[HĐCĐ] Xin tư vấn, chia sẻ ăn ở tại Bãi Đông - Nghi Sơn - Thanh Hoá

Milanista277

Xe buýt
Cụ đi đường nào thì dễ đi vậy ạ.
E gg map thì thấy có 3 cách:
1. Cao tốc xuống nút Đông Xuân rồi đi theo ql1a
2. Cao tốc xuống nút Đông Xuân rồi đi theo đường Nghi Sơn Sao Vàng
3. Đi hết cao tốc xuống Nông Cống, rồi đi đường tỉnh lộ vào.
Cụ tư vấn giúp đi đường nào ổn nhất ạ.
Cụ đi theo PA2 là ổn nhất, nhanh nhất cụ nhé.

Dan du an

Xe cút kít
Các cụ ơi, có cụ nào có kinh nghiệm đi ở đây không cho cháu xin ít thông tin ạ. Đoàn cháu định đi 3 ngày, chỗ ở có rồi, còn ăn uống vui chơi thôi ạ. Cụ nào biết cho cho xin địa điểm và kinh nghiệm với. Cám ơn các cụ mợ nhiều. Rewiew trên mạng ít quá.

langtoilangtoi

Xe điện
Các cụ ơi, có cụ nào có kinh nghiệm đi ở đây không cho cháu xin ít thông tin ạ. Đoàn cháu định đi 3 ngày, chỗ ở có rồi, còn ăn uống vui chơi thôi ạ. Cụ nào biết cho cho xin địa điểm và kinh nghiệm với. Cám ơn các cụ mợ nhiều. Rewiew trên mạng ít quá.
E vừa ở đây về, cụ có thể cho trẻ con vào Resort Anh Phát vui chơi 1 buổi : Bắt súng sơn, trượt cỏ, bơi thuyền, đua xe, lái xe (e chả nhớ tên)... Chị em thì chụp ảnh ở đây cũng được.
Còn tắm thì Bãi Đông hơi chuối vì vòi tắm tráng khá ít và hơi khó chịu.

Dan du an

Xe cút kít
E vừa ở đây về, cụ có thể cho trẻ con vào Resort Anh Phát vui chơi 1 buổi : Bắt súng sơn, trượt cỏ, bơi thuyền, đua xe, lái xe (e chả nhớ tên)... Chị em thì chụp ảnh ở đây cũng được.
Dạ em xin phép inbox cụ để hỏi rõi thêm ạ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Bãi Đông Nghi Sơn này thì hơi bé, tắm cũng tàm tạm đc Cụ ạ. Có vài cây thông với mấy cái lều cho Chị Em Check in sông ảo tí cũng đc.
Năm trước cháu đi trải nghiệm tí buổi sáng là hết bãi Đông này.
Tour ở đây Cụ đi 3 ngày thì hơi nhàm chán.
Cụ có thể sang bên bãi biển Đông Hồi (bên Quỳnh Lưu, Nghệ An) cách bãi Đông khoảng 10km, chỗ này hoang sơ tắm cũng không hay lắm nhưng trải nghiệm tự bắt ngao biển tự nhiên cũng hay phết.

Nhà Em bắt hơn 1 tiếng được từng này này Bác:

bigman95

Xe điện
Ở đây ăn thì không rẻ tuy nhiên trải nghiệm thì Cụ ra chỗ bến cá có 1 của hàng hải sản tươi ăn được.( nấu thì không ngon nhưng hải sản tươi sống.

Cụ đi từ ks đảo ngọc sâu vào trong , không sợ lạc vì chỉ có 1 đường. đến chợ thì rẽ vào trong khoảng 50 mét re trái 30 m là thấy.

Còn nhà hàng cũng chỉ có 3 cái to thôi . Giá cũng như sầm sơn. (giá thanh hóa chung hết, ví dụ mú 450-500k/kg . mợ nhà em mua ở hn chỉ 300k con to đùng).

Biển thì 40k/xe . không tính người trên xe.

Chơi thì em không biết. vì thấy vắng lắm .

cat_nobita

Xe buýt
Anh Phát hiện nay có tua ra đảo Mê chơi đấy....

