[HĐCĐ] Tư vấn cung đường Hà Nội - Đà Nẵng

Tuancap

Xe tải
Hà nội - thiên cầm 5h35’ . Các cụ cộng thêm 1 h ăn trưa + 20’ nghỉ đi W . Chưa kể hiện đang thi công tại nút Liêm Tuyền tắc vãi đái . Có khi mất 30-40ph mới qua dc .

Lengocquangpy

Xe đạp
Hà nội - thiên cầm 5h35’ . Các cụ cộng thêm 1 h ăn trưa + 20’ nghỉ đi W . Chưa kể hiện đang thi công tại nút Liêm Tuyền tắc vãi đái . Có khi mất 30-40ph mới qua dc .
Vâng cụ! để em tính lại. thank cụ

Tuancap

Xe tải
Bạn chạy đến thiên cầm nghỉ tắm biển . Ngày 2 chạy đà nẵng . Lúc về nghỉ tắm biển Nhật Lệ . Trên đường rẽ vào Thành Quảng Trị , cầu Hiền Lương . Hôm sau về qua ngã ba Đồng Lộc .
Vừa nghỉ ngơi tắm dc 3 biển , vừa tranh thủ thăm di tích lịch sử .

Lengocquangpy

Xe đạp
Bạn chạy đến thiên cầm nghỉ tắm biển . Ngày 2 chạy đà nẵng . Lúc về nghỉ tắm biển Nhật Lệ . Trên đường rẽ vào Thành Quảng Trị , cầu Hiền Lương . Hôm sau về qua ngã ba Đồng Lộc .
Vừa nghỉ ngơi tắm dc 3 biển , vừa tranh thủ thăm di tích lịch sử .
Thank cụ! Để em note lại

tientaninfotech

Xe tăng
Em share lại lịch trình cho cụ cân nhắc

Kinh nghiệm em đi chuyến như cụ cách đây vài năm như sau:

Ngày 1: Cung HN - Quảng Bình (Nghỉ tại Đồng Hới) 553KM - 9h-12h di chuyển. - Chạy cung đường HCM để ngắm cảnh, xuyên rừng, ngắm núi non. Hưởng thụ không khí thiên nhiên.
4h Sáng xuất phát - Ăn sáng tại HN.
12h Trưa, Ăn trưa tại Hà Tĩnh hoặc lúc nào tiện thì dừng nghỉ. Nếu ở Quốc Lộ thì xem quán nào đông anh em xe tải thì dừng mà ăn.
Khoảng 15h00 sẽ tới Phong Nha - Kẻ Bàng - dừng nghỉ ngắm cảnh.
16h00 xuất phát về Đồng Hới tắm biển, ăn tối, lái xe quanh và nghỉ ngơi.

Ngày 2: Đồng Hới - TX Quảng Trị - Huế - 180KM
Xuất phát lúc 8h sáng đi TX Quảng Trị (120KM), thăm thành cổ Quảng Trị, dòng Thạch Hãn
Ăn trưa tại TX Quảng Trị
Nghỉ ngơi tới 13h30 lên đường đi TP Huế (60KM) check in KS và thăm Cung đình Huế
Tối ăn tối sau đó ra bến Sông Hương tham quan và thưởng thức chè Huế. Đêm về thì ăn lót bụng bát bún bò huế nếu còn có thể ăn đc.

Ngày 3: Huế - Đà Nẵng : 100KM - 2h di chuyển
Dậy sớm đi bộ dọc sông hương ngắm cảnh về ăn sáng.
10h xuất phát đi Đà Nẵng.
12h ăn trưa tại ĐN và check in KS
Nghỉ ngơi chiều tắm biển, tối đi lái xe đi quanh ĐN thường thức Hải Sản.

Ngày 4: Đà Nẵng - Hội An : 30KM
Sáng sớm đi quanh ĐN thăm thú các địa danh như BÀ NA HILL, Chùa Linh Ứng, Cù Lao Chàm => tùy lựa chọn.
Tầm 16h di chuyển đi Hội An, vì Hội An đẹp vào buổi tối thôi. Đi bộ nhiều. Chán thì quay về ĐN ngủ nghỉ.

Ngày 5 : Đà Nẵng - Thiên Cầm : 404KM - 7h30' di chuyển
Tầm 8h sáng check out khách sạn di chuyển về bãi biển Thiêm Cầm - Hà Tĩnh. Chọn Thiên Cầm vì vẫn còn hoang sơ và nước biển trong mát.
17h check in khách sạn, tắm biển + ăn tối - đi dạo

Ngày 6: Thiêm Cầm - HN: 380Km - 5h30' di chuyển
Check out khách sạn và di chuyển về HN lúc 10h sáng.
Về tới Hà Nội khoảng tối rồi. ăn tối và nghỉ ngơi thôi.

Lengocquangpy

Xe đạp
Em share lại lịch trình cho cụ cân nhắc

Kinh nghiệm em đi chuyến như cụ cách đây vài năm như sau:

Ngày 1: Cung HN - Quảng Bình (Nghỉ tại Đồng Hới) 553KM - 9h-12h di chuyển. - Chạy cung đường HCM để ngắm cảnh, xuyên rừng, ngắm núi non. Hưởng thụ không khí thiên nhiên.
4h Sáng xuất phát - Ăn sáng tại HN.
12h Trưa, Ăn trưa tại Hà Tĩnh hoặc lúc nào tiện thì dừng nghỉ. Nếu ở Quốc Lộ thì xem quán nào đông anh em xe tải thì dừng mà ăn.
Khoảng 15h00 sẽ tới Phong Nha - Kẻ Bàng - dừng nghỉ ngắm cảnh.
16h00 xuất phát về Đồng Hới tắm biển, ăn tối, lái xe quanh và nghỉ ngơi.

