Đánh giá Xin đánh giá về động cơ 1.5 turbo của CR-V 2018

khanhnguyen09

Xe container
Đm, cái hộp số CVT nó bé tin hỉn có nhõn cái dây curoa, loại hộp số rẻ tiền này vốn chỉ dùng cho các xe công suất nhỏ, bọn Honda nó dùng CVT là để giảm giá thành SX trong khi giá bán không giảm. Mấy ông đang bị bóp d.á.i mà cứ gân cổ lên khen ngon. Loại này xách dép cho AT nhé.
Hi hi, cụ nói chuẩn, ông trên kia bảo ngon và bốc hơn cả hộp số 6 cấp:)). Đến quỳ! cuối vòng đời khi mà thiết kế bên ngoài nhàm chán rồi thì nó lại nhét cái hộp số AT 5 cấp vào rồi tung hô đó là cải tiến lớn:))

DoctorXuan

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi, cụ nói chuẩn, ông trên kia bảo ngon và bốc hơn cả hộp số 6 cấp:)). Đến quỳ! cuối vòng đời khi mà thiết kế bên ngoài nhàm chán rồi thì nó lại nhét cái hộp số AT 5 cấp vào rồi tung hô đó là cải tiến lớn:))
Vâng, vì lắm ông mua xe còn đéll biết hay hình dung ra cấu tạo hộp số CVT & nguyên lý hoạt động ntn ! Lại còn FWD nữa chứ, trong khi dân Âu-Mỹ nó được dùng bản AWD, thế mà cứ thi nhau đưa d.á.i cho bọn Honda nó bóp 🤣🤣🤣

Chỉnh sửa cuối:

anhtuan11705

Xe máy
Review này test xe 1.5 Tubo với 2.4 đời cũ thấy có cải tiến khá phết, mình thấy tốt nhất là cân bằng khi vào cua tốc độ cao với hỗ trợ đánh lái AHA. Tăng tốc trong bài test là 8.5s lên tốc 100 km hơn xe 2.4 gần 2s cũng được. Cách âm cũng cải thiện so với bản cũ.

Mũi tên bạc

Xe container
Review này test xe 1.5 Tubo với 2.4 đời cũ thấy có cải tiến khá phết, mình thấy tốt nhất là cân bằng khi vào cua tốc độ cao với hỗ trợ đánh lái AHA. Tăng tốc trong bài test là 8.5s lên tốc 100 km hơn xe 2.4 gần 2s cũng được. Cách âm cũng cải thiện so với bản cũ.
Nói phải có con số cụ nhỉ, chứ nói mõm không như một số vị thì thế nào chả nói được. Xem vidieo thì rõ là có sự cải tiến!

Chỉnh sửa cuối:

Xuanvietus

Xe đạp
Nếu cụ bấm nút econ thì đi phố hay đg trg nó chỉ loanh quanh 1400- 1600 vp thôi . Còn để D thì đạp phát là lên 1700 , để S thì đạp phát lên 2000. Tùy cụ thích kiểu gì thì xe nó bật hoặc ko bật turbo . Đ cơ em thấy ko ấn tượng mà hộp số crv mới ấn tượng . Nó cho tỷ số truyền tải rất tốt hơn hẳn xe at có cấp , nên cảm giác xe thốc mượt chứ ko thốc giật . Cũng 1.5 như city nhưng thời gian sang số của crv chậm hơn để đủ momen tải cho 7 người
Bác này nói giống cảm nhận của mình nè , xe nó lên rất mượt , k bị giật nhẹ như có cấp , nếu cần sự êm ái thì CRV tuyệt , còn mà thích chạy xe tốc ga vượt vượt thắng lại xong vượt thì k phù hợp .

Lacet_ti

Xe container
Đm, cái hộp số CVT nó bé tin hỉn có nhõn cái dây curoa, loại hộp số rẻ tiền này vốn chỉ dùng cho các xe công suất nhỏ, bọn Honda nó dùng CVT là để giảm giá thành SX trong khi giá bán không giảm. Mấy ông đang bị bóp d.á.i mà cứ gân cổ lên khen ngon. Loại này xách dép cho AT nhé.
Hs CRV ko biết có khác con city ko. Thấy 1 loạt xe citi bị hỏng hs khi vừa hết bh- 3 năm. Các cụ searcg GG là ra video 1 loạt luôn.

anhtuan11705

Xe máy
Bác này nói giống cảm nhận của mình nè , xe nó lên rất mượt , k bị giật nhẹ như có cấp , nếu cần sự êm ái thì CRV tuyệt , còn mà thích chạy xe tốc ga vượt vượt thắng lại xong vượt thì k phù hợp .
Bác đánh giá chuẩn đấy, cụ nào thích chạy thốc ga, tăng tốc kiểu thể thao thì vào số S và dùng số tay, thốc phát có cảm giác ngay, thằng Honda có cái số S này hay, số S cũng chuyên dùng để đi đường đèo. Em thích ga tây nên chẳng bao giờ đi chế độ Eco kể cả đi phố vì thích xe khỏe, đi Eco cảm giác máy xe không bốc. Eco chỉ phù hợp bác nào đi điểm đạm, thích tiết kiệm nhiên liệu.