Thảo luận Lắp thêm dàn lạnh cho Santafe 2008

LongNguyenDang

Xe đạp
Dear các bác,
Xe em là con San đời 2008 mà có 1 dàn điều hoà, lắm khi nóng quá bật xe mãi mới mát được. Thấy ae bảo phải lắp thêm 1 dàn nữa thì mới ổn.
Bác nào từng lắp rồi hay nhận thi công có đồ để lắp thì chỉ em với ạ. Chi phí lắp và khoảng thời gian thi công hết nhiều không ạ???
Em cảm ơn.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Dear các bác,
Xe em là con San đời 2008 mà có 1 dàn điều hoà, lắm khi nóng quá bật xe mãi mới mát được. Thấy ae bảo phải lắp thêm 1 dàn nữa thì mới ổn.
Bác nào từng lắp rồi hay nhận thi công có đồ để lắp thì chỉ em với ạ. Chi phí lắp và khoảng thời gian thi công hết nhiều không ạ???
Em cảm ơn.
View attachment 7154040
Cụ thử mấy cách này xem đã :
1. Bảo dưỡng điều hòa
2. Sau khi bảo đảm là điều hòa xe cụ chạy ngon , lúc chạy cụ chỉnh 2 trong 4 cửa gió cho chếch lên trần ( hoặc chếch sang kính bên phụ + bên lái ) cho hơi lạnh xuống đều các hàng sau
3. Dán lại film chống nóng loại tốt
4. Trong xe lúc chạy luôn có vài cái khăn thấm đẫm nước
Bảo đảm là độ lạnh xe cụ sẽ cải thiện đáng kể đấy ...
Còn nếu điều hòa của cụ nó yếu sẵn rồi thì thêm cửa gió là phải nâng công suất điều hòa lên cụ nhé , không thì không ăn thua đâu
Sau khi thử rồi mà vẫn nóng , bấy giờ mới tính đến phương án thêm dàn lạnh...

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
Em đã lắp tầm gần chục năm trước, lấy đồ tầm chục củ bên MAST đặt về và đem ra thợ ngoài lắp hết khoảng 2 củ. Đến giờ vẫn chạy tít nhưng giàn sau phải lắp thêm công tắc để bật tắt riêng.
Nếu bác muốn tham khảo trước khi quyết thì qua em ở khu TH-NC

Chỉnh sửa cuối:

LongNguyenDang

Xe đạp
Cụ thử mấy cách này xem đã :
1. Bảo dưỡng điều hòa
2. Sau khi bảo đảm là điều hòa xe cụ chạy ngon , lúc chạy cụ chỉnh 2 trong 4 cửa gió cho chếch lên trần ( hoặc chếch sang kính bên phụ + bên lái ) cho hơi lạnh xuống đều các hàng sau
3. Dán lại film chống nóng loại tốt
4. Trong xe lúc chạy luôn có vài cái khăn thấm đẫm nước
Bảo đảm là độ lạnh xe cụ sẽ cải thiện đáng kể đấy ...
Còn nếu điều hòa của cụ nó yếu sẵn rồi thì thêm cửa gió là phải nâng công suất điều hòa lên cụ nhé , không thì không ăn thua đâu
Sau khi thử rồi mà vẫn nóng , bấy giờ mới tính đến phương án thêm dàn lạnh...
E ở Phú Quốc đặc thù nắng rền bác ạ, mà xe dịch vụ nên khách cũng k thích lắm

a_new_day1503

Xe tải
Dear các bác,
Em cảm ơn.
View attachment 7154040
Bác lắp chưa ạ