[Funland] Nhiều ô tô tại Hà Nội bị tạt sơn đỏ

tôi yêu ô tô

Xe container
Nói về đỗ láo thì vô địch là ở Nguyễn Xiển đoạn qua kim văn kim lũ. Buổi tối xe đỗ hàng 3, hàng năm trời chính quyền không dẹp. Hôm trước đi qua thấy dẹp được rồi, hi vọng không tái diễn
Có người trực 24/24h thì nó chưa để dc, nào hết chốt nó lại về thôi. Mà dm lũ cờ hó ấy, dẹp dc ngoài đường thì bọn nó lại mang xe vào khu đường nội bộ phía trong khu nhà tôi đỗ tràn lan, tắc cmn hết cả lối ra vào. Lúc nào cũng vin vào việc éo có chỗ đỗ, nhưng éo chịu bỏ tiền hoặc đỗ xa một chút. Nói chung là ăn miễn phí quen rồi, giờ phải bỏ tiền nên thấy khó chịu!

nowhereland

Xe điện
Chả có luật nào cho phép đậu xe trên vỉa hè. Đã có khung phạt rồi, đậu xe trên vỉa hè phạt 900K. Chính quyền mà làm đúng cũng thu được nhiều tiền chứ bộ. Có điều, có làm hay không và có muốn tiền hay không thôi.
Vậy cụ giành thời gian học thêm luật trước khi chém ẩu: https://vietnamnet.vn/hai-truong-hop-duoc-phep-do-o-to-tren-via-he-ma-khong-so-bi-phat-2198665.html

Bomber82

Xe máy
Có người trực 24/24h thì nó chưa để dc, nào hết chốt nó lại về thôi. Mà dm lũ cờ hó ấy, dẹp dc ngoài đường thì bọn nó lại mang xe vào khu đường nội bộ phía trong khu nhà tôi đỗ tràn lan, tắc cmn hết cả lối ra vào. Lúc nào cũng vin vào việc éo có chỗ đỗ, nhưng éo chịu bỏ tiền hoặc đỗ xa một chút. Nói chung là ăn miễn phí quen rồi, giờ phải bỏ tiền nên thấy khó chịu!
Đơn giản là có muốn ko thôi cụ. Sáng điều con xe làm vài clip. Niêm phong , cẩu về. Vài lần thì bố nó ko dám đỗ láo. Chả qua ko muốn hoặc như nào thì e không cần nói cụ cũng biết r🤣🤣🤣

gis123

Xe điện

nowhereland

Xe điện
Cụ đọc kỹ chưa? Chỉ những nơi vỉa hè có biển cho phép đỗ thì mới đc đỗ, mà khi đỗ vẫn phải chừa đủ không gian cho người đi bộ.
Đọc kỹ rồi ạ, cụ kia bảo không có luật nào cho phép đỗ xe trên vỉa hè, em trích luật cho đỗ rồi đấy.
Hay là cụ chưa đọc kỹ?

gis123

Xe điện
Đọc kỹ rồi ạ, cụ kia bảo không có luật nào cho phép đỗ xe trên vỉa hè, em trích luật cho đỗ rồi đấy.
Hay là cụ chưa đọc kỹ?
Đang trích trường hợp của mợ MuaThuHN mà cụ, bọn oto "văn minh" đỗ láo hết phần vỉa hè người đi bộ.
Mà ở HN cụ chỉ chỗ hộ e chỗ nào có biển oto đc phép đỗ vỉa hè cái.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Tấc đất tấc vàng thì cũng đúng thôi. Nhưng thật là nhiều cụ đỗ rất láo. Cổng nhà em thỉnh thoảng lùa nhưng chúng nó bảo vỉa hè là của công. Này thì của công....

nowhereland

Xe điện
Đang trích trường hợp của mợ MuaThuHN mà cụ, bọn oto "văn minh" đỗ láo hết phần vỉa hè người đi bộ.
Mà ở HN cụ chỉ chỗ hộ e chỗ nào có biển oto đc phép đỗ vỉa hè cái.
Em tranh luận với cụ kia chứ có tranh với mợ Muathu nào đâu nhỉ? Cụ thích thì tự tìm hiểu chứ sao lại hỏi em? Em nói có sách rồi đấy, có nói suông đâu.
Cái gì luật không cấm là được phép làm, đơn giản thế thôi. Thế có chỗ nào cắm biển cho phép xe máy, xe đạp để trên vỉa hè không?