[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nay em nhẹ cả người, các cụ mợ ạ. Mấy ca lấn cấn bán khoán quá hạn, gia đình đã xử lý xong cả. Em cũng xin nhắc lại: cụ mợ nào có con cháu họ hàng người quen bán khoán đền chùa mà chưa chuộc đúng hạn thì chuộc ngay đi ạ. Tác động/ảnh hưởng mức độ nặng nhẹ tùy từng trường hợp, tuy nhiên cần phải chuộc đúng hạn để con được sống cuộc đời của chính mình. Thủ tục, lễ như thế nào thì các cụ mợ quay lại nơi đã bán khoán để hỏi rồi xử lý ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em hỏi chút cho rõ ý này: Miếu càng được thờ cúng thì càng có linh lực mạnh, vì có linh lực mạnh nên vui vui tác động trêu ghẹo lại người dương. Vậy nếu ngược lại, kệ ko thờ cúng nữa thì có làm giảm linh lực của vong đó đi ko? Vong ngự ở miếu đó còn kẹt điều gì mà mãi chưa đi siêu thoát?

Hôm trc các cụ cũng bàn luận cái miếu thờ 2 cô gái TQ bị chết đuối đây

Ngoài ra, còn vong ngự ở trong nhà có như thế ko ạ? Nếu cứ kệ, ko thờ cúng ko mời thì tác động ít, nhưng được thờ cúng nhỡ linh lực cũng mạnh lên, rồi đòi hỏi yêu sách này khác, nếu gia chủ ko đáp ứng thì phá ...

Em lại nhớ đến bà cụ vẫn ẩn hiện ở góc cầu thang nhà cụ DurexSSL và cụ ấy cũng bình thản, kệ đó chứ ko thờ cúng hay mời thầy về đee hồi hướng siêu thoát gì.

Có thời gian, mợ chia sẻ thêm nhé.
Quan điểm của em: cái gì quá cũng không tốt. Chuyện hương khói cũng vậy - phải đúng đối tượng. Còn chuyện vì sao chưa siêu thoát? Lẽ ra siêu thoát lâu rồi nhưng tư rằm cứ có hương khói tửu quả xôi gà các thứ các thứ, thỉnh thoảng lại có hội múa hát chầu văn cho nghe, rồi xì xụp quỳ lạy khấn vái này nọ, trẻ con dễ thương đi qua thì ghẹo phát, cấu phát - vui thế thì cần gì đi đâu nữa.