn luôn, mấy dòng sấy block ấy chứ còn sấy nhiệt thì bỏ qua vì nhăn quần áo lắm. Giặt xong sấy luôn, ngon phết, giá bằng LG mới nhưng nhiều công nghệ hơn, mỗi tội phím tiếng Nhật nên hơi khó dùng lúc đầu.

Giang đại tá

Xe buýt
Lồng ngang truyền động trực tiếp (lại còn có thêm biến tần) có hãng LG đấy cụ
Nhà em trước dùng Electrolux dùng dây cuaroa hơn chục năm cũng vẫn tốt - chỉ là máy kêu to và có xu hướng nhảy disco.
Sau đem biếu được cái máy cũ, nịnh bà xã sắm cái LG lồng ngang có cả sấy thấy chạy êm hơn hẳn
Thời gian dùng gần 1 năm nên nhà cháu cũng chưa biết bền hay không; chỉ thấy xinh hơn và có cả điều khiển qua wifi (nhưng chả dùng bao giờ).
Nhà cháu thấy độ bền các hãng cũng same nhau thôi, quan trọng là ông nào chế độ bảo hành tốt thì cụ mua
Em dùng cái Toshiba truyền động dây curoa cũng nhảy disco và ôn kinh. Muốn đổi loại êm hơn, có lẽ loại truyền động trực tiếp sẽ khắc phục được cụ nhỉ.

tvson

Xe buýt
Em dùng cái Toshiba truyền động dây curoa cũng nhảy disco và ôn kinh. Muốn đổi loại êm hơn, có lẽ loại truyền động trực tiếp sẽ khắc phục được cụ nhỉ.
Đúng cụ ạ
Theo kinh nghiệm nhà em đã dùng, máy giặt dùng dây curoa sẽ có độ dơ-nên khi cũ sẽ rung. Nhiều nhà máy electrolux đã tự di chuyển khi vắt.
Máy truyền động trực tiếp có thể khắc phục được khuyết điểm này.
Nhưng đúng như các cụ đã góp ý - khi sửa chữa, thay thế sẽ đắt tiền hơn.
Chúc các cụ kỳ nghỉ lễ vui vẻ

Nhà Hà Nội

Xe máy
dùng tốt trên 10 năm máy lỗi thời rồi vẫn chạy tốt, chủ yếu hỏng mạch điều khiển, vòng bi, dây curoa thay mới chỉ hơn trăm nếu biết tháo láp, mua linh kiện thì có sẵn hết trên shopee với các hãng thông dụng như elex