[HĐCĐ] Xin KN đi Campuchia

lamdh_08

Xe tải
Em mới đi Cam Tết rồi, nhìn chung trừ vụ công an ở Phnompenh chặn xe xin 20 đô trắng trợn thì mọi thứ còn lại đều ổn, đường sá tuy không phải là cao tốc nhưng đẹp hơn bên mình (đường sá ở Cam là thứ em ấn tượng nhất suốt chuyến đi). Người dân Cam em tiếp xúc thấy hiền hoà chứ không ghét Việt Nam như trên mạng đồn. Đồ ăn ở mấy chỗ dành cho khách du lịch em thấy không ngon nhưng có 1 hôm ăn ở chỗ dành cho dân địa phương lại thấy rất ngon. Nhìn chung cả chuyến đi đều khá thuận lợi, bọn em cứ thế lái xe đi thôi gần như không gặp trở ngại gì lắm.

Em chỉ có 3 lời khuyên cho các cụ sắp đi Cam:

1. Bên Cam dùng tiền đô nhiều, vì vậy không cần đổi quá nhiều tiền Cam mà chỉ cần đổi mấy trăm nghìn thôi (thậm chí em nghĩ chẳng cần đổi cũng chẳng sao). Bọn em đổi nhiều quá giờ em vẫn còn thừa tiền Cam cất trong ví chả biết làm gì. Ra ngân hàng đổi cũng ngại vì tính ra tiền Việt có mỗi 6,7 trăm nghìn gì đó.

2. Đổ xăng: Các cụ mợ chú ý đổ ở các cây to có hệ thống của nó ấy, đừng đổ ở các cây nhỏ vì có thể sẽ bị pha nước vào. Hôm xe bọn em đang đi ngon lành trên đường thì bị dừng lại, sau tìm hiểu mới biết do mua phải xăng bị pha nước.

3. Thăm Ăng co vát: Các cụ chú ý mua vé online hoặc ghé qua đại lý nào đó trong nội thành Xiêm Riệp mua vé trước, đừng chủ quan như bọn em phi thẳng ra Ăng co vát vì nghĩ là mua vé ở cổng vào như những chỗ khác. Ở đây người ta không bán vé ở cổng vào đâu ạ. Ăng co vát cũng rất to nên em nghĩ mọi người nên dành hẳn một ngày cho nó (bên đó thậm chí còn có vé Ăng co vát 3 ngày, 7 ngày cơ).

À còn vụ bị công an giao thông chặn thì ông chồng em rút ra kinh nghiệm là luôn luôn đi giữa đường và bám đít xe đi trước để công an khó vẫy mình hơn. Cũng không biết có hiệu quả không nhưng sau đó bọn em không bị chặn nữa.

Chúc các cụ đi chơi vui vẻ.
Mợ cho hỏi mình có đc lái xe ( tự lái ) vào thăm Angco Wat ko? Ở đó có bãi đỗ xe ko ? Giữa tháng 6 nhà cháu xuất phát từ HN - SG xong vượt biên sang Xiêm Diệp

cuongquang

Xe tải
Mợ cho hỏi mình có đc lái xe ( tự lái ) vào thăm Angco Wat ko? Ở đó có bãi đỗ xe ko ? Giữa tháng 6 nhà cháu xuất phát từ HN - SG xong vượt biên sang Xiêm Diệp
Cụ làm GPLV chưa? cho e xin ít KN
E đang loay hoay mãi ko nộp trực tuyến đc

lamdh_08

Xe tải
Cụ làm GPLV chưa? cho e xin ít KN
E đang loay hoay mãi ko nộp trực tuyến đc
GPLV sang Cam thì nhà cháu chưa làm, tết vừa rồi có làm GPLV sang Lào, làm online thì cũng dễ thôi cụ, nếu khó quá cụ chạy ra khu liên cơ 258 Võ Chí Công làm offline