Dan du an

Xe cút kít
Em đang ở đo. 1. Em ở homestay trong làng chài, khá xa bãi tăm. Hôm gọi điện hỏi thì nhà họ bảo cách 200m, đến nới thì mới biết xa 700m. Phải thuê xe máy đi hàng ngày giá 120k/xe 2. Bãi tắm nhỏ và không bơi được, có lẽ em đi đúng mấy hôm sóng to, biển đục, chỉ nhảy sóng. Bãi tắm thì chỉ thu 10k/1 xe máy và có tắm tráng nước ngọt nhưng chảy chậm và khu thay đồ bẩn. Có lẽ họ nên thu phí để dịch vụ tốt hơn. 3. Các cụ tránh đi vào lúc biển động hay gió to gì đos sẽ không đi ra đảo được. 4. Ăn uống thì giá ok nhưng chả rẻ, đại khái tôm tầm 600k, cua ghẹ đều thế hoặc hơn... Điểm trừ là dù đặt trước nhưng nhà nào cũng bắt chờ rất lâu, lý do là không có nhiều nhân viên...

langtoilangtoi

Xe điện
Em đang ở đo. 1. Em ở homestay trong làng chài, khá xa bãi tăm. Hôm gọi điện hỏi thì nhà họ bảo cách 200m, đến nới thì mới biết xa 700m. Phải thuê xe máy đi hàng ngày giá 120k/xe 2. Bãi tắm nhỏ và không bơi được, có lẽ em đi đúng mấy hôm sóng to, biển đục, chỉ nhảy sóng. Bãi tắm thì chỉ thu 10k/1 xe máy và có tắm tráng nước ngọt nhưng chảy chậm và khu thay đồ bẩn. Có lẽ họ nên thu phí để dịch vụ tốt hơn. 3. Các cụ tránh đi vào lúc biển động hay gió to gì đos sẽ không đi ra đảo được. 4. Ăn uống thì giá ok nhưng chả rẻ, đại khái tôm tầm 600k, cua ghẹ đều thế hoặc hơn... Điểm trừ là dù đặt trước nhưng nhà nào cũng bắt chờ rất lâu, lý do là không có nhiều nhân viên...
Thực ra thì em thấy Hải Hòa ổn hơn

Dan du an

Xe cút kít
Thực ra thì em thấy Hải Hòa ổn hơn
Em nghĩ chắc tuỳ người, ai thích vắng và sáng ra ra chợ hải sản mua cá tôm thì cũng rất ok. Các cụ chú ý đừng đi vào ngày rằm. Hải sản không có mấy và nước to. Nếu có thì cua ghẹ cũng không chắc. Có cụ nào mách cái Anh Phát gì đó nhưng rm hỏi thì chỉ bắn súng sơn, đua xe không được tắm nếu không ở đó và vào đó lại phải đặt cơm ở đó. Thế thì thôi vậy. Cơ bản cụ mợ nào thích chụp ảnh cúng phây thì ok, còn lại các trò chơi chả có gì, có trò chèo thuyền thì thiết kế đúng góc trôi toàn rác của làng chài nên nhìn nó bẩn, giá thì rất dễ chịu 120k/ người chơi tầm hơn tiếng, chèo mỏi tay lắm mà chỗ đó cũng ngại tắm vì cảm giác không sạch

ATO

Xe tải
Các cụ cho hỏi: Em dự kiến đi bãi Đông, Nghi Sơn, Tĩn Gia, Thanh Hóa. Thấy đường cao tốc mới được khánh thành, xin các cụ chỉ dẫn giúp đi như thế nào ạ. Cảm ơn các cụ.

hungpb

Xe buýt
Em mới đi tuần trước có vài chia sẻ
- Đường dân sinh hơi xấu, nhiều đá dăm, có lẽ do xe chở từ nhà máy xi mămg nghi sơn
- Bãi nhỏ nhưng sạch, tắm rất sướng, sóng oánh tụt quần (Em nhìn thấy 1 em bị oánh tụt cóc xê :)) )
- Ăn uống buổi sáng thì rất khó tìm dc quá ra hồn, dịch vụ ít.
Nếu cụ đi em recommend:
- Khách sạn ở Văn Hoa nằm trên đồi(Em rất ưng: view biển đẹp, bể bơi rộng, free,…)
- Ăn bữa chính cụ ra Út Thuỷ rẻ ngon, phòng điều hoà (Em bữa đầu ra Biển nhớ về mang cục tức cả đêm)
- Ăn sáng ra làng chài cũng tạm dc

• Vodka
Reactions: ATO

j23

Xe container
Năm nay có cụ nào đã đi chưa ạ? Em vừa có kèo bạn rủ nên vào hỏi các cụ :)