[Funland] Hạ Long ngày lễ vỡ trận, Các cụ các mợ cho em xin review trải nghiệm carnaval Hạ Long hôm qua nào!

MuathuHN252

Xe lăn
Em cũng xác định tâm lý trước, nhưng năm chỉ có 1-2 dịp nghỉ dài ngày về với cha mẹ, các cháu về thăm ông bà, chơi với anh chị em. Chứ giờ cơm áo gạo tiền ít dịp đoàn tụ lắm cụ ah
Dạ, nhà e tết về quê hẳn 2 tuần, xong ra tết cũng về 1 lần giỗ rồi cụ, 1 ngày đám cưới nữa, xong tháng 5 âm có giỗ nhà em lại về ấy mà. Nên đợt này thôi, dành thời gian cho mình, chứ về quê nhà e chỉ ăn rồi nấu ăn, rửa bát, đi ngủ thôi ấy

nguyentoan.uct

Xe điện
Dạ, nhà e tết về quê hẳn 2 tuần, xong ra tết cũng về 1 lần giỗ rồi cụ, 1 ngày đám cưới nữa, xong tháng 5 âm có giỗ nhà em lại về ấy mà. Nên đợt này thôi, dành thời gian cho mình, chứ về quê nhà e chỉ ăn rồi nấu ăn, rửa bát, đi ngủ thôi ấy
Nhà cụ thu xếp về đc vậy thì cũng nhiều thật. Nhà e về quê cũng vậy thôi, loanh quanh ăn uống, chơi quanh làng thôi. Nhưng về nhà công nhận ăn gì cũng ngon.

Hòa kính

Xe hơi
Hồng Hạnh chuẩn chỉ ngon, giá cả hợp lý không chặt chém voted chỗ này, em đi Hạ Long chỉ thích ăn hải sản chỗ này chẳng thích tắm, ăn xong phi sang Hòn Gai cafe viu vịnh đẹp
Nhà tôi ở HL đây, thỉnh thoảng dịp gì đặc biệt hoặc là tiếp khách khứa cũng chỉ đi ăn ở Hồng Hạnh 3 hoặc ngày nào cần phải tí mát mát vui vui cho dễ ký hợp đồng thì sang Phương Nam (Ngọc Phương Nam), chứ mấy nhà hàng khác thì thôi. Ăn không lo bị chém, nhân viên phục vụ từ a đến ă, ngồi phòng điều hòa mát rượi. Không phải mùa du lịch thì đặt phòng ăn còn dễ, mùa du lịch này là cứ đặt trước hàng tuần trời, đến còn chen chúc nhau

bocutri

Xe buýt
Website
gianphoinhapkhau.vn
mấy năm nay nhà cháu là cứ ngày lễ, tết là ở nhà rủ mấy đứa bạn thân đến oánh chén, hát hò tưng bừng.

mostka

Xe tải
Đúng là phải dùng từ vỡ trận. Tắc đường cả tiếng đồng hồ, tưởng được kỳ nghỉ lễ ngon lành cành đào. Có 1 đoạn đi từ chỗ Ngọc Phương Nam cs1 ra đến chỗ lễ mà di chuyển gần tiếng. 9 rưỡi bắn pháo hoa xong bđầu đi về mà cũng hơn 12h đêm cả nhà mới lết được về đến khách sạn, mà nhà có cả trẻ con. Lúc chỉ muốn quẳng luôn con ô tô mà đi xe máy lách cho nó nhanh :) Khách sạn với nhà hàng thì cũng phải đặt trước cả tuần trời. Đúng 1 lần này và không có lần 2 đi xem carna val na vủng gì nữa. Khuyên thật các cụ mà có đi HL thì đi ngày thường thôi chứ lễ tết sợ lắm và phải đặt phòng, đặt chỗ ăn trước cho chắc cú chứ không là móm ngay
Năm nào cũng thế, ai cũng biết cả, các cụ cứ đi rồi về lại khóc lóc là sao.

Chung Doan

Xe đạp
Năm nào cũng thế, ai cũng biết cả, các cụ cứ đi rồi về lại khóc lóc là sao.
ai cũng biết vậy, ai cũng khóc cơ mà vẫn phải đi ngày lễ thôi vì ngày đó mới là ngay dễ sắp xếp nhất vì cả nhà đề đc nghỉ từ bố mẹ con cái. Vậy nên khóc để giải tỏa cảm xúc rồi năm sau mình lại đi tiếp cụ ạ =))

mostka

Xe tải
ai cũng biết vậy, ai cũng khóc cơ mà vẫn phải đi ngày lễ thôi vì ngày đó mới là ngay dễ sắp xếp nhất vì cả nhà đề đc nghỉ từ bố mẹ con cái. Vậy nên khóc để giải tỏa cảm xúc rồi năm sau mình lại đi tiếp cụ ạ =))
Ngày lễ thiếu gì chỗ yên tĩnh hơn, khốn cứ thích đú theo phong trào cơ, cho chết :))