Các cụ trả lời giúp em với!!!

Thuytran

Xe hơi
Em vừa mời rượu các cụ mỏi tay. Có cụ nào trả lời mà em chưa mời thì lên tiếng, em rót tiếp ạ. :)
Thực tình cảm ơn các cụ đã trả lời giúp em. Đặc biệt cảm ơn cụ xuantien_mobis đã bênh vực cho em ạ.

Em xin phép sáng mai sâu nốt cái thắc mắc thứ 3 ạ.

lazyboyz

Xe tải
Xin phép Mod, cho em hỏi các cụ một vài thắc mắc nho nhỏ ạ.
* 1: Khi mua xe, mua điện thoại, mua laptop về, các cụ có dán nilon cho chúng không? Vì sao? Nếu có thì khi nào ạ? Xe của các cụ có khung bảo vệ không? ĐT của các cụ có bao đựng không? Laptop các cụ có cho vào cặp chống xước, chống sốc không?

* 2: Giả dụ có 1000 người tầm tuổi cùng các cụ (trong đó có các cụ), mỗi người cầm 1 khẩu súng (súng thật nhé!) tự dí vào đầu mình. Trong 1000 khẩu súng ấy có 3 khẩu súng là có đạn thật. Em đếm đến 3, tất cả các cụ cùng bóp cò.Thử hỏi, các cụ có dám bóp cò không??? Vì sao ạ?

Nếu các cụ thấy câu hỏi vô duyên quá thì cứ cười, nhưng nhớ để lại cho em 1 câu trả lời "có" hoặc "không" cũng được, đừng lẳng lặng bỏ đi luôn nhé. Cảm ơn các cụ trước!!! :)

(sau khi có câu trả lời cho thắc mắc 1 +2, em sẽ nhờ các cụ giúp em thắc mắc 3 ạ!
Kính các cụ!
~o)
1. Em không dán nilon bao giờ. Xe không có khung bảo vệ. Điện thoại có vỏ bao vì hay bị rơi. Laptop không có túi chống sốc, xước vì đã mua cặp có chức năng đó rồi.

2. Em không phải là anh hùng nên sẽ chẳng bóp cò, vì em sợ chết.

xuantien_mobis

Xe lăn
Em vừa mời rượu các cụ mỏi tay. Có cụ nào trả lời mà em chưa mời thì lên tiếng, em rót tiếp ạ. :)
Thực tình cảm ơn các cụ đã trả lời giúp em. Đặc biệt cảm ơn cụ xuantien_mobis đã bênh vực cho em ạ.

Hi! Mợ được bênh vực thía mà chả thấy mời em chén "diệu" nhạt OF nhể

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com

Ly của Cụ chạ đc giọt nào :(

thienbem

Xe máy

Sắp chiều rồi mợ ơi

LAIMOI

Xe hơi
1- không
2- không bao giờ

Thuytran

Xe hơi
Hị...hị....
Em xin lỗi vì hôm nay mới trả lời các cụ được. Là do cái anh FPT nhà em làm rớt mạng từ qua tới giờ ạ.

1. Em thấy đa phần các cụ trả lời đều là không dán. Nhưng em tin chắc chắn rằng xe của các cụ, điện thoại của các cụ, laptop của các cụ được bảo vệ cẩn thận lém ạ. Xe có khung càng bảo vệ trước sau. Điện thoại có bao đựng cẩn thận. Laptop có túi chuyên dụng hành tráng. Đồ càng đẹp, càng nhiều ôbama thì càng phải giữ gìn. Đúng thế không ạ?

2. Tất nhiên là không rồi. 1000 lần không. 1 vạn lần hỏi lại cũng không. Đời còn đang tươi đẹp. Chúng ta còn chưa dự sinh nhật Otofun lần thứ 100 (nghe nói hoành tráng lắm!!!), dại gì mà đánh cược may rủi mạng sống đời mình.

Em hỏi các cụ 2 câu hỏi này là vì tuần trước em vừa tham dự 1 lớp học về bảo hiểm nhân thọ. Nói thật là ý định em đi học chỉ định thử xem mô tê thực hư bảo hiểm nó là như thế nào, có thực sự lợi ích không rồi mới quyết định mua (vì em đang có ý định mua mà). Công ty em nhắm đến là Dai-i-chi, 1 công ty của Nhật. em định gửi gắm vào công ty của Nhật vì em tin tưởng ở người Nhật và cách làm của họ.
Vật vã, quyết tâm lắm em mới bớt chút thời gian đến tham dự khóa học được. Ngày đầu tiên đi học, em được nghe giảng về BHNT, với các ví dụ mà em vừa đưa ra hỏi các cụ. Kết luận của những ví dụ ấy là:

1. Tâm lý người Việt Nam mình đa số vẫn còn "trọng vật" hơn "trọng người". Dù như các cụ đã nói: "Một đời ta muôn vàn đời nó" nhưng em đảm bảo rằng số các cụ bảo vệ cho các vật dụng ấy nhiều hơn là số các cụ tự mua bảo hiểm cho chính bản thân mình.

2. Em thử đưa ra một con số tính xác suất. Ngày nay mức độ rủi ro cuộc sống ngày càng cao. Tai nạn, bệnh tật và hàng tá những lí do khác nữa... Chỉ tính riêng tai nạn giao thông ở Việt Nam, trung bình 1 ngày có 31 người không có cơ hội quay trở lại với ngôi nhà của họ. Cụ nào đã từng đến thăm người thân/quen ở viện K chưa ạ? Con số thống kê (em ko nhớ đã đọc ở đâu) là ở Việt Nam số người chết vì ung thư gấp 7 lần số người chết vì tai nạn giao thông.
Đa số chúng ta thường cho rằng những rủi ro ấy ở tận đâu đâu, và "chắc nó trừ mình ra!". Nhưng liệu có ai dám chắc rằng điều đó không bao giờ xảy ra với mình và những người thân yêu của mình??? Và điều gì sẽ xảy ra sau rủi ro ấy???

Và cộng với hàng loạt những lý do khác, em quyết định sẽ mua bảo hiểm - coi như là 1 cách để mua sự an toàn cho mình và gia đình.

Ở nước ngoài hay có những vụ trục lợi bảo hiểm. Theo các cụ thì vì sao ạ? Vì món tiền mà bảo hiểm trả cho họ khi xảy ra sự kiện bảo hiểm. Lãi rất rất cao ạ.

Và, thắc mắc thứ 3, em xin hỏi các cụ: Các cụ có ủng hộ em làm thêm 1 ngạch mới là Tư vấn bảo hiểm không? Có nên thay chữ ký trên OF của em là" Tư vấn bảo hiểm: Các cụ gọi cho em theo số 0996258173 nhé!" không ạ?

Cảm ơn các cụ đã lắng nghe!

acc_75

Xe điện
Quan điểm của em là " Một đời ta muôn vàn đời ló" các Kụ ợ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em biết kụ chủ thớt định nói gì rồi:
trong số chúng ta rất nhiều người không dùng bao cao su. Và trong số những người k dùng, có thể có 3 phần nghìn bị ăn đòn. Vậy các kụ có dám chiến k?
Kụ chủ thớt là tuyên truyền viên về ATTD

Nhạc

Xe container
Em chả hiểu cái gì
Chả nhẽ vote - chủ thớt x-(