Ngày 2: Đồng Hới - TX Quảng Trị - Huế - 180KM
Xuất phát lúc 8h sáng đi TX Quảng Trị (120KM), thăm thành cổ Quảng Trị, dòng Thạch Hãn
Ăn trưa tại TX Quảng Trị
Nghỉ ngơi tới 13h30 lên đường đi TP Huế (60KM) check in KS và thăm Cung đình Huế
Tối ăn tối sau đó ra bến Sông Hương tham quan và thưởng thức chè Huế. Đêm về thì ăn lót bụng bát bún bò huế nếu còn có thể ăn đc.

Ngày 3: Huế - Đà Nẵng : 100KM - 2h di chuyển
Dậy sớm đi bộ dọc sông hương ngắm cảnh về ăn sáng.
10h xuất phát đi Đà Nẵng.
12h ăn trưa tại ĐN và check in KS
Nghỉ ngơi chiều tắm biển, tối đi lái xe đi quanh ĐN thường thức Hải Sản.

Ngày 4: Đà Nẵng - Hội An : 30KM
Sáng sớm đi quanh ĐN thăm thú các địa danh như BÀ NA HILL, Chùa Linh Ứng, Cù Lao Chàm => tùy lựa chọn.
Tầm 16h di chuyển đi Hội An, vì Hội An đẹp vào buổi tối thôi. Đi bộ nhiều. Chán thì quay về ĐN ngủ nghỉ.

Ngày 5 : Đà Nẵng - Thiên Cầm : 404KM - 7h30' di chuyển
Tầm 8h sáng check out khách sạn di chuyển về bãi biển Thiêm Cầm - Hà Tĩnh. Chọn Thiên Cầm vì vẫn còn hoang sơ và nước biển trong mát.
17h check in khách sạn, tắm biển + ăn tối - đi dạo

Ngày 6: Thiêm Cầm - HN: 380Km - 5h30' di chuyển
Check out khách sạn và di chuyển về HN lúc 10h sáng.
Về tới Hà Nội khoảng tối rồi. ăn tối và nghỉ ngơi thôi.
Em cũng đang dựa vào lịch trình của cụ để lên kế hoạch ạ. Thnak cụ

cat_nobita

Xe buýt
Chào các bác,
Dự kiến sang tháng 6 gia đình em định làm một chuyến tự lái từ Hà Nội đi Đà Nẵng. Chiều đi Hà Nội - Quảng Bình - Đà Nẵng, chiều về Đà Nẵng - Lăng Cô - Vinh - Hà Nội.Nhờ các bác có kn tư vấn giúp em về các vấn đề sau ( do em mới đi cung này lần đầu)
1/đường đi : em thích các đoạn ven biển thì nên đi đường nào,đoạn nào đường xấu,đường đẹp,…
2/ Cần lưu ý gì trên từng đoạn : bắn tốc độ, Công an,….Hình như em nghe nói có những đoạn còn bị ném đá vào xe
3/các địa điểm ăn uống nghỉ ngơi trên đường
4/ các vấn đề khác

cám ơn các bác nhiều
Em vừa chạy đợt 30/4 - 01/5/2024 về nên tư vấn cho Cụ như sau: Về đường đi khuyên Cụ cứ Cao tốc + QL 1A là OK nhất; trên đường đi thì Cụ nên có VietMap Live (có báo tốc độ giới hạn, điểm đặt Camera phạt nguội, vượt đèn đỏ)+ Gg Map (lấy đường chạy để share qua VietMap Live mà chạy); Em cũng vừa lên lịch trình chi tiết cho 01 bạn đang muốn đi xem pháo hoa đêm Chung kết, nếu Cụ cần Em gửi cho tham khảo.

timeout

Xe điện
Sang tuần em chạy xe dọc bờ biển vào Đà Nẵng. Hiện đang bí nhất chỗ gửi xe ban đêm ở trong thành phố Đà Nẵng vì đúng dịp bắn pháo hoa, khách sạn ngon đều full hết cả.
Cụ nào thổ địa Đà Nẵng tư vấn giúp em chỗ gửi xe loanh quanh khu Hùng Vương với ạ, em tính để xe qua đêm ở đó rồi lượn lờ đi bộ ra sông Hàn xem pháo hoa ạ. Cảm ơn các cụ.

cat_nobita

Xe buýt
Sang tuần em chạy xe dọc bờ biển vào Đà Nẵng. Hiện đang bí nhất chỗ gửi xe ban đêm ở trong thành phố Đà Nẵng vì đúng dịp bắn pháo hoa, khách sạn ngon đều full hết cả.
Cụ nào thổ địa Đà Nẵng tư vấn giúp em chỗ gửi xe loanh quanh khu Hùng Vương với ạ, em tính để xe qua đêm ở đó rồi lượn lờ đi bộ ra sông Hàn xem pháo hoa ạ. Cảm ơn các cụ.
1. Cảng Sông Hàn.
2. Số 255 Phan Châu Trinh

roninvctv

Xe máy
Mình định chạy cũng Hn - Đồng hới. Nhưng trên xe có trẻ em, một bé học lớp 1, một bạn học lớp 5.
Nhờ các cụ tư vấn đi như nào nhé. Thanks các cụ.