[Funland] Có sai lầm khi mua bảo hiểm nhân thọ?

tqhuy

Xe đạp
Đụ má, đúng giọng bảo hiểm đa cấp.

Flygon

Xe đạp
Dựa vào đâu mà bác bảo em biết mỗi sp bên Man vậy?
Em ko làm Man bác nhé, em làm Aviva và có liên kết vs Vietinbank phân phối thẻ sk nhé.
Và sp các cty em cũng nghiên cứu nhiều nha bác.
Sp bác đưa ra em ko thấy trên web chính thức của Vietinbank. Bác có điều khoản gửi giúp em nhé. Như em đã nói những sp Phi nhân thọ nói chung và thẻ sk nói riêng chỉ mang tính chất bảo vệ 1 năm 1, cty có quyền xem xét tái tục mỗi năm
-> phí nó sẽ rẻ hơn những sp tai nạn bổ sung đính kèm nhân thọ cam kết bảo vệ lâu dài ví dụ bên em đến tận 75t bác ạ.
Trời bác là sale thì bác bàn về kỹ thuật sao lại dân kỹ thuật bác, em làm sản phẩm đây. Bác còn chưa phân biệt được thẻ sk (đúng ra nó là BHSK, tên Tiếng anh là Healthcare, vì nó phát hành dưới dạng thẻ nên gọi là thẻ thôi) với sản phẩm bổ trợ (Rider) tai nạn (a.k.a đính kèm tai nạn như tiếng dân sale). Healthcare là tái tục hàng năm (yearly renewable term), sp này sẽ được tái tục hàng năm trong 1 khoảng thời gian nhất định mà kp kiểm tra y tế lại (take medical exam) sau khoảng thời gian đó (thường là 10-15 năm) tùy bên UW hoặc điều khoản thì phải kiểm tra lại. Còn cái sp bổ trợ tai nạn kia là theo giai đoạn (tiếng anh là gọi là Term) thì tất nhiên là bảo về trong nhiều năm rồi. Bác đánh đồng cái healthcare với Term rider xong nói về tính chất bảo vệ với phí bảo hiểm như thật ý. Bác về học thêm về sản phẩm đi nhé, tư vấn vậy xong dân cứ kêu BH lừa đảo, người làm sản phẩm như tụi em khó chịu lắm

Linh009

Xe máy
Thực sự là em không thích và cũng không tham gia bảo hiểm nhân thọ, thế nhưng bà lão nhà em lại cứ khăng khăng tin dùng. Vợ chồng em chỉ là công chức nhà nước bình thường, thu nhập khoảng 30 tr/tháng, ấy vậy mà bà lão nhà em làm 3 cái bảo hiểm của 3 mẹ con, đòi mua cho cả em nữa nhưng em dứt khoát không. Chưa biết lợi ích đâu nhưng giờ cứ mỗi năm lại phải ném vào đấy khoảng 40 tr. Mà còn bao việc khác phải lo nữa. Đấy là chưa kể khi cần đòi quyền lợi bên bảo hiểm liệu có chuẩn như hợp đồng không.
Em đưa lên đây nhờ Cccm, luận bàn xem hơn thua ra sao ở bảo hiểm nhân thọ.
Theo e là ko nên mua
lúc mua thì"cơm bưng nước rót", lúc lấy lại tiền hoặc quyền lợiđược hưởng thì mình như dânăn xin.

Flygon

Xe đạp
Theo e là ko nên mua
lúc mua thì"cơm bưng nước rót", lúc lấy lại tiền hoặc quyền lợiđược hưởng thì mình như dânăn xin.
Ăn xin j bác, bh thủ tục online hết, bác nộp đủ chứng từ thì 5-7 ngày làm việc là ting ting về tài khoản. Bác nộp thiếu chứng từ thì sao bên bảo hiểm xác minh được là bác có đang lừa đảo lại bên bảo hiểm hay không
Quyền lợi k chuẩn như HĐ thì cty bảo hiểm ăn gõ của BTC bác nhé, 2-3 năm lại thanh kiểm tra 1 lần, cty lại vã mồ hôi hột ra. Em làm trong công ty em biết, chỉ có TVV tư vấn k chuẩn dẫn đến KH hiểu sai về quyền lợi, hoặc KH thấy kẽ hở đi trục lợi bảo hiểm chứ em toàn thấy cty bảo hiểm hỗ trợ KH hết mức, kiểu như KH nhiều khi thiếu giấy tờ nhưng cũng tặc lưỡi bỏ qua

manhcuong83

Xe đạp
Đụ má, đúng giọng bảo hiểm đa cấp.
Bạn hiểu thế nào là đa cấp?
BH là đa cấp thì sao có Luật riêng của Quốc hội thông qua & Luật của Hiệp hội bảo hiểm thế giới, đc hỗ trợ bởi các bộ ban ngành? Bạn hay cơ sở y tế trục lợi BH sẽ đc Công an hỏi thăm, BH đc các bệnh viện toàn cầu hợp tác là sao bạn? Bộ Tài chính sao cần phải phê duyệt giám sát hoạt động chung của ngành BH?

Diepbinh

Xe máy
Có tài chính thì nên mua cacs cụ ah. Quan trọng tư vấn có tâm thì bhnt cũng tốt

manhcuong83

Xe đạp
Có tài chính thì nên mua cacs cụ ah. Quan trọng tư vấn có tâm thì bhnt cũng tốt
Chính xác là phải có tài chính ổn định, còn nhiều hay ít vẫn tham gia đc nếu biết cách hoạch định theo tvv có tâm tư vấn. Những vụ cháy gần đây là những khu trọ, họ có thu nhập thấp vẫn tham gia đc & đc đền bù thỏa đáng, đúng mức HĐ họ tham gia là minh chứng rõ rệt để người ở lại đc tiếp tục sống tốt dù những người bị nạn ra đi.