Nhờ các bác: Cửa Lò hay Sầm Sơn (Vạn Chài)

NoWD

Xe tải
Tình hình là cuối tháng này em phải dẫn anh chị em trong công ty đi nghỉ.
Định đi xa nhưng nhiều việc quá nên không đi được, vì vậy đành phải thuê cái xe 45 chỗ chạy lanh quanh 2-300km (anh chị em chỉ thích "nghỉ dài" ngày chứ không thích "đi lâu").
Ngoài ra em cũng muốn ở cái khu ressort nào đó cho nó yên tĩnh, an toàn và tắm biển (em chỉ tắm bể bơi & ngắm biển) cho nó sạch. Như thế khoanh vùng lại (biển đông bắc đã được loại trừ) chỉ còn:
a. Cửa Lò
b. Vạn Chài (Sầm Sơn)

Vậy em kính các bác giúp em:
1. Cửa Lò có khu resort nào không? Nếu không thì khách sạn nào là OK nhất, giá là khoảng bao tiền (giá cao chút nhưng mà sờ-vịt tốt cũng được)? Đặt khách sạn thế nào (cho em xin cái số phôn là nhất)? Đến đó thì ngoài tắm biển có thể:
1.1 Ăn uống ở đâu?
1.2 Có chỗ nào nhìn ngó thăm quan không?
(Đề nghị bác Giangtroc, tác giả bài "Có nắng, gió và cả cái đó " vào giúp em phát)

2. Ở Vạn Chài thì ra sao? Phòng ốc bao nhiêu tiền, dặt phòng thế nào(chắc em đặt khoảng hơn chục phòng)? Tắm táp, ăn uống, nhìn ngó lanh quanh?

Ơ mà, bác nào cho em thêm cái mẹo để tránh chuyện chặt chém và tránh tệ nạn :P cái!
Em xin cảm ơn các bác trước!! :) (l)

Tacoma

Xe tải
. Cửa Lò có khu resort nào không? Nếu không thì khách sạn nào là OK nhất, giá là khoảng bao tiền (giá cao chút nhưng mà sờ-vịt tốt cũng được)? Đặt khách sạn thế nào (cho em xin cái số phôn là nhất)?

Em vừa đi Củă Lò về, ở Sài gòn Kim Liên Resort, phòng có ban công nhìn ra biển và có phòng khách riêng thì 1t2 (mỗi tầng có 2 phòng như thế x 6 tầng), phòng chỉ có view ra biển thfi 5-600 trăm, có bể bơi mát xa mát gần gì đó. Nói chung ở chỗ này được vì khách tương đối thuần , tuy nhiên phục vụ thì bình thường chẳng xứng với bốn sao
Đến đó thì ngoài tắm biển có thể:
1.1 Ăn uống ở đâu?

Em toàn ra nhà hàng Thuý Hiếu (đối diện khách sạn Bạn Tôi) thì ngon bổ và rẻ nữa, đặc biệt ở đây có món mực trứng (dân gọi là mực xôi, bụng đầy trứng). Nếu đi ăn đoàn đông bác chịu khó ra đặt trước

Em xin hết ạ. Mục 1.2 dành cho các Bác khác :P [/B][/QUOTE]

Tacoma

Xe tải
Nó dây này (nó to quá các Bác rezise giúp em )

Chỉnh sửa cuối:

NoWD

Xe tải
Em cảm ơn bác Tacoma. bác còn số điện thoại của khách sạn Sg KL Rs đó không ạ? và cái ks đó có bãi tắm riêng không bác!

Các bác khác giúp em cái phần còn lại với!

Thị Vẹt

Xe tải
Nhà em cũng đã ở đây dịp 30/4. Nhất trí với bác Tacoma về dịch vụ của SG-KL. Ăn sáng trong SG-KL
Bác NoWD nên ra ngoài ăn trưa và ăn chiều, đặt ăn ngay ở bãi bác tắm đới, tắm gưỉ luôn quần áo ở quán rồi lên ăn, giá cả hợp lý, chứ SG-KL không có bãi tắm riêng.
Có thể bác NoWD tham khảo thêm dưới Khách sạn Xanh cũng ổn

Tacoma

Xe tải
bác còn số điện thoại của khách sạn Sg KL Rs đó không ạ? và cái ks đó có bãi tắm riêng không bác!
QUOTE]

80 đường Bình Minh, TX Cửa Lò 038 3952899. KS này chỉ có bể bơi trong khuôn viên thôi. Theo em đi đoàn đông Bác đi vào đầu tuần là hay nhất ( vì hôm em ở đấy thấy có rất nhiều đoàn trả phòng vào cuối tuần , hỏi ra thì họ đi từ thứ 3 - t6 về )