[CCCĐ] Nhà em vừa phượt 3 ngày 2 đêm Quảng Ninh- Móng Cái (tổng cày 920km)

Minh Chien85

Xe đạp
Tôi cũng đang mong các cháu nhà nhanh lớn để được đi như cụ

AkiraBin

Xe tăng
Tôi cũng đang mong các cháu nhà nhanh lớn để được đi như cụ
3-4 tuổi trở lên mà sắp xếp được tg là đi được rồi cụ ạ.
nhà em lúc bọn trẻ 3-4 tuổi em cũng mới bắt đầu cho đi chơi xa...Nhỏ quá đi chăm sóc ăn uống hơi vất vả chút...em nhớ lần đi ĐN bằng tàu hỏa (theo tua của cty) lúc cu F1-2 nhà em mới hơn 3 tuổi tý, mấy ngày đi chơi đi bộ nhiều nó mỏi chân quá, bắt mình bế và cõng mệt kinh vì nắng nóng bản thân mình cũng mệt và mỏi chân rồi)... Từ đó nhà em đi bất kể đâu ở VN cũng toàn tự đi chứ bỏ hẳn đi theo tua.

Doun

Xe điện
Vâng cụ Chã ạ, Em chạy dọc sông Kalong rồi vòng lên Pò hèn + mua đường một đoạn từ Cửa khẩu Bắc Phong Sinh về Cẩm phả bằng QL18 cũng tăng khá nhiều km... (Mấy năm covid không đi xa nên em nháp tua này trước để đầu tháng 06 chạy cùng Team cung Trường Sơn nhánh tây đi ĐN ạ)
Đã lên đến Bắc Phong Sinh rồi cụ không đi tuần thú biên ải 1 chuyến lên Hoành Mô-Chi Ma-Hữu Nghị Quan rồi về qua QL1. Bao phê luôn cụ ợ.
Em mới đi dịp 02/9 năm ngoài. Nhà 4 người lớn chạy xe gầm thấp thấy vẫn không có gì gắng sức.

Chỉnh sửa cuối:

AkiraBin

Xe tăng
Đã lên đến Bắc Phong Sinh rồi cụ không đi tuần thú biên ải 1 chuyến lên Hoành Mô-Chi Ma-Hữu Nghị Quan rồi về qua QL1. Bao phê luôn cụ ợ.
Em mới đi dịp 02/9 năm ngoài. Nhà 4 người lớn chạy xe gầm thấp thấy vẫn không có gì gắng sức.
Hơi tiếc vì họ đang làm lại mặt đường-cống rãnh, cày sới lên phải chờ, lại sợ tối không kịp lên đến chỗ nghỉ...em đành lỡ để dịp khác cụ à.

MrFank

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
3-4 tuổi trở lên mà sắp xếp được tg là đi được rồi cụ ạ.
nhà em lúc bọn trẻ 3-4 tuổi em cũng mới bắt đầu cho đi chơi xa...Nhỏ quá đi chăm sóc ăn uống hơi vất vả chút...em nhớ lần đi ĐN bằng tàu hỏa (theo tua của cty) lúc cu F1-2 nhà em mới hơn 3 tuổi tý, mấy ngày đi chơi đi bộ nhiều nó mỏi chân quá, bắt mình bế và cõng mệt kinh vì nắng nóng bản thân mình cũng mệt và mỏi chân rồi)... Từ đó nhà em đi bất kể đâu ở VN cũng toàn tự đi chứ bỏ hẳn đi theo tua.
Lúc trẻ có sức khỏe thì ít tiền, ít thời gian, đến khi già rồi có thời gian, có tiền thì sức khỏe đi xuống :D, nhà e cũng bận mà cố gắng năm đi 2 lần ạ