Chi hội Cộng đồng Outlande

U30

Xe tải
Website
netsys.vn

E càng đi càng thấy xe nó đẹp, khá ổn

thanmeo78

Đi bộ
E vừa lấy bên mitsu trung thượng. Nhìn chung sản phẩm cốt lõi ổn nhưng lắp ráp hơi chán, roăng cửa mới đi đã thấy hơi thòi ra.
Ngoài ra xem em đi thấy có tiếng tạch tạch nhỏ nhỏ ko rõ là do cái gì, có cụ nào bị ko ạ

nguyenphuonglinh94

Xe đạp
Các cụ nào có quan tâm xe mới để em hỗ trợ tư vấn cho ạ

Truongban8x

Xe hơi
Chào các cụ, em là thành viên mới, nhưng nhóm mình trầm quá nhỉ.

wagon112005

Xe tải
Hội outlander chính thức sinh hoạt ở đâu các cụ nhỉ. Tìm thấy mấy hội mà toàn từ lâu rồi ko thấy thông tin j

cadan

Xe container
E thấy bảo tháng 10 này Out bản CVT còn 77x, Premium còn 88x

Cụ nào mới mua cho ý kiến xíu? Giá thế đã phải là chuẩn chưa?

Chỉnh sửa cuối:

Socbi

Xe hơi
Chào các cụ, cho em hỏi chút ạ. Em đang ngắm nghía để lấy Out bản cvt 2024 ạ, nếu lấy về em định lắp thêm bậc lên xuống và thay pha sang bóng Led để tăng độ sáng (vì em thấy bản cvt thông số là bóng halogen). Các cụ đã dùng rồi cho em hỏi có cần thiết lắp bệ và thay đèn không ạ, nếu làm như vậy thì đi đăng kiểm có vấn đề gì không. Các cụ lấy xe về thường có phải lắp thêm hoặc điều chỉnh gì không ạ. Em cảm ơn các cu !

Chào các cụ, cho em hỏi chút ạ. Em đang ngắm nghía để lấy Out bản cvt 2024 ạ, nếu lấy về em định lắp thêm bậc lên xuống và thay pha sang bóng Led để tăng độ sáng (vì em thấy bản cvt thông số là bóng halogen). Các cụ đã dùng rồi cho em hỏi có cần thiết lắp bệ và thay đèn không ạ, nếu làm như vậy thì đi đăng kiểm có vấn đề gì không. Các cụ lấy xe về thường có phải lắp thêm hoặc điều chỉnh gì không ạ. Em cảm ơn các cu !
bản CVT đã tương đối option rồi nên gần như bạn không cần lắp thêm gì nhiều. Theo mình thì bạn có thể làm một vài hạng mục sau:
1. Dán phim cách nhiệt bên ngoài chứ không dùng của hãng(có thể dán phim của Hàn Quốc, giá hợp lý mà chất lượng cũng rất ok)
2.Lắp thêm camera hành trình
3.Đầu tư bộ thảm nhựa đúc nếu có điều kiện
4. Thay bóng LED vì đèn theo xe là halogen, đi 1 mình thì không sao chứ gặp ông đối diện mà đèn led thì khó chịu vô cùng
5. Lắp bậc bước nếu bạn thấy thích
Đối với quy định đăng kiểm mới nhất hình như thay bóng đèn vẫn đăng kiểm bình thường còn bậc bước thì cũng có thể đăng kiểm được nhưng quy định nó chưa được rõ ràng, cụ thể cho lắm: bậc lên xuống lắp đặt thêm (không làm thay đổi chiều rộng và khoảng sáng gầm xe),... vẫn được đăng kiểm bình thường.

viet7500

Xe buýt
E đã đi mấy năm thấy ổn
E thích ngoại thất xe này, điều hoà khoẻ, còn nội thất thì ko ấn tượng gì!

Tổng thể E thấy chất lượng hợp lý so với tầm tiền

Socbi

Xe hơi
bản CVT đã tương đối option rồi nên gần như bạn không cần lắp thêm gì nhiều. Theo mình thì bạn có thể làm một vài hạng mục sau:
1. Dán phim cách nhiệt bên ngoài chứ không dùng của hãng(có thể dán phim của Hàn Quốc, giá hợp lý mà chất lượng cũng rất ok)
2.Lắp thêm camera hành trình
3.Đầu tư bộ thảm nhựa đúc nếu có điều kiện
4. Thay bóng LED vì đèn theo xe là halogen, đi 1 mình thì không sao chứ gặp ông đối diện mà đèn led thì khó chịu vô cùng
5. Lắp bậc bước nếu bạn thấy thích
Đối với quy định đăng kiểm mới nhất hình như thay bóng đèn vẫn đăng kiểm bình thường còn bậc bước thì cũng có thể đăng kiểm được nhưng quy định nó chưa được rõ ràng, cụ thể cho lắm: bậc lên xuống lắp đặt thêm (không làm thay đổi chiều rộng và khoảng sáng gầm xe),... vẫn được đăng kiểm bình thường.
Vâng, em cảm ơn bác